[Funland] Đã có ảnh thật VF VF3 từ nhà máy (bản tiền thương mại)

Trungpv

Xe tăng
Có ý đồ đấy cụ: cái "line" đó chia 2 phần đèn trên dưới : đèn pha phía dưới, đèn signal phía trên.

Cá nhân em thấy đẹp.

Nếu phương án như cụ đề xuất thì lại phải bố trí thêm 1 đèn si-nhan. :))

Xe giá rẻ, đi trong TP, người ta sẽ thiết kế theo triết lý "tối giản" nhất có thể. Cũng giống triết lý sống tối giản của người Nhật vậy, càng ít đồ càng tốt, càng đơn giản càng tốt.
với 1 cái xe giá rẻ thì có rất nhiều cách, nhiều chỗ để cải tiến làm xe đẹp và hợp lý hơn. nhưng để giữ đc giá xe vẫn rẻ hay ko mới là vấn đề :D

bigradeon

Xe tải
Hôm rồi lần đầu tiên em đi taxi VF ở CR. Cảm nhận xe êm, sạch sẽ. Tuy nhiên lại quên mất ko hỏi đ/c lái xe. Tại sao xe điện có màn hình to đùng, thấy có các app nhưng khi xe chạy nó lại ko hiển thị bản đồ hành trình như của mấy ông xe công nghệ dùng ĐT cầm tay ? Vậy tiền cước tính theo kiểu gì (vì có người trả nên em ko để ý ). Hay do lái xe ko lắp thẻ SIM ?
Đặt xe và thanh toán có các cách như sau:
1- Dùng app bank như VCB, AGRI, BIDV, VTB mục Taxi rồi đặt - thanh toán trừ trực tiếp TK bank
2- App Xanh SM
3-Vẫy xe - thanh toán qua POS (ATM/VIsa/QR) khoảng cách thì trên app lái xe khi bấm nhận khách nó tính luôn
4-Định vị thì vẫn dùng dc, chỉ là ko dc dùng media thôi. Còn ko hiển thị thì do tài biết đường

Phỡn

Xe tăng
Anh V em muốn bán chạy thì nên đăng ký nhiều cỡ mâm lốp, về bà con tha hồ độ đẽo làm đẹp thì mới ổn :D

Sứa.

Xe điện
Anh V em muốn bán chạy thì nên đăng ký nhiều cỡ mâm lốp, về bà con tha hồ độ đẽo làm đẹp thì mới ổn :D
Cứ bán đc sl lớn là các pháp sư Trung Hoa sẽ lo hết cụ nhé ;))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cứ bán đc sl lớn là các pháp sư Trung Hoa sẽ lo hết cụ nhé ;))
Ý cụ ấy là đăng ký ngay khi xuất xưởng để ghi trong đăng kiểm cụ ạ. Tự thay không đúng kích thước về sau đăng kiểm lại phải thay ra.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Các cụ trên này cứ thẩm ạ. Gấu nhà em đòi mua wulling bị cả người nhà và cơ quan can
Có chỗ đỗ và sạc ở nhà thì thà ngồi chật trên xe này còn hơn 4 người đi 2 xe máy.
Tùy hoàn cảnh cụ ạ. Em toàn đón con đi học bằng xe máy vì đỗ thì tắc đường. Hồi nó cấp 1 thì trường còn ko cho chở con bằng oto, muốn chở thì phải dừng ở xa đi bộ vào hoặc phải đi thật sớm; chiều đón về lắm hôm 6h30 mới về đến nhà, xe máy thì 5h20 cho xe vào nhà xong rồi cụ ạ. Lắm hôm đi làm về cất xe rồi lại lấy xe máy đi đón con, nhiều khi lười mà gặp hôm trời mát mẻ vẫn xe máy đi làm để chiều về đón con luôn mặc dù đi làm cả đi về 30km. Hôm nào trời mưa với nắng to mới đi 4b. Xe điện như cụ nói thì chuẩn rồi, phải cắm sạc được ở nhà mới ổn chứ xe cá nhân mà ra trạm sạc thì hơi mất thời gian, các bác chở khách thì khác.

Zune.Ngô

Xe buýt
Nhìn quả vành uy tín quá, tha hồ leo chém cạch khóe vỉa ba toa mà ko sợ trầy xước :))

Lacet_ti

Xe container
Các cụ trên này cứ thẩm ạ. Gấu nhà em đòi mua wulling bị cả người nhà và cơ quan can
Tùy hoàn cảnh cụ ạ. Em toàn đón con đi học bằng xe máy vì đỗ thì tắc đường. Hồi nó cấp 1 thì trường còn ko cho chở con bằng oto, muốn chở thì phải dừng ở xa đi bộ vào hoặc phải đi thật sớm; chiều đón về lắm hôm 6h30 mới về đến nhà, xe máy thì 5h20 cho xe vào nhà xong rồi cụ ạ. Lắm hôm đi làm về cất xe rồi lại lấy xe máy đi đón con, nhiều khi lười mà gặp hôm trời mát mẻ vẫn xe máy đi làm để chiều về đón con luôn mặc dù đi làm cả đi về 30km. Hôm nào trời mưa với nắng to mới đi 4b. Xe điện như cụ nói thì chuẩn rồi, phải cắm sạc được ở nhà mới ổn chứ xe cá nhân mà ra trạm sạc thì hơi mất thời gian, các bác chở khách thì khác.
Bác nào ko xạc được ở nhà riêng là xác định mua xong bán.
Xe này giá rẻ, chắc nhiều người mua. Giờ chưa nhiều xe đã tranh nhau chỗ xạc rồi.
Phát triển điểm xạc rất khó . Vốn bỏ ra, địa điểm ..
Con này bé, Pin dl thấp, xạc lâu. Đồ rằng còn nửa Pin đã lo chỗ xạc
Thêm 10k xe điện nữa cho Hà Nội là mệt , đến 50k xe dễ vỡ trận

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe lăn
Bác nào ko xạc được ở nhà riêng là xác định mua xong bán.
Xe này giá rẻ, chắc nhiều người mua. Giờ chưa nhiều xe đã tranh nhau chỗ xạc rồi.
Phát triển điểm xạc rất khó . Vốn bỏ ra, địa điểm ..
Con này bé, Pin dl thấp, xạc lâu. Đồ rằng còn nửa Pin đã lo chỗ xạc
Thêm 10k xe điện nữa cho Hà Nội là mệt , đến 50k xe dễ vỡ trận
Các cụ HN với SG tránh hết ra. Để bọn tỉnh lẻ chúng em ít tiền biết cảm giác cái xe hơi nó ra làm răng.

nhanchauchau

Xe tăng
Mấy cụ ở HN cứ bảo bất tiện k sạc được ở nhà, đưa đón con bị tắc đường.
Ở tỉnh, chả sao, bỏ mấy chục tr mua trả góp, bằng tiền con xe ga, mà tiện ích hơn xe máy nhiều.
Có sạc nhanh, 30 phút lên đến 70% pin. Thế mà vẫn còn bị chế là sạc lâu?

mainasus

Xe máy
Con này nếu đi nhanh quá mà vào cua có sợ lật không các cụ?

mainasus

Xe máy
Xe đi trong thành phố. Cụ đi nhanh sao được. Vào của 50-60km/h thì đâm vào đâu đấy trước khi lật
Có khi thế thật, xe thiết kế ko phải để chạy nhanh, nhưng nếu cụ nào húng lên phóng nhanh cua gấp thì dễ toang