[Thảo luận] Đã có phản hồi của Petrolimex về vụ cây xăng Trần Quang Khải đây các cụ

ddthoa

Xe tăng
Tại sao các cụ lại tin là chú Q nhà ta ký vào đó nhỉ. Một mình em cũng có thể ký được tất cả các chữ ký đó.

@Made in Vietnam: Cụ mà phát biểu thế này thì ngay cả cái thương hiệu cụ đang muốn gây dựng cũng bị OF bỏ quên luôn đấy. May cho cụ đang bị đỏ đít rồi, nếu không em cũng cho cụ hòn đá cùng với - cho bõ ghét cái mặt. :mad::mad::mad:

linhsusu

Xe buýt
Phóng viên mà k đc ăn thì e cứ gọi là đâm đầu vào otô. hehe. Vụ này ai cũng có phần.

kochino

Xe tăng
(l) em kệ các bác cứ bàn luận đấy , e có hướng làm ăn mới rồi ạ :69:
từ h e chỉ rình các cây xăng đong sai cho em em làm um lên 1 tý rồi được đấm xiền vào mồm :21: các bác thấy hướng làm ăn của em được chứ ạ , biết đâu lại có xăng free đi cả năm , lúc đấy bình xăng em sẽ độ lên đên 100l luôn để cung cấp xăng cho các bác đi luôn nhá (l) bác nào muốn có xăng free thì vote em nào :))

haivanphe

Xe container
Đề nghị Dân trí điều tra Deawoo đi, hóa ra thông số của bọn nó là đểu

Viking

Xe điện
*** cái ông Quảng này mà vào OF, ông cư vang ông rót, hết riệu lại rót tiếp.

Laixe

Xe tải
Em không rõ là hôm kiểm nghiệm diễn ra như thế nào? xả hết xăng xe matiz đi rồi bơm lại à? nếu như thế thì cũng không có nghĩa gì cả. Em làm bên Đo lường Việt nam đây (VMI - http://vmi.gov.vn). Về nguyên tắc thì mọi cây xăng đều được kẹp chì niêm phong với dấu kiểm định do cơ quan quản lý Nhà nước thực hiện. Nhưng như các bác biết, cái kẹp chì đó cũng không ăn thua gì vì đã có nhiều nơi (báo chí đã đưa rầm rộ hòi lâu) là vẫn qua mặt được và điều chỉnh vi mạch.
Như vậy:
- liên quan đến việc kiểm nghiệm này mà họ không mời cơ quản quản lý Nhà nước hoặc Hội bảo vệ quyền lợi NTD và cơ quan báo chí tham gia là không có tính pháp lý.
- thứ hai, họ nói bơm vào bình chuẩn 10 lít và 0,5 lít thì là loại bình nào? Bình chuẩn chỉ có thể được lấy từ CQ quản lý Nhà nước - cụ thể ở đây có thể lấy từ Chi cục tiêu chuẩn đo lường chất lượng Hà Nội hoặc Trung tâm Đo lường Việt Nam và bình chuẩn phải có tem công nhận chuẩn.
Nếu lấy bừa 1 cái can mua ngoài chợ thì không gọi là bình chuẩn được.

Tóm lại, mọi quy trình liên quan đến "CHUẨN" thì đều phải qua cơ quan quản lý NN về lĩnh vực này như đã nói ở trên.
Mọi ý kiến của các bác nghi ngờ đều có thể xảy ra vì khi đó chỉ có ông Quảng và PL - mọi thỏa hiệp đều có thể! :^)

Vụ này chắc GM Daewoo Việt Nam không thể ngồi iêm được các cụ nhể? chắc thể nào chả có vụ GM Daewoo Việt Nam đăng đàn giải thích và kiểm chứng với xe Matiz mới tinh - em gia cát dự thế
Chuẩn, các bác chú ý ý kiến này nhé, em cũng thắc mắc cái vụ thiết bị với bình chuẩn quá, ông bị kiện rồi tự ông đi đo thì có ý nghĩa khỉ gì, vớ va vớ vẩn. Phải có cơ quan quản lý nhà nước đo thực tế cái bình xăng của xe đấy dung tích là bao nhiêu lít thì mới xác đáng, chứ lại lôi ra đổ xăng vào thì nói chuyện làm giề.

