Đã nhận được xe Captiva được Vidamco chống đột

CaptivaLK

Xe hơi
Em đã nhận được xe nhưng quả đúng là buồn thật.Em có cảm giác là các chi tiết nhựa khi lắp lại nó cứ lỏng lỏng thế nào ý. Vụ nước vào thì các bác thợ bảo là đã thử dàn mưa cả ngày rồi không thấy nhưng em cứ thấy lo lo như thế nào ý. Cầu trời cho hôm nay mưa to một tý để test xe >Nếu mà tiếp tục bị em thề sẽ cho bọn này một trận tan hoang công tỵ

chauchau

Xe điện
Em đã nhận được xe nhưng quả đúng là buồn thật.Em có cảm giác là các chi tiết nhựa khi lắp lại nó cứ lỏng lỏng thế nào ý. Vụ nước vào thì các bác thợ bảo là đã thử dàn mưa cả ngày rồi không thấy nhưng em cứ thấy lo lo như thế nào ý. Cầu trời cho hôm nay mưa to một tý để test xe >Nếu mà tiếp tục bị em thề sẽ cho bọn này một trận tan hoang công tỵ
biết là bác (và các bác) chỉ biết có thề... nên NU PA GA DI... ta đây chấp!!! vưỡn vậy thôi.

captivaltz

Xe điện
Bác ơi đừng thể em sợ lém!!!
LQV cũng vì Lời thề thứ 9 mà....hu hu hu :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

CaptivaLK

Xe hơi
thi chả nhẽ em đi một mình , thế bác chau chau co định đi cùng em không. Hay là kéo hội củ sâm xuống cho vui nhé. Hích hích--- được vạ thì má đã sưng nhưng má ông sưng một thì mặt mày sưng mười. Hích -- Hích

Libor

Xe điện
Theo thiển ý của em, bác đừng có làm tan hoang cái công ty này ra vì như vậy tốn sức lắm! Bác mà cứ gửi 1 cái thông điệp đến HỘI BẢO VỆ NGƯỜI TIÊU DÙNG (Địa chỉ nằm ở cổng trường ĐH Y thì phải, bác cứ alo cho 1080 là tòi ra hết) Để các bác ý đến cù cho chú VIDAMCO này một tý chơi. Các bác này ở đây khoái các vụ như thế này lắm! Xe của bác bị giam ở đó mấy hôm, bác cứ bắt VIDAMCO Trả tiền mặt cho bác! bét ra cũng bằng giá thuê xe của taxi hoặc bác cứ đưa yêu cầu trả xe lại cho hãng với lý do xe dược lắp ráp không đảm bảo an toàn cho nó nổi tiếng! cho chúng nó chừa! Người Việt ta hiền quá, nên hay bị mấy thằng cha tư bản bắt nạt! Vụ này mà ở Mỹ Quốc bị trả xe lại là cái chắc và còn phạt không biết bao nhiêu mà kể nữa ý chứ!

Sam

Xe buýt
Theo thiển ý của em, bác đừng có làm tan hoang cái công ty này ra vì như vậy tốn sức lắm! Bác mà cứ gửi 1 cái thông điệp đến HỘI BẢO VỆ NGƯỜI TIÊU DÙNG (Địa chỉ nằm ở cổng trường ĐH Y thì phải, bác cứ alo cho 1080 là tòi ra hết) Để các bác ý đến cù cho chú VIDAMCO này một tý chơi. Các bác này ở đây khoái các vụ như thế này lắm! Xe của bác bị giam ở đó mấy hôm, bác cứ bắt VIDAMCO Trả tiền mặt cho bác! bét ra cũng bằng giá thuê xe của taxi hoặc bác cứ đưa yêu cầu trả xe lại cho hãng với lý do xe dược lắp ráp không đảm bảo an toàn cho nó nổi tiếng! cho chúng nó chừa! Người Việt ta hiền quá, nên hay bị mấy thằng cha tư bản bắt nạt! Vụ này mà ở Mỹ Quốc bị trả xe lại là cái chắc và còn phạt không biết bao nhiêu mà kể nữa ý chứ!
Số hội bảo vệ người tiêu dùng đây ợ (nếu bác cần :D) : 04 852 0981

Tony Hoang

Xe đạp
Đúng rồi, cho lên báo đi bác ơi.

Bác bảo nhà Kar giật 1 cái tít thật kêu vào :D
Bảo bác Kar thu thập những thông tin về chất lượng của xe Cap, sau đó dăng báo tất, sau này sử dụng làm bằng chứng để kiện VDC ra tòa, yêu cầu trả lại xe và bồi thường đối với những lỗi nặng mà ảnh hưởng đến sự an toàn. bác nào trước khi mua xe cũng nhận được một bản báo giá, có đóng dấu đổ chót của VIDAMCO ở Thái Hà, trong đó có phần các trang thiết bị an toàn ESP , ARP , vân vân và vân vân.....nhưng trên thực tế rất nhiều hệ thống không được lắp, rõ rằng là VIDAMCO đang lừa đảo người tiêu dùng Việtnam, ở nước ngoài những hệ thống đó là tiêu chuẩn cho dòng xe SUV và Crossover, nhằm bảo đảm an toàn cho hành khách. Chúng ta đang bị coi thường một cách quá đáng. Bây giờ thời đại dan chủ tự do, theo ý kiến của tôi chúng ta có thể thông qua Hội bảo vệ người tiêu dùng để kiện đòi VIDAMCO bồi thường, Còn riêng về hãng xe thì rõ ràng GM cũng phải nhận thấy rằng hình ảnh chung của GM đang đi xuống thảm hại như thế nào...

yfuky

Xe máy
Trên các phương tiện quảng cáo đại chúng, hai dòng xe LT và LTA của Captiva luôn được nhấn mạnh bằng công nghệ vượt trội là ESP (hệ thống cân bằng điện tử tự động) và DHO (hệ thống hỗ trợ xuống dốc). Các sản phẩm LS, LT đã đến tay nhiều người tiêu dùng và được nhận xét đánh giá chất lượng cao. Tuy nhiên đến khi mẫu xe LTA (đã được đổi tên thành LTZ) được giao cho người tiêu dùng thì hai hệ thống có công nghệ vượt trội là ESP và DHC bị cắt bỏ mà nhà sản xuất hoàn toàn không thông báo cho khách hàng, giá của sản phẩm không hề được giảm. Một số khách hàng hiểu biết hỏi nhân viên ở các đại lý thì được trả lời đối với số tự động hệ thống trên đã được tích hợp tự động vào trong xe, không cần nút bấm và đèn báo hệ thống hoạt động như ở mẫu LT. Việc trả lời mang tính chất đối phó của nhân viên bán hàng đã làm một số người tin tưởng và không phàn nàn hay khiếu kiện gì đến hãng. Một số kỹ thuật viên làm việc tại nhà máy VDC thì cho biết hệ thống trên không được lắp ráp vào mẫu LTZ. Như vậy VDC vì lợi nhuận đã tự động cắt bỏ các hệ thống hỗ trợ an toàn của xe, hoàn toàn coi thường người tiêu dùng Việt Nam, thực hiện bài treo đầu dê bán thịt chó, không hề có thông báo đến khách hàng và có hiện tượng lừa dối khách hàng khi cho nhân viên chuyển đến khách hàng những thông số kỹ thuật sai lệch. Quan trọng hơn cả là hai hệ thống bị cắt bỏ là những hệ thống hỗ trợ đặc biệt liên quan đến an toàn và tính mạng của người lái và hành khách. Nếu như Vidamco thông báo rõ ràng cho khách hàng về sự vắng mặt của những hệ thống trên thì người điều khiển xe sẽ ý thức được độ an toàn nhất định của xe và sẽ không gây nguy hiểm như nghĩ rằng đó là một chiếc xe được trang bị đầy đủ. Vậy Vidamco vì lợi nhuận đã coi thường kể cả tính mạng của người tiêu dùng!
Tôi mượn bài này bên otosaigon.com
Nếu nói về chất lượng của Cap thì còn nhiều vấn đề để nêu lên lắm ! Bác ghé thử qua otosaigon.com một tí đi , họ cũng lên chương trinh để kiện Vidamco đấy nhưng kết quả không biết đến đâu rồi !

yamaha-x8

Xe tăng
Bác Cạp LK ơi nếu kiện được bồi thường thì mời anh e cafe nhé

captivaltz

Xe điện
CaptivaLK viết
Em đã nhận được xe nhưng quả đúng là buồn thật. Em có cảm giác là các chi tiết nhựa khi lắp lại nó cứ lỏng lỏng thế nào ý. Vụ nước vào thì các bác thợ bảo là đã thử dàn mưa cả ngày rồi không thấy nhưng em cứ thấy lo lo như thế nào ý.
Bác định đi phá VIDAMCO hoặc kiện lên toà án bằng cảm giác này áh???
Muốn làm được việc kiện tụng trước toà án và pháp luật bác phải có sự chuẩn bị và thu thập rất rất nhiều thông tin và cũng nên chuẩn bị rất rất nhiều tiền để theo kiện............|-)
Tốt nhất là chỉ viết một vài bài báo để tổng sỉ vả cho đỡ tức thôi bác ạh :D

Changiaychandep

Xe máy
thi chả nhẽ em đi một mình , thế bác chau chau co định đi cùng em không. Hay là kéo hội củ sâm xuống cho vui nhé. Hích hích--- được vạ thì má đã sưng nhưng má ông sưng một thì mặt mày sưng mười. Hích -- Hích
Hay quá, nếu đi cho em đi ké với nhá. Em đứng ngoài cổ vũ thêm cho các bác hăng máu đánh tan VIDAMCO.:D :D :D

au999

[Tịch thu bằng lái]
Ấy thế mà vẫn không đủ xe để bán!
Đấy là cái lạ ở VN; ở các nước khác nếu có bị trục trặc tý thôi không khéo là tan hoang sự nghiệp nhưng ở VN thì ngược lại.
Cũng một phần do người tiêu dùng ở VN giá rẻ là trên hết; ngay cả khi có bị làm sao nếu hãng họ có đền bù cho ít tiền cũng chấp nhận im lặng là vàng (em biết kha khá trường hợp kiểu này, tất nhiên là của nhiều hãng chứ ko phải chỉ VDC).

hungapu

Xe buýt
em thấy ở bên Thái có 1 vụ 1 bà đem xe đi kiện ko được đem xe ra trước cổng cty dùng búa đập nát xe. Thế là hội bảo vệ người tiêu dùng của Thái ra đời. Việt Nam vẫn chưa có.

jackiehuy

Xe điện
hay bác cũng làm như bên thái đi. mang xe ra đập nát. nếu bác đập thì bảo em với nhé. em đi hỗ chợ bác một tay. em chuă mang búa đập xe bao gio cả :)):))

Cho xem cái hình minh họa đi bác ơi. Toàn câu bài không vẩy

HUGO

Xe tải
Bức xúc quá bác viết vậy thôi chứ nếu bác kiện được nó thì có anh Thanh Tùng chực sẵn đưa bác lên mục Chuyện lạ VN

Tony Hoang

Xe đạp
Bức xúc quá bác viết vậy thôi chứ nếu bác kiện được nó thì có anh Thanh Tùng chực sẵn đưa bác lên mục Chuyện lạ VN
Tại sao không kiện được, nhân quyền để đâu...?? hay là bác HUGO sống như thế nó quen rồi nhỉ.. áp bức thế nào cũng chịu..nhục thế nào cũng cam... Việc này rỗ ràng là lừa đảo , tôi xin chia buồn cùng mấy bác đi CAP và mong là các bác đứng lên lấy lại công bằng. Thêm nữa là khuyên các bác đi chọn mua xe thì nên tìm hiểu kỹ , trên xe thực tế được trang bị những thiết bị gì...nếu không biết thì nhờ người biết... chớ tin lời của nhân viên bán hàng.. mà thực ra họ cũng không biết gì đâu, họ cũng chỉ nói lại như con vẹt vậy thôi...

HUGO

Xe tải
Tại sao không kiện được, nhân quyền để đâu...?? hay là bác HUGO sống như thế nó quen rồi nhỉ.. áp bức thế nào cũng chịu..nhục thế nào cũng cam... Việc này rỗ ràng là lừa đảo , tôi xin chia buồn cùng mấy bác đi CAP và mong là các bác đứng lên lấy lại công bằng. Thêm nữa là khuyên các bác đi chọn mua xe thì nên tìm hiểu kỹ , trên xe thực tế được trang bị những thiết bị gì...nếu không biết thì nhờ người biết... chớ tin lời của nhân viên bán hàng.. mà thực ra họ cũng không biết gì đâu, họ cũng chỉ nói lại như con vẹt vậy thôi...
Chắc bác TONY Hoàng sống ở NN +o( ,thực tế mua xe và sở hữu xe mới(Chỉ nói oto thôi nhé) ở Vn hiện tại nó thế đấy bác ạ ,việc nhà SX ăn bớt linh kiện ,làm ẩu nó xảy ra quá nhiều đến mức đựoc coi là chuyện thường ngày ai cũng biết và cầu mong cho mình ko rơi vào cái xác suất lớn kia song những khách hàng đen dủi roi vào trường hợp này cũng chỉ dám phàn làn mà ko thể có những hành động phản kháng kiện nguợc lại nhà Sx được vì bởi ràng buộc bởi HĐ mua bán xe mà họ đã ký trước khi nhận xe rất lâu rồi .
Những lời khuyên của bác ở trên ai cũng biết ,ai cũng thuộc lòng nhưng họ ko thể làm đựoc theo ý muốn của họ đuợc đơn giản một điều rằng họ lo sợ và thực tế còn có những khách hàng khác sẵn sàng nghe vẹt nói và chi thêm tiền cho vẹt nói miễn là có đựoc xe nhanh đấy ạ:D

PS:Em cực kỳ dị ứng với ai nói điều này cứ như bố người ta ,áp đặt suy nghĩ ,hành động của mình cho người khác ,để tránh ko hay cho BDH +OFer # em với bác sang Tialia +BBCvietnamese tranh luận tý nhẩy :D :D

Chỉnh sửa cuối: