[Funland] Dại dột khi chuyển từ điện thoại Android sang Ios

phuongmit

Xe cút kít
Ios dành cho đội ko biết gì dùng.
Android độ tùy biến cao hơn nhiều.
Về cơ bản thằng nào 1 mình 1 kiểu ko tích hợp với ai là em ko chơi.

Em chỉ dùng samsung thôi. Thế giới giờ là thế giới mở, mỗi người mỗi mảng, mỗi nhiệm vụ. Ít nhất thì SS cũng đóng góp cho sự phát triển của VN.
Apple mới đầu tư ở Bắc Giang đấy cụ, hay cụ k biết gì về thông tin này mặc dù vẫn dùng samsung ;))

NguyenAnhPhan

Xe container
Từ hồi cu Hiệp bảo màn hình iphone đẹp gấp 42 lần màn hình samsung là em tẩy chay tinhte. Lâu không vào giờ k biết thế nào.
Giờ giao diện của nó thay đổi. Mầu hơn. Nhưng nhìn thấy rối. Không trực quan như trước. Tìm bài, thread hơi khó. Nói chung là rối. Mà các đồng chí viết bài thì vẫn kiểu dạng rứa như cũ. Đi sâu vào nội dung thì vưỡn. Và đặc sản của tt thì cũng vưỡn : ta chính sải và lạm dụng từ.
--> Cực kì dị ứng khi xài từ "Trên Tay". Cái gì cũng trên tay được. Lộng tùy lúc. Để thành dây chuyền thì rất nhảm. Trên tay giờ không để ngoặc kép nữa rồi. Bó tay.😓

P H Ê QUÁ

Xe tăng
E thấy dùng Android có nhiều tiện ích dễ sử dụng hơn ios, khi đi công tác xa cần xem camera ko xem được bằng iphone (đã cài đặt các kiểu mà ko được) phải cầm theo cái máy samsung chạy android đời cũ để sử dụng.
Lỗi do cụ thôi. Smart phone nó cũng cần chủ hơi sờ mát 1 tí 😁

Leanh65

Xe container
Thớt này chắc android=fan MU, ios=fan LIV, chắc fan MU lúc nào chả đông và luôn đúng:D
Lên đây đa số các cụ dân đi cày mà. Cụ vào mấy mạng của các girl với trẻ trâu sống ảo thì lại đảo ngược ngay ấy mà. Kết luận adr đi làm dùng tiện, ip chơi thì tiện và có vẻ "sành điệu"😀

Leanh65

Xe container
Cũng nhân thớt này em hỏi các Cụ dùng app nào trên smart phone cho công việc? Em dùng mỗi cái chụp ảnh rồi convert sang Pdf :D
Sao cụ phải làm thế. Em chuyên dùng app scaner gửi mail,zalo, wash luôn. Còn mail thì nhiều hơn dùng pc.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
E cũng như cụ. Định đổi qua ip mà thôi vì k có 2 sim, dùng esim thì lại ra cửa hàng đổi mà cái vd89 mua sim k chính chủ lên k đổi được. Mua 2 sim vật lý ip thì tốn xèng mà dùng thử gọi sim 1 hay 2 k tiện đc như samsung.
Thêm nữa là copy tài liệu ra cũng khó. Ss cắm phát nhận ngay. Trong khi ip thì cài itunes...
Nhục nhất khoản down nhạc về làm nhạc chuông. Bình thường android down phát file mp3 trên chiasenhac,đặt nhạc chuông cái ăn ngay. Htrc về quê k mang theo máy tính, mẹ vợ nhờ cài nhạc chuông bài "con sông quê hương" của Anh thơ trên ipx mà k tài nào down về và set nhạc chuông đc. Search trên mạng thì bảo dùng 3utool...mà ở quê lấy đâu ra máy tính. Mang tiếng cntt mà k cài đc nhạc chuông nhục thật....
Cụ không biết sử dụng lại đổ tại cái phone. Phần mềm mặc định của apple này không chỉ tạo chuông bằng những bản nhạc mp3 mà còn có thể tạo ra 1 bản nhạc hoàn chỉnh nếu cụ biết về nhạc lý và các nhạc cụ

muoibaconcho

Xe điện
Cũng nhân thớt này em hỏi các Cụ dùng app nào trên smart phone cho công việc? Em dùng mỗi cái chụp ảnh rồi convert sang Pdf :D
Em hay dùng nhất là cây bút của note. Anh em báo cáo công việc bằng ảnh nên em hay dùng bút khoanh và ghi chú vào đấy.
Thứ nhì là image meter. Đó là app chụp ảnh và ghi chú các đường kích thước.

dragon001

Xe tăng
Bẩm các cụ, sau bao nhiêu năm dùng điện thoại Android, nghe lời xúi dại của đồng bọn cháu chuyển sang con Ios giá hơn hai chục củ. Tưởng lên đời nhưng ai dè cả tết cứ bực mình với con Ios. Màn hình thì gõ cứ bộp bộp khi chạm móng tay vào, không chắc như em cũ, chụp hình không đẹp bằng, pin cũng kém hơn và phần mềm thì thấy “ngu ngu” hơn Android. Giờ còn mỗi an ủi vì thấy bảo Ios bảo mật tốt lắm nhưng chưa mất điện thoại nên chưa biết thế nào :D
Hix, có cụ nào từng hối hận như cháu chưa??? :((
Cháu chưa dùng android nên chưa biết thế nào

