[Funland] Dại dột khi chuyển từ điện thoại Android sang Ios

vua_luoi

Xe điện
Nhà cháu dùng Ip từ 4, 4s, 5, 5s, đến 6 là chuyển sang Android. Giờ chứ Flagship của Android mà chơi thôi. Trước đây cứ Flagship Android ra cái nào mua trải nghiệm cái đấy, giờ chán chả tha thiết gì nữa. Vẫn dừng ở 1+ 8 và Redmi K30 Pro. Sắp tới có lẽ sẽ bán con 1+ 8 đi thêm vào lấy Huawei P40P+ xem sao
Con hw p40 pro ko có google play cụ ạ

vua_luoi

Xe điện
Đọc xong topic này em muốn vứt cmnn cái ip 12 pro max gold mới kích hoạt hôm 10/2/2021 quá hehe

CAC

Xe buýt
Cháu chỉ nghe gọi, nhắn tin, lướt web, mxh, email và đang hài lòng với ios.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E cả đời dùng IP giờ thấy pin nó kém chuyển qua con Note 10+ pin nó trâu và xạc cực nhanh, màn hình to đẹp nhưng cái hệ điều hành Androi thì k quen bực mình quá

windy1

Xe điện
Em vào tiệm Apple, chuyên môn mua để tặng cho người khác, còn mình thì cứ điện thoại nào rẻ rẻ là xài được rồi . Mấy hôm trước bị than phiền là sao không nghe điện thoại. Em đâu biết nó không còn đổ chuông nữa. Phải reset mỗi ngày 1 lần thì mới hoạt động bình thường .

Hiện giờ, Iphone 12 mới ra không bao lâu, lại nghe rục rịt nói đến Iphone 13 sẽ có traong năm 2021. Không phải em không có tiền mua Iphone. Nhưng mỗi khi nghĩ đến rủi ro lở tay, rớt xuống đất, là bay mất mấy trăm tiền thay màn hình mới . Cho nên em ngần ngừ tự hỏi, có nên mua cái Iphone hay không, thay cho cái điện thoại Huawei đang có .

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Lâu k sờ đến android, hôm qua thấy con này hay hay nhặt về dùng thử. Thấy bảo rom thuần google, ram 3 rom 32 màn 6” dùng k thấy app rác như con zenfone hồi xưa. Xứng đáng làm máy phụ trong tầm tiền :))

Tdt.912

Xe tải
Bẩm các cụ, sau bao nhiêu năm dùng điện thoại Android, nghe lời xúi dại của đồng bọn cháu chuyển sang con Ios giá hơn hai chục củ. Tưởng lên đời nhưng ai dè cả tết cứ bực mình với con Ios. Màn hình thì gõ cứ bộp bộp khi chạm móng tay vào, không chắc như em cũ, chụp hình không đẹp bằng, pin cũng kém hơn và phần mềm thì thấy “ngu ngu” hơn Android. Giờ còn mỗi an ủi vì thấy bảo Ios bảo mật tốt lắm nhưng chưa mất điện thoại nên chưa biết thế nào :D
Hix, có cụ nào từng hối hận như cháu chưa??? :((
Android bác đang nói là về máy nào vậy ? nếu Samsung thì theo kinh nghiệm của em, ảnh trên máy nhìn đẹp tưởng hơn thôi. lúc tải ra máy tính thì mới em cảm thấy IOS nó có phần hơn, còn về sài máy thì do thói quen của từng người. Khi đã quá quen với Android thì thấy khó với IOS, nhg dùng lâu lâu cảm nhận có khi cụ lại thích IOS hơn đấy :D

Tdt.912

Xe tải
Em vào tiệm Apple, chuyên môn mua để tặng cho người khác, còn mình thì cứ điện thoại nào rẻ rẻ là xài được rồi . Mấy hôm trước bị than phiền là sao không nghe điện thoại Em đâu biết nó không còn đổ chuông nữa. Phải reset mỗi ngày 1 lần thì mới hoạt động bình thường .

Hiện giờ, Iphone 12 mới ra không bao lâu, lại nghe rục rịt nói đến Iphone 13 sẽ có traong năm 2021. Không phải em không có tiền mua Iphone. Nhưng mỗi khi nghĩ đến rủi ro lở tay, rớt xuống đất, là bay mất mấy trăm tiền thay màn hình mới . Cho nên em ngần ngừ tự hỏi, có nên mua cái Iphone hay không, thay cho cái điện thoại Huawei đang có .
cụ đang nói chuyện của 1 ai đó ak :))))) khó thế mà cụ cũng nghĩ ra đc

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Android bác đang nói là về máy nào vậy ? nếu Samsung thì theo kinh nghiệm của em, ảnh trên máy nhìn đẹp tưởng hơn thôi. lúc tải ra máy tính thì mới em cảm thấy IOS nó có phần hơn, còn về sài máy thì do thói quen của từng người. Khi đã quá quen với Android thì thấy khó với IOS, nhg dùng lâu lâu cảm nhận có khi cụ lại thích IOS hơn đấy :D
Đúng là ảnh Samsung và xem trên Samsung, tôi thấy nó thật sự "rực rỡ".
Nhưng thực tế, ảnh giờ toàn xem trên phone mà bác?

