Đã lâu lâu lắm rồi, nước mắt em nó lại chảy các Bác ah.

autobahn-hanoi

Xe tăng
hóa ra là Min Mode gộp tất cả thành 1 topic, cám ơn min mode.

Em đã alo qua trường, hỏi về cậu bé này, tại thời điểm này như thế là ổn, tuy nhiên, còn quá nhiều những bức tranh cuộc đời như thế này các kụ à. Vói nội dung bức thư này, Hiếu sẽ có học bổng full ở ít nhất 2 trường ĐH quốc tế ở VN. Chúc mừng cậu bé.

cháu lên 3

Xe container
cái tên của con đã nói lên tất cả: Trung Hiếu

Vietkid

Xe điện
Mọi lời các kụ cũng đã nói nhiều, nhà cháu không thêm nữa :69:
Nhà cháu đọc thì thấy thế này: Học sinh viết tắt tên trên bài kiểm tra, chép đề bài cũng không chính xác... thế nhưng chẳng có ai, từ thầy cô đến người đọc có ý kiến gì :77:
Dạy và học là thế thì XH chắc còn nhiều chuyện như vậy [-X
Đọc bài báo xong, em rất xúc động, nhưng bên cạnh đó cũng là 1 suy nghĩ nhỏ, đây có khi lại sản phẩm của mấy ông nhà văn. Nhưng dù vậy, em cũng vẫn in bài báo này ra để cho F1 nhà em đọc, để học theo.
Ngày xưa, em cũng rất thích cuốn " Những tấm lòng cao cả ".

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đứng lên gây quỹ ủng hộ e Hiếu

E xin đặt gạch xếp hàng :)

knedi1

Xe tăng
Các cụ phải hiểu đây là Văn

llardo

Xe máy
rất cảm động, khi nào thì cậu ấy mới bớt khổ vì tiền nhỉ

Container

Xe buýt
Em xúc động quá ko đọc đc!

thanktn

Xe tăng
Đọc bài này đúng là thực sự xúc động, làm cho ta cảm thấy quý trọng sức khỏe, tình thương của cha mẹ và quí trọng đồng tiền hơn (em sắp sếp theo thứ tự quan trọng đó ạ). Em Hiếu này sẽ được nhiều tổ chức giúp đỡ trong thời gian tới thôi. Nhà em Hiếu này đã trụ được tới 8 năm rồi thì chứng tỏ kinh tế cũng không đến nỗi nào (xem ảnh trên báo em còn thấy đồ đạc của nhà Hiếu còn tốt hơn của nhà em nhiều cơ các cụ ạ).
Em mong Hiếu hãy biết giữ gìn sức khỏe (nhịn ăn để sút 8 cân là thực sự không tốt chút nào) để học tập tốt, rồi lao động tốt bởi vì Hiếu sẽ là trụ cột của gia đình trong tương lai gần. :)

wall

Xe tăng
Em Hiếu này chữ hơi xấu nhỉ, không biết có giỏi ngoại ngữ không?

Ko đi nước ngoại học và làm việc, em đảm bảo em Hiếu rất khó "thoát nghèo". Em là tấm gương thoát nghèo nhờ học đó :) Em mà thích hướng ngoại chắc giờ cũng có quốc tịch Việt kiều rồi ấy chứ. Nhưng giờ về ăn cơm VN cũng khoái. Nhưng em chưa giàu, chỉ là thoát nghèo thôi, giống Việt Nam rất dễ bị bẫy "thu nhập trung bình"

laceti.se

Xe buýt
Thực sự Hiếu đã viết một bài văn rất hay và cảm động, xứng đáng là học sinh trường Am.
Tuy nhiên, với căn nhà 2 tầng ở phố Vĩnh Phúc, Hà Nội thì cũng còn nhiều phương án để giải quyết vấn đề khó khăn của Hiếu và gia đình. Vì thực tế, còn rất nhiều hoàn cảnh vất vả hơn ở ngoài đời.
Bài văn thì cực kỳ cảm động, em xin khẳng định lại

wall

Xe tăng
Thực sự Hiếu đã viết một bài văn rất hay và cảm động, xứng đáng là học sinh trường Am.
Tuy nhiên, với căn nhà 2 tầng ở phố Vĩnh Phúc, Hà Nội thì cũng còn nhiều phương án để giải quyết vấn đề khó khăn của Hiếu và gia đình. Vì thực tế, còn rất nhiều hoàn cảnh vất vả hơn ở ngoài đời.
Ôi em Hiếu có căn nhà thế à, thế mà hồi BDS giá đỉnh không bán đi có khi đc 200-300tr/m2 rồi làm cái chung cư mà ở, còn tiền dư ra làm được ối việc.
Đúng là ở VN việc được giáo dục về tài chính cá nhân rất kém, em đến nữa sẽ giáo dục con cái ngay cái món tài chính cá nhân :)

thientamnt

Xe điện
Em lên đc Dân trí là tốt rồi, chắc chắn sẽ có nhiều nhà hảo tâm giúp đỡ. Mong cuộc sống an lành sẽ đến với gia đình em !

Chi Chi

Xe điện
Em Hiếu này chữ hơi xấu nhỉ, không biết có giỏi ngoại ngữ không?

Ko đi nước ngoại học và làm việc, em đảm bảo em Hiếu rất khó "thoát nghèo". Em là tấm gương thoát nghèo nhờ học đó :) Em mà thích hướng ngoại chắc giờ cũng có quốc tịch Việt kiều rồi ấy chứ. Nhưng giờ về ăn cơm VN cũng khoái. Nhưng em chưa giàu, chỉ là thoát nghèo thôi, giống Việt Nam rất dễ bị bẫy "thu nhập trung bình"
Xin lỗi cụ em nói thẳng: cụ toàn khoe bản thân và gđ từ đầu đến h là chính ^:)^ chối tỷ! Cụ yêu và thik nói về mình nhiều vậy thì lập thớt đi!
em Hiếu chắc chữ k đẹp bằng kụ, nhưng chả ai q.tâm
Em Hiếu chưa chắc đã giỏi T.A như kụ, nhưng chả ai thèm q.tâm
Cái ngta q.tâm là em ý quá đáng thương!
Phải đi nc ngoài thì mới thoát nghèo đc á? Vãi cái tư tưởng ^:)^

Chi Chi

Xe điện
Em nghĩ có thể bme em Hiếu k phải là ng sở hữu căn nhà thì sao?
Có thể là của ông bà thôi...
Nếu k nghèo thật thì em đâu phải nhịn ăn sáng và ăm cơm với muối vừng :((

giacmoxe4

Xe điện
Câu chuyện rất cảm động.Cố gắng lên Hiếu nhé.Khâm phục nghị lực của em.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Xin lỗi cụ em nói thẳng: cụ toàn khoe bản thân và gđ từ đầu đến h là chính ^:)^ chối tỷ! Cụ yêu và thik nói về mình nhiều vậy thì lập thớt đi!
em Hiếu chắc chữ k đẹp bằng kụ, nhưng chả ai q.tâm
Em Hiếu chưa chắc đã giỏi T.A như kụ, nhưng chả ai thèm q.tâm
Cái ngta q.tâm là em ý quá đáng thương!
Phải đi nc ngoài thì mới thoát nghèo đc á? Vãi cái tư tưởng ^:)^
Kụ hạ hỏa đi, mỗi cây mõi hoa mà