[Funland] Đã hết tình trạng To đền Bé

BMW X10

Xe điện
đêm mò vào nhà người khác thì tự chịu hậu quả về sức khỏe và tính mạng CỤ ạ
Khồng, cái này ta có quy trình rất tốt đẹp rồi bác, lại nhân văn nữa:
+ Địch vô nhà thì úp mỳ tôm trà đá này.
+ Mời nghỉ ngơi để địch lại sức còn chym cút này.
+ ...

KENO

Xe buýt
Khồng, cái này ta có quy trình rất tốt đẹp rồi bác, lại nhân văn nữa:
+ Địch vô nhà thì úp mỳ tôm trà đá này.
+ Mời nghỉ ngơi để địch lại sức còn chym cút này.
+ ...
chết thật, E có vẻ hơi cục súc rồi

Mzc

Xe điện
Hôm xưa nữa, có 1 cu con, cũng trên trển bác ạ, say rượu, đi xe máy, cắt cua đi ngược chiều, tông thẳng đầu 1 xe con và hy sinh rất dũng cảm.
Và, thân nhân đòi 400 triệu - sau discount còn 200 triệu. Họ kéo cả làng ra gây sức ép.
Lên cả báo lề phải, bác ạ.
Vụ đấy ở Sapa. Quá đáng sợ.

vihali

Xe container
Bác làm khó các đồng chí Áo vàng dồi.
Nhiều vụ khó bỏ bu, đừng nói 7 ngày; 7 tháng có khi điều tra chưa ra hung thủ ấy chứ.

Như vụ đồng chí Hoàng container ở PhoYên tỉnh, ThaiNguyen cuốc, còn phải điều tra lại đến 4 lần.
Em rộng lượng, thông cảm với các đ/c, cho hẳn 1 tháng, đúng sai gì cũng trả lời để dân biết.

hai.tranhr

Xe container
Đa phần to vẫn phải đền bé nhá Cụ

Phỡn

Xe tăng
Bao giờ XXXGT có kết luận đúng sai trong vòng 7 ngày trả phương tiện cho bên đúng thì em mới tin :D
Quê em ông santafe bị con bán tải đời cổ say phang vào mít!
Nó bỏ xe luôn.
Cạy cục nhờ vả mấy tháng trời mới lấy được xe ra mà mang đi sửa :|

BMW X10

Xe điện
Em rộng lượng, thông cảm với các đ/c, cho hẳn 1 tháng, đúng sai gì cũng trả lời để dân biết.
Quy định là vụ toa toa thì 4 tháng, phức tạp quá thì gia hạn 01 lần * 4 tháng, bác ạ.
Nên, trong 7 tháng trả lời nhân dân là hơi bị giỏi rồi ạ.

hamcuare!

Xe container
Xxx gt ‘cứ tạm giữ xe đã, tính sau’ ;))

BMW X10

Xe điện
Vụ đấy ở Sapa. Quá đáng sợ.
Tôi không nhớ cụ thể, nhưng đại khái trên trển, cu con say rượu, đi kiểu UK, và đã hy sinh rất anh dũng vì nền giao thông có định hướng tốt đẹp của nước nhà.

duonglamkhoa

Xe tăng
Úi dời. Em nại dộng nượng hơn, cho hẳn 2 tháng bình yên rồi các đồng trí giả nhời đúng xai dõ dàng thì em vẫn ok nhá.
Nếu bị tai nạn, cho dù xe toa có đúng 100% thì quy trình vẫn như sau:
- Khai báo, 1 vài hôm lại gọi lên khai báo;
- Đội kiểm định xe lôi xe ra check xe xem xe có lỗi gì ko, và người bắt buộc phải có mặt. Hôm trước 1 đội, 1-2 hôm sau thấy chưa yên tâm về kết quả, lại có đội khác ra check lại.
- CA Gửi giấy về địa phương nói về sự việc và đề nghị địa phương phối hợp giải quyết.

