[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, em ví dụ cho cụ kia hiểu hơn nhé cụ.
Những điều cụ nói cũng như em nói, đều cũng hướng đến việc: Pháp luật bảo vệ quyền lợi chính đáng cho công dân. Cụ ko nên hiểu hạn hẹp và chỉ phân tích 1 tình huống.
----------
Pháp luật quy định những việc CẤM cty kinh doanh đa cấp làm, thì cty đó NHẤT ĐỊNH ko được làm điều cấm. Điều này nhằm bảo vệ lợi ích chính đáng cho công dân khi họ tham gia vào lĩnh vực này.
------------
Cụ có làm trong ngành Luật hay là có liên quan trực tiếp đến việc thi hành Pháp luật ko?
Đấy là quan hệ dân sự, sao xử lý đc ?
Tất cả các thành viên đều tự nguyện mua bán, chứ khg thể coi là lừa đảo đc.
Bà cụ nhà em cũng bị tình trạng này, nói kiểu gì cũng không nghe. Chỉ còn mỗi cách là quản lý toàn bộ tiền nong thôi :21:
Bác [@Bus_nhanh;60160] chuẩn ạ.
Nói ngay là tôi căm ghét đa cấp.
Tôi thì nghĩ thế này: Trước khi kinh doanh, tụi Đa cấp nó cũng tính chán rồi.

Về bản chat, tôi hiểu như sau: Đa cấp là bán hang.
Bác cố bán nhiều vào, tôi sẽ thưởng (và thưởng that, ngay và luôn, đúng số tiền). Chưa sai gì.
Bác cố gọi thêm Đại lý, tôi thưởng tiếp trên Doanh số các Đại lý ấy. Hình như cũng chưa sai gì.
Cái ảo tưởng của mọi người (về thu nhập 1 tỷ / ngày chẳng hạn), cộng sự động viên của các thánh chém, mới dẫn đến hậu quả. Cũng chưa vi phạm gì.

Ví dụ đơn giản nhất: Tôi mời bác qua Campuchia oánh tá lả, bác có cơ hội lớn trúng tới 100 triệu / ngày, ăn ngủ ụ ị free. Cho đến khi bác chưa nợ tiền ở đấy thì Tất cả đều đúng sự thật, tất cả đều hợp pháp. Mọi sự nằm ở cái cơ hội lớn kia thôi.

mazda3_pro

Xe lăn
Bác [@Bus_nhanh;60160] chuẩn ạ.
Nói ngay là tôi căm ghét đa cấp.
Tôi thì nghĩ thế này: Trước khi kinh doanh, tụi Đa cấp nó cũng tính chán rồi.

Về bản chat, tôi hiểu như sau: Đa cấp là bán hang.
Bác cố bán nhiều vào, tôi sẽ thưởng (và thưởng that, ngay và luôn, đúng số tiền). Chưa sai gì.
Bác cố gọi thêm Đại lý, tôi thưởng tiếp trên Doanh số các Đại lý ấy. Hình như cũng chưa sai gì.
Cái ảo tưởng của mọi người (về thu nhập 1 tỷ / ngày chẳng hạn), cộng sự động viên của các thánh chém, mới dẫn đến hậu quả. Cũng chưa vi phạm gì.