Tôi cũng có tải toàn bộ ảnh về laptop và cất giữ, nhưng ít khi xem.

windy1

Xe điện
cụ đang nói chuyện của 1 ai đó ak :))))) khó thế mà cụ cũng nghĩ ra đc
Vào tai của cụ thì lại là chuyện người khác à. Buồn cười nhỉ. Có cần em cho địa chỉ cùa tiệm Apple mà em đã ghé qua không.

Wakeup

Xe điện
Em thì hồi đấy đắn đo giữa BB7800 với iPhone 3g rồi chọn BB.
Sau chuyển sang iPhone 4 rồi dùng các đời iphone đến bây giờ.

Năm 2009 em đang dùng black berry. Bóp mồn bóp miệng mua còn ip 3g. Lúc đó khủng lắm oai lắm. Dùng thấy ngu lắm. Đem tặng cho gấu. Rồi lại quay về bb. Khi bb chuyển sang androi thì dùng Sony cho tới bây giờ. Em chả thấy ip nó hay ở chỗ nào cả.

Iphone ngu thì giá trị công ty k thể kinh hoàng như hôm nay, vậy là đáp án ở bên kia chiến tuyến hả cụ :))
Cả hai thằng nó chả ai ngu đâu. Có chăng do người dùng. Khôn hơn nó thì chắc nó phải mời sang chỉ vẽ cho nó rồi. Khéo lương lại tầm củ Trump trở lên

phuongmit

Xe cút kít

cobra77

Xe buýt
Em chuyển cho bà cụ nhà em u80 dùng con ip7+, trước đó dùng SS. Khen dễ dùng hơn điện thoại trước :)), hướng dẫn qua 1 lúc là biết Chụp ảnh, FaceTime, Zalo, nhắn tin (Mic đọc chuyển thành văn bản rất chuẩn), trước dùng SS hướng dẫn rất lâu mới quen được.
Cá nhân em cảm nhận IOS và 1 số Apps trên IOS rất mượt và khoa học hơn trên Android.

Tdt.912

Xe tải
Vào tai của cụ thì lại là chuyện người khác à. Buồn cười nhỉ. Có cần em cho địa chỉ cùa tiệm Apple mà em đã ghé qua không.
không em đang nghĩ đến đoạn phải reset mỗi ngày, rồi không đổ chuông. em thán phục câu chuyện cụ kể thôi ấy mà :D

Tdt.912

Xe tải
Em chuyển cho bà cụ nhà em u80 dùng con ip7+, trước đó dùng SS. Khen dễ dùng hơn điện thoại trước :)), hướng dẫn qua 1 lúc là biết Chụp ảnh, FaceTime, Zalo, nhắn tin (Mic đọc chuyển thành văn bản rất chuẩn), trước dùng SS hướng dẫn rất lâu mới quen được.
Cá nhân em cảm nhận IOS và 1 số Apps trên IOS rất mượt và khoa học hơn trên Android.
về bản chất IOS nó tối giản, những người không muốn tọc mạch quá nhiều thì dùng ios có lẽ thấy ổn. còn Samsung nó cần vuốt nhiều hơn :D

windy1

Xe điện
không em đang nghĩ đến đoạn phải reset mỗi ngày, rồi không đổ chuông. em thán phục câu chuyện cụ kể thôi ấy mà :D
Gởi cụ cái link nầy đọc chơi nhé .

cobra77

Xe buýt
một số bác kêu IOS khó dùng nên em dẫn chứng cụ bà nhà em u80 thích nghi ngay được.
Còn về đt nào thì cũng vọc vạch được hết nếu là người thích vọc. Em vọc từ thời Symbian6, Symbian UIQ, UIQ 3.0(nhiều bác không biết dòng này), Windows Phone,... =>sau 1-2 tuần, cuối cùng vẫn trở lại rom nguyên bản, chạy ổn định.
IOS thì apps gì cũng có nhưng phải trả tiền, trả tiền auto ngon -> Cái này thì dân mình không thích vì quen dùng free/ crack.
Android/WindowsPhone/IOS mỗi thằng 1 cách tiếp cận riêng. Em vẫn đánh giá cao thằng Apple, có những cái nó không phải là người làm đầu tiên nhưng đến tay nó làm thì thành người dẫn dắt.

về bản chất IOS nó tối giản, những người không muốn tọc mạch quá nhiều thì dùng ios có lẽ thấy ổn. còn Samsung nó cần vuốt nhiều hơn :D