[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

topbrandsg

Xe hơi
Website
www.hangmy.info.vn
Đà nẵng thì nhất rồi. Trước đây em thích nhất là Phú Quốc và Đà Nẵng, nhưng Phú quốc h cũng bắt đầu bất ổn ( xảy ra vài vụ trọng án). H chỉ còn Đà nẵng thui.

tuan hiep

Xe hơi
nghe cụ kể em kết Đà Nẵng rồi đấy

Ryan Do

Xe tải
nghe cụ chủ nói thế e muốn vô quá

vengazin

Xe tải
Đấy là còn thiêud nhiều đấy.Ở Đà Nẵng mà các Cụ đi làm thủ tục hành chính thì cứ gọi là nhanh hơn ở HN đi thuê cò.
Nhân viên nhà nước thì cứ gọi là thái độ cực tốt, những cái này em biết vì từng mua bán nhà trong đó vsf ra vào khá nhiều.
Đợt gần đây nhất thì nhà em với bạn vào đó nghỉ cách đây 1 tháng thì Anh bạn bị đau bụng phải đi cấp cứu lúc nửa đêm và phải uống lẫn trích thuốc để dứt cơn và viện phí em phải trả là 13.000 vnd + với đơn khám của bác sỹ mang về nhà mua vì hôm đó là ngày nghỉ lễ nên nhag thuốc mở muộn
:))

thaitun

Xì hơi lốp
...Bây giờ em khoe nốt cả em biết chơi piano, em biết đan lát thêu thùa may vá đẹp, em nấu ăn ngon, em định làm nốt cái Phd, em viết truyện 18+ cực kì hay, em giỏi kegel và thuộc làu kamasutra ... (*) thì liệu có ai tin không nhỉ, mà thực ra là để làm gì khi mà chỉ mỗi mình giai em hưởng thôi :P
Phải bầu mợ Ken là người phụ nữ của năm nè (*)(*)(*)(*)
ĐN muốn đắt cũng có, rẻ vài k cũng xong nên cá nhân em thấy dễ chịu hơn ở nhiều chỗ khác.

Muon_biet

Xe cút kít
Bẩm các cụ, sau 3 tháng công tác ở Đà Nẵng, giờ về lại thủ đô, gấu bảo là "người đời", "ngố rừng" rồi thì "hỏng hoàn toàn" :((:((:((

Đây là vài thứ mà gấu liệt kê nhanh ra cho em sáng mắt:

1. Không hào phóng như trước. Lý do, tại ĐN, ăn sáng 12k bát mỳ Quảng, 6k tách cà phê, 3k cân dưa hấu, 10k cân cá biển, lương tháng các em NV được 2.5 củ, nên e thấy tiền triệu thật là to... rồi sinh ra ủy mị, thương vớ vẩn mấy người nông dân và đám ngư phủ đến nỗi về HN rồi, tiêu gì không cần thiết lắm, e lại cứ phải mất thời gian cân nhắc lên xuống...

2. Mất hết tính chiến đấu: Người ĐN lúc nào cũng cứ nhăn nhở cười. Hiền quá đáng. Em phi xe máy, suýt va vào bà lão, bà ấy lại nhìn em trìu mến rồi "sao thế con?" Quen tính xấu đó, nên khi về đến HN, em ngại ơi là ngại khi phải nhắc nhở nhà hàng xóm bán hàng ăn mà toàn đổ rác, rồi để xe của khách chặn hết cửa nhà em.

3. Mất cảnh giác và cái giá em đã phải trả rất đắt. Khi ở HN, e có tiếng là cẩn thận. Để xe máy ở đâu, em đều dùng khóa U, khóa đĩa vài cái. Vậy mà khi mang xe máy vào ĐN, cứ quẳng xe trên vỉa hè rồi thản nhiên xuống bãi biển. Đến quán xá, lúc đầu, e cẩn thận khóa xe, chủ quán bảo: "cứ để đấy, ai lấy mà sợ mất"... Dần dần, em mất thói quen sử dụng mấy cái khóa luôn để trong cốp. Và rồi..................

Buổi sáng em ra ga Hà Nội nhận xe về:

Thì buổi chiều, vợ 2 thân yêu đã bỏ em mà đi...