Ví dụ đơn giản nhất: Tôi mời bác qua Campuchia oánh tá lả, bác có cơ hội lớn trúng tới 100 triệu / ngày, ăn ngủ ụ ị free. Cho đến khi bác chưa nợ tiền ở đấy thì Tất cả đều đúng sự thật, tất cả đều hợp pháp. Mọi sự nằm ở cái cơ hội lớn kia thôi.
Trước tiên cụ cho em hỏi: Cụ là phải là Luật sư, hay là làm trực tiếp liên quan đến luật ko? vì nếu ko thì khó giải thích cho cụ hiểu cụ ợ.
Thứ 2, cụ đọc kỹ các văn bản luật và dưới luật quy định về vấn đề này chưa?
Thứ 3, em hỏi khí ko phải, cụ có kinh doanh đa cấp ko?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trước tiên cụ cho em hỏi: Cụ là phải là Luật sư, hay là làm trực tiếp liên quan đến luật ko? vì nếu ko thì khó giải thích cho cụ hiểu cụ ợ.
Thứ 2, cụ đọc kỹ các văn bản luật và dưới luật quy định về vấn đề này chưa?
Thứ 3, em hỏi khí ko phải, cụ có kinh doanh đa cấp ko?
1. Tôi ko có liên quan gì đến Luật sư hoặc tương tự. Nhờ bác giải thích giùm, rất nghiêm túc ạ.
2. Văn bản: Chưa đọc ạ.
3. Tôi căm ghét đa cấp mà, bà già tôi suýt dính.
Chỉ thích mấy cháu gái đa cấp thôi.

giacmo4b

Xe tải
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.
Cụ in nguyên 17 trang này cho bà cụ đọc.
Biết đâu là được đó cụ.

mazda3_pro

Xe lăn
1. Tôi ko có liên quan gì đến Luật sư hoặc tương tự. Nhờ bác giải thích giùm, rất nghiêm túc ạ.
2. Văn bản: Chưa đọc ạ.
3. Tôi căm ghét đa cấp mà, bà già tôi suýt dính.
Chỉ thích mấy cháu gái đa cấp thôi.
Cụ ơi, có nhiều thứ sai nhưng nó vẫn tồn tại ợ.
Em ví dụ: ghi lô đề, cái này phạm pháp 100% đúng ko cụ? thế sao nó vẫn tồn tại? thế tụi ghi lồ đề nó có tính chán trước khi làm ko cụ? Thế lỡ cụ quay phim chụp ảnh được và tố cáo nó đồng thời cho lên mạng để dư luận quan tâm thì nó có bị xử ko cụ?
Hoặc cướp giật, nó có tính chán ko cụ?
hoặc trộm cắp?
----------------
Tất cả vì lòng tham, vì TIỀN cụ ợ.
Vấn đề là người bị hại có dám đứng lên tố cáo hay ko và lực lượng hành pháp có làm việc hay ko thôi cụ.
Còn việc giải thích trên, cụ cứ hiểu nôm na là: bất cứ thứ gì Pháp luật cấm đều ko được làm. Pháp luật cấm cty kinh doanh đa cấp làm việc A, thì nhất định ko được làm việc A, cho dù việc đó là việc người tham gia tình nguyện làm. Vì người ta chưa nhận thức được, nên để bảo vệ thì Pháp luật phải đặt ra điều cấm để ràng buộc, ko cho các cty đa cấp kia cố tình thực hiện hành vi A.

sudichat2002

Xe container
Theo ý e thì 1 tỷ là số tiền rất lớn, nếu đã k mềm dẻo được rồi thì cụ chơi bài bạo lực đi, bỏ khoảng 20 - 30 củ, thuê mấy thằng đầu trâu mặt ngựa đến làm um lên ở trụ sở của nó, thuê hoặc nhờ báo chí nhảy vào viết bài (báo Dân Trí nó ghét đa cấp lắm), khả năng cụ sẽ đòi được khoảng 50 - 70% và đưa mẹ cụ ra khỏi chỗ u tối đó. Cá nhân em nghĩ chơi bạo lực là tốt trong trường hợp này

Ở chỗ tòa nhà Công ty em cũng có 1 bọn đa cấp vừa bị triệt phá. Bọn nó lấy tên là "câu lạc bộ yêu bản thân". Chia sẻ cùng gia đình Cụ.

nscd

Xe buýt
Chỉ một số công ty đa cấp bị triệt phá thôi nhé.
Các cụ tự hiểu.

