[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

emptyid

Xe tải
Em thấy rất khó nói, nhưng em cũng khuyên thật mong cụ làm được. Mưa dầm thám lâu thôi cụ ạ, nếu có ý tưởng cụ sống lâu rồi, giờ còn ít thời gian để mặc cụ sống theo ý thích thì cũng là mà ý tưởng (Tồi). Còn nếu, (tà đạo, cụ làm thì coi chừng nhân quả), cụ cứ thảo một văn bản công an mật đang điều tra cái công ty đa cấp của nợ đấy (a bờ cờ 123 96 69 gì đấy) vì có nhiều sai phạm(sai phạm gì thì cụ biết rồi, không biết thì áp đặt vào), ví dụ (các trường hợp thống thiết như bố mẹ bán con, vợ đánh chết chồng... ). Tóm lại trái luân thường đạo lý thì các cụ hay nghĩ, đóng cái dấu đỏ của con nít vào sau đấy phải lấy lại luôn nhé, vì bảo đây là tài liệu mật, con xin anh bạn vì mẹ mới đưa mẹ xem thôi.
Dần tạo tâm lý hoang mang, không cứu được mình thì cũng cứu được những người khác! sau đấy cụ phải lên gặp lãnh đạo nó, nói thế này : Cụ nhà tôi già rồi, cũng lẫn rồi với cũng tiêu hết tiền rồi, đang điều trị bệnh , vợ chồng tôi đang phải vay nợ để điều trị cho cụ, nếu anh chị có quan tâm thì cho gia đình vay một chút để trang trải, còn không thì cũng mong anh chị có cách để bà yên tâm trị bệnh, nhà tôi tuy đông anh em không đủ ăn nhưng được cái làng xóm vẫn luôn quí trọng vì có hiếu. Không nghe đánh chết mẹ nó đi, em khuyên thật.

xe lexus

Xe tải
Thế này bảo sao mẹ cụ chủ không bị lừa chứ
Xem mấy cái clip mới thấy TNMU làm ăn bài bản lắm. Hèn chi nhiều người mắc lưới.

Mà lại "Doanh nhân kinh doanh tại nhà" với cả "Đồng chí" mơí khiếp chứ!:(

Đảo điên thật!

Xe xin

Xe tải
Em rất cảm kích sự chia sẻ của các cụ nhà mình trên này, thật lòng 10 phần thì em đã vơi đi 3.Mục đích qua câu chuyện của gia đình em để cảnh báo các cụ về nhắc nhở người thân, bố mẹ già, chớ có vì lòng tham và nghe chúng nó hót mà đem tiền ném qua cửa sổ.
Vì là mẹ đẻ mình, cụ cũng đã 65 tuổi nên em không thể làm ầm ĩ hay làm rắn được.
Vốn dĩ là người rất cẩn thận, em chưa bao giờ có ý nghĩ trong đầu là ngày hôm nay gia đình mình lại gặp điều như vây.
Về hướng giải quyết, em trước dự kiến cố gắng lấy lại tiền của mình đã đóng bằng mọi giá nhưng rồi nghĩ cũng phải bình tĩnh.Mẹ em thì giờ như nghiện. Em sẽ cố gắng dùng tình cảm gia đình và anh chị em tác động vào.
Các cụ qua đọc thớt nếu có cao kiến gì thì giúp em một lời khuyên, hoặc giúp em một câu động viên ạ. Em vẫn đang làm theo cách một số cụ trên này gợi ý.
Em xin trân trọng cảm ơn.

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Chia sẻ cùng cụ, số tiền nhiều quá. Bọn này làm nhiều gia đình điêu đứng rồi. Hôm trước thằng bạn em ở quê thấy khoe là dạo này bọn Thiên Ngọc Minh Uy về tận quê vận động nữa, nhiều bà nhiều chị nhẹ dạ đi theo lắm, toàn là giấu chồng giấu con vay mượn làm liều :|

Kho_NamCuong

Xe buýt
Công việc cá nhân của mỗi thành viên trong gia đình nhiều quá, để đến khi tiền tỷ ra đi mới giật mình thì đã quá muộn.
Cụ chủ nên họp gia đình lại đi.

x.man

Xe điện
Cụ thu thập mọi bằng chứng có thể, lên đối chất với chúng nó có ghi âm ghi hình.
Cuối cùng đâm đơn kiện và cho hết lên báo.
Làm cách này sẽ góp phần tiêu diệt bọn cặn bã xã hội, nếu có cơ may cụ có thể lấy lại được tiền.
Kiện làm sao được cụ. Về pháp lý chúng nó trói hơi chặt. Trên tinh thần tự nguyện hết :(

