[Funland] Dại dột khi chuyển từ điện thoại Android sang Ios

tuanpercuss

Xe hơi
Em thích dùng ss vì có tự động ghi âm cuộc gọi

• Vodka
Reactions: 202

Chĩm111

Xe điện
Thi thoảng cũng nên đổi, trải nghiệm tú cụ ạ :D
Thực ra với người dùng có thú vui vọc vạch hoặc có chút kiến thức về CNTT thì mỗi khi đổi máy mới/đổi hệ điều hành đúng là một dịp để trải nghiệm. Nhưng với người khác thì khó khăn hơn trong việc làm quen và sử dụng.
Như em, đang dùng cả Android và IOS thấy mỗi cái có ưu điểm riêng. Với IOS đơn giản, tiện, dễ dùng ạ!

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ nào dùng Galaxy Tab 6 hay 7 rồi cho em xin so sánh với thằng iPad Pro với. Em chủ yếu lướt web, xem phim, gõ tài liệu cho con học tiếng Anh. Em không cần chơi game

Chỉnh sửa cuối:

quangsot

Xe lăn
Android cũng có cái hay nhưng mỗi nhà sản xuất chế cháo 1 kiểu thì lại dở khóc dở cười như Cụ này đây :D

bacuakem

[Tịch thu bằng lái]
Em thì cả android, cả ios.

cascadabadboy

Xe buýt
một số bác kêu IOS khó dùng nên em dẫn chứng cụ bà nhà em u80 thích nghi ngay được.
Còn về đt nào thì cũng vọc vạch được hết nếu là người thích vọc. Em vọc từ thời Symbian6, Symbian UIQ, UIQ 3.0(nhiều bác không biết dòng này), Windows Phone,... =>sau 1-2 tuần, cuối cùng vẫn trở lại rom nguyên bản, chạy ổn định.
IOS thì apps gì cũng có nhưng phải trả tiền, trả tiền auto ngon -> Cái này thì dân mình không thích vì quen dùng free/ crack.
Android/WindowsPhone/IOS mỗi thằng 1 cách tiếp cận riêng. Em vẫn đánh giá cao thằng Apple, có những cái nó không phải là người làm đầu tiên nhưng đến tay nó làm thì thành người dẫn dắt.
Nghe cụ nói e lại nhớ 1 thời nghịch UIQ bên Tinhte để hack, mod em Sony P1i - smp xịn nhất đầu đời của em. Thời đó điện thoại các hãng ra kiểu dáng chất thật, tuy thua xa bây giờ về công nghệ :D

mr teppi

Xe buýt
Cụ cứ dùng rồi quen thôi! Cũng chả có gì khó nếu đọc báo, nghe gọi. Xưa em chả thích táo, nhưng quả thật iphone cũng hay.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Symbian uniq em cũng xài rồi trên con p900 của sony. Còn s60 version 3 trên e71-72 trở đi trước em toàn phải hack phone mới cài dc game đuôi sis từ thẻ nhớ đc thì phải. Mày mò hack phone của nokia cũng hay phết :D
Trước em mần n8 chán chê. Hay phết cụ ạ. Nhưng vẫn phải từ bỏ vì phần cứng quá yếu.
Nokia thời đó keo kiệt về phần cứng so với thời đại :(

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ nào dùng Galaxy Tab 6 hay 7 rồi cho em xin so sánh với laptop đời trung và với thằng iPad Pro 2020 với. Em chủ yếu cần gõ tài liệu (word, excel), lướt web, xem phim, dùng app MS Team và app học tiếng Anh. Em không cần chơi game hay lập trình đồ họa gì.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào dùng Galaxy Tab 6 hay 7 rồi cho em xin so sánh với thằng iPad Pro với. Em chủ yếu lướt web, xem phim, gõ tài liệu cho con học tiếng Anh. Em không cần chơi game
Nói nhanh cho vuông, mtb thì ipad là đầu bảng cụ ạ, lại ipad pro nữa thì cụ khỏi phải nghĩ. Mấy con kia ko có cửa so với ipad đâu cụ.

quangkhunglong

Xe tăng
Nói nhanh cho vuông, mtb thì ipad là đầu bảng cụ ạ, lại ipad pro nữa thì cụ khỏi phải nghĩ. Mấy con kia ko có cửa so với ipad đâu cụ.
Kính cụ, nhưng cụ thể thì iPad nó hơn ở điểm nào cụ nhỉ? Một vấn đề nữa là em đang dùng điện thoại SS nên quen với hệ sinh thái của nó.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Kính cụ, nhưng cụ thể thì iPad nó hơn ở điểm nào cụ nhỉ? Một vấn đề nữa là em đang dùng điện thoại SS nên quen với hệ sinh thái của nó.
Cụ sang bên forum tinhte để tham khảo cho chi tiết, em chỉ biết từ hồi em chuyển sang iphone ipad thì chỉ có thích thôi, còn quan điểm tuỳ từng người, ios hay androi ngu hay khôn là do người dùng cả thôi.

