[Funland] Cx5 gửi ở Đại Kim hơn 1 năm ko biết chủ là ai

doping113

Xe tải
tư nhiên lại liên tưởng đến nick Đào Tử Thi, Trang điểm tử thi...

John2021

Xe tải
Kinh dị quá.

Nhân đây e cũng hỏi về vụ thẩm mỹ viện Cát Tường, vẫn chưa tìm đc đầu thi thể thì phải. Mà kẻ thủ ác nhận án bao nhiêu năm nhỉ

toimuondie

Xe container
Em thấy ông Kim Dung có cái bột gì vàng vàng rắc vào xác chết là tan thành nước.

His0ka

Xe buýt
Ghê quá cụ ah!
Em thì ko mê tín, nhưng em thấy các vụ giết người thì hầu như đều tìm ra được hung thủ hết, có lẽ nào là người chết linh thiêng nên dẫn lối cho cán bộ điều tra tìm ra kẻ giết mình để đền tội?
Nhiều vụ án lâu rất lâu vẫn tìm ra được hung thủ...
Những vụ ta thấy là đều phá đc. Những vụ ko tìm ra đc thì ko ai viết lên báo đâu cụ.
Em đã thấy 1 vụ chùm chăn tưới xăng đốt và cũng ko tìm ra thủ phạm thời 94.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ đọc kỹ lại, hung thủ có thừa time chuẩn bị. Rã cáo xác ra chứ ko phải ngâm 80kg thịt vào ợ.Cái chỗ nó đem chôn nó kèm thêm phuy axit nữa thì cũng méo ai để ý đâu. Nhất là đêm hôm.
có ông đánh cá ra hỏi có phải tính là ai để ý ko ta?

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cụ ấy có vẻ không rành hoá lắm, H2SO4 mạnh, nó gặp vô cơ thông thường là chơi vô cơ, gặp hữu cơ là lấy mất nước -than hoá rồi oxy hoá. Mấy chất gây mùi họ nhà S kiểu sulphite gặp nó chuyển sang dạng khí ngay lập tức thối rinh. Cụ muốn ngâm rồi tan chỉ có enzyme mới làm vậy dc cụ nhé. Chưa kể cụ cứ dùng 2 mol H2SO4 phá 1 mol Carbon thì sinh ra hai mol SO2, cái này nó không thối nhưng rát họng và gây rách phổi nếu hít nhiều nhé. Dân nó sặc nó báo ca thì chưa tan dc xác đã bị truy ra rồi vì thằng nào mua nhiều acid ng ta tra ra ngay.
em ko rảnh hóa, nhưng nghịch ngu lấy axit ác quy đổ chuột chết =)) chỉ thấy nó bong bong vài mảnh da xong thối hoắc cả nhà. Trận đòn nát đít khiến em nhớ đến bây giờ.

Sat xi

Xe buýt
Dễ nhất là sấy khô ở nhiệt độ 50-70 độ, nghiền thành bột mịn thì đổ đâu cũng được; khó là xóa hết được toàn bộ dấu vết sinh học trong nhà.
Không để có dấu hiệu bất thường như tăng chỉ số điện, nước,...;
Ngày bé em đọc Sơ lốc Hôm thấy đại loại vậy; các cụ bổ sung giúp.
đây nhá em phân tích cụ thấy hợp lý ko:
1. Mua 100 lít xít,đổ luôn tại hố chôn . Nếu làm trongđêm ko ai phát hiện .cái hốđó phảiđảm bảo ko thấm hút ( thì mới ngâm được),để biến mất hoàn toàn cơ, thịt, xuông, răng tóc thì 100l xít phải ngâm thời gian rất lâu. Vì phản ứng hóa học rất chậmđồng nghĩa với việc ko lấpđất ngay vàođc. và chờ cho đến khi bay màu hoàn toàn quay lại lấp đất . Hệ lụy ==> cây cỏ xung quanhđó chỉ ngày hôm sau là chết hết=> dễ phát hiện.
giả dụ mọi việc có trót lọt, thì người mua 100l hoặc mua chất điều chế 100l đó là rất lớn,để hỏi khác hành nhập số lượng lớn điều tra cái là ra
2. phân xác rồi ngâm ==> đòi hỏi nhiều bình chứa, một căn nhà rộng ko ai vào, bịt kín hết cửa => sau này trả nhà mùi kinh dị ==> lộ

