Đã ai dùng lốp tiết kiệm nhiên liệu Ecopia chưa cho em ký kiến phát ạ?

vocal_driver

Xe máy
đo độ chụm thì bác đưa xe vào mấy gara có máy móc đo đạt ấy người ta đo cho chắc :)

MrMer

Xe hơi
À, cái vấn đề này em thấy cũng đáng tìm hiểu. Khá hữu ích cho những ai không biết về gân lốp. Em thì biết mỗi của BS nên xin phép chia sẻ vài dòng:
Vấu lốp góc cao (tiếng Anh hình như là High-angle Lugs) gân lốp giúp phân bổ năng lượng đồng đều qua bề mặt lốp khi phanh. Đặc tính thiết kế này giúp giảm thiểu độ biến dạng nhằm đảm bảo lốp vẫn duy trì độ tiếp xúc với mặt đường giúp điều khiển xe an toàn trong điều kiện mặt đường ướt.
Cám ơn cụ thảo luận cùng em, ít ai biết mấy vụ này ghê. Thôi cứ chia sẻ tiếp cho ai cần biết:
Thiết kế lốp của Grandtrek ST30 của Dunlop có rãnh gân tròn giúp phân tán nước khỏi bề mặt tiếp xúc mang lại độ bám vượt trội trên mặt đường ướt.
Eco Solus KL21 của Kumho thì thiết kế gân lốp đối xứng lấy cảm hứng từ tre mang lại độ bám đường cho mọi mùa trong điều kiện đường khô, ướt và tuyết rơi mùa đông.

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
Cám ơn cụ thảo luận cùng em, ít ai biết mấy vụ này ghê. Thôi cứ chia sẻ tiếp cho ai cần biết:
Thiết kế lốp của Grandtrek ST30 của Dunlop có rãnh gân tròn giúp phân tán nước khỏi bề mặt tiếp xúc mang lại độ bám vượt trội trên mặt đường ướt.
Eco Solus KL21 của Kumho thì thiết kế gân lốp đối xứng lấy cảm hứng từ tre mang lại độ bám đường cho mọi mùa trong điều kiện đường khô, ướt và tuyết rơi mùa đông.
Em vừa được biết thêm là loại Eco của BS còn có Khối liên kết gờ lốp (Rib-linked Blocks) giúp đảm bảo phân bổ trọng lượng đồng đều trên bề mặt tiếp xúc giúp mang lại hiệu suất vượt trội trong nhiều điều kiện đường (từ đường cao tốc chất lượng cao cho đến hương lộ gồ ghề)

MrMer

Xe hơi
Em vừa được biết thêm là loại Eco của BS còn có Khối liên kết gờ lốp (Rib-linked Blocks) giúp đảm bảo phân bổ trọng lượng đồng đều trên bề mặt tiếp xúc giúp mang lại hiệu suất vượt trội trong nhiều điều kiện đường (từ đường cao tốc chất lượng cao cho đến hương lộ gồ ghề)
Ồ, cụ rành BS nhỉ. Chắc đang xài 1 cặp đúng không? Loại nào vậy? Em ngờ là Turanza phỏng?
P/s: Ở đây hình như chỉ có em với cụ biết về vấn đề này, kể ra cũng buồn...

chvr.captiva

Xe hơi
em cũng đang nghiên cứu về loại này đây cụ ạ, nhưng ít thông tin quá

bagatti

Xe hơi

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn

maybaygia

Xe hơi
Loại Ecopia của Bridgestone này mới ra chắc ít cụ xài lắm, em cũng chưa có điều kiện thay. Nghe bảo tiết kiệm nhiên liệu để bảo vệ môi trường cũng hay hay. Em dự trong tương lai sẽ thịnh hành.

quinntran88

Đi bộ

chvr.captiva

Xe hơi
Việc kiểm tra góc chụm cũng như các góc đặt bánh xe khác nên thực hiện tối thiểu một lần mỗi năm cụ nhé

bagatti

Xe hơi
bác cho em hỏi là chạy được 1,5 vạn thì đã cần đảo lốp và cân bằng động, chỉnh độ chụm chưa ạ
theo mình tham khảo thì 1,5 van chưa cần đảo theo nhà chế tạo bảo rằng khoảng 8 - 10 vạn còn phụ thuộc vào mặt đường xấu đẹp nữa.

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
bác cho em hỏi là chạy được 1,5 vạn thì đã cần đảo lốp và cân bằng động, chỉnh độ chụm chưa ạ

Cũng k nhất thiết đúng km phải đảo hoặc cân bắng động đâu cụ. Nếu đi lâu, quen xe, quen lái thì mình canh theo cảm giác tay lái mà đảo lốp thôi.
Theo kinh nghiệm của em, thường đi xe hay bị bẻ lái về 1 bên ( trên đường phẳng ) hoặc phải giữ tay lái nặng thì xe mới chạy thẳng đc mới đi đảo lốp. Hoặc cụ biết quan sát thì xem độ mòn phía trong của 2 lốp trước mòn k đều nhau do đi đường ôm cua một phía thì đảo lốp...

leemynho

Xe hơi
Loại Ecopia của Bridgestone này mới ra chắc ít cụ xài lắm, em cũng chưa có điều kiện thay. Nghe bảo tiết kiệm nhiên liệu để bảo vệ môi trường cũng hay hay. Em dự trong tương lai sẽ thịnh hành.
Ngoài bảo vệ môi trường, tiết kiệm nhiên liệu thì loại này tăng hiệu suất phanh khi đi trên đường ướt, trơn trợt. Được đánh giá là bám đường rất tốt nữa mà.
Còn thịnh hành hay không thì còn tùy vào mức giá nữa.

bagatti

Xe hơi
loại lốp Ecopi này hình như chưa có về VN mà chỉ mới áp dụng cho các nước Malay, Japan , Thai v.v. thôi.

minh.nguyen

Xe máy
Các cụ cho em hỏi sự khác biệt giữa 2 thằng ECOPIA EP850 và DUELER H/L683 là gì ?

chvr.captiva

Xe hơi
loại lốp Ecopi này hình như chưa có về VN mà chỉ mới áp dụng cho các nước Malay, Japan , Thai v.v. thôi.
sao em thấy báo chí đưa tin em nó ra mắt tại VN lâu rồi mà vẫn chưa bán à?
Các cụ cho em hỏi sự khác biệt giữa 2 thằng ECOPIA EP850 và DUELER H/L683 là gì ?
ECOPIA EP850 là thế hệ kế tiếp của lốp DUELER H/L683 có hiệu suất giảm âm và thoải mái bằng hoặc cao hơn so với H/L683.
ECOPIA EP850 là một trong các loại lốp thân thiện với môi trường của BS vốn được thiết kế riêng cho những người dùng xe SUV muốn tìm kiếm độ bám đường tốt, hiệu suất vận hành và thoải mái cao mà ít gây tác hại đối với môi trường chẳng hạn như giảm lượng khí CO2 thải ra môi trường.
DUELER HL 683 là loại lốp được thiết kế cho các lái xe chạy đường xa lộ, vốn thích lái xe SUV nhưng lại muốn cảm nhận sự thoải mái và sang trọng của dòng xe du lịch chở khách. Nó được thiết kế với gân lốp ít cứng hơn và các hoa lốp nhỏ hơn.