Đã cụ nào Độ giảm công suất cho động cơ tiết kiệm khi đi phố đông

doanhlilama691

Xe điện
cắt giảm là e thấy k ổn lắm :P
cụ làm thế em không thấy hợp lý, xe đang thế, mình chế làm gì, thà bác đổi em mời con hơn bác ạ.
Xe hịn đại thì nó ngắt tự động các lão ợ, có thể 8 máy rưng dùng 4 thoai, 4 máy còn lại chạy dạng chân không trong buồng đốt. Xe cỏ mà mún hịn thì phải ngâm cứu thui.

Theo e lắp máy Matiz vô chuẩn nhất ha ha
Lắp thía cái máy đấy nó ko vác đc cái xác to 2 tấn đâu, chỉ có mua nguyên con để dùng thui lão nhóe :))

SmallRiver

Xe điện
Cụ làm cái mạch mod lại tín hiệu của cảm biến oxy (lamda sensor) là được mà. Không muốn làm thì mua về lắp.

doanhlilama691

Xe điện
Cụ làm cái mạch mod lại tín hiệu của cảm biến oxy (lamda sensor) là được mà. Không muốn làm thì mua về lắp.
Ien chưa hiểu cái này lém, lão giải thích giúp chi tiết hơn và mua ở đâu cái cảm biến ấy đc ợ.

SmallRiver

Xe điện
Ien chưa hiểu cái này lém, lão giải thích giúp chi tiết hơn và mua ở đâu cái cảm biến ấy đc ợ.
Cảm biến Oxy là cảm biến báo cho ECU hỗn hợp nhiên liệu là lean or reach, càng ít oxy (reach - nhiều xăng) thì tín hiệu báo về càng cao, và ngược lại. Từ đó nó sẽ điều chỉnh lương xăng phun ít hay nhiều đi. Cụ xem trên mạng có đấy.

doanhlilama691

Xe điện
Cảm biến Oxy là cảm biến báo cho ECU hỗn hợp nhiên liệu là lean or reach, càng ít oxy (reach - nhiều xăng) thì tín hiệu báo về càng cao, và ngược lại. Từ đó nó sẽ điều chỉnh lương xăng phun ít hay nhiều đi. Cụ xem trên mạng có đấy.
Cụ cho iem cái hình và vị trí thì tốt bít mấy, iem tìm roài rưng toàn bài trên OF viết cho người quá hiểu về động cơ thoai, iem đang học nên đọc cứ như đọc thơ ấy. Haizzz

Bigisbest

Xe container
Kính thưa các cụ.
Hiện nay, iem đang sở hữu 1 iem trâu già Pajero GLS 1997 V6 3000. Do đặc thù công việc toàn đi công trường nên iem thấy em nó ăn uống hơi mạnh, đi đg dài thì ăn cũng bềnh thường và rất xướng. Chính vì vậy, để giảm mức tiêu thụ nhiên liệu khi đi đg ngắn ko cần chạy công suất lớn iem định cho iem nó ăn uống giảm đi, rưng chưa bít làm cách nào cả, Iem mới đang suy nghĩ và lên ý tưởng thế này ợ:
Làm thế nào khi chạy đg ngắn thì chỉ cần sửng dụng 3-4 máy, còn 2-3 máy tắt đi.
1, Có thể làm thế này đc ko: iem định dùng cơ cấu cơ khí để tác động làm thường mở Xu-páp xả, song song với việc này là ngắt điện cấp cho kim phun xăng.
- Ưu điểm: có thể bật tắt động cơ tùy thích thông qua các công tắc điện.
- Nhược điểm: cơ cấu để tác động làm thường mở su-páp khó làm vì không gian chặt hẹp.
2, Tháo bỏ hẳn 2-3 bu-ji, lắp vào đó ống dẫn hơi cho chạy qua bầu lọc và cũng ngắt luôn điện cấp nguồn cho kim phun xăng.
- Ưu điểm: dễ làm.
- Nhược điểm: bất tiện khi cần chạy đủ công suất (xuống tháo lắp lại...)
3, Mua hẳn 2 cái mặt máy, về khoan lỗ, ta rô gen, lắp vào cái van điện, đg ống dẫn hơi ra ngoài... hệ thống điện cho kim phun xăng cũng bị ngắt khi mở van điện.
- Ưu điểm: vận hành dễ
- Nhược điểm: thi công cực khó, van điện phải chịu nhiệt độ cao...
Tất cả các trường hợp trên có cần phải ngắt cao áp ko???
Các cụ có ý kiến j thì giúp iem khai sáng với, tất cả chỉ là suy nghĩ thoai, chưa thực hiện đâu ợ.
Iem cũng xem trên youtube các loại động cơ tiết kiệm ở các chế độ vận hành rùi, cũng đơn giản lém cơ, chỉ là thường đóng xu-páp hút để tạo chân ko trong buồng đốt thôi. Với các loại xe này thì dường như cơ cấu đóng mở xu-páp ko là là cơ khí nữa mà điện hay thủy lục j đó.
Rất hy vọng đc tư vấn từ các cụ để iem có thêm động lực. Gạch đá iem nhận hết.
Cảm ơn các cụ trước.
Các ông lớn SX ô tô tính cả rồi cụ, nhưng chỉ có điều ko hiệu quả. Mời cụ vào link này để chọn cho mình một trong những giải pháp.
http://www.jdpower.com/cars/articles/tips-advice/engine-cylinder-deactivation-saves-fuel

doanhlilama691

Xe điện

xecocon

Xe tải
Công nghệ động cơ đốt trong nó có lịch sử lâu đời ,làm dc gì nó đã làm rồi.Cụ tìm cách kiếm xèng mà hưởng thụ thành quả thôi cụ.

SmallRiver

Xe điện

Minhquannn

Xe máy
E nghĩ cụ nên xem xét kĩ

ngheokieumy

Đi bộ
Khoang 2 hay 3 cái lỗ trên máy ... nghe thì dễ nhưng làm thì không dễ tí nào. Theo em sao cụ không qua anh láng giềng làm 1 con máy mới ngon lành 1.5 hay 2.o đời mới về tháp vào cho dễ, kinh tế và tiết kiệm được khối thứ.

doanhlilama691

Xe điện
Khoang 2 hay 3 cái lỗ trên máy ... nghe thì dễ nhưng làm thì không dễ tí nào. Theo em sao cụ không qua anh láng giềng làm 1 con máy mới ngon lành 1.5 hay 2.o đời mới về tháp vào cho dễ, kinh tế và tiết kiệm được khối thứ.
nói thìa thì nói làm giề, xiền mua 1 em máy mới gần bằng mịa xiền mua em Matiz cũ lão ợ. Haizzz

tsrh

Xe hơi
các cụ cho cháu hỏi ngu một tẹo, dung tích động cơ có tỷ lệ thuận tuyến tính với lượng tiêu hao nhiên liệu không ạ ? hay tỉ lệ theo đường cong thôi ạ ?

lokikool

Xe máy
lại có cả vụ này nữa hả cụ giảm công suất nó dẫn đến nhiều thứ lắm. tốt nhất cụ chủ tìm xe theo đúng tiêu chí hay hơn

doanhlilama691

Xe điện
lại có cả vụ này nữa hả cụ giảm công suất nó dẫn đến nhiều thứ lắm. tốt nhất cụ chủ tìm xe theo đúng tiêu chí hay hơn
Có cụ ợ, thị trường rất nhìu lun, vấn đề là xiền và thích chọc phá thui, còn đã có nhìu xiền để xắm cái xe hịn thì chẳng ai thèm nghĩ ra cái trò mèo nài đâu :))