Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

TONGIA

Xe lừa
Vẫn chờ Rì pọt

Rickyman

Xe điện
check kiểu gì cụ, theo em biết thì hệ thống chưa được đồng bộ các phòng công chứng với nhau đâu
Bố sư khỉ, thằng chết cãi thằng khiêng, em mới dính trấu sáng nay :D

lamhv

Xe tăng
Hay nhỉ e thấy phòng CC số 2 vĩnh phúc cũng là phong của NN thuộc tỉnh Vp mà có phải tư nhân đâu cụ, sao lại củ hành củ tỏi thế nhỉ
Dạ đúng rồi, dấu xịn của NN, công chứng viên ký cũng xịn, mỗi cái tội bên A và bên B vắng mặt. Do vậy XXX sẽ phải soi công chứng viên nào nằm trong DS hay ký vắng mặt, túm lại là đã bị lộ.

Chỉnh sửa cuối:

thaoict

Xe máy
Bao giờ bồ mới là vợ hai đích thực?

Quả thật! pháp luật chúng ta như thế này thì hành dân lợi "cò". Các loại "cò". Muốn đăng ký tên mình cái xe của mình sao mà vất vả thế! Cô vợ hai của em lại còn ủy quyền cho em là người thứ 3 nữa chứ, thế thì làm sao ủy quyền lần nữa để làm hợp đồng mua bán được nhỉ?

truongLGT79

Xe tải
lamhv nói:
Dạ đúng rồi, dấu xịn của NN, công chứng viên ký cũng xịn, mỗi cái tội bên A và bên B vắng mặt.
Đúng là Thằng A với thằng B phải có mặt. Dưng trước jo đa phần làm dịch vụ thì cần ji đâu, với lại có mặt cũng chỉ là 2 bên ký vào chứ nó có chụp ảnh rồi dán cái mặt vào hay lăn tay đâu, theo e nghĩ gần 80% showroom làm CCUQ cho khách thì đều làm dịch vụ cả. Vậy jo có dấu xịn, CC viên xịn ký vào nó lấy cái ji ra mà biết mà hành ạ, giải ngố cho e phát ps: hay nó có camera hệ thống lưu lại 10 năm hình mọi người đến làm ạ :P

lamhv

Xe tăng
Đúng là Thằng A với thằng B phải có mặt. Dưng trước jo đa phần làm dịch vụ thì cần ji đâu, với lại có mặt cũng chỉ là 2 bên ký vào chứ nó có chụp ảnh rồi dán cái mặt vào hay lăn tay đâu, theo e nghĩ gần 80% showroom làm CCUQ cho khách thì đều làm dịch vụ cả. Vậy jo có dấu xịn, CC viên xịn ký vào nó lấy cái ji ra mà biết mà hành ạ, giải ngố cho e phát ps: hay nó có camera hệ thống lưu lại 10 năm hình mọi người đến làm ạ :P
Em có cái xe ký ủy quyền định đoạt TS rồi, mà nó lại làm được HĐMB tên em bán và em ký (Vĩnh Phúc đấy ạ) chứ không phải cái ông nhận UQ, xe đã ra tên chủ mới. sau đó xe nó "nổ" kiện cáo tùm lum, xxx mời nhà em lên ký lấy chục cái chữ ký rồi đi về. Kết luận: Chữ ký trên HĐMB tên em là chữ ký đểu.
Dịch vụ là tốt, xong nó biến tấu đi trở thành lừa đảo cụ ạ, mà luật nhà mình thì từ 500K trở lên đã khởi tố rồi.

Chỉnh sửa cuối:

eparch

Xe buýt
E nghĩ trường hợp phát hiện là chữ ký giả của 2 bên.

eparch

Xe buýt
Em có cái xe ký ủy quyền định đoạt TS rồi, mà nó lại làm được HĐMB tên em bán và em ký (Vĩnh Phúc đấy ạ) chứ không phải cái ông nhận UQ, xe đã ra tên chủ mới. sau đó xe nó "nổ" kiện cáo tùm lum, xxx mời nhà em lên ký lấy chục cái chữ ký rồi đi về. Kết luận: Chữ ký trên HĐMB tên em là chữ ký đểu.
Dịch vụ là tốt, xong nó biến tấu đi trở thành lừa đảo cụ ạ, mà luật nhà mình thì từ 500K trở lên đã khởi tố rồi.
Thế xxx ko xử lý tội làm HĐ giả lừa đảo hả cụ?