[video]https://www.youtube.com/watch?v=2dY8ZOXZo8Q&feature=youtu.be[/video]

Còn nhiều lắm nữa ạ. Chắc phải mất vài tuần để em học trở lại làm người thủ đô. May mà em mới ở trong đó có vài tháng...
Đà Nẵng thật là đáng ghét phải không ợ?
Chuyện thì cũng có, nhưng cụ chủ nhân cách hóa đến 1000/100 ạ.

longtech21

Xe tăng
Vầng, cũng tàm tạm, "chém" gì thì "chém" là cũng phải có cơ sở thật đi lên thì ko ai căn vặn nổi thì mới đáng tin chứ, right? [-X

Em thắc mắc cái là hình như bác fllowing em à, mà sao dõi theo từng bước chân em ghê vại? Có vẻ như đọc hết từng post của em =))

Chuyện! Nghề của em thì tất nhiên là phải vẽ vời, chụp ảnh và phong thủy rồi.
e đoán mợ là Kiếm trác sư.

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Vào ĐN có 1 lần mà em suýt nữa thì quyết vào đó sống :) mỗi tội không kiếm được việc nên lại thôi.
Người ĐN thật tuyệt vời, chân thật, hiền hậu, sống có tình....

Doc_hanh79

Xe tăng
Hồi 2005 em ở ĐN hơn nửa năm, phụ trách chi nhánh Cty.
2011 em lại ở ĐN 9 tháng nữa, chữa bệnh cho con.

Em thích uống SG lùn, ngồi cái quán bờ sông Hàn đường Bạch Đằng, chỗ cạnh bến tàu cánh ngầm giá 7k/chai, ra bãi Non Nước giá...6k/chai!

Em nghĩ thế là đủ hiểu. Em đi khắp VN, chỉ có ĐN là lúc nào em cũng muốn quay lại!

bagiaxauxi

Xe tải
Thế mà ko yêu ng đà nẵng:P

Trungnv

Xe tải
ĐN mà như vậy thì đáng ghét quá đi chứ :))

LX_tuoi_100

Xe tăng
Em là người con của ĐN mà chưa thu xếp về đó để ở đc, năm nào cũng chỉ về một lần thắp hương cho hai cụ thân sinh ra em, đọc thớt này lại nhớ quê quá.

lam han dat

Xe tải
Em xác nhận là có giá dưa hấu 3k/kg. Dợt cuối tháng 4 vào đó chơi em mua mấy kg mà thương bà con trồng dưa quá cơ.
Có vẻ ko chuẩn lắm
Cafe ở đâu 6k nhỉ? Còn dưa hấu mùa rồi đc mùa thôi mà cũng ko có giá 3k ;)

UFA

Xe điện
Có vẻ ko chuẩn lắm
Cafe ở đâu 6k nhỉ? Còn dưa hấu mùa rồi đc mùa thôi mà cũng ko có giá 3k ;)
e vẫn uống cà phê 6k mà cụ, dưa hấu có lúc 2k thôi cụ ah ko tới 3k đâu :D

BonBonTT

Xe điện
em nhớ là cafe 6k cũng lâu lẩu lầu lâu rồi chứ nhỉ? trước mọi thứ đều rẻ, nhưng gần đây người bắc mình vào nhiều thành ra mọi sự đã có chút thay đổi!
Cụ nói rất chính xác, chính người Bắc làm ĐN và SG bị xấu đi nhiều

duyky

Xe tăng
Em đi công tác cùng đoàn 5 người ở hotel. Đến ngày cuối do công việc xong sớm nên có nhờ ks thuê xe đi mỹ sơn xem múa và tháp chăm. Khi trả phong ks sạn đoàn xuống dưới lên xe ra sân bay ks có tăng mỗi người 1 hộp quà gói nặng đến 3 kg. Chị đi cùng muốn được 2 gói quà. Lễ tân ok luôn, chị lại hỏi thế 3 gói có được ko? Ok tiếp. Vui vẻ. Chị ấy xui em vào xin thêm 1 gói nữa. Em sĩ nên ko xin đâu ai lại người thanh lịch thế nay thì tham quá. Về đến nhà mở ra 1 tượng chăm 2 người bằng đá trắng rất đẹp lộ rõ cả yoni và j j nữa. Ối giơif ơi

arsenal8660

Xe tăng
40 tuổi em sẽ vào ĐN ở đến cuối đời :D.