[Funland] Dại dột khi chuyển từ điện thoại Android sang Ios

Dzi Etch I

Xe buýt
sờ mát phôn em dùng Táo từ 3G rồi đến 4 5 6, giờ vẫn 1 tay 6 cũ mèm, 1 tay thì Vin lai vờ từ hơn năm nay. Về ưu điểm An đờ roi thì đúng là nhiều: nhận dạng khuôn mặt, hai sông hai suối, pin lâu và sạc cực nhanh, chụp hình nịnh mắt mầu mè tươi hơn hẳn, uốt êch xeo gì gì nữa cũng dùng được, tải áp dễ, oai phai thấy mạnh hơn Táo ... nhưng mờ em vẫn thích Ai phon hê hê, trước tiên là cầm cái vỏ kim loại nó cảm giác sướng tay, chụp ảnh k mầu mè nhưng cảm thấy thật, k bị treo kiểu treo máy tính như Androi... (em sử dụng đt cũng a ma tơ nên chỉ cảm được thế thôi ạ)

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ bổ sung thêm nghe nhạc, chụp hình, quay video.
Nghe nhạc: em tai trâu và tuỳ từng máy. Em đang dùng combo 11 prm + huawei free buds pro thì thấy thừa nhu cầu
Chụp hình: giơ lên chụp thì ios > android
Video: ios các đời đều hơn android cùng đời

tea1981

Xe buýt
androi giờ em kết mỗi Fold 2. Đang tính bán con 5s đi mà k biết bù thêm có nhiều k.hix

Meow

Xe điện
Cuộc chiến không có hồi kết, em thì có thù với IOs, em nói luôn bằng tiếng Việt cho rõ :D

Lần đầu tiên, thằng em đưa cho con Iphone 6plus. Loay hoay nhạc nhẽo copy file chả nổi vì phải kết nối qua một ông itune chứ ko thể cắm phập phát như android. Giải tán sau đúng 1 tuần L-)
Lần đi công cán với thằng đệ về tỉnh, chốt cái deal cũng lớn. Quay sang hỏi nó chuẩn bị máy móc ổn thỏa chưa, chị ko mang theo gì đâu nhá. Nó okie chị yên tâm, em mang cả bộ. Quên béng mất nó là thần ios, từ đồng hồ điện thoại, mac mủng. Đến nơi, nó ngớ người ra ko có dây cắm máy chiếu, cả cái chi nhánh tỉnh ko có gì tương thích với em Mac của nó để cắm ra màn chiếu. Cay đắng chốt deal bằng mồm, may mà thành công. Về đến vp mài chết với chị :((

Quả tiếp theo mới là chốt. Cũng Iphone được tặng, mới toe 11 hay XR gì đó. Với em thì 6plus hay 11 thì nó cũng same same như nhau. Cũng nhoay nhoáy thử máy chụp choạch, chụp chán rồi xóa lo gì. Thế quái nào bọn Iphone còn có recently deleted. Khốn nạn thân em là không biết có cái đó. Thế là tạch lộ hết bài :"> Máy giải tán ngay trong ngày cho một bác trên OF gía siêu rẻ.

Hnay đầu năm lên cty, vừa lại đc gí cho em iphone để tiện làm việc trong hệ thống với nhau. Đang quẳng đấy nhìn cay đắng. Với em, blackberry vẫn là chân ái :x

Chỉnh sửa cuối:

kedangghet

Xe máy
Theo cụ một vòng đời một sp android được cập nhập bao lần so vs ios.
IOS nó cập nhập nh thì nó phải vá nhiều thôi.
So ra thì thằng IOS nó đỡ vất vả hơn android nhiều cụ ạ.
Iphone quanh đi quẩn lại chỉ có vài version thôi (phần cứng xêm xêm nhau)
Còn android thì vô vàn biến thể phần cứng => test cho đống này nó mệt hơn nhiều

Imei

Xe buýt
iOs cảnh báo người dùng khi có app lén truy cập cam, mic. Ko biết có ai vì facebook bỏ iphone hay ngược lại vì thế lại mua ủng hộ ko?

24AnTrạch

Xe buýt
E k phải fan táo. Mặc dù cả nhà sd táo. Em chỉ thấy ntn: mẹ em 65 tuổi chuyển từ cục gạch sang khôn phôn nên em đưa bà dùng thử cả 2 loại. Cuối cùng bà chọn dùng ip. Lý do rất đơn giản dễ sử dụng,bấm nút 1 lần.
Còn các cụ như thế nào e k rõ lắm.
Lý do cả nhà e dùng ip vì có nhắn tin và gọi điện free k cần qua app thứ 3
với sử dụng bình thường thì dùng hãng nào cũng như nhau thôi a,mẹ em cũng dùng ios cả với android cũng ko vấn đề gì.
dùng android thì kết nối với đồ điện tự của nhiều hãng tốt hơn và sạc nhanh hơn, dùng ios thì e thấy luôn cần cục pin dự phòng android thì ko cần

duythanh_1710

Xe tải
Cụ cho em xin cái link dc k :))
Cụ lên face search hội samsung nhé. Z fold 2 Hàn.
Cách đây 4 tháng e bán cho 1 cụ trên này giá lướt 32.5, nguyên seal lúc đó là 37. Giờ rẻ hơn

E search nhanh đây, trên hội rẻ hơn nhiều:

