Đã nhận được xe Captiva được Vidamco chống đột

power

Xe tải
Bác định đi phá VIDAMCO hoặc kiện lên toà án bằng cảm giác này áh???
Muốn làm được việc kiện tụng trước toà án và pháp luật bác phải có sự chuẩn bị và thu thập rất rất nhiều thông tin và cũng nên chuẩn bị rất rất nhiều tiền để theo kiện............|-)
Tốt nhất là chỉ viết một vài bài báo để tổng sỉ vả cho đỡ tức thôi bác ạh :D
Tại sao Bác cứ bàn lùi thế, Theo Tôi Bác chủ TOPIC tìm hiểu kĩ lỗi "nếu có thật" thì cứ đi kiện, kể cả mất thêm tiền chõ bõ tức thì cũng nên làm.
Chứ luôn có cảm giác bị lừa hay không ứng ý khi sử dụng xe thì đi xe máy hay hơn

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
E thấy xe gần 500 chai mà bị dột thì cũng ưc thật , nhất là phải xếp hàng mấy tháng mới lấy được. NHưng để vô tư thì E thấy xe Hàn cũng tốt , số cuộc kéo xe Hàn do bị hỏng cũng kô nhiều hơn các loại xe khác.

Cách đây mấy hôm bên E gặp 1 xe mugus mới tinh phang liền một lúc đứt 3 cái cột điện mà 2 người trên xe ko bị tèo. Chỉ có mối cô gái o thắt dây nên bị khâu gần 60 mũi trên vùng mặt.

Lạ nhất là 1 trường hợp 1 chú dewoo bị tàu hỏa húc văng lên không khí rơi xuống hồ cách tới 35 m mà 5 người trên xe k ai bị thương nặng. Xe Hàn cũng được đấy chứ.

Trường hợp dột theo E là rất hiếm , trước đây có con Cam cũng bị , chắc là tại xe sốt quá nên thợ làm nhiều , mệt mỏi sinh ra ẩu.

captivaltz

Xe điện
power viết
Tại sao Bác cứ bàn lùi thế, Theo Tôi Bác chủ TOPIC tìm hiểu kĩ lỗi "nếu có thật" thì cứ đi kiện, kể cả mất thêm tiền chõ bõ tức thì cũng nên làm.
Chứ luôn có cảm giác bị lừa hay không ứng ý khi sử dụng xe thì đi xe máy hay hơn
Em không bàn lùi bác ạh!
Nhưng em hỏi thật bác có ký hợp đồng và có mua xe Cap không ạh???
Những lỗi dột này nó có cháy nhà, chết người không ạh???
Sai sót vậy cho vào hãng hoặc nhà máy sẽ bảo hành cho bác không bị dột thì là xong cả 2 bên chứ có vấn đề giề???
Nhà máy, hãng và VIDAMCO cắt cả nhiều thứ có trong giới thiệu và quảng cáo mà có ai kiện được đâu ???
Em mong bác trả lời em 4 câu hỏi trên, cảm ơn bác
Hôm nay em mới vào đây đọc và giờ mới đọc thấy bác bảo rằng đi xe máy hay hơn ô tô !!!!
Ô hô thiện tai thiện tai, đi bộ cho lành ke ke ke

