[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

TrungPhong.

Xe tăng
Chia sẻ với gia đình cụ, đúng là bọn khốn nạn. E nghĩ mấy cái công ty đa cấp là của mấy thằng chóp bu của bộ công thương và bộ tài chen nên không dẹp được chúng nó.

khoadaylai

Xe hơi
mie cái bọn tnmu này sao vẫn tồn tại được nhể

Soi_den

Xe tăng
mie cái bọn tnmu này sao vẫn tồn tại được nhể
Chia sẻ với gia đình cụ, đúng là bọn khốn nạn. E nghĩ mấy cái công ty đa cấp là của mấy thằng chóp bu của bộ công thương và bộ tài chen nên không dẹp được chúng nó.
Em có đứa cháu cũng đinh món này, nó như kiểu say thuốc ấy, k hiểu bọn này nó nói thế nào mà như bị bỏ bùa ấy
Tại sao cái quái thai đa cấp đã gây bao họa cho các gia đình, xã hội mà không thấy bị cấm nhỉ?
XỬ lý lấy ai cung tiền cụ ơi, xxx biết rõ hết, xxx còn đi săn những anh nào làm kinh tế giỏi để ủng hộ, miễn là lách được luật, không vi phạm
Thằng cu nha em suýt bị đưa vào đươbg dây đa cấp. may mà em sơm phat hiên.Toàn bọn dã man, bây giờ nò tập chung lừa ngườ già các cụ ah. Phải tuyên truyền ngay và luôn cho mọi người biết.
Chia buồn với cụ. Khả năng thu hồi tiền là gần như ko có. Đa cấp thì kinh rồi. Em cũng đã từng ủng hộ 1 lần cho agel 20tr mà chả thấy có tác dụng gì. Chả khác gì mấy cái gói mút cho vận động viên mà mấy chợ bên Nhật vẫn bày bán như bán rau cả.
Mỏ vàng của xxx đấy cụ. Dẹp là dẹp thế nào.
Đa cấp đánh vào lòng tham con người. Bọn nay nguy hiểm lắm
Em cũng chả hiểu sao cái cty này van ton tại, dù cơ quan chức năng luôn luôn sát sao, chán vãi nái.
Chia buồn cùng cụ
Thế này bảo sao mẹ cụ chủ không bị lừa chứ
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=RRiu1QG4F7Y[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=matNzWgBjV4[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=ewqwQoVF_08[/YOUTUBE]

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Khốn nạn thật. Mong cụ và gia đình vượt qua gian nan này.

tailieu

Xe tăng
Vậy "nhà chức trách VN" cũng quái thai ư? Đa cấp đc nhập khẩu từ nền văn minh nào về?

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Chuẩn roài, thầy gật các em mới dám làm chứ, không em nhập kho hết à.

tuổi mão

Xe tải
có cô em chân ướt chân ráo về cơ quan đã mời mọc này nọ hội thảo lọ kia. em bẩu tao không có tiền đâu mua mã mua ngựa gì đâu... chán luôn

slaz8

Xe ba gác
Bọn này rất nhiều pốt rồi, các cụ nên cảnh tỉnh trước với các vị thân sinh ở nhà, phải ra tay trước thôi các cụ ạ

nguyen vi

Xe tải
Ông CSK già và vài quan chức được nó cho ít tiền, lên sủa làm sao dân k bị lừa. Công nhận bọn TNMU, bọn đa cấp tẩy não giỏi thật. Nhiều người có học vấn cao, đã có kinh nghiệm về thương trường mà vẫn bị nó lừa. Chia buồn cùng cụ, k lấy lại được tiền từ nó trả lại đâu. Muốn lấy được tiền tỉ thì gia đình cụ lại đi lừa vài người nữa nộp tiền vài tỉ vào cho nó. Mà chỉ có lừa được người thân, bạn bè, đồng chí đồng nghiệp của mình thôi, lừa người ngoài họ chả tin. Đau buồn thế đấy cụ ạ

campha

Xe buýt
báo công an xem gỡ gạc đc gì ko cụ

Hainn1

Xe tải
Giờ đây đang nổi lên bọn vietnet liên minh tiêu dùng lừa đảo khắp nơi. Chuyên lôi kéo lừa đảo bán hàng đa cấp. Chỉ thương những người nghèo ham giàu bị

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Ông CSK già và vài quan chức được nó cho ít tiền, lên sủa làm sao dân k bị lừa. Công nhận bọn TNMU, bọn đa cấp tẩy não giỏi thật. Nhiều người có học vấn cao, đã có kinh nghiệm về thương trường mà vẫn bị nó lừa. Chia buồn cùng cụ, k lấy lại được tiền từ nó trả lại đâu. Muốn lấy được tiền tỉ thì gia đình cụ lại đi lừa vài người nữa nộp tiền vài tỉ vào cho nó. Mà chỉ có lừa được người thân, bạn bè, đồng chí đồng nghiệp của mình thôi, lừa người ngoài họ chả tin. Đau buồn thế đấy cụ ạ
Môn này em nghĩ ko liên quan đến học vấn. Nó đánh thẳng vào lòng tham con người thôi cụ ạ.
Anyway: chân thành chia buồn với gia đình cụ chủ.

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Ai có phụ huynh về hưu thì cần cảnh giác nâng cao nhận thức ngay, kẻo bị bọn nó lôi kéo lừa đảo thì nguy

SuperCub110

Xe tải
Sao k có chính quyền đứng ra xử lý hoặc ít nhất tuyên truyền cho người đan tránh bọn này ra nhỉ
Cũng lên đài lên báo, cũng chính quyền sở tại nhắc nhở hết rồi cụ ạ! Cơ mà cái này nó ma mị lắm, đủ kiểu, đủ cách lôi kéo con người... Chia buồn với cụ chủ, chúc gia đình cụ chủ mau qua cơn sóng gió!

1100

Xe tải
E nghe thấy Thiên Ngọc Minh Uy từ lâu rồi nhưng ko tìm hiểu ,chỉ nghe đến đa cấp là muốn đập vào mặt rồi ! Sao pháp luật vẫn cứ để cái bọn này nó tồn tại nhỉ ?

Danngoaidao

Xe tăng
Tất cả là lòng tham hết. Em cũng được mời chào rồi, cũng đi dự rồi nhưng hình như em hơi ngu hay sao ý nên ko thấm nhuần đc tư tưởng đó. Nghe các cụ nói rau đa cấp ngon lắm mà giờ lại ước ao được mời, hehe

sparta.leonidas

Xe cút kít
Các cụ đừng trách TNMU. Những người bị lừa đều là những người có máu tham. Chẳng phải nó cao siêu gì đâu. Nó chỉ đánh vào lòng tham và sự vô liêm sỉ của một số người thôi.

mazda3_pro

Xe lăn
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.
Cụ thu thập mọi bằng chứng có thể, lên đối chất với chúng nó có ghi âm ghi hình.
Cuối cùng đâm đơn kiện và cho hết lên báo.
Làm cách này sẽ góp phần tiêu diệt bọn cặn bã xã hội, nếu có cơ may cụ có thể lấy lại được tiền.