Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

keptman

Xe buýt
Báo cáo các cụ: chiều nay e vừa ra phòng công chứng thì thủ tục cũng khá đơn giản mất 1 củ ko nói làm gì.
Nhưng hiện tại chủ cũ đang cò quay đòi 3T e ok rồi nhưng con mụ vợ nhất định ko chịu đi kí trong khi thằng chồng đã kí và giấy tờ đầy đủ rồi + giấy tờ mua bán viết tay ngày xưa cả 2 vợ chồng nhà nó kí. vậy cụ nào chuyên nghành tư vấn cho e xem trường hợp con vợ ko kí thì có cách giải quyết nào ko? Chứ e đau đầu lắm rồi! kể có dịch vụ nào giải quyết đc cho e thì tốt quá.

keptman

Xe buýt
Đúng là Thằng A với thằng B phải có mặt. Dưng trước jo đa phần làm dịch vụ thì cần ji đâu, với lại có mặt cũng chỉ là 2 bên ký vào chứ nó có chụp ảnh rồi dán cái mặt vào hay lăn tay đâu, theo e nghĩ gần 80% showroom làm CCUQ cho khách thì đều làm dịch vụ cả. Vậy jo có dấu xịn, CC viên xịn ký vào nó lấy cái ji ra mà biết mà hành ạ, giải ngố cho e phát ps: hay nó có camera hệ thống lưu lại 10 năm hình mọi người đến làm ạ :P
Cái này e xác nhận là có lăn tay đấy ah, chiều nay e vừa lăn xong ở công chứng lạc việt 49 văn cao.

janglac

Xe tăng
Vĩnh phúc là xe máy thôi cụ ạ :)
Mai hóng cụ Quạt chuột bạch xong còn học tập. Hôm nay chắc bà con đi nộp thuế đông lắm nhỉ.

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner

Quạt

Xe điện
Mai hóng cụ Quạt chuột bạch xong còn học tập. Hôm nay chắc bà con đi nộp thuế đông lắm nhỉ.

Bố khir thằng công an ở LTK, hôm nay tiện đường phi ra LTK lấy cái form về khải hỏi nó là ở quận Ba đình làm ở đây phải ko , nó bảo đúng . Em vừa check lại hoá ra Ba đình làm ở 1234 đường Láng. Tý thì mất bao nhiêu thì giờ đi đi về về.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Báo cáo các cụ: chiều nay e vừa ra phòng công chứng thì thủ tục cũng khá đơn giản mất 1 củ ko nói làm gì.
Nhưng hiện tại chủ cũ đang cò quay đòi 3T e ok rồi nhưng con mụ vợ nhất định ko chịu đi kí trong khi thằng chồng đã kí và giấy tờ đầy đủ rồi + giấy tờ mua bán viết tay ngày xưa cả 2 vợ chồng nhà nó kí. vậy cụ nào chuyên nghành tư vấn cho e xem trường hợp con vợ ko kí thì có cách giải quyết nào ko? Chứ e đau đầu lắm rồi! kể có dịch vụ nào giải quyết đc cho e thì tốt quá.
Chắc thằng chủ cũ mang 3 củ của Cụ cho con bồ roài nên vợ cả nó ức, hehe. Nói chứ lý thuộc về Cụ nên theo e Cụ cứ mang theo cái máy ghi âm và Thông tư mới của Bộ Công an lên nói chuyện phải quấy với bà cả, cùng đường vẫn k được thì Cụ cáu nhặng xị lên cho e, mặt càng bất cần đời càng tốt, tuyên bố đã thế thì e cứ để đấy e đi, xxx có hỏi thì e khai thật là chủ cũ k chịu sang tên và e giới thiệu xxx sang gặp các bác, Luật quy định là phạt chủ xe chứ k phải phạt Cụ, gí cái Thông tư mới vào mẹt bà cả ấy, đàn bà non gan lắm.
Chúc Cụ thành công nhé

gacoihn2005

Xe tải
ccuq của mình cũng của phòng cc số 2 vĩnh phúc, không biết có vấn đề gì không các bác nào đã làm rồi mách em với

hungbm

Xe điện
ccuq của mình cũng của phòng cc số 2 vĩnh phúc, không biết có vấn đề gì không các bác nào đã làm rồi mách em với
Chắc bác mua xe qua salon. Nếu thế thì bác nhờ salon nó làm HĐMB cho, chắc rổ giá 1,2 củ gì đó