Xe xin

Xe tải
Công việc cá nhân của mỗi thành viên trong gia đình nhiều quá, để đến khi tiền tỷ ra đi mới giật mình thì đã quá muộn.
Cụ chủ nên họp gia đình lại đi.
Họp rồi cụ ạ. Nhưng kết quả mẹ em vẫn bảo" Cứ chờ 2 năm nữa cụ sẽ có gấp đôi số hiện nay"....

xekhongdangki

Xe đạp
Dạ cháu không đọc hết được tất cả các page. Không biết thái độ của cụ thân sinh giờ thế nào ạ. Có khi nào cụ thân sinh nhà cụ chủ vì tiếc tiền nên cố để gỡ gạc chút ít để cho con cháu không ạ. 2 cụ nhà cháu đánh rơi 10tr là cả tuần mất ngủ rồi đằng này cả tỷ bạc. Còn nếu như nguời nghiện rồi cháu không có cao kiến gì cả. Dù gì nguời già dính vào cũng ảnh hương nhiều đến sức khỏe ạ.

naviman.hn

Xe tải
Sau 2 năm nữa mà cụ không lừa được ai thế thân kha khá thì lấy lại 1 xu của nó cũng khó đấy

naviman.hn

Xe tải
Em bầy cho cụ mưu lừa lại bọn tnmu này
cụ phải có 2 tỷ trong tài khoản sau đó giả làm khách hàng của mẹ cụ để mẹ cụ rút được 1 tỷ kia ra. Sau đó khi cụ nộp 2 tỷ cho bọn chúng thì cụ âm thầm báo công an theo dõi và thu thập các bằng chứng. Đợi mẹ cụ rút ra được 1 tỷ thì cụ lật kèo rút nốt 2 tỷ của cụ ra
mong các cụ khác bổ sung thêm cao kiến giúp mẹ cụ chủ

Duyhieu07

Xe hơi
Tiền vào tay bọn này rồi thì lấy lại em e là không dễ

Nhạc

Xe container
Mẹ em bảo khi đi hội thảo, chúng nó đã nhồi sọ bà là tất cả trên mạng đều là báo láo, báo dởm còn tại hội thảo này, bà sẽ hiểu rõ chúng nó kiếm được nhiều tiền như thế.
Giờ mẹ em bị mấy con ranh con 25,26 tuổi suốt ngày gọi điện, thậm chí bày cho bà cách đối phó với con cái bằng lập luận bảo vệ sức khoẻ..v.v...Mẹ em giờ như một người nghiện, chỉ có một câu" tao lo sức khoẻ cho tao, chúng nó xoa bóp tốt lắm" và còn được chia lãi 400% sau 3 năm nưa.
Thú thật với các cụ, nếu là con em thì em xử ngay nhưng lại là mẹ mình mà bố em thì đã đi xa. Giờ em chỉ mong mẹ em chấm dứt dính dáng đến chúng nó, không làm tay sai , không mở rộng mạng lưới cho chúng nó bằng cách dụ dỗ người thân xung quanh. Thế mà còn chưa kéo mẹ em ra được.
Giờ em đang có cảm giác gia đình nhu dang có một thằng con nghiện.
Phải nện cho bọn kia có đứa què cẳng thôi

mazda3_pro

Xe lăn
Kiện làm sao được cụ. Về pháp lý chúng nó trói hơi chặt. Trên tinh thần tự nguyện hết :(
Cụ xem lại Điều 5, Nghị định số 42/2014/NĐ-CP về quản lý bán hàng đa cấp hộ em, trong đó nêu rất rõ: tổ chức ko được phép bắt người tham gia đặt cọc, , ko được phép bắt người tham gia mua sản phẩm v.v.... (có rất nhiều điều cấm ở đây mà hầu hết chúng nó đều vi phạm)
Nếu cụ tin rằng họ đúng luật thì cụ tự công nhận cụ thua rồi :D
Chi tiết văn bản ở đây, trang chính thức của Chính phủ, đã có ký số xác thực văn bản:
http://vanban.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?mode=detail&document_id=173813

OxIT

Xe buýt
Tránh hội thảo một thời gian là hết, còn hội thảo còn bị thôi miên. Rủ cụ đi du lịch vài tuần, tháng hoặc vào sg. Cái trò này ngộ ra thì ít, hết sạch tiền mới thoát được.