Sau khi đã chứng minh tất cả đều đúng vẫn chưa lấy được xe nhá, vì: bên kia chưa ký đơn bãi nại.
Chờ đê.

nvk155

Xe điện
Hôm rồi có thằng nhóc chưa đủ tuổi đi xe máy lấn làn đâm vào ô tô ở Lai Châu. Đại loại sai 100% mà nhà kia hỗ trợ 50 tr, đã bãi nại này nọ, chính quyền vào cuộc mà vẫn k xong. Nó còn đem cả quan tài lên ub để gây sức ép đấy. Hàivl.
Ng quen cháu lái container, ng đi xe máy tránh đống cát đâm vào bánh xe tử vong.
Tạm giữ người 24 giờ, xe giữ 48 tiếng hay sao ấy.
Việc “hỗ trợ “ là tự nguyện, ko cũng chả sao.

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Vâng thưa anh chủ xe to. Tôi hứa, tôi thề, tôi đảm bảo đựa trên tinh thần thượng tôn pháp luật,Sai đến đâu tôi xử đến đó không có vùng cấm ,đúng người đúng tội. Sai thì tôi sửa chửa thì tôi đẻ thêm tội cho anh chừa. Nhưng trước mắt tôi phải giam 2 xe to và bé để điều tra. Và vì không có mai che mưa che nắng nên xe hỏng các anh tự chịu(đây là khó khăn chung của toàn quốc và phí giam xe anh phải trả cho kho bãi). Và khi nào điều tra xong chung tôi sẽ báo. Mời các anh về và chờ cho đến khi có thông báo mới. Và thông báo chúng tôi sẽ dán trên bảng thông báo , mời anh ra bảg thông báo để đọc thông báo. Và khi nào có thông báo tôi sẽ thông báo đến anh.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
May quá các bác ạ, nhờ sự chỉ đạo sâu sát của cấp hội luật gia toàn cuốc, sự vào cuộc của các chuyên gia pháp lý dày dạn kinh nghiệm trên tất cả các lĩnh vực, sự năng động sáng tạo của các luật sư, tình trạng To đền Bé đã kết thúc.
Link: Người đi xe máy tông vào ô tô của tôi, tôi có phải bồi thường? - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

Đề bài: "Tôi đang lái ô tô đi thẳng thì có một người đi từ trong ngõ đột ngột lao ra, do bất ngờ nên tôi không né kịp và húc nhẹ vào đầu xe của người này. Người này cho rằng tôi đi ô tô nên phải đền bù. Tôi phải làm sao? Trong những trường hợp xảy ra va chạm mà người đi ô tô không đi sai luật thì có phải bồi thường không? "
...
Nhiều người vẫn cứ nghĩ đi thẳng là đc ưu tiên, nên người trong ngõ lao ra là sai hoàn toàn. Tuy nhiên điều này đúng nhưng chưa đủ, vì:
- Dù là ưu tiên, nhưng nếu có giao nhau với ngõ, hẻm thì vẫn phải giảm tốc độ, chứ ko có nghĩa là giữ nguyên tốc độ chạy thẳng.
- Nếu như ko thể nhìn đc phía hẻm, vẫn nên nhá đèn bấm còi (còi theo xe ko quá khó chịu, chứ còi độ thì có khi ăn đòn) để phương tiện trong hẻm sắp ra biết.
Cho nên người trong hẻm lao ra sai nhiều hơn, nhưng chưa chắc đã sai 100%.

Mzc

Xe điện
Nhiều người vẫn cứ nghĩ đi thẳng là đc ưu tiên, nên người trong ngõ lao ra là sai hoàn toàn. Tuy nhiên điều này đúng nhưng chưa đủ, vì:
- Dù là ưu tiên, nhưng nếu có giao nhau với ngõ, hẻm thì vẫn phải giảm tốc độ, chứ ko có nghĩa là giữ nguyên tốc độ chạy thẳng.
- Nếu như ko thể nhìn đc phía hẻm, vẫn nên nhá đèn bấm còi (còi theo xe ko quá khó chịu, chứ còi độ thì có khi ăn đòn) để phương tiện trong hẻm sắp ra biết.
Thì đúng là nên thế nhưng với kiểu ngõ hẻm liên tục như ở mình thì cũng khoai. Nói lại nghĩ tới kiểu quy hoạch như lol ở mình mà buồn.

