[Funland] Đại học Rmit

BloodOwl87

Xe điện
"...Điểm yếu nhất của các trường Đại học của Việt Nam hiện nay : Đó là giáo trình thường cũ kỹ và lạc hậu, việc đổi mới và nâng cao chất lượng đào tạo là mục tiêu lớn của nhiều trường Đại học trong những năm qua là cần thiết phải thúc đẩy công tác nghiên cứu khoa học, đổi mới phương pháp và giáo trình giảng dạy là việc buộc phải làm Tuy nhiên thực tế sản phẩm đào tạo sinh viên của nhiều trường đại học VN khi hòa nhập với thị trường lao động vẫn bị chê, việc doanh nghiệp phải thường xuyên thay đổi trong chính sách tuyển dụng nhân sự cho phù hợp với tốc độ phát triển của nền kinh tế và sự bùng nổ của khoa học công nghệ đã khiến công tác đào tạo nhân lực của các trường không theo kịp thời và thiếu sự chủ động . Các trường đại học của chúng ta hiện nay thường thường là chưa hoặc chậm thay đổi giáo trình và giáo trình đã quá cũ chính việc đó dẫn đến sự lệch pha lớn giữa doanh nghiệp và đơn vị đào tạo như hiện nay sinh viên ra trường thất nghiệp, không đáp ứng yêu cầu của nhà tuyển dụng . Doanh nghiệp thì mãi không giải quyết được bài toán nhân lực chất lượng cao, các trường cần phải đẩy mạnh mô hình hợp tác giữa nhà trường với các doanh nghiệp xây dựng chương trình trải nghiệm cho sinh viên đặc biệt là các trường phải thường xuyên chuyển giao cập nhật các giáo trình tiên tiến từ các nước phát triển cũng như yêu cầu giáo viên phải thường xuyên thay đổi phương pháp giảng dạy với giáo trình sát với thực tiễn sản xuất hơn..."
Một ví dụ cho sự tiến bộ của giáo dục đh trong nước là Neu đã dạy chương trình học Actuary theo chuẩn nghề quốc tế, sv tốt nghiệp được công nhận pass 3-4 môn của Actuary- một trong những nghề lương cao nhất.

BloodOwl87

Xe điện
Tiến bộ hay lạc hậu thì đều đúng, và cách tiếp cận bây giờ là theo chứng chỉ nghề quốc tế. Đh cũng chỉ là 1 phần thôi. Giờ vd học trường giời nào nữa mà đi làm kiểm toán cũng ko thể apply lương cao bằng 1 cháu dân lập Thăng Long pass 7-8 môn Acca được cả.

Batman

Xe điện
Cụ đã ko biết người ta nói cho mà biết thì ít ra cũng nên tôn trọng, cụ có thể chỉ ra tôi nói sai điểm gì ko mà thái độ rất chi là vớ vẩn trong khi cụ cũng già đầu rồi? Hay nhỉ
Em hỏi BUV chứ em hỏi NEU nhà cụ đâu mà em cần cụ nói cho em biết. Hay nhỉ?
Cụ biết con em nó học gì không mà cứ phải Tech với Viet...
Cái điểm sai của cụ là cụ nói ra thông tin người khác không cần và không muốn biết. Trẻ trâu vẫn kém hơn già đầu đấy cụ trẻ ạ!

BloodOwl87

Xe điện
Cái điểm sai của cụ là cụ nói ra thông tin người khác không cần và không muốn biết. Trẻ trâu vẫn kém hơn già đầu đấy cụ trẻ ạ!
Em nói về chất lượng sv rmit với trường top trong nước, neu chỉ là dẫn chứng thôi, hoá ra cụ chả thủng được tí gì vào đầu nhỉ. Thế thì làm nghiên cứu về cái gì?

Batman

Xe điện
Em nói về chất lượng sv rmit với trường top trong nước, neu chỉ là dẫn chứng thôi, hoá ra cụ chả thủng được tí gì vào đầu nhỉ. Thế thì làm nghiên cứu về cái gì?
Em làm nghiên cứu về tâm lý, chuyên tìm thuốc điều trị các bệnh lý về tâm thần, cụ có cần em chỉ điểm gì không? :D

SIGNUS

Xe container
Người OF
Max rảnh!

