Đã có giá xe máy điện Vinfast

sivibi

Xe tăng
Cụ đi xe máy kiểu gì khiếp thế. Em tính sơ sơ 5 triệu tiền xăng vị chi mỗi ngày cụ phải cày tầm 150km. Còn khiếp hơn cả em đi ô tô.

Với 150km/ngày thì cụ không sử dụng được xe điện vì mỗi lần xạc đầy chắc chỉ đi được tầm 70km.

Mà cụ không tính chi phí tiền điện để xạc pin à?
Em chạy PCX, mỗi ngày trung bình chạy khoảng 25km, tuần nào cũng đổ 100k. Em nghĩ tầm 5tr/năm tiền xăng là có thể đấy

Tư Duy

Xe tải
Em chạy PCX, mỗi ngày trung bình chạy khoảng 25km, tuần nào cũng đổ 100k. Em nghĩ tầm 5tr/năm tiền xăng là có thể đấy
5 triệu tiền xăng là bình thường mà cụ, cụ đi một ngày trung bình 25km giống em

vnposh

Xe điện
Công nghệ kiểm soát cháy nổi hiện nay không rõ ràng. Vin hình như quên mất những thông tin quan trọng này. Họ nên nâng cao nhận thức người dùng trước hết về công nghệ pin. Hiệu năng, cách thức hoạt động, bảo quản, tuổi thọ, nguy cơ, giá thành, môi trường...

Nếu so sánh thì chẳng thằng nào dám chui đầu vào con Tesla, nó nổ phát thì cả cái chung cư tan tành. Hehehe.

Khách mua hàng cũng phải nghiên cứu thực sự rất kỹ những điều khoản về Pin. Không may xảy ra sự cố là có khi oan gia.
Vâng cụ. Ngay cái điện thoại thôi, thành phần cực kỳ quan trọng là pin, bộ sạc. Công nghệ cho phép "nhồi nhét" điện tích thật lớn trong một cái cục pin chứa các cell tí ti. Nhưng vì an toàn của người dùng nên nhà sản xuất điện thoại chỉ giới hạn dung tích ở độ lớn nhất định, an toàn cho người.

Ở Việt Nam, đã có nhiều trường hợp nổ pin gây thương tích nặng rồi. Ắc quy lithium thì đầy trên thị trường nhưng sức mua không nhiều do người dùng còn e sợ và kiến thức sử dụng còn hạn chế, đạo đức người sản xuất, kinh doanh thì không rõ ràng.

Nhân đây cũng khuyên các mợ đừng tiếc tiền thay pin chính hãng và một bộ sạc có thương hiệu (tất nhiên đắt tiền triệu) để sạc cho iPhone Xmax của các mợ vì sự an toàn của chính các mợ và những người xung quanh.:D

thaogiay

Xe tải
Cụ có xài pcx bản có hybird gì đó ko ah, em đạng định đổi con hai bánh

samoclan

Xe điện
Thử nghiệm về chịu nước đó là xe mới còn nếu dùng mấy năm gioăng dủng nó giãn nở theo khi hậu não hoá theo năm tháng... mưa hn các cụ biết rồi đó, ngập từ ngõ ra phố. 30p mưa ngập nửa mét em ý chịu được mấy mùa. Em là em ko dùng, dã sai lầm mua cái xe đạp điện rồi

MiTa

Xe lăn
Với giá đã tính “3 không” như vừa công bố thì e nghĩ Vision lại lên giá mất thôi. E cứ xe xăng e táng, hết ghé đâu đổ cũng dc chỉ vài phút là xong, điện cắm cả nửa ngày chạy dc mấy chục km dắt bộ. Cái quan trọng nhất là cái bình rất đắt mà 1-2năm 1 cái thì toi. Bất tiện quá. Xe điện các Cụ cứ dùng trước đi, để sau e tính.

vnposh

Xe điện
Bảo hiểm an toàn tính mạng này nếu có thì em nghĩ nó giống kiểu bảo hiệm trách nhiệm dân sự của xe máy ấy, tùy từng người có người mua, có người không cụ ạ
Cụ nhầm.

Bảo hiểm trách nhiệm dân sự là bảo hiểm lỗi của mình gây cho người khác khi chạy xe.

Còn ở đây là bảo hiểm lỗi (nổ ắc quy tích điện) của người khác (Vinfast) gây cho mình.

Tư Duy

Xe tải
Cụ nhầm.