Quạt

Xe điện
Cái gì nó cũng có quy định và chuẩn mực và vì cái ccuq mà các gara làm ko theo chuẩn thì họ mới soi ra theo kiểu có lỗi thôi. Trực tiếp đi làm mới thấy " Cò" được các nhân viên thuế và xxx coi như vua vì chúng nó đút tiền trực tiếp vào túi họ. Mình thì chờ dài cổ còn cò thì phởn phơ đến cái làm ngay. Nhìn nóng mắt thật nhưng dù sao cũng ko thể ko làm cho mình. Thế mới biết cò ăn 6-7 củ tiền dịch vụ là quá dày trong khi nó bo cho bọn kia 50-100k , xxx chắc nhiều hơn tý nhưng ko thể là 1 củ đc :( mk lũ cò .

Chỉnh sửa cuối:

truongLGT79

Xe tải
eparch nói:
E nghĩ trường hợp phát hiện là chữ ký giả của 2 bên.
E ạ cụ giả là giả thế nào, cái sai làm dịch vụ là ko có mặt thôi còn e thấy đa phần là ký trước theo mấu CCUQ các điểm bán xe có sẵn cụ nhá

quynh.nt

Xe hơi
Nhà cháu cũng vừa làm xong hợp đồng mua bán sang cho vợ cả từ UQCC rồi. Ngày mai cháu đi nộp thuế và đi làm sang tên luôn. Có gì nhà cháu báo

wallbio

Xe buýt
Dạ đúng rồi, dấu xịn của NN, công chứng viên ký cũng xịn, mỗi cái tội bên A và bên B vắng mặt. Do vậy XXX sẽ phải soi công chứng viên nào nằm trong DS hay ký vắng mặt, túm lại là đã bị lộ.
Cụ giải thích rõ hơn giúp e đc ko ah? Vì đã có dấu xịn thì trách nhiệm của công chứng, kể cả ký đểu thì cũng đc công chứng viên (đại diện cho nhà nhà nước) xác nhận rồi. Như vậy thì ở đây mình sẽ bị củ hành cái gì ah?

Quạt

Xe điện
Cụ giải thích rõ hơn giúp e đc ko ah? Vì đã có dấu xịn thì trách nhiệm của công chứng, kể cả ký đểu thì cũng đc công chứng viên (đại diện cho nhà nhà nước) xác nhận rồi. Như vậy thì ở đây mình sẽ bị củ hành cái gì ah?
Củ hành ở đây đơn giản là họ ko làm uqmb cho cụ thôi :)

Hôm nay rm đã nộp xong thuế con Carens 2011 của vợ cả nhà em hết 7 củ 9. Mai tiếp tục chiến đấu với xxx LTK. Em công dân Ba đình chắc làm thỉ tục ở LTK các cụ nhỉ ?

Lexus 717

Xe điện
đang hóng vụ này, các cụ dịch vụ báo giá 6,7 củ tiền phí dịch vụ đơn thuần hơn cả thuế trước bạ xe em thì em tự đi làm hoặc nhờ ông chủ cũ, mất tí thời gian tiết kiệm khối tiền.

Sao nhà cháu tưởng không có giấy tờ vẫn sang tên được chỉ cần làm đơm cam đoan có xác nhận của địa phương là được. Như vậy các cụ đang cầm cái giấy UQCC chỉ cầm không chưng ra coi như mất là xong béng rồi còn gì

Quạt

Xe điện
Sao nhà cháu tưởng không có giấy tờ vẫn sang tên được chỉ cần làm đơm cam đoan có xác nhận của địa phương là được. Như vậy các cụ đang cầm cái giấy UQCC chỉ cầm không chưng ra coi như mất là xong béng rồi còn gì
Đấy là cụ tưởng thôi ạ :D cụ nghĩ xxx nhà mình lại tình người thế chắc. Ko có uqcc cụ còn chả nộp đc thuế nữa là đến gặp xxx

janglac

Xe tăng
Củ hành ở đây đơn giản là họ ko làm uqmb cho cụ thôi :)

Hôm nay rm đã nộp xong thuế con Carens 2011 của vợ cả nhà em hết 7 củ 9. Mai tiếp tục chiến đấu với xxx LTK. Em công dân Ba đình chắc làm thỉ tục ở LTK các cụ nhỉ ?
Ba đình làm ở Vạn Phúc chứ nhỉ.

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner

Quạt

Xe điện