Đã ai dùng lốp tiết kiệm nhiên liệu Ecopia chưa cho em ký kiến phát ạ?

chvr.captiva

Xe hơi
BS Eco chỉ mới được giới thiệu tại VN thôi chứ chưa được nhập về cụ ơi, em nghe ngoài đại lý bảo thế mà

maybaygia

Xe hơi
Em thấy lốp mà tiết kiệm nhiên liệu cũng 1 phần thôi, cái chính là cách chạy xe thế nào để tiết kiệm xăng. Có mẹo vặt và kỹ năng hết đó chứ!

feraririri

Xe hơi
mấy bác có biết bánh béo là bánh như thế nào không???

leemynho

Xe hơi
Em thấy lốp mà tiết kiệm nhiên liệu cũng 1 phần thôi, cái chính là cách chạy xe thế nào để tiết kiệm xăng. Có mẹo vặt và kỹ năng hết đó chứ!
Cụ có mẹo gì cho cháu biết với, cháu chỉ nghe bảo bơm lốp đủ hơi với tắt máy khi không dùng để tiết kiệm xăng thôi.

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
Mẹo chạy xe tiết kiệm xăng nghe hay đấy! Em bổ sung thêm là:
- Lên ga từ từ, đạp ga mạnh thì đã thật nhưng rất hao xăng.
- Hạn chế dùng điều hòa, thời tiết oi bức mà không bật thật khó chịu nhưng khi chạy nhanh gió lùa vào thì thoải mái hơn đó các cụ.
- Ngoài ra đổ xăng vào thời điểm xăng đặc nhất cũng tiết kiệm được chút nữa. Thường em đổ vào sáng sớm.

maybaygia

Xe hơi
Em thì biết chút ít cũng chia sẻ cho các cụ. Chạy xe trong thành phố không nên chạy nhanh, rồi phanh gấp rất tốn nhiên liệu. Làm sạch bộ lọc không khí cũng tiết kiệm nhiên liệu được phần nào. Ngoài ra không mang nhiều vật dụng, xe nhẹ thì đỡ hao xăng luôn.

MrMer

Xe hơi
Cụ nghe ai nói thì hỏi lại người nói ấy! Rồi chia sẻ cho các cụ nhà mình, chứ đặt câu hỏi ngắn cụt xong chạy mất dép là thế nào? Thách đố các cụ nhà mình à?

leemynho

Xe hơi
Theo em biết bánh béo là có bề ngang rộng và mỏng hơn so với lốp xe bình thường, Mondeo đời trước cũng là bánh béo đấy cụ.
Hoặc cụ nhìn mấy con Mẹc E280 ý, bánh béo đấy, nó giúp tăng độ bám đường cho xe, chắc phanh cũng ăn và an toàn hơn.

chvr.captiva

Xe hơi
bánh béo là bánh có bề ngang mặt tiếp xúc lớn hơn so với bánh nguyên bản, còn mỏng thì ko mỏng hơn đâu, nó có cái hay là đi êm hơn bánh nguyên bản, đương nhiên là cũng bám đường hơn, và tốn xăng hơn. Em chỉ biết có thế

minh.nguyen

Xe máy
Đúng là bánh béo là bánh có bề ngang mặt tiếp xúc với mặt đường lớn hơn so với bánh nguyên bản, xe đi bám đường hơn. Nhưng bề mặt tiếp xúc của lốp với đường càng lớn thì ma sát càng lớn, do vậy xe chạy tốn xăng hơn. ~X(

maybaygia

Xe hơi
Vậy nếu mình thay bánh nguyên bản bằng bánh béo (vẫn giữ nguyên số mâm) thì có bị bồ câu phạt hay đăng kiểm bị trục trặc không vậy các cụ???

bagatti

Xe hơi
bánh béo chủ yếu dành cho mấy xe có tải trọng nhẹ vẫn bám đường và tính năng quay vòng y chang như bánh thường nhưng bánh béo nó hao xăng hơn bánh thường. Bình thường thì đi bánh lớn đi.

Duckp

Xe máy
Vỏ xe tiết kiệm nhiên liệu chỉ là QC thôi...Không có cơ sở nào để chứng minh việc đó. Khi xe ô tô vận hành, nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố : công suất máy, nhiên liệu, kỹ thuật lái, trọng tải xe, chở mấy người khi vận hành, sức cản của gió, đường trường hay đường phố, thời tiết nóng nực phải mở máy lạnh nhiều, áp suất lốp có đủ không...Bao nhiêu yếu tố như thế thì chỉ 1 bộ phận là lốp xe thì có đủ giúp xe tiết kiệm được nhiên liệu không ? Muốn tiết kiệm nhiên liệu thì cứ mua xe công suất nhỏ mà đi, tìm đường thông thoáng mà chạy...
Có lẽ vậy, giống kiểu quảng cáo dây điện tiết kiệm điện, có thể đúng ở mặt lý thuyết, chứ thực tiễn chả ăn thua gì

leemynho

Xe hơi
Vậy nếu mình thay bánh nguyên bản bằng bánh béo (vẫn giữ nguyên số mâm) thì có bị bồ câu phạt hay đăng kiểm bị trục trặc không vậy các cụ???
Cứ thay đổi không đúng nguyên bản đều bị phạt hết nha cụ!

bagatti

Xe hơi
người mà đi bánh béo thì xe họ độ dàn ngoài cũng không phải tầm thường, đa số mấy tay đại gia không à nên mấy chuyện bồ câu ắt hẳn không vấn đề với họ.

chvr.captiva

Xe hơi
Có lẽ vậy, giống kiểu quảng cáo dây điện tiết kiệm điện, có thể đúng ở mặt lý thuyết, chứ thực tiễn chả ăn thua gì
chắc là cũng có tí tác dụng người ta mới dám QC vậy, nhưng tác dụng không nhiều, mà nhiều hay ít, người dùng có nhận thấy được hay không còn do khả năng lái xe của mỗi người nữa

minh.nguyen

Xe máy
thường thì 1 số cụ tâm lí là chẳng có bồ câu nào quỳ gối xuống đất xin kiểm tra lốp của mình, nhưng thực chất bồ câu chả cần quỳ gối xem làm gì, nhìn phát là biết ngay thôi