Bảo hiểm trách nhiệm dân sự là bảo hiểm lỗi của mình gây cho người khác khi chạy xe.

Còn ở đây là bảo hiểm lỗi (nổ ắc quy tích điện) của người khác (Vinfast) gây cho mình.
Ý em ở đây là quy định bắt buộc phải mua, nhưng người sở hữu xe máy điện họ có mua hay không thôi, giống như bảo hiệm trách nhiệm dân sự ấy

khanhnguyen09

Xe container
Theo đa số ý kiến các of bàn phím, Vin thất bại với xe máy điện vì giá bán cao ~X( ^:)^^:)^^:)^
Nhiều người bỏ ra 20-30 tr mua cái đt bé bằng cái bàn tay 8-x
Đây 21 tr cái xe máy to tướng chê đắt [-X
So thế thì so làm lol gì? Nhiều người bỏ ra 20-30 củ mua cái điện thoại bằng bàn tay, trong khi nhiều thằng khác bỏ cả trăm triệu đến hàng tỷ để mua cái đồng hồ to bằng quả quýt.

vnposh

Xe điện
Ý em ở đây là quy định bắt buộc phải mua, nhưng người sở hữu xe máy điện họ có mua hay không thôi, giống như bảo hiệm trách nhiệm dân sự ấy
Cụ vẫn nhầm.

Trong trường hợp cháy nổ ắc quy thì Vinfast sẽ bảo hiểm, bồi thường thế nào cho người mua/sử dụng xe chứ không phải ngược lại.

vanphiet

Xe buýt
Em nghĩ thay acqui giá cao hơn 1,5tr chứ cụ
các bác ra quán thì cái gì cũng đắt,như em tự thay ắc quy 1 bộ 4 bình 12v12Ah mua mới của thiên năng hết 1tr50k còn 4 cái cũ bán cân được 4x4= 16kg giá 21 /kg được 330k như vậy mỗi lần thay chỉ mất 1050-330=720k thôi.

Thanhvuóng71

Xe điện
Nhà em thấy cụ Vim dạo này bung ra hơi phấn khích. Nhà bên gia lâm cao chót vót, xe máy điện thì giá là số 1, sắp tới là điện thoại , oto không biết giá ntn. Khả năng dân Việt mình giầu ngang dân Mỹ. Ở thì tiền triệu đô. Oto thì tiền trăm ngàn đô đi gần tiền ngìn đô điện thoại tiền trăm đô . Hãi quá

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Trong lúc chờ Vfast, các cụ cứ mua tạm vài cái XĐĐ để lấy vốn sx ô to
Em tưởng nó là xờ mờ đờ chứ nhỉ, vì có thấy cái bàn đạp nào đâu mà lại gọi là xờ đờ đờ hả cụ? :D

My Hao

Xe điện
Người ta nói rằng ở Thuỵ điển, tất cả những đứa trẻ đều được thụ thai trên chiếc giường của IKEA
Em đếch tin. Chắc chắn có nhiều đứa hình thành trên sàn nhà, trong phòng tắm, dưới bếp, trong xe hơi, trên bãi cỏ ... vân vân và mây mây.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em tưởng nó là xờ mờ đờ chứ nhỉ, vì có thấy cái bàn đạp nào đâu mà lại gọi là xờ đờ đờ hả cụ? :D
Em gọi quen mồm, xin lỗi cụ. Phải gọi là "xe thô sơ hai bánh không pêđan gắn động cơ điện chạy ắc quy" mới đúng phải không cụ, sợ vẫn thiếu ý. Lát em nghĩ còn gì nữa để thêm vào cho đủ.

Rong rêu

Xe điện
Em đếch tin. Chắc chắn có nhiều đứa hình thành trên sàn nhà, trong phòng tắm, dưới bếp, trong xe hơi, trên bãi cỏ ... vân vân và mây mây.
Vâng cụ, ý nói IKEA nó có ảnh hưởng đến cuộc sống của họ thôi.

Altis 2011

Xe điện
Đương nhiên nó thu gom cho cụ, nhưng cụ có biết là nó không xử lý được không mà nó sẽ phải xuất khẩu cái rác đó đi. Vấn đề là nó là loại rác thác rất khó xử lý. Cụ thử tìm hiểu nếu nó tốt nó văn minh thế sao phương tây, nhật, mỹ ... có không dùng phổ biến
Pin ô tô điện bị chai em đóng gói trả về công ty đây cụ, nó không cho thiếu một cái nào nhé vì em có hỏi tao giữ lại một vài cái được không?