Dạ báo cáo các bác em là người mới mong các cụ giúp đỡ em cưới KIA Cerato 2011 với ạ

hdmoviefree

Đi bộ
Nhà E 17/11 này mới nhận xe. Hic giá 29.2k Ôbama đấy #-o

Option của bản 2011:

+ Động cơ GDI 1.6
+ Hộp số tự động 6 cấp, lẫy chuyển số trên vô lăng (có 2 cái gạt 2 bên:bên trái là - bên phải là +) :D
+ Sấy 2 ghế trước, bluetooth
+ Gương chỉnh gập điện, camera lùi tích hợp gương
+ 8 túi khí xung quanh

E chỉ nêu nhưng cái nổi bất của bản 2011 mà ghi trong hợp đồng thui.Bác nào mua xe cứ cầm list option đi mà làm hợp đồng đỡ bị lừa tình :P
Khi nào nhận xe E sẽ phọt lên đây cho các bác ngắm :D

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Quân

Xe hơi
Chắc em mua phải bản 2010 rồi huhu . thằng bán hàng nó cứ kêu với em là bản 2011 nhưng mà model cua Cerato nó ra trước 1 năm nên ghi trong hợp đồng phải ghi là 2010 . Hơn nữa nó ghi la Động cơ : DOHC 4 xilanh 16 van - ECU hộp đen điều khiển chứ không phải là GDI 1.6 T.T

thangtrong4590

Xe hơi
Thui thui bác ạ,đừng nghe mấy anh bán hàng nó chém.Bác cứ làm hợp đồng cam kết rõ ràng chứ đừng nghe mấy anh bán,không đến lúc nhận xe lại ngã ngửa không theo ý mình.Theo em nếu bác chưa vội thì cứ đợi đã.Còn nếu bác không kỹ tính mà săm soi tới giá cả nhiều,em khuyên bác cứ thử tham khảo qua xe Forte của Trường Hải.Option 2 con này giống nhau(trừ bản 2011 chưa biết thế nào) mà giá cả chênh lệnh nhiều (theo giá USD hiện tại).Nhà em cũng vì đợi bản 2011 này lâu quá nên đã lấy xe của Trường Hải,nói chung là hài lòng với số tiền bỏ ra.

chuvoicon

Xe tăng
Bác sale này một là không chuyên nghiệp nên không rõ GDI engine là thế nào, hoặc là muốn bán nốt bản 2010 cho Bác chứ nếu sale biết rõ tính ưu việt của động cơ GDI của bản 2011 xịn thì chả luôn mồm nói về nó với khách hàng để khách xuống tiền sao...

Chắc em mua phải bản 2010 rồi huhu . thằng bán hàng nó cứ kêu với em là bản 2011 nhưng mà model cua Cerato nó ra trước 1 năm nên ghi trong hợp đồng phải ghi là 2010 . Hơn nữa nó ghi la Động cơ : DOHC 4 xilanh 16 van - ECU hộp đen điều khiển chứ không phải là GDI 1.6 T.T

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ chủ thớt cứ ngồi đẽo cày giữa đường là khó mua xe lắm, bên Tín phát vừa về lô Cerato đấy, giá cũng đc, cấu hình thì (có gương gập điện, camera lùi trên gương nhưng chưa phải là máy GDI & cần số trên volang.....)về bản chất như vậy là hàng full rồi, cụ qua nhanh mà lấy giá chưa đến 29k đâu, nhà cháu đã cưới rồi dưng chờ giấy tờ để đăng ký

tocxanh

Xe tải
Nếu kụ mua bản 2011 động cơ GDI giá 28.600 full option là qua ngon rồi. Em cũng đang nghiên cứu mua con 2011 này mà đang phân vân quá. Kụ lấy xe nhớ report cho anh em nhé

Mr.Quân

Xe hơi
Em là em kí hợp đồng rồi nếu xe về không ưng ý chắc cũng đành chịu thôi. Chắc bản của em là bản giống bác Manhpbk rồi , bác cho em tí ảnh coi đi bác

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em là em kí hợp đồng rồi nếu xe về không ưng ý chắc cũng đành chịu thôi. Chắc bản của em là bản giống bác Manhpbk rồi , bác cho em tí ảnh coi đi bác
Bác qua Tín Phát 48 Trần Duy Hưng xem xe thật là rõ nhất, chứ không thì sốt ruột lắm