AnhLeBg

Xe hơi
Cái mất lớn nhất khi dính vào đa cấp đó là : mất hết họ hàng ae bạn bè

nguyentoan.uct

Xe điện
Em cũng mong có thằng mặc vét đen, đeo kính trắng đi giày bóng loáng, tất rách, dùng điện thoại lokia để vả cho nó mấy lưỡi dao bút

lum..zzz

Xe điện
Bọn này nó giỏi hơn các cha cố truyền đạo. Tốt nhất là ko chơi ko dây

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, có nhiều thứ sai nhưng nó vẫn tồn tại ợ.
Em ví dụ: ghi lô đề, cái này phạm pháp 100% đúng ko cụ? thế sao nó vẫn tồn tại? thế tụi ghi lồ đề nó có tính chán trước khi làm ko cụ? Thế lỡ cụ quay phim chụp ảnh được và tố cáo nó đồng thời cho lên mạng để dư luận quan tâm thì nó có bị xử ko cụ?
Hoặc cướp giật, nó có tính chán ko cụ?
hoặc trộm cắp?
----------------
Tất cả vì lòng tham, vì TIỀN cụ ợ.
Vấn đề là người bị hại có dám đứng lên tố cáo hay ko và lực lượng hành pháp có làm việc hay ko thôi cụ.
Còn việc giải thích trên, cụ cứ hiểu nôm na là: bất cứ thứ gì Pháp luật cấm đều ko được làm. Pháp luật cấm cty kinh doanh đa cấp làm việc A, thì nhất định ko được làm việc A, cho dù việc đó là việc người tham gia tình nguyện làm. Vì người ta chưa nhận thức được, nên để bảo vệ thì Pháp luật phải đặt ra điều cấm để ràng buộc, ko cho các cty đa cấp kia cố tình thực hiện hành vi A.
Ai chả biết vì TIỀN hả bác.

Xét trên quan điểm pháp chế, dù tôi ko rành lắm:
Về Đa cấp: Cái này là hợp pháp, ít nhất trên DKKD đã.
Họ tuyên truyền: bác bán hàng + xây dựng Đại lý bán hàng + hưởng hoa hồng trên cả 2 vụ ấy (tự bán và Đại lý của bác bán hộ). Chả sai chút nào.
Do mức hoa hồng quá cao ==> mọi người mới cố sống cố chết kêu gọi, rồi giảm cả mức hoa hồng cá nhân để chăn gà. Cũng ko sai nốt.
Trong khi đó, Giá bán hàng lại ko bị khống chế Giá trần, do đây không phải mặt hàng thiết yếu như Dược hay Xăng dầu.

Thế nên chúng nó để giá bán cao ngất ngưởng (so với Giá vốn), đảm bảo Tỷ lệ % Hoa hồng cũng cao ngất ngưởng.

Mà hình như trên này cũng có bác OFer nào đó làm đa cấp thì phải, nâng bi tụi này kinh lắm.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, em ví dụ cho cụ kia hiểu hơn nhé cụ.
Những điều cụ nói cũng như em nói, đều cũng hướng đến việc: Pháp luật bảo vệ quyền lợi chính đáng cho công dân. Cụ ko nên hiểu hạn hẹp và chỉ phân tích 1 tình huống.
----------
Pháp luật quy định những việc CẤM cty kinh doanh đa cấp làm, thì cty đó NHẤT ĐỊNH ko được làm điều cấm. Điều này nhằm bảo vệ lợi ích chính đáng cho công dân khi họ tham gia vào lĩnh vực này.
------------
Cụ có làm trong ngành Luật hay là có liên quan trực tiếp đến việc thi hành Pháp luật ko?
:D em không liên quan đến Luật.!

Trung BQ

Xe tải
chia buồn cùng cụ. Bao giờ mới có lại được 1 tỉ :(

poorcar

Xe điện
Kể ra mất 1 tỷ và có thể hơn nữa để được bài học thì học phí đấy cũng cao cụ nhỉ!

mecxalu205

Xe buýt
Em dị ứng nặng với đa cấp, nên bọn nó không làm gì được cụ a.