Viking

Xe điện
Tại sao các cụ lại tin là chú Q nhà ta ký vào đó nhỉ. Một mình em cũng có thể ký được tất cả các chữ ký đó.
Nhác bác này hài.
Cái nhà ông Quảng đó mà không ký thật thì ông ấy chả quốc mặt tụi PL lên rồi.
Mà không biết có phải anh Quảng bom không nhỉ.

tlac

Xe đạp
Bên em có 4 con matiz. em đi đổ đầy bình cho khách đi. Chưa bao giờ quá 30 lít cả. hay tại em mua quen ở cây xăng gần nhà nên họ bán chuẩn cho em....(b):mad::mad:

adonis

Xe buýt
Em thấy cây xăng này ổn đấy chứ, chắc báo chí làm tí tiền thôi

bmw74

Xe buýt
(l) em kệ các bác cứ bàn luận đấy , e có hướng làm ăn mới rồi ạ :69:
từ h e chỉ rình các cây xăng đong sai cho em em làm um lên 1 tý rồi được đấm xiền vào mồm :21: các bác thấy hướng làm ăn của em được chứ ạ , biết đâu lại có xăng free đi cả năm , lúc đấy bình xăng em sẽ độ lên đên 100l luôn để cung cấp xăng cho các bác đi luôn nhá (l) bác nào muốn có xăng free thì vote em nào :))
Chuẩn đới ạ,cụ cho em đi theo để làm chứng nhé ! Dây máu ăn phần tí ti thôi :)):))

IMEV

Xe tăng
mix cái ông Q tự nhổ xong lại tự liếm đầu ngắn nên làm như vậy. Đi kiện mà thắng có khi còn được nhiều tiền hơn:mad::mad:

nokia1200

Đi bộ
Chủ xe nhận 1 sô $ nào đó để bỏ qua lỗi này cho cây xăng thôi , 1 ngày nó ăn cướp biết bao nhiêu tiền rồi , cho chủ thêm vài chục ngàn lít xăng có sao đâu , móc túi dân ra là lại có ý mờ , cứ 3-4 ngày mình lại vào cây xăng đó đổ 500k xăng , kéo dài mấy năm rùi , kok bít đã làm giàu cho anh chị bơm xăng và chủ cây xăng đc tí nào kok .

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Theo em nếu em mà là chủ xe con matiz thì không bao giờ ký vào cái biên bản kia, đơn giản theo em nghĩ:

- Một khi cây xăng đã sai (bình xăng 35L đổ đến 44L) thì có thử thêm lần nữa cũng sẽ sai (tại sao cả đại diện xăng dầu cũng như chủ xe không sử dụng đến cây xăng khác hoặc một đơn vị thứ 3 đánh giá thực tế dung tích của bình xăng matiz)
- Một khi đại diện của VM, cũng như phóng viên báo Dân trí khẳng định bình xăng của Matiz là 35L thì chắc rằng phải dựa vào một căn cứ nào đấy.

- Việc Công ty xăng dầu khu vực I khẳng định cây xăng còn nguyên niêm phong (tức là khẳng định việc đổ xăng cho khách hàng là đúng). Tôi xin lỗi nhé, cái công tơ điện nhà tôi còn nguyên nêm phong kẹp chì mà nó còn phi như ngựa, (khiếu nại đến lần thứ 2 thì đội kỹ thuật mới đến đưa đồng hồ đi kiểm định lại sau đó phải xin lỗi và trừ tiền cho gd tôi đấy), các Bác còn nhớ vụ cont về đến cty vẫn niêm phong mà hàng thì thiếu tóe tòe loe không? Mấy ông khẳng định dấu niêm phong vẫn nguyên điều đó khẳng định cây xăng không sai. Nói vậy E xin lạy các cụ luôn, thời buổi này thiếu gì cách ăn cắp (tại sao không kiểm định thức tế cái bình xăng của con matiz kia đi có nhanh hơn không)

- E chưa kết luận ai đúng ai sai trong trường hợp này nhưng với E cách làm của lãnh đạo cây xăng để khẳng định cây xăng không sai trong trường hợp này là chưa khác quan.

vovan3455

Xe tăng
Cuối cùng đã dàn xếp ổn thỏa :41::41: bác Q kia, qua vụ này đã lên đời đc Altis; PL đã chứng minh được minh "trong sạch"; Còn NTD chúng ta được : to be continue...:'(:'(

gthmobileyb

Xe buýt
Vừa ăn cắp vừa la làng.
Cái biên bản kia nhìn như qua fax ấy, được mỗi các chữ ký là nét.

mike

Xe máy
Con matiz này chắc bị dốc ngược, sấy khô rồi mới vác đến cây xăng!:21: Thê nến 12l dư ra là từ bình xăng đến chế hòa khí. Phải công nhận thằng deawoo lãng phí ống dẫn xăng và làm chế cho matiz to thế không biết :)):)):))! Hài vãi cả mứt!

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Con matiz này chắc bị dốc ngược, sấy khô rồi mới vác đến cây xăng!:21: Thê nến 12l dư ra là từ bình xăng đến chế hòa khí. Phải công nhận thằng deawoo lãng phí ống dẫn xăng và làm chế cho matiz to thế không biết :)):)):))! Hài vãi cả mứt!
Kính bác Mike, em đồng ý với bác

Xe Ha Noi

Xe tải
Em đi Civic, đến khi đèn vàng báo thì đổ xăng ở gần nhà tối đa hết 40 lít, bình thường 38-39L thì nhảy cò bơm.

Tuần trước, tiện đi làm về vào cây xăng TQK đổ. Bình vẫn còn 3 vạch (chưa đến đèn vàng) mà hết 43 lít.

Chả biết nó có ăn cắp không?