BloodOwl87

Xe điện
Em làm nghiên cứu về tâm lý, chuyên tìm thuốc điều trị các bệnh lý về tâm thần, cụ có cần em chỉ điểm gì không? :D
Nói chung cụ già đầu mà tư duy có vẻ ko sáng lắm, em xin lỗi vì đã trao đổi với cụ ạ? Có ai khen cụ thông minh chưa ;))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cty cũ em có ông rmit giờ làm bảo vệ đấy.
Nói chung nhân tài xuất sắc ở Vn có thành tựu thì toàn Ivy với trường top 10 Uk, nus các thứ chứ Cựu sv Rmit ở Vn được chú nào hả cụ.
Giờ cụ thử ra hỏi đội công ty đa kuốc za xem có thiếu trường nào ko :D

taiadau

Xe điện
Đầu vào bk cao hơn và nó đuổi cũng rất nhiều cụ ạ. Mấy môn toán lý hoá đại cương bk khó có tiếng.
Em thấy đây là ưu điểm lớn nhất của đh công top khi so với Rmit: chất lượng đầu vào. Còn em đánh giá về đào tạo của ĐH công: chán và đặc biệt quá lãng phí thời gian :(

BloodOwl87

Xe điện
Em thấy đây là ưu điểm lớn nhất của đh công top khi so với Rmit: chất lượng đầu vào. Còn em đánh giá về đào tạo của ĐH công: chán và đặc biệt quá lãng phí thời gian :(
Uh như bkhn thì dạy cũng thường thôi, bọn sv cũng phải tự tìm tòi tự học chứ thầy dạy IT cũng chán.

Lái xe

Xe buýt
Loại hình này nên phân như kí túc xá nữ riêng, nam riêng không thì rất đau đầu phụ huynh, con cái lại không lo học hành.
Vâng, bác ấy đã xây dựng đúng theo mô hình KTX sinh viên. Phụ huynh có thể trao đổi và kiểm tra trước khi quyết định thuê phòng cho con trong thời gian theo học tại RMIT Vietnam HCMC.

sinichit52

Xe container
Đầu vào bk cao hơn và nó đuổi cũng rất nhiều cụ ạ. Mấy môn toán lý hoá đại cương bk khó có tiếng.
Lớp con em có 7/42 nhập học BK. Có 4/7 đứa rút hồ sơ khi chưa kết thúc học kỳ 1 còn 2 đứa chưa hết năm nhất. Giờ chỉ còn 1 đang cày BK mà thôi. Em thẩy nó nhận xét BK khó vừa thôi và không được như tụi nó kỳ vọng.

otothanglong

Xe điện
Ý là các cụ cứ khen rmit giỏi nhưng ngoài cái mác ngoại và tiếng anh ra thì hơn ở cái gì? Giáo trình thì như nhau thôi.
Nhà em chẳng cháu nào học ở đó, mà nhà cụ có cháu nào học ở đó ko mà cụ rành vậy. Với em mỗi ngôi trường trồng người đều đang trân trọng, bao nhiêu sinh viên đang học và đã học họ tự hào về trường của họ. Chẳng có nơi nào là hoàn hảo cả, ko biết thì nên im lặng thể hiện mình kính trọng họ, thì mới thể hiện con người mình cũng đang kính trọng, và ngôi trường mình đã học qua đã sinh ra những người đang kính trọng cụ ạ.

otothanglong

Xe điện
Cứ như cụ và con cụ đi, có học rmit hay học trường khác thì cũng ko thay đổi nhiều đâu.
Riêng phần còm này em thực sự hổ thẹn cho các ngôi trường và giáo viên nơi cụ đã học qua, trường nào giáo viên nào dạy học sinh đi chê bai trường khác, và rủa người khác thế này. Hết cách chỉ biết với nhân cách thế này thì không bằng mấy thằng ăn mày đầu đường xó chợ , thôi học lại thành nhân đi rồi hãy ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

Halinh07

Xe tăng
Vâng, bác ấy đã xây dựng đúng theo mô hình KTX sinh viên. Phụ huynh có thể trao đổi và kiểm tra trước khi quyết định thuê phòng cho con trong thời gian theo học tại RMIT Vietnam HCMC.
Tôi nghĩ khu này chắc là bên kdc ven sông đối điện trường Rmit. Đi qua gầm cầu Ông Lớn

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cứ chống độc quyền là em ủng hộ :D
Mẹo, đừng tin ... hãy nhìn ..... là nó vận vào cái giống Anammit rồi ạ
Độc quyền hết cái nọ đến cái kia, người tiêu dùng thiệt
À còn đứa nào bảo tự nhục, em bảo tự nhực còn hơn mất tiền ngu :D Mất công ngu :D