nguyenthehieu

Xe đạp
Tình hình là em đã cưới em cerato 2011 hôm CN vừa rồi bây giờ mới có dịp thông báo cho các bác.
Giá em nó là 29300 obama (giá này em mua hơi đắt)
Máy DOHC 1.6 số AT 6 cấp tích hợp chuyển số trên vô lăng (không phải máy GDI đâu các bác, em đã check thử số TT đúng là 6 số thật)
Điều hòa tự đông, 8 túi khí 10 điểm nổ. Nội thất da màu đen(viền chỉ đỏ nói chung là đẹp thích hợp cho giới trẻ), camera lùi tích hợp trên gương chiếu hậu. Có một số thay đổi so với 2010 đèn xi nhan ở gương hông nhỏ và dài nhìn rất đẹp, và cần chuyển số có thêm nút bấm.
Em chỉ nói mấy điểm nổi bật thôi, còn lại các thông số khác vẫn bản 2010.
Qua 1 tuần đi em có cảm nhận em nó như sau:
Máy 1.6 6 số tự động đi bốc hơn dòng 1.6 ở xe khác cái điểm này thì CDX ngửi khói (có thể tương đương 1.8). Tay lái nhẹ, khi đi tốc độ cao lại rất bám đường (duy chỉ có lúc chuyển lái ở tốc độ thấp cho cảm giác hơi rơ không thật tay lắm). Chống ồn thì em thấy hơi ồn (nhưng có mấy anh đi CDX lại nói là chống ồn có khi tốt hơn CDX). Tiêu thụ nhiên liệu (em chỉ đi vòng quay ở Trung Hòa Nhân Chính thôi thấy nó hiển thị 9.5- 10.1 l/100km do chưa có biển nên chưa dám thử ở đường cao tốc.
Trên đây em chỉ nêu một số điểm của em nó sau khi đi thử 1 tuần. Em nó đã nhập về ở Nhật Anh trên Phạm Hùng từ cuối tháng trước rồi em chon ngày đẹp nên mới lấy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Quân

Xe hơi
Tình hình là em đã cưới em cerato 2011 hôm CN vừa rồi bây giờ mới có dịp thông báo cho các bác.
Giá em nó là 29300 obama (giá này em mua hơi đắt)
Máy DOHC 1.6 số AT 6 cấp tích hợp chuyển số trên vô lăng (không phải máy GDI đâu các bác, em đã check thử số TT đúng là 6 số thật)
Điều hòa tự đông, 8 túi khí 10 điểm nổ. Nội thất da màu đen(viền chỉ đỏ nói chung là đẹp thích hợp cho giới trẻ), camera lùi tích hợp trên gương chiếu hậu. Có một số thay đổi so với 2010 đèn xi nhan ở gương hông nhỏ và dài nhìn rất đẹp, và cần chuyển số có thêm nút bấm.
Em chỉ nói mấy điểm nổi bật thôi, còn lại các thông số khác vẫn bản 2010.
Qua 1 tuần đi em có cảm nhận em nó như sau:
Máy 1.6 6 số tự động đi bốc hơn dòng 1.6 ở xe khác cái điểm này thì CDX ngửi khói (có thể tương đương 1.8). Tay lái nhẹ, khi đi tốc độ cao lại rất bám đường (duy chỉ có lúc chuyển lái ở tốc độ thấp cho cảm giác hơi rơ không thật tay lắm). Chống ồn thì em thấy hơi ồn (nhưng có mấy anh đi CDX lại nói là chống ồn có khi tốt hơn CDX). Tiêu thụ nhiên liệu (em chỉ đi vòng quay ở Trung Hòa Nhân Chính thôi thấy nó hiển thị 9.5- 10.1 l/100km do chưa có biển nên chưa dám thử ở đường cao tốc.
Trên đây em chỉ nêu một số điểm của em nó sau khi đi thử 1 tuần. Em nó đã nhập về ở Nhật Anh trên Phạm Hùng từ cuối tháng trước rồi em chon ngày đẹp nên mới lấy thôi.
Bác cho em xin ít ảnh chiêm ngưỡng tí đi ạ

Mr.Quân

Xe hơi

nguyenthehieu

Xe đạp
Anh em nó đây (thông cảm mình chụp lúc trời tối nhé)
cái nút + - ở sau vô lăng là chuyển số bằng tay đấy nhé :x
Nói chung là em hài lòng với vợ 2 của em:x

yukumi

Xe máy
Sao không thấY có cái logo GDI màu đỏ đỏ nhỉ? Bác chụp ảnh máy móc cho anh em ngó nghiêng xem 140 ngựa nó có khác gì không? Bác lấy ở đâu mà có màu trắng thế ạ?

nguyenthehieu

Xe đạp
Mình đã nói từ đầu là kô phải máy GDI nó ghi là DOHC 16. Đã kiểm tra bằng chế độ thể thao đúng là 6 số thật

yukumi

Xe máy
Mình đã nói từ đầu là kô phải máy GDI nó ghi là DOHC 16. Đã kiểm tra bằng chế độ thể thao đúng là 6 số thật
Sorry bác em post xong mới nhìn thấy bài bác post. Em cũng vừa đứng ở Nhật Anh ngó nghiêng xong. Về thì thấy bác post, tưởng bác lấy ở chỗ khác nên thắc mắc chút ạ.

Vậy là bản ở Nhật Anh chỉ consider ở cái máy GDI và không có tai xanh thôi :)

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Anh em nó đây (thông cảm mình chụp lúc trời tối nhé)
cái nút + - ở sau vô lăng là chuyển số bằng tay đấy nhé :x
Nói chung là em hài lòng với vợ 2 của em:x

chúc mừng cụ, xe ngon là đc rồi đắt rẻ thì vô cùng, quan trọng là mình sướng thôi, xe nhà cháu không có chế độ sang số trên volang thôi, còn lại đủ hết, giá thì rẻ hơn đc gần 1000 $, hehe, mai bốc biển, hồi hộp quá