Chỉnh sửa cuối:

Dinh7999

Xe tải
nó đánh vào lòng tham, vào những cái huyễn hoặc, đặc biệt những người đã về hưu, rảnh rỗi muốn phải làm cái gì đó, vừa là để giải tỏa năng lượng, vừa là để cm mình k vô dụng, với giới trẻ thì là kiếm tiền, ở chỗ khu nhà em cũng có, khéo mồm kinh lắm, he he
Rồi lên chức cao thì đc phân nhà ở HN... Nhiều bánh vẽ lắm ạ. Nhưng em vẫn nghĩ có thế lực đứng chống lưng đằng sau. Không thì bị đập chết lâu rồi. Chắc vẫn hút máu được nên họ vẫn nuôi vỗ béo thôi.

nscd

Xe buýt
Cụ chua hiểu tnmu nên k can được mẹ đâu.
Cụ đi tìm hiểu câu Đa cấp không xấu, về việt nam mới xấu.
Thường là tham mới bị lợi dụng thôi.

Ga_son

Xe điện
Cụ xem lại Điều 5, Nghị định số 42/2014/NĐ-CP về quản lý bán hàng đa cấp hộ em, trong đó nêu rất rõ: tổ chức ko được phép bắt người tham gia đặt cọc, , ko được phép bắt người tham gia mua sản phẩm v.v.... (có rất nhiều điều cấm ở đây mà hầu hết chúng nó đều vi phạm)
Nếu cụ tin rằng họ đúng luật thì cụ tự công nhận cụ thua rồi :D
Chi tiết văn bản ở đây, trang chính thức của Chính phủ, đã có ký số xác thực văn bản:
http://vanban.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?mode=detail&document_id=173813
Không bắt, không đề nghị, không yêu cầu, nhưng "tự nguyện" thì có được ko cụ?:)), trách mình thôi, người ta đã làm thì hẳn là có nghiên cứu luật, bởi thế chúng nó mới mọc như nấm.

mazda3_pro

Xe lăn
Không bắt, không đề nghị, không yêu cầu, nhưng "tự nguyện" thì có được ko cụ?:)), trách mình thôi, người ta đã làm thì hẳn là có nghiên cứu luật, bởi thế chúng nó mới mọc như nấm.
Đó là điều cấm cụ ợ, đối với pháp luật, đã cấp thì ko được làm. Tác dụng của pháp luật là quản lý xã hội và bảo vệ công dân, vì vậy đối với trường hợp cụ thể cụ nói, dù cho thành viên tham gia có tự nguyện (hoặc bị lừa - cái này tội của cty còn nặng hơn) thì cty cũng ko được thực hiện nhé cụ
--------------
Em ví dụ cho cụ dễ hiểu:
1. Luật quy định cấm giết người, bây giờ cụ chán đời, cụ yêu cầu 1 đứa nào đó lấy súng bắn cụ. Theo cách hiểu của cụ thì cụ tự nguyện nên thằng kia nó ko có tội? mang ra tòa nó có tội giết người nhé cụ.
2. Bây giờ có 1 anh A nào đó quan hệ TD với 1 bé, bé này mới 12 tuổi và anh A cho nó tiền, vậy nên nó tự nguyện cho quan hệ. Theo cách hiểu của cụ thì anh A ko có tội? mang ra tòa thì có tội nhé cụ
3. Bây giờ có 1 thằng lừa cụ, nó và cụ góp vốn kinh doanh, cụ tin tưởng nó, và nộp tiền. Sau đó nó ... lừa cụ. Vậy cụ cho rằng cụ tự nguyện nộp tiền thì nó ko có tội?
-------------------
Mẹ cụ nộp tiền tự nguyện, nhưng việc này sẽ ảnh hưởng đến quyền lợi của mẹ cụ, tức là mẹ cụ chưa nhận thức được vấn đề này nên mới nộp. Pháp luật ngăn chặn tất cả các hành vi có thể dẫn tới thiệt hại cho công dân trong 1 số trường hợp cụ thể (ở đây là trường hợp kinh doanh đa cấp), vì vậy Pháp luật quy định rõ những điều cấm đối với cty bán hàng đa cấp để từ đó bảo vệ người tham gia, nói rộng ra là bảo vệ quyền lợi chính đáng cho công dân.
-----------
Tóm lại, cụ là bên bị hại, luật quy định cụ thể, chúng nó sai, nhưng ko cụ tin vào điều đó. :D