[Funland] Dại dột khi chuyển từ điện thoại Android sang Ios

Thắng Formosa

Xe tăng
Chỉ những người yêu thích sự tinh tế mới dùng được ios thôi cụ ạ.

thin

Xe tải
Ios ko có google lens
Các PM khác hầu hết đòi thu phí. Hơi khoai
Android có pm scan từ ảnh sang pdf rất hay. Ios em tìm ko thấy có

Google lens trên Ip nhà em đây.
Còn scan thì em dùng app PDF scanner.

NguyenAnhPhan

Xe container
Thế hả bác. Bác vẫn tích cực cập nhật công nghệ nhỉ. Trc mới bỏ thì em thấy hơi thiếu thiếu, rồi cũng quen ạ, nhưng đúng là giờ em mù công nghệ thật.
Em vô coi thôi. Không còm gì cả. Từ dạo tranh luận Android - Ios, rồi loạn xì ngậu lên là em không ưa...nên ít còm.
- Em viết trên 1 số dd, không chỉ 1. Một số dd tin học, công nghệ... tinhte chỉ nơi đọc là chủ yếu thôi cụ ạ.

hungmic

Xe điện
Bẩm các cụ, sau bao nhiêu năm dùng điện thoại Android, nghe lời xúi dại của đồng bọn cháu chuyển sang con Ios giá hơn hai chục củ. Tưởng lên đời nhưng ai dè cả tết cứ bực mình với con Ios. Màn hình thì gõ cứ bộp bộp khi chạm móng tay vào, không chắc như em cũ, chụp hình không đẹp bằng, pin cũng kém hơn và phần mềm thì thấy “ngu ngu” hơn Android. Giờ còn mỗi an ủi vì thấy bảo Ios bảo mật tốt lắm nhưng chưa mất điện thoại nên chưa biết thế nào :D
Hix, có cụ nào từng hối hận như cháu chưa??? :((
Cháu đang dùng cả hai, nhưng đợt này androi phần mềm khá ổn hơn trước nhiều, nhưng thực sự dùng IPhone vẫn sướng cụ ạ :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thì cun bảo là ko có laptop thì ko cài được.
E bảo cụ chịu khoa gg thì ra.
E có nói dễ hay ko đâu.
Điện thoại là do thói quen, nh chức năng còn ko biết.
E mà dùng là cứ phải vào gg tìm mấy cái mẹo dùng để học đấy ạ.
Các cụ cứ bảo android mở lên để vọc, để vọc mà lại bảo đơn giản thì e cũng chịu, đã vọc là phải cài cắm các kiểu rồi.
Tôi thấy thực sự IOS nó không logic lắm.
Ví dụ trên kia có bác bẩu không tìm được cái abc. IOS trả lời là chỉ cần vuốt hướng 05h lên hướng 10h .....
Như thế là phím tắt, nhưng cái đó phải nhớ và khó lòng nhớ hết.

Android tôi thấy nó logic hơn, cái gì nên nằm ở đâu thì nó thực sự nằm ở đó.

dragon001

Xe tăng
Cháu đang dùng cả hai, nhưng đợt này androi phần mềm khá ổn hơn trước nhiều, nhưng thực sự dùng IPhone vẫn sướng cụ ạ :)
Cháu dùng ios, vợ thì dùng android nên không làm cách nào mà so sánh được

E cũng thế đây ạ. E đương dùng Android 3,4 năm nay rồi, tự dưng trc tết đi mua con ios về dùng, chả biết ios thần thánh như nào mà dùng e thấy bất cập quá :))
Bực nhất là khả năng kết nối buletooth của ios với các thiết bị khác là rất kém
Chụp ảnh thì ko hơn ss tí nào, sạc nhanh cũng ko bằng ss luôn
Nó chỉ kém khi kết nối với các hãng khác lần đầu thôi. Chứ em thấy nó kết nối với ios cưcj nhanh và tự động. Các thiết bị nó đã từng kết nối cũng vậy. Như xe em cứ lên là nó tự kết nối. Android không vậy được