dracula_bg

Xe điện
cụ hồng lĩnh này mà ở đoàn luật sư thái vẫn còn nguyên chắc cũng sẽ phát biểu khác.

dracula_bg

Xe điện
với điều kiện đầu ngõ phải cắm biển có giao cắt cụ ạ, chứ nhà san sát ngõ bé tí làm sao mà phát hiện đc cái ngõ nó ở đâu? đôi khi đi đường ở quê, xe dân phi từ trong sân nhà ra ngoài đường một phát từ sân sang đến giữa đường luôn, hay đi đến cổng nhà nào cũng phải đèn còi liên tục?

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có hiểu khái niệm " đường giao nhau cùng mức " là gì không?

BMW X10

Xe điện
"Nhiều người vẫn cứ nghĩ đi thẳng là đc ưu tiên, nên người trong ngõ lao ra là sai hoàn toàn. Tuy nhiên điều này đúng nhưng chưa đủ": Làm gì có vụ Đi thẳng là được ưu tiên còn ông trong ngõ phi ra là sai hả bác?
Nó còn phụ thuộc, cái ta kêu là Giao lộ đó có biển báo gì không và ngõ đó bên trái hay bên phải bác.
Thường thì cái giao lộ đó chẳng có cái biển chết tiệt nào, bác ạ, và tai nạn hay xảy ra ở #1, khi xe máy từ ngõ bên tay phải của ô tô phi ra,
Trong trường hợp đó - việc thường xuyên xảy ra ở xứ này -, xe máy được ưu tiên và ô tô phải nhường đường, bác ạ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có hiểu khái niệm " đường giao nhau cùng mức " là gì không?...
Có lẽ cụ ko kịp nghĩ rồi, có tối thiểu 12 trường hợp phải giảm tốc độ, và 1 trong số đó là "Tầm nhìn bị hạn chế". Còn nếu cụ cứ khăng khăng đi theo ý cụ thì em ko có ý kiến, và chuyện bất đắc dĩ có thể xảy ra đấy!
Đấy là em nói tối thiểu 12 trường hợp theo Luật thôi nha, còn về đường quê mà cụ cứ áp dụng Luật GT thì :))

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Quê nào thế , khuất tầm nhìn nào thế ? :))))) Tôi đang chạy đường to đẹp thế tầm nhìn rất thoáng, khuất ở chỗ nào???

Mời cụ vác xe ra đường 1A chạy, tốc độ tối đa lưu thông 90km/h đấy. Cụ đếm xem 1km cụ đi có bao nhiêu đường NGÕ phi ra đường 1A? Mỗi lần có đường ngõ là cụ phải giảm tốc độ à, giảm bao nhiêu luật quy định không? Cụ đi như thế bao giờ cụ về được đến nhà??

Cụ nói theo cái tình của cụ là thấy đường ngõ cụ giảm tốc độ cho an toàn , đấy là cách đi của cụ, là việc của cụ chả ai nói, chả ai quan tâm. Nhưng cụ đừng lôi luật ra nói nó buồn cười lắm Và cụ cũng nên tìm hiểu thêm xem " tầm nhìn bị hạn chế" ở đây nó là cái gì ( trời mưa, đường cong...)

Có lẽ cụ ko kịp nghĩ rồi, có tối thiểu 12 trường hợp phải giảm tốc độ, và 1 trong số đó là "Tầm nhìn bị hạn chế". Còn nếu cụ cứ khăng khăng đi theo ý cụ thì em ko có ý kiến, và chuyện bất đắc dĩ có thể xảy ra đấy!
Đấy là em nói tối thiểu 12 trường hợp theo Luật thôi nha, còn về đường quê mà cụ cứ áp dụng Luật GT thì :))