[Thảo luận] Đã có kết quả vụ tài xế Đỗ Tú Anh - Offroad em gái ở Xã Đàn nhé

thanhsquin

Xe buýt
Nhìn người mà lấy làm bài học cho mình:
Dù có cãi nhau với ai đó, dù có rượu bia, thì hãy cố gắng kiểm soát bản thân. Đừng để rượu bia hay cơn nóng giận nó kiểm soát mình, để rồi trút giận lên bàn đạp ga.

Chưa kiểm soát được bản thân, là chưa thành NHÂN !
Cụ là giáo sư triết học ạ??
Chưa thành người, sao có thể trở thành 1 Offroader !
Cụ là giáo sư triết học ạ

Doc_hanh79

Xe tăng
Đây cụ ơi "Liên quan đến vụ tai nạn giao thông xảy ra tại phố Xã Đàn, quận Đống Đa (Hà Nội) vào lúc 22h10 tối 3/3, có thông tin cho rằng lái xe Đỗ Tú Anh sau khi gây tai nạn đã cán tiếp nạn nhân một lần nữa rồi bỏ chạy, Trung tá Vũ Văn Phúc, Đội trưởng Đội CSHS - CAQ Đống Đa đã khẳng định hoàn toàn không có chuyện đó xảy ra."
Mấy nhân chứng (có danh tính đàng hoàng nhé) đều khẳng định nó dừng lại khoảng 3s rồi lại đạp ga chẹt phát nữa, lúc này nạn nhân đang vùng dậy tránh xe mà...!? Mấy lời khai này có Video đầy đủ rồi!
Thằng Trung tá Phúc này nó phát biểu cứ như nó chứng kiến ấy nhỉ? ***...lời khai nhân chứng chúng nó để đâu hết rồi?

Doc_hanh79

Xe tăng
Nhìn người mà lấy làm bài học cho mình:
Dù có cãi nhau với ai đó, dù có rượu bia, thì hãy cố gắng kiểm soát bản thân. Đừng để rượu bia hay cơn nóng giận nó kiểm soát mình, để rồi trút giận lên bàn đạp ga.

Chưa kiểm soát được bản thân, là chưa thành NHÂN !

Chưa thành người, sao có thể trở thành 1 Offroader !
Cụ này mới cực đoan này...=))

QuietmanQ

Xe điện
Thấy khám nghiệm mà sờ sờ vào xe rồi kết luận nghe ảo nhỉ.
Hiện trường đã bị xoá sạch ngay sáng hôm sau. Nhân chứng người nói thế này, người thế kia. Em Quỳnh Anh thì ngất ngay tắp lự khi chứng kiến và chắc cũng không nhớ gì (?!), nay không đòi bồi thường gì. Chưa đề cập đến khám thương tích trên người nạn nhân (?!).

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Đây có phải sự việc chị sinh viên đi bộ tắt qua đường xong bị ô tô đâm ko các bác?
Thế hệ trẻ, tương lai đất nước nhưng việc tuân thủ cái tối thiểu nhất của luật gt thì ko có. Em ko hiểu ở trường các bạn í được nhồi nhét những cái gì?
Ko bàn chuyên anh nái se có đâm qua đâm lại có đúng ko vì phải có kết luận của cq chức năng (dù nhà anh í có bỏ tiền ra mua bán), nhưng chỉ hướng dẫn giao thông cho trẻ em mẫu giáo và cấp 1 nhẽ ko đủ các bác nhỉ?

giacmoxe4

Xe điện
Tiền nhiều bơm cho xxx thì có khi nó lại kết luận tại cô SV đi sai đường không chú ý quan sát nên đâm vào oto.

billnantes

Xe container
tình hình vẫn thế ,cơ bản là phải xem tình hình em gái kia thế nào đã .

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
*** cái một số bọn SV HV ngân hàng ở chỗ giao Chùa Bộc với cổng học viện đi cũng rất ngu,cái cầu dành cho người đi bộ chúng nó không đi vẫn cứ đi cắt ngang qua đường, đợt trước có lần đi qua do bức xúc quá em đã phải hạ kính chửi chúng nó 1 trận rồi. Còn vụ ở Xã Đàn, em chả biết gì nên ko cômment .

hà khệnh

Xe tải
nói thật,nhiều đứa đi bộ sang đường đi ngu bỏ mẹ.

Boytriton

Xe điện
Cứ xử nặng vào, lý do lãng xẹt cãi nhau với vợ xong u rượu đâm vào ng khác hậu quả tàn phế cả đời.

theanhvnn

Xe hơi
Mọi thứ ko biết đường nào mà lần...CHỉ có người trong cuộc biết

boyhonglam

Xe đạp
cái này cứ gọi là tiền đi như nước:-t

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Câu chuyện nén bạc và tờ giấy.
Em cũng nghĩ như cụ.
Có cụ nào còn nhớ xe Venza điên đâm người chờ đèn đỏ ở ngay Trần Nhân Tông không? Mọi người đều nhìn thấy là nữ lái, thế mà "loay hoay" một lúc thế nào lại thành "chưa rõ là nữ (vợ đại gia) lái hay nam (osin) lái". Em thì em đoán ngay là chờ dự luận quên quên thì thành "nam (osin) lái"

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Mấy nhân chứng (có danh tính đàng hoàng nhé) đều khẳng định nó dừng lại khoảng 3s rồi lại đạp ga chẹt phát nữa, lúc này nạn nhân đang vùng dậy tránh xe mà...!? Mấy lời khai này có Video đầy đủ rồi!
Thằng Trung tá Phúc này nó phát biểu cứ như nó chứng kiến ấy nhỉ? ***...lời khai nhân chứng chúng nó để đâu hết rồi?
Có cụ nào có cái này thì phọt lên đi ạ để cho sáng tỏ OF

sactimtn

Xe tăng
Bất luận như thế nào thì hành vi say rượu lái xe thì cũng là sai rồi ( em thi thoảng vẫn mắc và đảm bảo các cụ cũng vậy :))
Nhưng gây tai nạn thì đúng là quá đen cho đội Đồng Tháp. Sai thì phải chịu thôi! :(
Tuy nhiên em thấy rất nhiều cụ không hiểu do suy nghĩ hậm hực, cay cú... Có những kết luận và lời nói về lái xe gây tai nạn kia. Em chẳng quen biết gì ông đó, nhưng đúng sai đã có luật pháp. Khám nghiệm hiện trường sẽ có kết quả cho thấy là đâm 1 lần hay 2 lần...
Còn theo em, đang chạy 50-60 mà có đứa nó đâm bổ vào mình thì bố nó phanh cũng chẳng kịp, còn khi đâm hoảng loạn chay cũng là điều mà 30% lái xe thực hiện