[Funland] Đại học Rmit

BloodOwl87

Xe điện
Nói nhanh cho vuông thì thế này...cùng 1 sv tư chất tốt đi, em cho nó vào Rmit là hơn đứt nó vào đh top luôn. Đấy là cách em so sánh, bởi vì đh của ta nói chung là đào tạo kém, nhưng đa phần sv giỏi vẫn chọn vào đh công bởi vì điều rất dễ hiểu là chi phí. Em ngẫm ra từ bản thân nên mới mong muốn con học Rmit vì cũng biết khả năng của con mình.... chứ mà dốt quá mà cố nhồi vào Rmit thì để mất cả đống tiền mà chắc gì đã tốt nghiệp được,...gì thì gì cũng phải có bột mới gột nên hồ, ta hay tây cũng thế.
À cái đó thì đúng, em ko phủ nhận cùng sv tốt thì học trường công 8 thì rmit độ 10. Tất nhiên là còn phải học chứng chỉ nghề nữa chứ đại học mà ở mỗi trên lớp ko học các thứ khác thì tụt hậu thôi.

BloodOwl87

Xe điện
Nếu cụ ra trường chục năm trước, thì khi cụ đi làm tôi kịp làm sếp cụ rồi đấy. Cụ mang danh cựu sinh viên NEU ra ngoài, chuyện trò thế nào cho mặt mũi anh em đồng môn không sáng lên thì cũng như ngày thường cái!
Tôi học khoá 47. Và tôi chả thấy tôi nói có vấn đề gì sai cả. Mợ đem chuyện mợ già hơn tôi ra khè thì làm gì nhau? Còn gì khác để khè ko.
Mợ cũng dừ rồi mà toàn khè mấy cái đâu đâu ý nhỉ. Câu trước thì bảo tôi khè cộng đồng bằng chức danh nghiệp vụ trong khi tôi thất nghiệp, câu sau thì bảo đủ tuổi làm sếp tôi, tư duy thì tối mà cứ thích dạy đời.

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Nói nhanh cho vuông thì thế này...cùng 1 sv tư chất tốt đi, em cho nó vào Rmit là hơn đứt nó vào đh top luôn. Đấy là cách em so sánh, bởi vì đh của ta nói chung là đào tạo kém, nhưng đa phần sv giỏi vẫn chọn vào đh công bởi vì điều rất dễ hiểu là chi phí. Em ngẫm ra từ bản thân nên mới mong muốn con học Rmit vì cũng biết khả năng của con mình.... chứ mà dốt quá mà cố nhồi vào Rmit thì để mất cả đống tiền mà chắc gì đã tốt nghiệp được,...gì thì gì cũng phải có bột mới gột nên hồ, ta hay tây cũng thế.
Đấy. Nói thẳng cmnl ra chính xác là vậy. Giống kiểu đứa xuất sắc cho nó học trường làng cũng hơn đứt cái đứa đc học trường cuốc tế nọ kia. E học công top1. Lớn lên từ những đồng tiền của công top1 trả. Cũng từng nhận xèng từ công top1. E còn lạ j cái gọi là công top1 Nó tốt đấy nhưng nếu có điểu kiện & mong muốn con m dc tiếp cận cái mới thì những trường như R là lựa chọn ko kém.

BloodOwl87

Xe điện
Đấy. Nói thẳng cmnl ra chính xác là vậy. Giống kiểu đứa xuất sắc cho nó học trường làng cũng hơn đứt cái đứa đc học trường cuốc tế nọ kia. E học công top1. Lớn lên từ những đồng tiền của công top1 trả. Cũng từng nhận xèng từ công top1. E còn lạ j cái gọi là công top1 Nó tốt đấy nhưng nếu có điểu kiện & mong muốn con m dc tiếp cận cái mới thì những trường như R là lựa chọn ko kém.
Uh nhưng ko thật sự khác biệt đâu. Tiếp cận kiến thức đỉnh cao thì chắc phải cỡ Ivy or top 20 us uk.