nếu phân xác vất từng hộpđi, 80kg thịt, phân ra vài chục hộp vứt rải rác, lộ nhanh hơn là giấu tất cả 1 chỗ chờ phảnứng hết.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
em ko rảnh hóa, nhưng nghịch ngu lấy axit ác quy đổ chuột chết =)) chỉ thấy nó bong bong vài mảnh da xong thối hoắc cả nhà. Trận đòn nát đít khiến em nhớ đến bây giờ.
Acid ắc quy có 30% thì phải cụ ơi.

TraMy Wooribank

Xe máy
Kinh khủng thật. 2 vợ chồng máu lạnh, mà được cả đôi.
Mấy cụ bàn cách phi tang xác nghe cũng ghê quá.

sakai_yo

Xe lăn
7 tháng mà không bị mất gương, an ninh khu đấy tốt quá ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trên Võ Chí Công đoạn gần Đội Phòng cháy Chữa cháy có con Vitara của cụ nào hội Vịt cũng để phải đến 3 năm rồi, hix
Yên Hòa có con mazda 12 chỗ để chắc 10 năm rồi , chiều em chạy ra xem còn không :))

namdh8x

Xe điện
Qa đọc thớt này e ngủ bị gặp ác mộng. Sáng dậy vẫn còn sợ 😄

His0ka

Xe buýt
Cụ ấy có vẻ không rành hoá lắm, H2SO4 mạnh, nó gặp vô cơ thông thường là chơi vô cơ, gặp hữu cơ là lấy mất nước -than hoá rồi oxy hoá. Mấy chất gây mùi họ nhà S kiểu sulphite gặp nó chuyển sang dạng khí ngay lập tức thối rinh. Cụ muốn ngâm rồi tan chỉ có enzyme mới làm vậy dc cụ nhé. Chưa kể cụ cứ dùng 2 mol H2SO4 phá 1 mol Carbon thì sinh ra hai mol SO2, cái này nó không thối nhưng rát họng và gây rách phổi nếu hít nhiều nhé. Dân nó sặc nó báo ca thì chưa tan dc xác đã bị truy ra rồi vì thằng nào mua nhiều acid ng ta tra ra ngay.

Em nhẩm nhanh sai các cụ tha thứ, cơ thể giả sử 100kg, 80% nước vậy còn 20 kg C với vô cơ. Giả sử có 6 kg C đi thì cần cỡ 1000 mol H2SO4, tương đương 98 kg acid đặc hay cỡ 55 lít acid 98%. Sinh ra cỡ 22.400 lít khí SO2.
Enzym theo kiểu thủy phân là ko thể làm nổi. Và vẫn để lại dấu vết. Sử dụng cách này thì KHHS người ta vẫn tìm ra cái "xác".

His0ka

Xe buýt

Em nhẩm nhanh sai các cụ tha thứ, cơ thể giả sử 100kg, 80% nước vậy còn 20 kg C với vô cơ. Giả sử có 6 kg C đi thì cần cỡ 1000 mol H2SO4, tương đương 98 kg acid đặc hay cỡ 55 lít acid 98%. Sinh ra cỡ 22.400 lít khí SO2.
Em ngày trước nói thật là ban đầu định thi vào y hà nội cụ ạ. Cô giáo còn định hướng em vào y. Mà em lại rất hứng thú với chuyên ngành mổ xác cơ ý. Chỉ là đến chót thì em đổi qua kinh tài.