[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

TuDo2808

Xe điện
ĐN thật đáng ghét, dám sỉ nhục thủ đô ngàn năm văn hiến!:-w

Tuanaltis2009

Xe buýt
Nhìn thằng trộm nó dắt xe ra mà ngã dúi dụi. Lạ là ko ai để ý đến con vợ hai của cụ nhể.

Bầy hầy

Xe tải
Em còn cay gấp mấy lần bác. Vào mấy hôm, thuê cái xe máy chạy, tay lăm lăm cái Cmtnd, chuẩn bị sẵn mấy vé. Ai ngờ con mụ cho thuê xe trợn mắt gầm lên " chị cầm cmtnd của em mà làm mất thì chết", cháu lại nghĩ hay con mụ này đòi tiền mới đưa 5 vé bảo cho em thế chấp vì con airblade còn khá mới. Thì mụ chủ nhìn em đỏ vằn mắt lên, " chú định thuê cả chị phục vụ chú cũng không hết ngần này, cho chị xin trăm hai, xăng chú tự đổ". Gấu em ngã ngửa người gầm lên " bực cái cửa mình với con mụ này quá".

trausut

Xe buýt
Đà Nẵng không phải ngẫu nhiên mà được cộng đồng tôn là thành phố đáng sống nhất Viêt Nam, em hay vào đó, cả công tác, cả chơi và chưa lần nào em thấy thất vọng, từ con người đến cảnh quan, lối sống đều tuyệt vời, giá cả thì em không quan tâm lắm, tức là ít so sánh, nhưng chắc chắn bắt chẹt, phân biệt không bao giờ có, thậm chí từ bà bán bún cá vỉa hè trở đi. có cơ hội thật sự em sẽ chọn Đà Nẵng để sống, sống ở đó con người mình tự nhiên cũng sẽ khác!

Fexx

Xe điện
Mấy bác of touran đâu ồy, ra kiểm điểm

Má Lúm

Xe tăng
Công nhận đáng ghét :( em đã nói chia tay rồi mà cố tình gây thương nhớ, ghét lắm cơ

TNTuan

Xe điện
Thấy bảo cf ko gian xưa đẹp lắm. E vào gọi 1 ly đen đá + 1 cốc sinh tố bơ = 115k
Ra chợ mua ít quà cũng phải mặc cả 1/3.
Giờ cũng ko rẻ đâu cụ ah

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Ờ, cái này em công nhận. Đôi khi em cứ ngỡ như là văn minh ở tận phương trời nao xa lắm, mà hóa ra ngay VN chứ đâu, mặc dù mình cũng đã đi về Đã Nẵng ở với chơi chán chê rồi mới quay về ngôi nhà thủ đô chứ.

Đợt rồi em thấy có tuyển giảng viên ĐH trong đó, em định thử chuyển công tác bay ra bay vào di chuyển địa lý xem sao, gọi vô phòng đào tạo, 1 giọng nhẹ nhàng thanh lịch cất lên, xong bảo gọi sang phòng khác, như HN thì thói quen là người ta cúp máy cái rụp là mình tự đi mà google lấy, xong được độ 1 phút, đt di động em reng reng, lại cái giọng nhẹ nhàng thanh lịch ấy cất lên đọc số phòng cần tìm , giời ơi, thủ đô văn minh nhà mình chưa bao giờ đối xử được với mình như này nhá. Mà rõ là em lại gọi nhằm vào cái phòng chả liên quan. Sau đó em hỏi, 1 cái giọng nhẹ nhàng lịch sự khác vang vang , lần này hơi trọ trẹ hơn 1 tí ( chắc không phải ng Đà Nẵng cmnr) thông báo là: Đã hết hạn nha em! Nhưng tất nhiên vẫn dịu dàng làm lòng em man mác. Cúp máy mà em chợt thấy bâng khuâng ... mặc dù là đã hết hạn!