Sweethome

Xe tăng
Nếu ai đã gặp phải, có cảm giác như nó không khác gì bọn reo rắc cái chết trắng.Mất của đã xót, giờ mẹ em cứ đi lôi kéo rồi ra sức tuyên truyền cho bọn nó với những người thân xung quanh.Em có cảm giác mẹ như một người bị nghiện, giống hệt một thằng nghiện, không thể dứt ra được. Em biết về pháp luật, bọn nó không hề vi phạm nhưng về mặt đạo đức xã hội, chúng nó là bọn khốn nạn đáng nguyền rủa nhất.
Mẹ em bảo khi đi hội thảo, chúng nó đã nhồi sọ bà là tất cả trên mạng đều là báo láo, báo dởm còn tại hội thảo này, bà sẽ hiểu rõ chúng nó kiếm được nhiều tiền như thế.
Giờ mẹ em bị mấy con ranh con 25,26 tuổi suốt ngày gọi điện, thậm chí bày cho bà cách đối phó với con cái bằng lập luận bảo vệ sức khoẻ..v.v...Mẹ em giờ như một người nghiện, chỉ có một câu" tao lo sức khoẻ cho tao, chúng nó xoa bóp tốt lắm" và còn được chia lãi 400% sau 3 năm nưa.
Thú thật với các cụ, nếu là con em thì em xử ngay nhưng lại là mẹ mình mà bố em thì đã đi xa. Giờ em chỉ mong mẹ em chấm dứt dính dáng đến chúng nó, không làm tay sai , không mở rộng mạng lưới cho chúng nó bằng cách dụ dỗ người thân xung quanh. Thế mà còn chưa kéo mẹ em ra được.
Giờ em đang có cảm giác gia đình nhu dang có một thằng con nghiện.
Vấn đề của các cụ là có rất nhiều vấn đề. Chung qui vẫn xuất phát từ lòng tham (bản chất con người là vậy chứ không có ý gì khác cụ chủ nhé). Ban đầu là tham, rồi thành tiếc của, không kéo thêm được người tham gia khả năng là mất cả vốn lẫn lãi, nên lại cố đâm vào mà làm. Mà cái bọn mất dạy kia thì mồm chúng nó, lưỡi chúng nó khác nào lưỡi rắn nên cụ đừng có mong chút tử tế gì ở chúng.
Cách duy nhất là cụ tìm cách tuyên truyền lại. Không phải tuyên truyền để bôi do trát trấu bọn kia. Cũng không phải tuyên truyền để làm rõ trắng đen, chân tướng bẩn bựa của chúng. Mà cụ phải tìm cách, tìm mọi cách tuyên truyền cho mẹ cụ nhận thấy cuộc sống của mẹ cụ, của gia đình cụ bây giờ là đủ, là thoải mái, là hạnh phúc, là không cần gì phải quan tâm đến kiếm thêm tiền làm gì; thậm chí có bỏ đi chỗ tiền chót gửi trứng cho ác đó thì cũng không sao cả. Thế thì mới may ra ... còn giữ lại được mẹ mình :(
Khoản tiền kia, trên thực tế, cụ có thể tìm cách khác mà đòi.

Mr BI

Xe buýt
Sao k có chính quyền đứng ra xử lý hoặc ít nhất tuyên truyền cho người đan tránh bọn này ra nhỉ
Nó có cả 1 cái Nghị định để quản lý rồi ạ, nó được làm nhưng kg hiểu sao nó lại gây nghiện thôi.
Chia buồn với Lão chủ thớt Xe xin

otomat

Xe hơi
Nghét nhất bọn đa cấp, kể cả chính thống hay ngấm ngầm. Tốt nhất nên tẩy chay và chánh xa