[Funland] Đại học Rmit

starsn

Xe điện
Giờ lớp 4 đã có bạn thích nhau, lớp 5 có bạn chuyển trường vì yêu đương nhiều quá nhá em, không suy dinh dưỡng như hồi xưa nên chúng nó yêu sớm lắm. May quá con mình không yêu sớm á.
Hồi em đi học lớp 3 bắt đầu có kiểu gán ghép linh tinh rồi, lớp 6 thấy mấy bạn ăn chơi :"> hẹn hò đi chơi với nhau, em chả hiểu nên không chơi.

😊
Mợ & ck mải học hành quá nên yêu muộn, lãng phí tuổi trẻ thiệt thòi quá. E biết thích bạn gái từ hồi học lớp 5 cơ. :D Yêu nhiều nhưng mỗi tội toàn bị đá thôi
Không mải học cụ ơi, chưa có nhu cầu thôi. Chồng em muộn chắc vì tính ít giao tiếp.

Hồi xưa những bạn như cụ em auto xếp vào loại ăn chơi nên không lại gần :P chắc cụ có hormone sớm, hồi đấy em chả thấy gì :D

Skoda_Favorit

Xe container
Trốn chắc tùy bạn. Tiết kiệm thì có, trốn thì không, em nghĩ thế ạ :P. Mấy đứa ngố này ai quên nó còn lù lù ra trả ấy chứ cụ nhỉ.

Ở nhà em không quản lý cả máy tính, cả điện thoại của trẻ con từ bé luôn. Đồ của chúng nó không ai sờ vào, trừ nó tự đưa cho. Nên chúng nó cũng không bao giờ động vào đồ của ai, và rất rõ ràng không nhận/lấy cái gì của ai khác vô cớ.
Xa nhà tự lập nên chúng nó cũng tính toán xót tiền đấy! 5 aud 1 lần đi quy ra 80-90k vnd chúng nó lè lưỡi nên rủ nhau trốn đc là trốn đấy! Trending mà nhưng tất nhiên kg phải 100% cháu và chặng nào cũng trốn đâu!😃

sinichit52

Xe container
Xa nhà tự lập nên chúng nó cũng tính toán xót tiền đấy! 5 aud 1 lần đi quy ra 80-90k vnd chúng nó lè lưỡi nên rủ nhau trốn đc là trốn đấy! Trending mà nhưng tất nhiên kg phải 100% cháu và chặng nào cũng trốn đâu!😃
Ở bên Úc trốn vé ngoài bị phạt tiền cao bị ghi vào lý lịch, có bị ảnh hưởng đến khả năng xin Visa sau này không ạ. Bên chỗ con em truyền nhau nếu bị bắt vì trốn vé nhiều quá sẽ ảnh hưởng đến việc đệ đơn xin PR. Cái này chưa được kiểm chứng ạ.

Skoda_Favorit

Xe container
Ở bên Úc trốn vé ngoài bị phạt tiền cao bị ghi vào lý lịch, có bị ảnh hưởng đến khả năng xin Visa sau này không ạ. Bên chỗ con em truyền nhau nếu bị bắt vì trốn vé nhiều quá sẽ ảnh hưởng đến việc đệ đơn xin PR. Cái này chưa được kiểm chứng ạ.
Đúng mà Cụ! Tuy nhiên chúng nó kháo nhau lần 1 chỉ cảnh cáo nhắc nhở, lần 2 thì nộp phạt cao và sau đó mới báo về trường! Tất nhiên phụ huynh như các cụ mợ trên này và em không ai cổ suý cho việc này nhưng bọn trẻ mà🙄

sinichit52

Xe container
Đúng mà Cụ! Tuy nhiên chúng nó kháo nhau lần 1 chỉ cảnh cáo nhắc nhở, lần 2 thì nộp phạt cao và sau đó mới báo về trường! Tất nhiên phụ huynh như các cụ mợ trên này và em không ai cổ suý cho việc này nhưng bọn trẻ mà🙄
Vậy là "nhân đạo" hơn bên Đức rồi. Bên đó lần đầu tiên đã bị phạt 60€( không có vé), nếu quên vé tháng thì 7 hay 9€. Còn nếu để gọi cảnh sát( trường hợp quên thẻ cư trú hay không giao tiếp được) thì bill đâu khoảng gần 120€.

donduong

Xe tải
E vừa nghe thông tin, Rmit Hà nội đang có trục trặc zi đó về giấy tờ hoặc thuê mặt bằng, nên năm nay 2024, 2025 không tuyển sinh đc ngoài Hà nội. Chỉ đc ở Sài gòn. Kg biết các bác có nghe ngóng zi về việc này kg?

Skoda_Favorit

Xe container
E vừa nghe thông tin, Rmit Hà nội đang có trục trặc zi đó về giấy tờ hoặc thuê mặt bằng, nên năm nay 2024, 2025 không tuyển sinh đc ngoài Hà nội. Chỉ đc ở Sài gòn. Kg biết các bác có nghe ngóng zi về việc này kg?
Em nói cách đây mấy trang đấy!
Nghe nói 1 bà người Việt là công thần đưa RMIT về Vn giờ được BUV câu sang nên quay lại "cắn" RMIT bóc phốt gì đó về thủ tục giấy tờ! Trò mèo để hút sv ấy mà!

donduong

Xe tải
Vấn đề là có thực sự Rmit sẽ không tuyển sinh được ở Hà nội trong năm 2024 và 2025 kg đó?

Skoda_Favorit

Xe container
Vấn đề là có thực sự Rmit sẽ không tuyển sinh được ở Hà nội trong năm 2024 và 2025 kg đó?
Cá nhân e kg nghĩ bị dừng lâu thế đâu! Một hay 2 kỳ thì có thể để hoàn thiện thủ tục gì đó (nếu đúng như đồn thổi)!🙄

FC Juventus

Xe buýt
Quy định thì trốn vé là vi phạm pháp luật bác ạ. Nên trước em sang học chị quản lý chương trình dặn đi dặn lại không được vi phạm đâu nhé :)

sinichit52

Xe container
Quy định thì trốn vé là vi phạm pháp luật bác ạ. Nên trước em sang học chị quản lý chương trình dặn đi dặn lại không được vi phạm đâu nhé :)
Vâng a. Em biết, cụ đang ở Úc ạ

Chỉnh sửa cuối:

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cá nhân e kg nghĩ bị dừng lâu thế đâu! Một hay 2 kỳ thì có thể để hoàn thiện thủ tục gì đó (nếu đúng như đồn thổi)!🙄
Em mới nói chuyện với bạn tuyển sinh ở Hà nội về trường hợp của cu thứ 2 nhà em thì vẫn thấy báo tuyển sinh bình thường mà!

Demchinhhang.net

Xe container
Trường này nhiều tiền là vào thôi, em nghĩ ko có chuyện xiết đầu ra, quen mấy đứa trường này toàn gđ có đk, ra xin được việc chủ yếu do q hệ.
Cụ nghe nói chắc rồi, thằng em vợ em nó lười đi du học nên học trường này, nó ra trường 1 tuần có việc. nhóm bạn nó cũng thế, còn thằng con ông cậu thì không tốt nghiệp được phải bỏ.