24AnTrạch

Xe buýt
Cụ so những cái đấy chuẩn, IP thua SS ở chụp ảnh và có thể là sạc pin.
Nhưng còn nhiều cái khác Cụ chưa so: Độ bền, tính ổn định, bảo mật...
E dùng IP từ 4 đến giờ và thấy chả có lý do gì đổi sang Android cả!
Trăm hay k bằng tay quen. Dùng rồi quen.
e dùng android để kết nối với loa của các hãng khác rất nhạy, còn ios lúc đc lúc ko rất khó chịu
còn về độ bền thì kể cả mấy cái máy 3,4 củ của tàu cũng bền dùng thoải mái 2,3 năm, ngay cả hãng mới như của vin, e dùng máy của vin hơn năm rồi vẫn ngon ko vấn đề gì.
những ai dùng 3 năm 1 đời đt h cũng ít đa số dùng hơn 2 năm cũng đổi máy rồi

--Lamborghini--

Xe cút kít
So ra thì thằng IOS nó đỡ vất vả hơn android nhiều cụ ạ.
Iphone quanh đi quẩn lại chỉ có vài version thôi (phần cứng xêm xêm nhau)
Còn android thì vô vàn biến thể phần cứng => test cho đống này nó mệt hơn nhiều
nó chỉ nó nền thôi, hãng vác về tùy biến lại cụ ơi.
nếu ăn dờ roi thì con nào chạy gia diện thuần ăn dờ roi thì sẽ mượt và ổn định về lâu dài hơn.

24AnTrạch

Xe buýt
Nó chỉ kém khi kết nối với các hãng khác lần đầu thôi. Chứ em thấy nó kết nối với ios cưcj nhanh và tự động. Các thiết bị nó đã từng kết nối cũng vậy. Như xe em cứ lên là nó tự kết nối. Android không vậy được
vấn đề là như thế e dùng android thì hợp với tất cả các hãng còn ios thì rất khó, tết em mua cái loa bluetooth và cái gậy tự sướng dùng của android kết nối nhanh ko

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tôi thấy thực sự IOS nó không logic lắm.
Ví dụ trên kia có bác bẩu không tìm được cái abc. IOS trả lời là chỉ cần vuốt hướng 05h lên hướng 10h .....
Như thế là phím tắt, nhưng cái đó phải nhớ và khó lòng nhớ hết.

Android tôi thấy nó logic hơn, cái gì nên nằm ở đâu thì nó thực sự nằm ở đó.
Cái gì thì cũng nên đọc cái hướng dẫn hay mấy cái mẹo của nó.
Khi biết thì sẽ thấy rất tiện.
Em dùng nhiều cái có khi trong khi dùng mới biết.

--Lamborghini--

Xe cút kít
vấn đề là như thế e dùng android thì hợp với tất cả các hãng còn ios thì rất khó, tết em mua cái loa bluetooth và cái gậy tự sướng dùng của android kết nối nhanh ko
Apple nó muốn cụ sử dụng hệ sinh thái của nó mà :)
Có nghĩa là cụ không chỉ mua IP của nó là xong mà phải mua cả laptop, desktop, đồng hồ, loa khi có điều kiện.
Chiến lược cả cụ ơi.

VascoReborn

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc chiến không có hồi kết, em thì có thù với IOs, em nói luôn bằng tiếng Việt cho rõ :D

Lần đầu tiên, thằng em đưa cho con Iphone 6plus. Loay hoay nhạc nhẽo copy file chả nổi vì phải kết nối qua một ông itune chứ ko thể cắm phập phát như android. Giải tán sau đúng 1 tuần L-)
Lần đi công cán với thằng đệ về tỉnh, chốt cái deal cũng lớn. Quay sang hỏi nó chuẩn bị máy móc ổn thỏa chưa, chị ko mang theo gì đâu nhá. Nó okie chị yên tâm, em mang cả bộ. Quên béng mất nó là thần ios, từ đồng hồ điện thoại, mac mủng. Đến nơi, nó ngớ người ra ko có dây cắm máy chiếu, cả cái chi nhánh tỉnh ko có gì tương thích với em Mac của nó để cắm ra màn chiếu. Cay đắng chốt deal bằng mồm, may mà thành công. Về đến vp mài chết với chị :((

Quả tiếp theo mới là chốt. Cũng Iphone được tặng, mới toe 11 hay XR gì đó. Với em thì 6plus hay 11 thì nó cũng same same như nhau. Cũng nhoay nhoáy thử máy chụp choạch, chụp chán rồi xóa lo gì. Thế quái nào bọn Iphone còn có recently deleted. Khốn nạn thân em là không biết có cái đó. Thế là tạch lộ hết bài :"> Máy giải tán ngay trong ngày cho một bác trên OF gía siêu rẻ.

Hnay đầu năm lên cty, vừa lại đc gí cho em iphone để tiện làm việc trong hệ thống với nhau. Đang quẳng đấy nhìn cay đắng. Với em, blackberry vẫn là chân ái :x
Ko biết là mợ hay là cụ hay hi fi ạ 😁

phuongmit

Xe cút kít
Cụ lên face search hội samsung nhé. Z fold 2 Hàn.
Cách đây 4 tháng e bán cho 1 cụ trên này giá lướt 32.5, nguyên seal lúc đó là 37. Giờ rẻ hơn

E search nhanh đây, trên hội rẻ hơn nhiều:
Em tưởng ssvn giá đó giật mình chứ Hàn thì k có gì ngạc nhiên :))

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Chuẩn ạ.
Cái Contact List của iphone kém.
Ví dụ là Edit: Tôi chỉ có thể chép lại từ đầu, chứ không thể sửa kiểu Tập Lái 2012 thành Tập Lái 2021 được.
Em mới đọc tới đây, cụ không biết sửa danh bạ hay cố trêu thế ợ ;))