BloodOwl87

Xe điện
Chỉ sai thì đã mừng. Chưa hình dung có quả cựu sinh viên kinh tế nào mà văn chương lủng củng như cụ trẻ, viết tắt chính tả lung tung beng. Sinh viên NEU nổi tiếng chém giỏi đấy, điểm thi cao tỷ lệ thuận với chém gió ra bao nhiêu mặt giấy, thường tối thiểu là 8 mặt. Như cụ trẻ thì tôi không được tự tin lắm là đồng môn.
Ủa thế trước hết ý mợ là gì đã, khó chịu khi bị bụp à. Chứ tôi ko quan tâm đến người tư duy ko rành mạch như mợ nghĩ gì về tôi đâu? Đúng là sâu sắc như cơi đựng trầu.
ngoài việc than vãn lèm bèm ra thì mợ đang nói gì thế?
p/s: thi tốt nghiệp cấp 3 văn tôi 4.5 thôi. Không bốc phét giỏi như mợ đâu, nhé ;))

L.C.D

Xe container
Mợ cứ nghĩ điều mợ muốn cho thoải mái đi. Nhưng cứ nhớ muốn giỏi và khác biệt thật sự thì là các trường khác chứ ko phải Rmit vn đâu, và nếu tố chất còn ko đỗ nổi trường top ở Vn thì chắc chắn là cũng chả vào nổi trường xịn quốc tế.
con học ko giỏi lại cứ nghĩ học rmit là hoá rồng hoá hổ đè đầu sv trường công top thì cứ mơ đi. Kể cả du học nhé.
Có ai ở đây nghĩ là học RMIT hoá rồng còn trường công hoá giun đất đâu cụ. Cụ cứ tự nghĩ ra thế chứ các ý kiến ở đây chỉ nói đúng thực tế là đào tạo của hệ thống trường công nói chung là ko sát thực tế, ko hiệu quả. RMIT ít ra là có liên kết qte thì dạy và học sát thực tế hơn, sv năng động hơn thôi chứ có ai vống nó lên đâu mờ.
Còn giỏi kiến thức hàn lâm trong trường với thành công ở sự nghiệp, ở trường đời ko hẳn đi đôi với nhau. Cái này còn tuỳ số phận, may mắn của từng cá nhân.

BloodOwl87

Xe điện
Chết thật, cụ học hệ chính quy hay hệ nào NEU thế? :))

Cứ bảo trường công top đầu không dở mà quá dở. Tính toàn điểm học thuật để dạy dỗ và cho tốt nghiệp nên mới có cụ trẻ thất nghiệp ngày hôm nay. Phí cả tiền gia đình, cả chi phí xã hội :)):))
Dạ em hơn 3x cầm cục tiền khơ khớ rồi mới nghỉ việc ạ, giàu hơn 99% bạn cùng trang lứa, ko cần mợ dạy khôn đâu.
thi đh 26 điểm thì bk hay ftu cũng vào đc hết nhoé, mà mợ chê trường công thì quan tâm làm gì cứ lo cho con học rmit đi, thế cháu nó học có đỗ đc trường công top ko thế?
Bà chị đúng chất Neu bốc phét như chị bảo, toàn lèm bèm mấy cái vớ vẩn :))

BonnieBlue

Xe buýt
Ở trường phổ thông đã vậy rồi ạ. Cùng học hệ thống Hanoi Adelaide cấp 2 mà chưa chắc lên cấp 3 đã đạt chuẩn tiếng Anh đâu. Học cấp 3 thì thi môn EAL đã không đạt B rồi, bố mẹ cũng cố lắm, nhưng nếu con không đạt vẫn phải tính đến dùng GPA và bằng PTTH Việt Nam. Rồi tới khi có điểm ATAR cũng thế.

Không phải cứ nộp tiền vào là ra được kết quả mình muốn. Thế nên em cũng không bao giờ dám nói to về kết quả học tập của hai đứa nhà em, các con học tới đâu mình mừng tới đó ạ.
Con em cũng đang học H.A.S đấy, con mợ học S hay I vậy?

prado2012

Xe điện
Ở trường phổ thông đã vậy rồi ạ. Cùng học hệ thống Hanoi Adelaide cấp 2 mà chưa chắc lên cấp 3 đã đạt chuẩn tiếng Anh đâu. Học cấp 3 thì thi môn EAL đã không đạt B rồi, bố mẹ cũng cố lắm, nhưng nếu con không đạt vẫn phải tính đến dùng GPA và bằng PTTH Việt Nam. Rồi tới khi có điểm ATAR cũng thế.

