[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn

Khánh-Chi

Xe tải
Em cũng ghét Đà Nẵng, ghét cả người ĐN....cái gì cũng rất thật ;)

mayxanh_hp

Xe tăng
Lĩnh lương ở HN, sống ở ĐN thì tuyệt các cụ nhỉ. Em thì xác định sau này F1 nhà em đi học đi làm ở đâu thì kệ, còn hai vc già cứ ở HP mà sống. Rộng rãi, ít người, 20 phút ra đến biển, giá cả sinh hoạt cũng phải chăng.

TrungPhong.

Xe tăng
Bẩm các cụ, sau 3 tháng công tác ở Đà Nẵng, giờ về lại thủ đô, gấu bảo là "người đời", "ngố rừng" rồi thì "hỏng hoàn toàn" :((:((:((

Đây là vài thứ mà gấu liệt kê nhanh ra cho em sáng mắt:

1. Không hào phóng như trước. Lý do, tại ĐN, ăn sáng 12k bát mỳ Quảng, 6k tách cà phê, 3k cân dưa hấu, 10k cân cá biển, lương tháng các em NV được 2.5 củ, nên e thấy tiền triệu thật là to... rồi sinh ra ủy mị, thương vớ vẩn mấy người nông dân và đám ngư phủ đến nỗi về HN rồi, tiêu gì không cần thiết lắm, e lại cứ phải mất thời gian cân nhắc lên xuống...

2. Mất hết tính chiến đấu: Người ĐN lúc nào cũng cứ nhăn nhở cười. Hiền quá đáng. Em phi xe máy, suýt va vào bà lão, bà ấy lại nhìn em trìu mến rồi "sao thế con?" Quen tính xấu đó, nên khi về đến HN, em ngại ơi là ngại khi phải nhắc nhở nhà hàng xóm bán hàng ăn mà toàn đổ rác, rồi để xe của khách chặn hết cửa nhà em.

3. Mất cảnh giác và cái giá em đã phải trả rất đắt. Khi ở HN, e có tiếng là cẩn thận. Để xe máy ở đâu, em đều dùng khóa U, khóa đĩa vài cái. Vậy mà khi mang xe máy vào ĐN, cứ quẳng xe trên vỉa hè rồi thản nhiên xuống bãi biển. Đến quán xá, lúc đầu, e cẩn thận khóa xe, chủ quán bảo: "cứ để đấy, ai lấy mà sợ mất"... Dần dần, em mất thói quen sử dụng mấy cái khóa luôn để trong cốp. Và rồi..................

Buổi sáng em ra ga Hà Nội nhận xe về:

Thì buổi chiều, vợ 2 thân yêu đã bỏ em mà đi...

[video]https://www.youtube.com/watch?v=2dY8ZOXZo8Q&feature=youtu.be[/video]

Còn nhiều lắm nữa ạ. Chắc phải mất vài tuần để em học trở lại làm người thủ đô. May mà em mới ở trong đó có vài tháng...
Đà Nẵng thật là đáng ghét phải không ợ?
Cụ kể chuyện thật là cuốn hút, xin mời cụ ly riệu chia buồn với cụ.

muadem

Xe cút kít
Em ở đúng 1 năm tuyền uống cafe 5k khuyến mại chục ly trà đá, về HN mãi mới dám uống cafe 15k :P

Các cụ Hà Nội tranh thủ vào Đà Nẵng sống để hưởng cái không khí thuần Đà Nẵng chứ em dự chục năm nữa thì Đà Nẵng lại giống ... Hà Nội (toàn dân ngụ cư) là xong film. :)) :))

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn

vandinh

Xe container
Con gái Đà Nẵng thế nào hở các kụ?

N_V_L

Xe điện
Con gái Đà Nẵng thế nào hở các kụ?
Khác ngoài đó nhiều lắm cụ ah! Cảnh hờ hang chỉ thấy ở bãi tắm thôi, nói chung con gái ở đây thì lịch lãm, không kiêu không phiêu như thủ đô đâu. Ăn nói thì cụng nhẹ nhàng dễ thương, thật thà.

chitom

Xe tăng
Vầng, cũng tàm tạm, "chém" gì thì "chém" là cũng phải có cơ sở thật đi lên thì ko ai căn vặn nổi thì mới đáng tin chứ, right? [-X

