[Funland] "Đại chiến" Xăng - Điện !!

muadem

Xe cút kít
Xã hội mà, ông nọ cắn xé xoi mói ông kia, đụng đến nồi cơm của nhau là hiện nguyên hình cả thôi :P

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]

Bãi đỗ xe cũng không phải trạm sạc. Cần phân định rõ ràng ra là hết cãi nhau xăng với điện!!

khuyếnh

Xe buýt
Đâu phải lúc nào, mùa nào cũng có gió ! Nhà đầu tư người ta khảo sát tính toán chán rồi.Tính sai thì chịu ! Cũng như năng lượng Mặt Trời chỗ nào ngon mùa đông tầm 4 tiếng, hè 6 tiếng .
Em có nói gì đến hiệu quả của nhà đầu tư đâu, chỉ nói đến an toàn lưới thôi, trông chờ vào tái tạo thì có ngày sụp/

haivanphe

Xe container
Thực ra xe điện cũng ko được đỗ ở trạm sạc điện mà chỉ để đến để sạc thôi. Khi đầy pin là phải chuyển đi chỗ khác đỗ, nếu chây ì đỗ ngoài thời gian cho phép là anh của em thu tiền đỗ cao đấy.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Các cây xăng phải mua đất, thuê đất để làm cây xăng phục vụ cho xe xăng, thì Vin hay DN nào khác muốn lập trạm xạc riêng cho xe điện thì cũng phải mua hoặc thuê khu đất riêng mà làm, sao lại đưa trụ xạc điện vào cắm ở bãi đỗ xe công cộng được,., ~X(

nissantiida

Xe điện
Có cụ nào ở trên nói là các trạm ngoài đường này là Vin hợp tác với các khu đô thị chứ không phải đường công cộng mà?

LongLH

Xe điện
Có cụ nào ở trên nói là các trạm ngoài đường này là Vin hợp tác với các khu đô thị chứ không phải đường công cộng mà?
Hợp tác là có, nhưng như báo nói xin ý kiến cư dân là chưa hoàn toàn đúng, khu em nó cứ lắp có xin ý kiến ai đâu. Lắp lên rồi mấy hôm lại tháo ra, vì mấy người hỏi, nếu bị cháy xe rồi cháy lan ra các xe khác thì ai đền, phương pháp tính giá đền thế nào, hư hại công trình ai đền v.v, các văn bản liên quan đâu thế là lại tháo xuống.

nissantiida

Xe điện
Hợp tác là có, nhưng như báo nói xin ý kiến cư dân là chưa hoàn toàn đúng, khu em nó cứ lắp có xin ý kiến ai đâu. Lắp lên rồi mấy hôm lại tháo ra, vì mấy người hỏi, nếu bị cháy xe rồi cháy lan ra các xe khác thì ai đền, phương pháp tính giá đền thế nào, hư hại công trình ai đền v.v, các văn bản liên quan đâu thế là lại tháo xuống.
Thế là do CĐT chung cư các khu này làm việc không dân chủ minh bạch thôi, khó trách Vin được.
Số xe điện còn ít đâm ra cũng yếu thế :)).

Em có ý kiến mấy trang trước là số ô này = 1/3 số xe điện. Ban đêm chỉ cho xe điện đỗ. Ban ngày xe xăng chỉ được đỗ tối đa 30ph.

cusao

Xe lăn
Xe điện có vô vàn những điểm cộng không thể phủ nhận nhưng với em vẫn có 2 quan ngại vô cùng sâu sắc.
- Thời gian nạp điện quá lâu và quá bất tiện so với đổ xăng.
- Khi bình điện sắp hết thì công suất của động cơ hoàn toàn khác với bình xăng sắp hết.
Vì vậy, nếu có đk thì em sẽ mua chỉ để trải nghiệm chứ chưa sẵn lòng để sử dụng cho đến khi 2 điểm trừ trên khắc phục được.
Hy vọng năng lực các hãng sớm thương mại hóa các thành tựu công nghệ để người tiêu dùng được hưởng chứ về giải pháp công nghệ thì đầy , mỗi tội hãy còn đắt đỏ lắm

truongtuongtu

Xe hơi
Chưa ai khẳng định trạm có sạc là đất của vin hay cong cộng các cụ nhỉ

truongtuongtu

Xe hơi
Làm gì có đất nào của Vin ở đó. Có nó chả xích cmn bánh xe xăng đỗ rồi chứ chả phải rên lên thế này.
Thế thì lấy quyền đâu mà đòi cấm đỗ cụ nhỉ, trống thì đỗ thôi nếu không cấm. Khôn như chủ xe điện với vin bao giờ mới chết :D

Huthasa

Xe container
Thế thì lấy quyền đâu mà đòi cấm đỗ cụ nhỉ, trống thì đỗ thôi nếu không cấm. Khôn như chủ xe điện với vin bao giờ mới chết :D
À, đi xe điện lại của Vin nữa thì người ta phải trên một bậc chứ cụ. Ít ra yêu nước hơn ối cụ đi xe tư bản =))

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Lót dép xem các cụ chửi nhau

Nha Trang 1

Xe hơi
Riêng vụ này thì em ủng hộ xe điện, Ý thức của các bác lái ô tô từ xưa đến nay vẫn như cái cc. Ra đường thì chen hết làn đẩy xe máy lên vỉa hè, ngõ bé tí cũng rúc vào làm tắc đường. Đỗ xe thì cứ chỗ nào thoáng bố mày ngự
Thế bác nghĩ mấy người đi xe điện là ai? cũng nhưng nhau cả thôi hay cụ bảo xe điện không phải là xe ô tô :)

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em có nói gì đến hiệu quả của nhà đầu tư đâu, chỉ nói đến an toàn lưới thôi, trông chờ vào tái tạo thì có ngày sụp/
Ty lệ cao cao tầm 30% thì em nghĩ sụt giảm 30% thì tổng mới 10% .Lúc này cũng chưa gây mất an toàn lưới đc ạ. Cục bộ tại địa phương thì có thể thiếu chút nhưng sẽ có sự điều chỉnh tăng lượng phát ở các nguồn khác lên !

PenII

Xe buýt
Em xin... xin góp ý kiến này ạ, an toàn phòng cháy phải đặt lên hàng đầu ạ, ngoài ra bảo hiểm cháy nổ nữa ạ , điện cổng hưởng với xăng thì max luôn rồi , thêm ở dưới hầm chung cư cải tạo cơi nới cho xe xạc nữa thì đỉnh chóp luôn ạ.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em xin... xin góp ý kiến này ạ, an toàn phòng cháy phải đặt lên hàng đầu ạ, ngoài ra bảo hiểm cháy nổ nữa ạ , điện cổng hưởng với xăng thì max luôn rồi , thêm ở dưới hầm chung cư cải tạo cơi nới cho xe xạc nữa thì đỉnh chóp luôn ạ.
Pin dưới gầm xe leo vỉa hay sập gầm về sạc ní xì khói thì cũng vãi lái ! Cứ văn minh sạc xe ở trạm sạc xong đánh xuống lot để xe là yên tâm!

PenII

Xe buýt
Dạ sau 2030 Hà Nội cấm xe máy nhà nhà chuyển sang xe điện là cái có thể nhìn trước ạ, ở các xứ khác em không biết , chứ ở xứ mình thì cháy nổ pin cũng có bài học rồi . EM mong các anh ủng hộ xe điện thì cũng nhìn xa 1 ít ạ, còn 5n nữa thôi chứ chỉ lo kiếm thì sau vài năm bài học nhiều lắm ạ