keptman

Xe buýt
Chắc thằng chủ cũ mang 3 củ của Cụ cho con bồ roài nên vợ cả nó ức, hehe. Nói chứ lý thuộc về Cụ nên theo e Cụ cứ mang theo cái máy ghi âm và Thông tư mới của Bộ Công an lên nói chuyện phải quấy với bà cả, cùng đường vẫn k được thì Cụ cáu nhặng xị lên cho e, mặt càng bất cần đời càng tốt, tuyên bố đã thế thì e cứ để đấy e đi, xxx có hỏi thì e khai thật là chủ cũ k chịu sang tên và e giới thiệu xxx sang gặp các bác, Luật quy định là phạt chủ xe chứ k phải phạt Cụ, gí cái Thông tư mới vào mẹt bà cả ấy, đàn bà non gan lắm.
Chúc Cụ thành công nhé
E vừa lên nc thì con vợ kêu: em có bán xe đâu...cái lọ cái chai, e điên máu làm cho 1 bài thằng chồng gàn kêu để nó bảo vợ nó 1 vài hôm xem tnao. Theo các cụ e có quyền gì, có đc pháp luật bảo vệ trong vụ này ko? Hiện e giữ đầy đủ giấy tờ, photo cmnd, hộ khẩu, giấy tờ mua bán viết tay + mấy bản ủy quyền khống có đầy đủ chữ kí cả 2 vợ chồng nó nhưng chưa ra công chứng. Và bjo e nên xử lý tnao trong trường hợp này ah?

Quạt

Xe điện
E vừa lên nc thì con vợ kêu: em có bán xe đâu...cái lọ cái chai, e điên máu làm cho 1 bài thằng chồng gàn kêu để nó bảo vợ nó 1 vài hôm xem tnao. Theo các cụ e có quyền gì, có đc pháp luật bảo vệ trong vụ này ko? Hiện e giữ đầy đủ giấy tờ, photo cmnd, hộ khẩu, giấy tờ mua bán viết tay + mấy bản ủy quyền khống có đầy đủ chữ kí cả 2 vợ chồng nó nhưng chưa ra công chứng. Và bjo e nên xử lý tnao trong trường hợp này ah?
Cụ nên phân tích cho cô vợ hiểu là cô ta ko bán nhưng chồng cô ta bán và theo luật pháp thì vợ cũng có trách nhiệm về tài sản chồng đứng tên. Việc ký vào hdmb hay ccuq chỉ là chứng minh ko có xung đột hay tranh chấp về tài sản giữa hai vợ chồng ạ

gacoihn2005

Xe tải
Bác nào đã thử ra công chứng mua bán với hợp đồng UQ của vĩnh phúc chưa mách cho em vài nước với

janglac

Xe tăng
Ko có HDMB công chứng thì về mặt pháp luật thì xe vẫn là của chủ cũ cụ nhé. Giấy tờ viết tay ko đc pháp luật công nhận. Giấy ccuq chưa ra công chứng thì cũng là giấy lộn. Cụ mua bán kiểu này hơi liều đấy.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em nghĩ kiểu gì cũng có cách ạ, với lại ông chính chủ ủy quyền cho em định đoạn, giờ em THAY MẶT CHÍNH CHỦ Làm thủ tục TẶNG lại cho gấu thì vẫn hợp pháp chứ.
Cụ tặng Gấu cái xe thì gấu nhà cụ phải nộp thuế thu nhập bất thình lình như trúng xổ số ấy (hình như 10%), hum nay em tham vấn một chú luậ sư bẩu thế

TIT & KHOAI

Xe tải
Túm lại là cho em hỏi các Bác đã hoàn thành thủ tục nộp thuế : Các bác ghi trong HĐMB với Vợ thì ghi như thế nào : BÁN, CHO hay TẶNG ??

Quạt

Xe điện

TIT & KHOAI

Xe tải
Em hỏi thêm Là giá thì ghi thế nào Cụ nhỉ ? Mà có lưu ý gì thì các Cụ chia sẻ luôn cho mọi người học tập với.

TIT & KHOAI

Xe tải
Cụ tặng Gấu cái xe thì gấu nhà cụ phải nộp thuế thu nhập bất thình lình như trúng xổ số ấy (hình như 10%), hum nay em tham vấn một chú luậ sư bẩu thế
Em ghi giá trị còn lại 100k thì 10% cũng ok Cụ ạ :D

sylilave

Xe buýt
E check rồi các cụ nhé, chồng đứng tên CCUQ sang tên cho vợ cả thì theo luật k làm đc nhưng dịch vụ mất 1,2 củ thì luật lại cho phép làm nhé, sáng mai e đi làm chuột bạch ạ
Kính các cụ. Không lẽ điều khoản trong CCUQ cho phép người đứng tên trong đó được quyền bán, cho, tặng... lại không có giá trị à ? Hóa ra cái CCUQ là vô giá trị à ? Xin các cụ giải thích giúp cháu.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com