Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

fanputin

Xe hơi
Hôm nay 2 vc em ra phòng công chứng Tuệ tĩnh trên đường xã đàn thì họ bảo HDUQ không sang tên cho vợ cả được vì bản chất nó vẫn là tài sản của cả hai. Họ nói nếu sang tên dc thì bán cho người khác rồi người đó bán lại cho mình nghĩa là đóng thuế 2 lần = 4%. Có cụ nào làm dc HDUQ sang tên cho vợ cả mà chỉ đóng thuế 1 lần thì chỉ cho em với. Em cảm tạ và vodka các cụ .

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay 2 vc em ra phòng công chứng Tuệ tĩnh trên đường xã đàn thì họ bảo HDUQ không sang tên cho vợ cả được vì bản chất nó vẫn là tài sản của cả hai. Họ nói nếu sang tên dc thì bán cho người khác rồi người đó bán lại cho mình nghĩa là đóng thuế 2 lần = 4%. Có cụ nào làm dc HDUQ sang tên cho vợ cả mà chỉ đóng thuế 1 lần thì chỉ cho em với. Em cảm tạ và vodka các cụ .
Sao nó biết được là vợ chồng nhỉ ?

truongLGT79

Xe tải
ngoibet nói:
Em sợ là dù cụ ghi còn lại bao nhiêu thì xxx nó vẫn mang ba rem ra tính, như thuế chước bạ cụ ạ
Chuẩn cụ ạ, nó có barem rồi theo ngu ý của e vd xe đời 2010 mới 500 củ sau 3 năm x 70% còn lại 350 củ ta làm cái HDMB ( bán) tầm 300 đến 350 củ là ổn áp nhất tránh phiền hà, có phải ko các cụ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe của em UQCC lần thứ 2 (do chủ thứ 2 ủy quyền cho em), bây giờ sang tên chỉ cần tìm chủ thứ hai để hủy UQCC rồi làm hợp đồng mua bán với chủ thứ hai là xong thôi phải ko các cụ.

biu

Xe hơi
Rạ công chứng bán....sai tát em mấy phát cũng đc....đúng thì nhớ quá em uốn r
Chiều nay em vừa hỏi Bác Đỗ Văn Thanh- phó phòng công chứng Long Biên 120 Ngô Gia Tự được trả lời là : " pháp luật ko cho phép " ...đúng là chẳng hiểu ra làm sao nữa Cụ a?~X(~X(~X(

muschino

Xe hơi
Ủa, các cụ như thế nào ý chứ. Cái hợp đồng UQ của em thì có cả vợ và chồng chủ xe kí rồi mà. Em được toàn quyền quyết định bán, cho thuê ... em mới làm HĐ mua bán sang tên papa em. Thì hợp đồng mua bán đó là do em kí chứ không cần chủ cũ của xe kí nữa. Cả 2 hợp đồng đều được công chứng đàng hoàng ... công ăn vặn vẹo cái quái gì nữa. vớ vẩn quá .. mai em đi nộp thuế rồi đăng kí xem nó nói gì.

fanputin

Xe hơi
Ủa, các cụ như thế nào ý chứ. Cái hợp đồng UQ của em thì có cả vợ và chồng chủ xe kí rồi mà. Em được toàn quyền quyết định bán, cho thuê ... em mới làm HĐ mua bán sang tên papa em. Thì hợp đồng mua bán đó là do em kí chứ không cần chủ cũ của xe kí nữa. Cả 2 hợp đồng đều được công chứng đàng hoàng ... công ăn vặn vẹo cái quái gì nữa. vớ vẩn quá .. mai em đi nộp thuế rồi đăng kí xem nó nói gì.
Nếu sang tên cho papa thì không có gì để nói nhưng khi ký thì 2vc cụ vẫn phải ký vào HDMB sang tên cho papa.Nhưng ở đây em muốn hỏi làm ntn để sang tên cho gấu mà không phải đóng thuế 2 lần cơ. Có cụ nào cao thủ chỉ giúp em với.

TIT & KHOAI

Xe tải
Em cũng nghĩ như Cụ, nhưng vấn đề ở đây là muốn cho Viwj cả đứng tên đăng ký cơ. Đâu phải ai cũng đưa được Papa đi làm thủ tục cùng.