BKHN1989

Xe hơi
E dùng cả Android và iphone. E chuyên dùng dòng flash ship của ss, sony, htc, rồi iphone. Khoảng 5 năm về trc android dùng không có cửa nếu so với iphone, về độ mượt mà, các app, và độ trau chuốt trong từng ứng dụng, trải nghiệm người dùng, dùng lâu thỉnh thoảng có độ lag, trễ. Hồi đấy cứ 6th e lai cài rom ( cài lại hệ điều hành) lại để máy chạy mượt và hơn, pin ngon hơn. Đợt đấy vọc vạch rom từ cook đến stock rom, rất nhiều, hay ho để nghịch. Nhưng những năm trở lại đấy android đã làm rất tốt, giờ e chả bao giờ phải cài lại máy, cũng không cần thoát app lo sợ chạy ngầm hay làm hao pin. Android đã làm quá tốt những năm gần đây. Tải app hay download thì nó tiện hơn ios. Còn ios từ trước đến nay nó vẫn ổn định mượt mà, các app có độ trau chuốt tỉ mỉ, cân đối. Về cơ bản hiện giờ e vẫn thấy iphone có độ ổn định mượt mà và cân đối hơn android một chút, khả năng dùng lâu dài hơn android

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Trước em mần n8 chán chê. Hay phết cụ ạ. Nhưng vẫn phải từ bỏ vì phần cứng quá yếu.
Nokia thời đó keo kiệt về phần cứng so với thời đại :(
Do hdh symbian nó chỉ thích hợp với dòng chip Arm đơn nhân thôi cụ. Và trước đây dù là s60 nhưng mỗi dòng máy lại khác nhau không thể dùng chung app với nhau đc. Tệ hơn nữa là cứ 1 lần nâng cấp là 1 lần lập trình viên lại phải viết lại app vì đuôi sis, sisx dành cho s60 ver3 không dùng cho version4,5 đc. Dẫn đến khó mà thu hút đc những lập trình viên khi cạnh tranh với ggplay store và appstore. Nên chết là tất yếu thôi cụ

kienvinh

Xe lăn
cụ cài TVOS trong beta.ithuthuat.vn là nó chặn được 1 thời gian không tải (hết hạn cài lại). Tuy nhiên 10.3 hơi tù, giờ nhiều app không cài được.
Tôi có biết cái này, nhưng lười không làm. Một số app (cài từ trước) cũng không chạy nữa, ví dụ như Youtube, nhưng đây là hành động tự bắn vào chân mình của tụi nó. Google đã phải trả cho Apple từ 8 đến 12 tỷ đô để được chạy trên iPhone thế mà nó lại tự bãi công, là dại. Có app khác thay thế ngay :D

App thiết yếu như mobile banking, mấy app thương mại điện tử như shopee, sendo, tiki..v.v. viber zalo, app xem camera chạy cả. Ngay cả báo mới tôi đang dùng phiên bản cài từ 4 năm trước cũng không dám bãi công. Không chạy thì khỏi bán quảng cáo, vậy thôi.

wave-tau

Xe container
Cụ nào dùng Galaxy Tab 6 hay 7 rồi cho em xin so sánh với laptop đời trung và với thằng iPad Pro 2020 với. Em chủ yếu cần gõ tài liệu (word, excel), lướt web, xem phim, dùng app MS Team và app học tiếng Anh. Em không cần chơi game hay lập trình đồ họa gì.
Máy tính bảng cứ ipad cho tiện ợ, chứ kể cả dòng flagship của samsung là tab S sau hơn năm là chúng nó đem con bỏ chợ, ko cập nhật , ko upgrade gì hết.
Nói chung về lâu dài ss sẽ ko lấy lòng được những khách trung thành với sp của mình, bán thì đắt mà hậu mãi lởm.

poiuy

Xe ba gác
Tôi có biết cái này, nhưng lười không làm. Một số app (cài từ trước) cũng không chạy nữa, ví dụ như Youtube, nhưng đây là hành động tự bắn vào chân mình của tụi nó. Google đã phải trả cho Apple từ 8 đến 12 tỷ đô để được chạy trên iPhone thế mà nó lại tự bãi công, là dại. Có app khác thay thế ngay :D

App thiết yếu như mobile banking, mấy app thương mại điện tử như shopee, sendo, tiki..v.v. viber zalo, app xem camera chạy cả. Ngay cả báo mới tôi đang dùng phiên bản cài từ 4 năm trước cũng không dám bãi công. Không chạy thì khỏi bán quảng cáo, vậy thôi.
Tôi mấy máy Os 9 còn chạy app Youtube thoải mái mà sao 10 lại đình công nhỉ?