[Funland] Đã bác nào xin mở ô thoáng nhà vệ sinh ở cc Vinhomes?

holland

Xe tăng
Mình thích nhà VS có cửa thoáng nên khi xem căn 87m2 ở 6th Element thấy có cửa thoáng ra ngoài trời, dù tầng cao trên 3x nhưng chốt luôn.
Về ở công nhận thích vì nhà VS luôn khô thoáng, sạch sẽ không mùi, 2 nhà VS có khoét lỗ thoáng sang nhau nên cả 2 đều thoáng. Để thêm sáp thơm vào lúc nào cũng thơm tho.
Dạo trước ở 1 căn nhà VS không có cái nào thoáng, vào nhà VS cảm giác ẩm ẩm và không mùi nọ thì mùi kia.

HanoiCorner

Xe tải
Cụ ko lấy căn đối diện ấy, dù gì cũng được 1 vs có thoáng

Hungtqtk

Đi bộ
Thiết kế cc mới bây h rất hiếm wc có thoáng. Thật ra cụ có thể bật quạt hút 24/24 cũng giải quyết đc 70-80%. Hiện em vẫn phải sử dụng cách đó.
Chung cư heritage westlake thiết kế tất cả wc đều có thoáng cụ nhé, chủ đầu tư capital land Singapore

Hoatk

Xe đạp
Chắc chắn là không được rồi cụ.

NVS cụ tưởng kín thế thôi chứ thực ra CC hệ thống trần bên trên gió lưu thông khá nhiều, cụ bật quạt thông gió là hết mùi nhanh thôi, chịu khó vs cái quạt.
Em đang thuê 1 căn cũng của Vin nhưng bên phân khu S, NVS không có cửa sổ khó chịu lắm cụ ạ, em bật quạt mà không ăn thua, hơi ẩm ở sàn, kính và gương vẫn cứ bốc lên hầm hập mà ghét nhất là tắm xong mở cửa là hơi nước ùa ra ngoài phòng ngủ

Hoatk

Xe đạp
Là em em cũng không duyệt cho làm chứ đừng nói ông vin
Giờ làm xong bay hơi bay mùi lên tầng trên họ kiện cáo thì làm ntn?
Trc 1 chung cư nhà bạn e cả trục khe gió bị mùi bể fot bay lên, mở cửa ra là mùi chả làm ntn dc mấy chục tầng
Em đề xuất làm vì em thấy các căn góc khác trong toà đang được làm cửa kính trong NVS, bác có thể kéo lên có ảnh em chụp 1 căn đó ạ. Nên em mới nghĩ có thể làm được và em cũng không cần làm cửa sổ, em chỉ muốn thay 1 đoạn tường kín gần trần bằng gạch bông gió thôi ạ.

Hoatk

Xe đạp
Mình thích nhà VS có cửa thoáng nên khi xem căn 87m2 ở 6th Element thấy có cửa thoáng ra ngoài trời, dù tầng cao trên 3x nhưng chốt luôn.
Về ở công nhận thích vì nhà VS luôn khô thoáng, sạch sẽ không mùi, 2 nhà VS có khoét lỗ thoáng sang nhau nên cả 2 đều thoáng. Để thêm sáp thơm vào lúc nào cũng thơm tho.
Dạo trước ở 1 căn nhà VS không có cái nào thoáng, vào nhà VS cảm giác ẩm ẩm và không mùi nọ thì mùi kia.
Quá thích luôn ý bác ạ, không cần cửa to, chỉ cần có cửa thôi là khác biệt hoàn toàn, em cũng từng ở 1 căn có cửa thoáng nên em hoàn toàn đồng tình với bác