power

Xe tải
Em không bàn lùi bác ạh!
Nhưng em hỏi thật bác có ký hợp đồng và có mua xe Cap không ạh???
Những lỗi dột này nó có cháy nhà, chết người không ạh???
Sai sót vậy cho vào hãng hoặc nhà máy sẽ bảo hành cho bác không bị dột thì là xong cả 2 bên chứ có vấn đề giề???
Nhà máy, hãng và VIDAMCO cắt cả nhiều thứ có trong giới thiệu và quảng cáo mà có ai kiện được đâu ???
Em mong bác trả lời em 4 câu hỏi trên, cảm ơn bác
Hôm nay em mới vào đây đọc và giờ mới đọc thấy bác bảo rằng đi xe máy hay hơn ô tô !!!!
Ô hô thiện tai thiện tai, đi bộ cho lành ke ke ke
1. Tôi không kí hợp đồng & không mua xe CẠP
2. Bác chưa hiểu : Vì tôi ít tiền nên khi bỏ ra 500 tr thì muốn mọi sự nó phải suôn sẻ(Theo tiêu chuẩn của Hãng với xe mới), chứ khong thể xe mới đi rồi vào bảo hàng thì mua xe cũ cho rẻ ( nếu tôi không nhầm thì Bác hoac chưa bao giờ bỏ tiên túi ra mua xe ô tô, chưa sở hữu một xe mới hoac Bác có nhiều tiền nhiều ô tô quá....).
Nói như Bác thì kính nứt một chút có chết người không, biết đâu lại mát hơn, có lợi cho sức khỏe.
Bỏ tiền mua xe mới mà phải chịu vá víu đối với tôi là không chấp nhận đươc.
3- Tại vì tôi không mua xe CAP chứ nếu bị cắt so với HD thì ngại gì mà không kiên.
Cách của tôi đơn giản :
- Thuê hoac nhờ Bạn bè làm luật sự đại diện cho mịnh
- Đến làm việc với Hãng xe - đặt vẫn đề... Xem Hãng sẽ làm thế nao..
(Chưa cần gửi đơn kiện).
-...
3- Tôi không nói đi xe máy tốt hơn oto nhưng cảm giac đi xe mới trị giá 500 tr ( có nhiều lỗi đãng lẽ không có ) thì rất bực mịnh

captivaltz

Xe điện
Nói chung là tôi hiểu bác rồi, với thông tin:
mua xe ngày: jun 2006
Đoạn đường: 5
Động cơ OF: 0
Chào bác, em ngược
Fun là chính, quan trọng oéo gì.(copy ry by mem OF)

Chỉnh sửa cuối:

power

Xe tải
Nói chung là tôi hiểu bác rồi, với thông tin:
mua xe ngày: jun 2006
Đoạn đường: 5
Động cơ OF: 0
Chào bác, em ngược
Fun là chính, quan trọng oéo gì.(copy ry by mem OF)
Nói thật, Bác chẳng hiểu gì về tôi cả. còn tôi thì cũng có thể đoán ra Bác đang làm gị
Đơn giản vì tôi không giỏi về kĩ thuật nên ít post bài ( chỉ
xem để học tập).

Thế Bác đã có cảm giác lần đầu tiên đi mua xe oto của mình chưa ( oto mới) thì Bác sẽ thấy sự bức xúc của người viết.

xelua

Đi bộ
Vì tôi ít tiền nên khi bỏ ra 500 tr thì muốn mọi sự nó phải suôn sẻ(Theo tiêu chuẩn của Hãng với xe mới), chứ khong thể xe mới đi rồi vào bảo hàng thì mua xe cũ cho rẻ ( nếu tôi không nhầm thì Bác hoac chưa bao giờ bỏ tiên túi ra mua xe ô tô, chưa sở hữu một xe mới hoac Bác có nhiều tiền nhiều ô tô quá....).
Nói như Bác thì kính nứt một chút có chết người không, biết đâu lại mát hơn, có lợi cho sức khỏe.
Bỏ tiền mua xe mới mà phải chịu vá víu đối với tôi là không chấp nhận đươc.
Đến xe bạc tỉ như Toyota, Mec, Ford... còn có hàng đống lỗi kia kìa, chứ cái xe dăm trăm triệu là cái gì mà bác kỳ vọng thế. :P
Quan trọng ở đây là những lỗi đó có trầm trọng không, cách giải quyết của hãng với khách hàng như thế nào? Chứ vì một vài lỗi lặt vặt mà làm ầm ỹ lên thì có đáng bỏ công sức ra không ?
Thêm nữa các bác đang sống ở VN chứ không phải ở Mỹ mà đòi hỏi xe phải ngon rẻ bổ nhé. :))

các bác lạ thật, một bác thì bức xúc vì cảm giác bị lừa khi mua phải hàng lởm. một bác thì nghi ngờ bác kia vì hơi thái quá khi xả xupap bằng những 3 - 4 thớt . thôi hôm sau mua cái xe nào mà ở vn người ta đi vài ba năm rồi ý, có khi mua mấy cái mẫu xe sắp ngừng sx lại hay