Em thắc mắc cái là hình như bác fllowing em à, mà sao dõi theo từng bước chân em ghê vại? Có vẻ như đọc hết từng post của em =))

Chuyện! Nghề của em thì tất nhiên là phải vẽ vời, chụp ảnh và phong thủy rồi. Bây giờ em khoe nốt cả em biết chơi piano, em biết đan lát thêu thùa may vá đẹp, em nấu ăn ngon, em định làm nốt cái Phd, em viết truyện 18+ cực kì hay, em giỏi kegel và thuộc làu kamasutra ... (*) thì liệu có ai tin không nhỉ, mà thực ra là để làm gì khi mà chỉ mỗi mình giai em hưởng thôi :P
Đúng là theo từng bước chân em đấy Ken ạ, em không phải đổi avatar để nhắc nhở anh đâu, anh biết chim ở trong lồng rồi, nốt bốt này thì anh sẽ dừng bước:D. Nhưng cũng phải nói rằng, đối với mấy bạn giai ở trong này, thì avatar không quan trọng đâu:D

Dù sao anh vẫn thấy lạ:D, vì anh nghĩ bên tnxm là một forum "đóng":P

Tạm biệt :))

anhkhoihn

Xe tăng
Khác ngoài đó nhiều lắm cụ ah! Cảnh hờ hang chỉ thấy ở bãi tắm thôi, nói chung con gái ở đây thì lịch lãm, không kiêu không phiêu như thủ đô đâu. Ăn nói thì cụng nhẹ nhàng dễ thương, thật thà.
Em người HN đang làm dự án ở ĐN, một điều mà em thấy rất lạ là rất nhiều cô gái ĐN xinh như hót gơn mà vẫn yêu trai nghèo.... hàng ngày em đi bộ tập thể dục từ chợ Hàn đến cầu Thuận Phước bắt gặp các cô cậu đang tình tứ ở ven sông. Phải nói là ở HN rất hiếm mấy em da trắng chân dài mà yêu anh đi đờ rim chiến......................... thật sự ĐN rất khác biệt phần còn lại ở VN.
Tiếc nhất là ở đây không có nhiều việc làm.....................

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn

K.P.T 74

Xe buýt
Em thắc mắc cái là hình như bác fllowing em à, mà sao dõi theo từng bước chân em ghê vại? Có vẻ như đọc hết từng post của em =))
:P
Mợ thử ngoảnh lại xem, có cả đoàn quân đằng sau đấy. Chưa có em trong đó.

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Em người HN đang làm dự án ở ĐN, một điều mà em thấy rất lạ là rất nhiều cô gái ĐN xinh như hót gơn mà vẫn yêu trai nghèo.... hàng ngày em đi bộ tập thể dục từ chợ Hàn đến cầu Thuận Phước bắt gặp các cô cậu đang tình tứ ở ven sông. Phải nói là ở HN rất hiếm mấy em da trắng chân dài mà yêu anh đi đờ rim chiến......................... thật sự ĐN rất khác biệt phần còn lại ở VN.
Tiếc nhất là ở đây không có nhiều việc làm.....................
Cụ nói đúng, giá mà ĐN phát triển cân đối hơn nữa cả về công nghiệp, SX và thương mại bên cạnh dịch vụ, du lịch thì quá tốt cụ nhỉ

K.P.T 74

Xe buýt
Nghe các cụ nói mà em yêu ĐN quá. Tự hứa sang năm sẽ làm mảnh đất trong đó để 20 năm nữa vc em nghỉ hưu vào đó sống. Hoặc làm nhà trong đó một năm vào ở vài tháng.

freethinker

Xe tăng
Cháu ghét nó lắm nên vừa phải làm tút lều gần biển rồi. Cụ nào vào đây với em cho vui ko? Tuần tới em vào fit out căn hộ ven biển của em. Cụ nào có hướng đầu tư mình làm xóm OF cho vui :).

Chỉnh sửa cuối:

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Cháu ghét nó lắm nên vừa phải làm tút lều gần biển rồi. Cụ nào vào đây với em cho vui ko? Tuần tới em vào fit out căn hộ ven biển của em. Cụ nào có hướng đầu tư mình làm xóm OF cho vui :).
Hay quá, cho e thêm chút thông tin đi cụ

Thôi xong. Cụ đã lên phương án tập dượt chạy SÓNG THẦN chưa đấy? Pà con trong đấy thi chạy không ít hơn 3 lần rồi đó. :)) :))