Rickyman

Xe điện
Nếu sang tên cho papa thì không có gì để nói nhưng khi ký thì 2vc cụ vẫn phải ký vào HDMB sang tên cho papa.Nhưng ở đây em muốn hỏi làm ntn để sang tên cho gấu mà không phải đóng thuế 2 lần cơ. Có cụ nào cao thủ chỉ giúp em với.
Các cụ đc ủy quyền lần 1 thì đơn giản, ủy quyền tiếp cho người khác, sau đó bán lại cho chính cụ.
Em mới hỏi đồng chí Dũng, trưởng phòng CC Hồ gươm là các cụ đc quyền bán cho vợ nhưng khả năng thuế vặt 2 lần thuế rất cao...

TIT & KHOAI

Xe tải
1. HĐMB trong trường hợp này không cần cả 2 VC cùng ký vì hiện tại xe CHƯA PHẢI LÀ TÀI SẢN của Chồng hay Vợ. Người đứng tên trong UQCC ký tên trong HĐMB là đủ & hợp pháp.
2. Làm HĐMB cho Gấu đứng tên đăng ký ----> OK vì Cụ chủ với tư cách là người được ủy quyền hợp pháp của chủ tài sản (theo UQCC) để bán cho bất kỳ người nào kể cả Gấu

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
cơ bẩn là hông sao ợ

wallbio

Xe buýt
Cụ đc UQ thay mặt chủ xe sử dụng, bán, cho, tặng ,... Chứ chưa phải tài sản của VC cụ -> HDMB chỉ cần cụ ký là đc.
Cụ thử bảo công chứng là bán cho bồ xem nó hoạnh họe gì ko.

TIT & KHOAI

Xe tải
Các cụ đc ủy quyền lần 1 thì đơn giản, ủy quyền tiếp cho người khác, sau đó bán lại cho chính cụ.
Em mới hỏi đồng chí Dũng, trưởng phòng CC Hồ gươm là các cụ đc quyền bán cho vợ nhưng khả năng thuế vặt 2 lần thuế rất cao...
Em thắc mắc ý này ??? Em bán thẳng cho Vợ thì sao lại phải thuế 2 lần.

Tran Nam Hai

Xe tăng
1. HĐMB trong trường hợp này không cần cả 2 VC cùng ký vì hiện tại xe CHƯA PHẢI LÀ TÀI SẢN của Chồng hay Vợ. Người đứng tên trong UQCC ký tên trong HĐMB là đủ & hợp pháp.
2. Làm HĐMB cho Gấu đứng tên đăng ký ----> OK vì Cụ chủ với tư cách là người được ủy quyền hợp pháp của chủ tài sản (theo UQCC) để bán cho bất kỳ người nào kể cả Gấu
Cụ nói chuẩn luôn. 1 là các Cụ hỏi k rõ nên bên CC cứ nghĩ là tài sản của Cụ rồi, 2 là thằng CC ngu.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

Tran Nam Hai

Xe tăng
Ko có HDMB công chứng thì về mặt pháp luật thì xe vẫn là của chủ cũ cụ nhé. Giấy tờ viết tay ko đc pháp luật công nhận. Giấy ccuq chưa ra công chứng thì cũng là giấy lộn. Cụ mua bán kiểu này hơi liều đấy.

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner
K liều lắm Cụ ạ, miễn là Giấy viết tay nó có đủ nội dung mua bán rồi, ông cầm đủ tiền của tôi rồi, nước cùng là ông lấy xe về và trả tiền tôi nếu thích dắt nhau ra Tòa.
Cụ chủ cứ dấn mạnh vào cho e, dọa k chịu sang tên là có lúc xxx nó sẽ phạt chính chủ chứ k phải phạt Cụ, mà sự thật nó là thế mà Cụ. Mà k hiểu sao các Cụ bán xe cũng ẩu nhỉ, e bán xe là người mua phải ký nhận đầy đủ, cam kết chịu trách nhiệm từ thời điểm e giao xe mà e vẫn chưa yên tâm sợ lằng nhằng, chỉ mong nó sang béng tên đi cho nhẹ nợ.

tuongcap

Xe buýt
Có cụ nào sang tên cho Vợ 2 xong chưa ạ?
Em muốn hỏi cái vụ bấm biển bj đang như thế nào ạ?

v_t

Xe buýt
15 trang nhưng vẫn chưa thấy cụ nào làm thành công sang tên cho vợ cả :(