Libor

Xe điện
Sau khi đọc các bài của các bác Em túm lại 1 câu là: Dân Việt mình Hiền và Hèn quá! Thôi chấp nhận để chúng nó bắt nạt vậy!
Còn nếu bác muốn " Cù Nách" cái hãng GM này một tẹo cho nó "lổi tiếng", cho nó chừa cái thói bắt nạt dân Việt đi, thì bác hãy cho em biết là bác có những chứng cứ gì trong tay bác( VD: hóa đơn sửa chữa... nguyên nhân bảo hành....v.v) Bác cứ Photo ra hết. Em sẽ có trách nhiệm cho nhân viên đến tận nơi bác để lấy và gửi đến tận nhà Ông: Đỗ Gia Phan, (Đây là chỗ người quen của em) Phó Chủ tịch Hội tiêu chuẩn và bảo vệ người tiêu dùng. Bác chỉ việc ngồi 1 chỗ xem sự việc diễn ra như thế nào thôi! 8o| 8o| 8o|

Bác điền thông tin vào cái này nữa ạ:

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc.
.......oOo....
..……, Ngày…….. tháng……. năm…...

ĐƠN KHIẾU NẠI
Kính gửi: Hội tiêu chuẩn và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng Việt Nam .

Tôi tên là: … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ..
Địa chỉ: … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … …… … … … … … … … … … .
Điện thoại: … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … …… … … … … … … … … … .
Nay tôi làm đơn này khiếu nại về sản phẩm … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … .
của công ty: … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ..
Địa chỉ sản xuất: … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ..
Nội dung khiếu nại: … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ...
… … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ... … … … … ... ...
… … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ... … … … … … … … … … … … ....
… … … … … ... … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ...
Yêu cầu Hội tiêu chuẩn và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng xem xét,… … … … … … … … … … … … … ….
… … … … … ... … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … … ...
Tôi xin cam đoan, nội dung khiếu nại nêu trên là hoàn toàn đúng sự thật và chịu trách nhiệm trước pháp luật về nội dung khiếu tố của mình.
Người làm đơn.

(Ký tên )

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Đến xe bạc tỉ như Toyota, Mec, Ford... còn có hàng đống lỗi kia kìa, chứ cái xe dăm trăm triệu là cái gì mà bác kỳ vọng thế. :P
Quan trọng ở đây là những lỗi đó có trầm trọng không, cách giải quyết của hãng với khách hàng như thế nào? Chứ vì một vài lỗi lặt vặt mà làm ầm ỹ lên thì có đáng bỏ công sức ra không ?
Thêm nữa các bác đang sống ở VN chứ không phải ở Mỹ mà đòi hỏi xe phải ngon rẻ bổ nhé. :))
Thưa bác, đúng là xe nào cũng có lỗi vì đều do con người làm ra. Vấn đề ở đây không phải là xe giá bao nhiêu tiền? Với khách hàng trên thế giới tại sao họ lại có những đợt thu hồi hàng loạt xe đã được bán ra với những lỗi rất đơn giản? Còn ở Việt Nam thì lại không? Chính vì dân Việt mình HIỀN và có 1 tẹo NGU nữa nên chúng nó bắt nạt quá bác ạ. Nó vẫn "chém" mình đẹp, tiền nó cứ thu đủ, lại còn cao gấp mấy lần bán tại các nước khác. Sau đó nó bịt mũi nó cười mình! Ghét quá!8o| 8o| 8o|

Chỉnh sửa cuối:

Tony Hoang

Xe đạp
Chắc bác TONY Hoàng sống ở NN +o( ,thực tế mua xe và sở hữu xe mới(Chỉ nói oto thôi nhé) ở Vn hiện tại nó thế đấy bác ạ ,việc nhà SX ăn bớt linh kiện ,làm ẩu nó xảy ra quá nhiều đến mức đựoc coi là chuyện thường ngày ai cũng biết và cầu mong cho mình ko rơi vào cái xác suất lớn kia song những khách hàng đen dủi roi vào trường hợp này cũng chỉ dám phàn làn mà ko thể có những hành động phản kháng kiện nguợc lại nhà Sx được vì bởi ràng buộc bởi HĐ mua bán xe mà họ đã ký trước khi nhận xe rất lâu rồi .
Những lời khuyên của bác ở trên ai cũng biết ,ai cũng thuộc lòng nhưng họ ko thể làm đựoc theo ý muốn của họ đuợc đơn giản một điều rằng họ lo sợ và thực tế còn có những khách hàng khác sẵn sàng nghe vẹt nói và chi thêm tiền cho vẹt nói miễn là có đựoc xe nhanh đấy ạ:D

PS:Em cực kỳ dị ứng với ai nói điều này cứ như bố người ta ,áp đặt suy nghĩ ,hành động của mình cho người khác ,để tránh ko hay cho BDH +OFer # em với bác sang Tialia +BBCvietnamese tranh luận tý nhẩy :D :D
Nói như thế thì tôi cũng hiểu rồi, đúng là Việt Nam quá khác so với các nước, nếu không muốn nói là kỳ lạ với những người như bác, Tôi không phải là bố ai ở đây (hay là bác cố tình suy nghĩ hay xuyên tạc ra vì một chút tự ái trẻ con của bác.. còn nếu bác muốn thì bác có thể làm bất cứ giống gì tùy bác thích...). Còn những điều mà bác nói là người ta thuộc lòng đấy, trẻ con nó cũng biết đấy, vậy mà người lớn cây cao bóng cả như bác lại chẳng biết đấy. Không biết mà làm người ta thông cảm., cho là dốt , còn biết rõ mà vẫn làm thì người ta gọi là ngu hèn đấy bác ạ. Còn lại tự bác suy nghĩ nhé, tôi không có thời gian giải thích mà cũng chẳng rỗi hơi đi theo bác đến đâu đó để tranh luận những điều không cần tranh luận , ở đây tôi bày tỏ quan điểm của tôi mà tôi cho là đúng và thẳng thắn... Còn bác thì Chào bác.. em ngược... em cũng biết bác thế nào rồi....:)):)):)):))

Benlar

Xe hơi
Người tiêu dùng thì đòi hỏi vể quyền lợi nhiều mà tốn ít, người sản xuất thì có trách nhiệm với cam kết của mình nhưng càng tốn ít tiền càng tốt. Hai yêu cầu này luôn mâu thuẫn nhau. Do đó, không có hồi kết đâu các bác ạ. Vừa rồi đọc báo TT thấy một ông gì ở Canada nói ở quốc gia ông đó cũng không thể có đủ công chức để giám sát nhà sản xuất mà thông qua Hiệp hội người tiêu dùng , nhà sản xuất không sợ bị phạt mà sợ người tiêu dùng khiếu nại tập thể và lúc đó sẽ dễ phá sản lắm.
Người tiêu dùng đòi hỏi cao thì nhà sản xuất càng phải nghiêm túc các bác ạ.
Em thấy một chuyện nhỏ như thế này có thể đối với người này bình thường nhưng người khác thì lại khác : Đó là một hôm em vinh dự được ăn phở ở... Ăn xong, tính tiền và xin cốc nước chè thì được chỉ tay ra vỉa hè . Hóa ra là ra ngoài đó mua nước chè mà uống (..."đồ lằng nhằng..." ) Lần khác cũng ăn phở sáng tại một nơi... gọi tính tiền thì được bê ra 1 ấm chè nhạt... Không biết cảm giác các bác thế nào ở 2 nơi nhỉ..

calibrationwater

Xe điện
Xe ô tô mà bị dột nóc hài vô cùng !
Thế là ý nguyện mua xe 4 bánh thay cho 2 bánh để "tránh mưa tránh nắng" nay chỉ còn 50% tác dụng là tránh nắng !:))
Nhà dột từ nóc dột xuống.....giảm thuế nhập khẩu, giảm bảo hộ đi...đời sẽ đẹp ngay mà !

CaptivaLK

Xe hơi
Em thì em nghĩ thế này. Bỏ 500 chai ra mà chưa đi được bao lâu đã đem vào để tháo tung ra thì quả là ức. Thực ra chuyện kiện cáo ở Việt Nam rất phức tạp vì luật của chúng ta quá XXX. Bác bác bào đã nếm mùi một lần theo hầu kiện mới thấy mùi. Nhưng có nhiều cách để các công ty phải xem lại cung cách của mình mà một trong các cách đấy là báo chí. Theo em các bác nào làm ở báo chí cứ làm một bài phóng sự về chất lượng của các xe lắp ráp trong nước thì có hiệu quả ngay như vụ nước tương ý.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo viết phóng sự chung chung về chất lượng xe lắp ráp tại Việt Nam thì em nghĩ rằng cũng không giải quyết được trường hợp của bác đâu bác ạ. Giờ tốt nhất bác cứ làm cái đơn cho em. Cứ mưa dầm thấm lâu, gửi cho nhiều cơ quan có liên quan chứ không riêng gì hãng.

Đọc 4 trang, thấy các bác bình luận rất sôi nổi 1 vấn đề thiếu chính xác. Đề nghị bác chủ topic này post hình chứng minh. Chứ cứ la làng xe tôi bị cái này, xe tôi bị cái nọ mà toàn tưởng tượng thì không hay lắm.

Em thì em nghĩ thế này. Bỏ 500 chai ra mà chưa đi được bao lâu đã đem vào để tháo tung ra thì quả là ức. Thực ra chuyện kiện cáo ở Việt Nam rất phức tạp vì luật của chúng ta quá XXX. Bác bác bào đã nếm mùi một lần theo hầu kiện mới thấy mùi. Nhưng có nhiều cách để các công ty phải xem lại cung cách của mình mà một trong các cách đấy là báo chí. Theo em các bác nào làm ở báo chí cứ làm một bài phóng sự về chất lượng của các xe lắp ráp trong nước thì có hiệu quả ngay như vụ nước tương ý.
cái khó là báo chí lại phải có 1 tư tưởng chỉ đạo bác ạ. :D báo chí thì cũng làm việc dựa trên quyền lợi của ngưòi ta chứ họ có làm việc vì quyền lợi của ông mua xe đâu. hy vọng một thời gian tới sẽ có một tờ báo có tự tôn đứng ra làm điều đó

HUGO

Xe tải
Nói như thế thì tôi cũng hiểu rồi, đúng là Việt Nam quá khác so với các nước, nếu không muốn nói là kỳ lạ với những người như bác, Tôi không phải là bố ai ở đây (hay là bác cố tình suy nghĩ hay xuyên tạc ra vì một chút tự ái trẻ con của bác.. còn nếu bác muốn thì bác có thể làm bất cứ giống gì tùy bác thích...). Còn những điều mà bác nói là người ta thuộc lòng đấy, trẻ con nó cũng biết đấy, vậy mà người lớn cây cao bóng cả như bác lại chẳng biết đấy. Không biết mà làm người ta thông cảm., cho là dốt , còn biết rõ mà vẫn làm thì người ta gọi là ngu hèn đấy bác ạ. Còn lại tự bác suy nghĩ nhé, tôi không có thời gian giải thích mà cũng chẳng rỗi hơi đi theo bác đến đâu đó để tranh luận những điều không cần tranh luận , ở đây tôi bày tỏ quan điểm của tôi mà tôi cho là đúng và thẳng thắn... Còn bác thì Chào bác.. em ngược... em cũng biết bác thế nào rồi....:)):)):)):))
Em cuối 8x thôi ,bác ngược thì em cũng xin xuôi ,đỡ mất thời gian của nhau...tiếp tục fun zaay:)) :)) :)) ...chào bác:D :D

conan77

Xe đạp
Hồm rùi em đọc báo thấy giá xe ở mình chiếm khoảng 50-65% là tiền thuế. Nếu thế thì ngon quá các bác nhẩy:
Xe Cap bán 32.300 là loại LT ghế gia, như vậy, giá trị thực của nó = 50% x 32.300 = 16.150$.
Cùng loại Cap bán ở thị trường khác thì nó nằm tầm khoảng 21.000
Như vậy thì cũng ổn quá các bác ah! Thôi, Bộ Tài chính ơi, đừng bắt em nó giảm giá nữa mà hãy giảm thuế thui