Không phải cứ nộp tiền vào là ra được kết quả mình muốn. Thế nên em cũng không bao giờ dám nói to về kết quả học tập của hai đứa nhà em, các con học tới đâu mình mừng tới đó ạ.
Đâu cũng thế mợ ơi, bis cũng có bạn đúp 3 năm mới tốt nghiệp. Lễ ra trường các bạn huýt sáo quá trời. Ngược lại cũng có nhiều bạn điểm cao giành giải, nhất là hội Hàn và Trung. Nghiêm túc thì ở đâu sức học tốt cũng ok nhưng sức học tốt mà gặp thầy cô tốt và giáo trình tốt là tuyệt vời nhất. Nên sức học của con mà kém thì cũng chịu vậy thôi, ít nhất người làm bố mẹ cũng cho con điều tốt nhất có thể, môi trường tốt nhất có thể.
Mỗi con người có năng lực giới hạn, giỏi học thuật sau này cũng chưa chắc thành công trong cuộc sống, lũ bạn em mà giỏi quá giờ lại toàn làm giáo sư ở bển, kèn cựa giành tài trợ chết thôi cũng ko sướng gì. Ngược lại, lũ hơi amateur một tí , có quyền biến lại rất dễ sống và thành đạt.

BloodOwl87

Xe điện
Không đỗ trường công thường chứ đừng nói top nhé, không giỏi bằng cụ :)):)):))
Cứ lảm nhảm bốc phét giỏi giống mợ là được rồi, ít ra cũng tiêu thị tài nguyên diễn đàn =))
Bảo sâu sắc như cơi đựng trầu cấm có sai ạ.

BloodOwl87

Xe điện
Vâng, nhất cụ trẻ, vừa giỏi vừa giàu :))
À ưu điểm lớn nhất của em là ngoại hình ạ, hồi học ktqd các bạn nữ cứ thấy em là bảo nhau: thằng này đẹp trai nhất trường c3 tao đấy =)). Nên mấy cái hư vinh với em ló phù phiếm lắm mợ ko hiểu được đâu. Mợ đi ngoài đường được người khác thấy và khen xinh bao h chưa? Chưa thì nói cũng ko hiểu được đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Hôm trc trong thớt bds còn khoẻ tài khoản vnd 9 tỏi cho em xem để đọ giàu đấy mợ. Thôi, trẩu tre chấp làm gì, đau bụng lắm.
À ko phải đọ giàu mà mợ prado bảo em nghèo thì em show tk. Show tk xong bảo em pts. Em bảo em ko pts cho xem trực tiếp thì sủi rồi bảo em trẩu =)) thế mà chị prado vẫn ko thấy xấu hổ còn tỏ vẻ ta đây lắm, mặt dày gớm.
Chứ em chỉ hỏi nhà chồng chị prado kiếm bao tiền để biết mình ở đâu chứ nhiều người hơn em mà, nào dám vỗ ngực với ai =))

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Chị prado chắc chồng giàu lắm nên giọng khinh khỉnh lém, nhưng nên nhớ ts cá nhân là ly dị mới biết được bao nhiêu nhá.

Batman

Xe điện
Không đỗ trường công thường chứ đừng nói top nhé, không giỏi bằng cụ :)):)):))
F1 nhà e đỗ FTU khoa quốc tế gì gì đó, xét tuyển theo phương thức 1 có được tính là đỗ trường công không Cụ, liệu với kết quả này có vào được NEU thần thánh không cụ? :))

Halinh07

Xe tăng
Chính xác là khu dân cư - biệt thự Riverside bác ạ.
View attachment 8381953
Cái thuận lợi là khu này sang Rmit gần nhất,khu này yên tĩnh sạch sẽ nhưng nhược điểm là không có tiện ích gì. Hiện nay ngăn đường Nguyễn Hữu Thọ đi hướng Nhà Bè nên hàng ngày đường này sẽ rất đông mà đường lại nhỏ ( trước đây rất vắng). Tôi đã đi vào khu này nhiều lần xem nhà định thuê cho F1 nhưng rồi chuyển sang thuê bên cc SkyGarden