Bẩm các cụ, sau bao nhiêu năm dùng điện thoại Android, nghe lời xúi dại của đồng bọn cháu chuyển sang con Ios giá hơn hai chục củ. Tưởng lên đời nhưng ai dè cả tết cứ bực mình với con Ios. Màn hình thì gõ cứ bộp bộp khi chạm móng tay vào, không chắc như em cũ, chụp hình không đẹp bằng, pin cũng kém hơn và phần mềm thì thấy “ngu ngu” hơn Android. Giờ còn mỗi an ủi vì thấy bảo Ios bảo mật tốt lắm nhưng chưa mất điện thoại nên chưa biết thế nào :D
Hix, có cụ nào từng hối hận như cháu chưa??? :((
Hối hận thì cụ lì xì sang em

coolpix8700

Xe ngựa
Em dùng cả 2, nhưng cái phone để sử dụng là Táo.
2 cái an doi chỉ để chụp ảnh, vì nghe họ bảo chúng chụp tốt nhất. Đang chụp thì thấy cũng được, nhưng không hề như quảng cáo. Được cái hơn máy ảnh là gọn, nhẹ.
Ảnh thì về úp vào máy tính rồi muốn làm gì mới làm!

BH2H

Xe tải
Cái chó má nhất của ios - iphone là:
- Không ghi âm được cuộc gọi. Muốn có phải mua
- Không có tính năng khóa mã cho từng app, muốn có phải mua ( Android hoàn toàn miễn phí)
- Không cài được đồng thời 2 phiên bản của 1 app: 2 zalo, 2 viber, 2 Fb, 2 messenger, 2 whatsup... tính năng Dualapp/nhân bản app này hoàn toàn free từ Android 9
Riêng Samsung có thêm Bảo mật zone thì lại thêm 1 lượt nữa tức là cài được 3 bản đồng thời
Nhà cháu biết vụ bảo mật của cụ để làm gì rồi nhá, hehe

kienvinh

Xe lăn
E ko biết cụ thế nào chứ e có bị nó bắt cập nhập đâu.
Tôi dùng iPhone cục gạch hệ điều hành 10.3 kiên quyết không cho update. Phải nói là cứ 2 ngày một lần nó lại download một cục tướng cỡ 3 gig xuống và cho một lựa chọn duy nhất là nhập password để cài đặt.

Trong nhà có cái iPhone mới hơn với hệ điều hành mới nhất thì thấy có lựa chọn cho dừng việc tự động tải xuống các bản cập nhật hệ điều hành.

• Vodka
Reactions: Kuu

BNN

Xe buýt
Em vẫn thích con samsung s10 lite hơn iphone 12 của vợ cả.

provtc

Xe container
Em lại khác với các cụ, chỉ có iphone, công việc của em chỉ nghe gọi và thao tác 1 vài ứng dụng PDF, văn phòng, các app giao dịch, e thấy IP an toàn bảo mật, không như ông androi cái gì cũng có thể cài được từ hack đến cark, rồi cài phần mềm lậu bên thứ 3. Dùng lâu lâu lại phải reset lại toàn bộ máy không thì chậm, còn Iphone dùng từ 4-5 đến giờ vẫn dùng tốt.

mrvl13

Xe tải
À còn thêm quả dual space hay second space thì android đè chết ip luôn, hợp với người có nhiều thứ cần "bí mật" kẻo vợ thấy là chết, haha

Vietex

Xe điện
Giờ giao diện của nó thay đổi. Mầu hơn. Nhưng nhìn thấy rối. Không trực quan như trước. Tìm bài, thread hơi khó. Nói chung là rối. Mà các đồng chí viết bài thì vẫn kiểu dạng rứa như cũ. Đi sâu vào nội dung thì vưỡn. Và đặc sản của tt thì cũng vưỡn : ta chính sải và lạm dụng từ.
--> Cực kì dị ứng khi xài từ "Trên Tay". Cái gì cũng trên tay được. Lộng tùy lúc. Để thành dây chuyền thì rất nhảm. Trên tay giờ không để ngoặc kép nữa rồi. Bó tay.😓
Thế hả bác. Bác vẫn tích cực cập nhật công nghệ nhỉ. Trc mới bỏ thì em thấy hơi thiếu thiếu, rồi cũng quen ạ, nhưng đúng là giờ em mù công nghệ thật.

quangsot

Xe lăn
Sao cụ phải làm thế. Em chuyên dùng app scaner gửi mail,zalo, wash luôn. Còn mail thì nhiều hơn dùng pc.
Cụ có cái app nào mà nó convert được file ảnh sang pdf mà nó convert được một lúc nhiều ảnh thì giới thiệu cho em. Đặc thù công việc của em là chụp xong còn phải in ra, mà in file ảnh nó đen xì nên mới phải convert sang Pdf .Em đang dùng cam scan.

Chỉnh sửa cuối:

sondaicajqk

Xe tăng
Đến vợ mới cũng phải mất 1 thời gian mới quen mà cụ

hoanganhhn83

Xe tải
Em nhớ hồi dùng thử 4s. Cái danh bạ đúng là chết tiệt thật. Từ đó cạch ko dùng.
Bây giờ ai trót sa vào hệ sinh thái nào khó thoát ra được, rất nhiều thứ ràng buộc.
Cụ như em. Cho dùng iphone em thấy mỗi cái chụp ảnh chứ mọi thứ khác em thấy không tiện bằng ss như note hay s