Chỉnh sửa cuối:

tony tran

Xe tăng
Ờ, cái này em công nhận. Đôi khi em cứ ngỡ như là văn minh ở tận phương trời nao xa lắm, mà hóa ra ngay VN chứ đâu, mặc dù mình cũng đã đi về Đã Nẵng ở với chơi chán chê rồi mới quay về ngôi nhà thủ đô chứ.

Đợt rồi em thấy có tuyển giảng viên ĐH trong đó, em định thử bay ra bay vào di chuyển địa lý xem sao, gọi vô phòng đào tạo, 1 giọng nhẹ nhàng thanh lịch cất lên, xong bảo gọi sang phòng khác, như HN thì thói quen là người ta cúp máy cái rụp là mình tự đi mà google lấy, xong được độ 1 phút, đt di động em reng reng, lại cái giọng nhẹ nhàng thanh lịch cất lên đọc số phòng cần tìm ngay cho em, giời ơi, thủ đô văn minh nhà mình chưa bao giờ đối xử được với mình như này nhá. Mà rõ là em gọi nhằm vào cái phòng chả liên quan. Sau đó em gọi tới hỏi, 1 cái giọng nhẹ nhàng lịch sự khác vang vang , lần này hơi trọ trẹ hơn tí ( chắc không phải ng Đà Nẵng cmnr) thông báo là: Đã hết hạn rồi nha em! Nhưng tất nhiên vẫn dịu dàng làm lòng em man mác. Cúp máy mà em chợt thấy bâng khuâng ... mặc dù là đã hết hạn!
Em đang tuyển mb mợ có ứng cử không ợ??? :)):)):)):)):)):)):))

hiennn83

Xe tăng
E vừa ĐN ra sáng nay! Công nhận HN phải học hỏi ĐN nhiều cái thật! (like)

Mợ gấu

Xe hơi
Em vodka cho tính hài hước của cụ chủ, em cũng mong được vào Đà Nẵng một lần.

pooka

Xe container
Thảo nào mà mấy đứa em họ của em ở Đà Nẵng nó dứt khoát không đến sống ở nơi khác , chỉ duy nhất có một đứa đến TPHCM ở thôi
Nghe các cụ mợ nói thế này , em lại mê Đà Nẵng rồi

xherox

Xe điện
Em mê cái New Phương Đông ở Đà nẵng, mê biển Mỹ Khê và Hội An nữa.

ThanCui

Xe tăng
Kụ chủ nói đúng , em cũng ghét kinh , đi vào đó chơi không biết đường lên phải hỏi , gặp ngay 1 chú tóc đỏ hoe bảo đợi e 1 tí , rồi phi xe mất dạng , đang cú thì chú ấy quay lại đưa cho 1 tấm bản đồ rồi hướng dẫn nhiệt tình , bụng bảo dạ thế nào cũng xin tiền đây nhưng kỳ lạ là chú ấy lại không lấy tiền mặc dù mình bảo anh thanh toán tiền em mua bản đồ mà , chú ấy chỉ cười và bảo bản đồ ĐN phát miễn phí ở mọi chỗ anh nhé

Chuyện về XXX Đà Nẵng mới cú : e muộn xe ô tô biển 43 đi từ Cầu Quay định ra ven sông Hàn , đáng nhẽ em phải cua phải ngay để xuống đường ven sông nhưng vì lái mới không nhìn biển em táng luôn vào đường ngược chiều , thế là gặp XXX , anh ấy chào sau đó hỏi sao anh đi vào đường ngược chiều , em choáng quá bảo không biết , anh ấy ghe giọng em bảo anh là khách du lịch à , sao lại đi xe biển 43 , e trình bầy hoàn cảnh xong anh ấy cười rồi trả giấy tờ , xi nhan cho em quay đầu thế mới chán , anh ấy làm cảm giác ghét XXX của em bị mất hết sau vụ đó , về HN em mới tìm lại được