bachlamhqhg

Xe buýt
E ghét nhất IP là màn hình khuyết tật, mấy trăm hãng đt khác đã ko còn khuyết tật từ 3, 4 năm nay mà IP thì vẫn vậy. Cái nữa là chức năng thoại ko đc ổn định bằng hãng khác (trước e dùng ip X chính hãng VN mà chức năng thoại cứ thỉnh thoảng bị lỗi phải khởi động lại). Giao tiếp qua lại với máy tính windows phức tạp. Cái được là chụp hình chân thật hơn Android.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng cả 2, và không so sánh HĐH. Nhưng nếu cùng là flagship thì con iPhone có dung lượng pin kém hơn :D Em có 1 con xiaomi dùng 2 năm rồi và pin vẫn được 1 ngày sử dụng thoải mái, tầm đấy nếu iPhone là ngày sạc 2 lần :D

poiuy

Xe ba gác
Tôi dùng iPhone cục gạch hệ điều hành 10.3 kiên quyết không cho update. Phải nói là cứ 2 ngày một lần nó lại download một cục tướng cỡ 3 gig xuống và cho một lựa chọn duy nhất là nhập password để cài đặt.

Trong nhà có cái iPhone mới hơn với hệ điều hành mới nhất thì thấy có lựa chọn cho dừng việc tự động tải xuống các bản cập nhật hệ điều hành.
cụ cài TVOS trong beta.ithuthuat.vn là nó chặn được 1 thời gian không tải (hết hạn cài lại). Tuy nhiên 10.3 hơi tù, giờ nhiều app không cài được.

lx125_black

Xe container
Em dùng Android đến note 9 thì chuyển Ip 11promax.
Trước trẻ hay vọc vạch, em thích android vì tiện, dễ cài đặt và chia sẻ ứng dụng, tài liệu, nhạc,...
Sau này bận hơn, ít nghịch điện thoại nên chuyển thử sang ip11, thấy ổn hơn rất nhiều luôn.
Trừ cái danh bạ và cuộc gọi hơi khó chịu, còn lại với em là hoàn hảo.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
E ghét nhất IP là màn hình khuyết tật, mấy trăm hãng đt khác đã ko còn khuyết tật từ 3, 4 năm nay mà IP thì vẫn vậy. Cái nữa là chức năng thoại ko đc ổn định bằng hãng khác (trước e dùng ip X chính hãng VN mà chức năng thoại cứ thỉnh thoảng bị lỗi phải khởi động lại). Giao tiếp qua lại với máy tính windows phức tạp. Cái được là chụp hình chân thật hơn Android.
Android thì cũng đục 1 lỗ thì lại không khuyết tật. Cái quan trọng là cụm face id của nó giá trị nên đánh đổi cái tai thỏ chả vấn đề gì. Hồi X mới ra hàng loạt android phone làm tai thỏ theo trào lưu còn gì. Có điều làm để cho có chứ chả thiết thực gì 😁

Mioaki

Xe buýt
Từ hồi cu Hiệp bảo màn hình iphone đẹp gấp 42 lần màn hình samsung là em tẩy chay tinhte. Lâu không vào giờ k biết thế nào.
Lão hiệp cứ thấy chê iPhone là phải nhảy bổ chửng vào bênh mà chưa cần biết đầu cua tai nheo thế nào. Mà lão này có cái kiểu cứ mỗi khi bọn apple bị chửi hút máu người dùng thì hay vặc là tao có tiền mua xe xịn, đt xịn nên không quan tâm.

TSTA

Xe container
Em dùng song song cả android và ios thì thấy:
- Gõ phím: ios 10 thì android 6
- Độ mượt tổng quát: ios 10 android 8
- Chức năng cơ bản: face, chụp ảnh, zalo, web: ios 10 android 9
- Chức năng khác (ít dùng): độ tuỳ biến, app clone,...: ios 5, android 10
- Game: ios 10, android 8-9

Tóm lại: nhu cầu cơ bản, gõ phím lướt web, chém gió off hàng ngày thì ios.
Cày cuốc, khám phá cho dân nghiền đt thì android
Cụ bổ sung thêm nghe nhạc, chụp hình, quay video.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Apple mới đầu tư ở Bắc Giang đấy cụ, hay cụ k biết gì về thông tin này mặc dù vẫn dùng samsung ;))
So với đóng góp của SS cho VN thì Apple vẫn chưa là gì cả.
Nói thẳng, từ khi samsung (kèm 1 mớ công ty con) đầu tư vào VN đời sống người dân thay đổi hẳn. Em cứ Samsung em chiến.