Hoatk

Xe đạp
Cái thiết kế này buồn cười các cụ nhỉ. Chẳng hiểu thằng kts nó nghĩ gì mà để cửa kính ntn. Hy sinh ở trong để đổi lấy mặt ngoài chăng?
Thực ra nếu full kính + wc rộng rãi để được bồn tắm, ko bị nhà đối diện dòm thì cũng là đẳng cấp đấy, nhưng đây lại kiểu này thì đúng là dở hơi. Trong khi đó thay cái cửa kính sang chỗ lavabo có phải đẹp đẽ bao nhiêu ko. Giờ chủ nhà còn phải mất công dán kính lại :))
Em thấy nên làm ô thoáng bên trên thôi, làm full kịch trần thế này công nhận hơi kỳ nhưng mà còn hơn căn của em không có nổi 1 ô thoáng hiuhiu

vkthang

Xe container
Vâng em thấy quạt không thay được ô thoáng đâu bác ạ, có quạt rồi vẫn hầm hập hơi nước và vẫn bị mùi ra phòng ngủ thấm vào chăn gối luẩn quẩn không thoát được. Các căn góc khác em thấy thiết kế còn được hẳn cửa sổ thế này mà không hiểu sao căn nhà em lại không được bố trí cửa sổ hay ô thoáng dù NVS nhà em quay ra chỗ xẻ khe :(
Vì khoảng cách đến nhà đối diện không đủ xa, nếu được họ đã thiết kế sẵn cụ ạ

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nghe em lắp hệ thống thông gió để hút khí trong phòng ra ngoài đẩy ra ban công, trổ cửa thoáng thì chắc chắn Ko được rồi.

clessking

Xe tăng
Chung cư heritage westlake thiết kế tất cả wc đều có thoáng cụ nhé, chủ đầu tư capital land Singapore
Em nói là hiếm chứ ko phải ko có, em có căn CC ở Hà Đông cũng có chứ ko phải ko. Nhưng cụ cứ tính tỷ lệ lên xem được bao nhiêu % đâu.
Dự án nào cũng có ưu và nhược thôi, VD để bù đắp cho wc ko thoáng là PK PNgu có view chẳng hạn. Còn nếu tất cả có thoáng thì giá phải đắt lên vì mật độ xây dựng thấp.

Mà nói đi nói lại em đoán chủ thớt là nữ vì suy nghĩ rất đơn giản. Còn em còn thớt, ngắn gọn 1 câu là khả năng mợ thớt xin được là 0%. Xác định phương án khác luôn cho nhẹ đầu mợ ạ.

Tonsach

Xe máy
Chắc chắn là không được luôn rồi cụ nhé. Bên Vin rất kỵ việc thay đổi thiết kế, sửa sang kết cấu của nhà. Chưa kể có khả năng ảnh hưởng đến các nhà khác.
Mà thiết kế kiểu quái gì để chỗ tắm trần truồng qua lớp kính thế kia. Định cho cư dân show hàng à

taiadau

Xe điện
99% là Vin ko cho phép. Nhưng là khe thoáng lẽ ra phải thiết kế ô thoáng ở đó từ ban đầu, chỗ này là do tk kém.

tiamatui

Đi bộ
Website
dangxuanho.com
Phần tường ra hành lang bên ngoài thuộc sở hữu chung, chắc là không được rồi bạn.

alceste

Xe điện
Vâng em cũng nghĩ khó nhất là bước xin Vin, chứ còn về ảnh hưởng đến thẩm mỹ hay kết cầu thì em nghĩ không ảnh hưởng gì. Em lo nhất là cái NVS trong phòng ngủ, vì mở cửa thì sợ hơi ẩm và mùi phả ra phòng ngủ mà đóng thì NVS lại siêu bí, nên mới mong được mở ô thoáng ra ngoài là vậy.
Nhà vệ sinh trong phòng ngủ h chia hai không gian khô ướt lại co hut mùi nên nói thật ko vấn đề gì đâu. Mợ hơi cố chấp quá thôi chứ thật ra 90% các hộ đều nhà tắm vậy, chưa có ai chết cả. Và em đã vào những căn hộ có ô thoáng, thậm chí cả cửa sổ to thoáng mà vẫn mùi, vẫn bẩn, vẫn lúc nào cũng ướt nhoét. Thế nên cái gì cũng tương đối thôi.
Nếu mợ vẫn lo quá thì đập vách tường thay bằng vách kính, chuyển tủ áo sang sau cửa, đảm bảo lúc nào cũng khô thoáng vì ánh sáng chiếu vào tận tường.

Chỉnh sửa cuối: