[Funland] Cx5 gửi ở Đại Kim hơn 1 năm ko biết chủ là ai

His0ka

Xe buýt
Có thể sau đó đánh hơi được hoặc công an đến nhà điều tra (từ danh sách những con nợ hoặc nhật ký điện thoại của nạn nhân). Sau đó bằng cách nào đó biết được là luật quy định nếu không tìm thấy xác nạn nhân hay hung khí thì sẽ không thể kết tội tử hình. Vậy nên mới làm trò đào lên mang đi đốt cho tan biến hoàn toàn xác nạn nhân.
Ko tìm thấy xác và hung khí nhưng ko xác định chính xác đc hiện trường và ko khai thác được lời khai (nếu 2 vk ck nhà này khai y trang trước sau như 1). Thì mới ko kết tội được. Còn đã xác định được vệt máu thì người ta sẽ dựng lại đc hiện trường. Đến đây là gần như kết luận đc là hiện trường rồi. Cò quay 1 lúc thì vk hoặc ck sẽ khai ra sơ hở. Dân tình báo thì mới thoát đc pha này thôi.

Khi đã đủ cơ sở kết luận thì việc ko tìm thấy xác hoặc hung khí ko còn quan trọng nữa.

His0ka

Xe buýt
Hiện giờ báo chính thống chưa đăng chắc chưa có lệnh khởi tố vụ án tuy nhiên như trước kia ông trùm vùng biên Phương Linh Hồn với ae thuê mấy thằng TQ thịt 2 người 1 người đáp xuống sông Kalong 1 người vứt vào tận dãy núi bên TQ mà công an VN còn tìm đc xương đấy cụ.
Vụ đấy là bị gài. Nó chỉ mong là ông ấy ra tay và đúng là ông ấy ra tay thật.

His0ka

Xe buýt
Đúng rồi cụ, đội kia nó định phế k ra tay cũng k được cụ ạ.
Sau mấy năm thì đội đấy cũng bị phế luôn. Các đại ka thấy mấy tấm gương sáng quá nên dần rửa tay gác kiếm lùi về ở ẩn. MC cứ thế mà buồn dần đều, ko còn là miền biên viễn sầm uất như thời ông Phương nữa. Haizzz

Đêm khuya cụ nói mà tự nhiên em lại nhớ, những ngày ấy cảm giác như vừa mới hôm qua

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Sau mấy năm thì đội đấy cũng bị phế luôn. Các đại ka thấy mấy tấm gương sáng quá nên dần rửa tay gác kiếm lùi về ở ẩn. MC cứ thế mà buồn dần đều, ko còn là miền biên viễn sầm uất như thời ông Phương nữa. Haizzz

Đêm khuya cụ nói mà tự nhiên em lại nhớ, những ngày ấy cảm giác như vừa mới hôm qua
Vụ đấy như thế nào vậy cụ?

Laixebobanhgo

Xe đạp
Em thấy bảo chị vk là HUP K56, hiện còn làm giảng viên dược HD nữa =.= cơ mà ko phải là dược thì sẽ thạo mấy món chế acid rồi thủ tiêu bằng hoá học như trên phim đâu CCCM :))

toimuondie

Xe container
Em giả sử sau này CA điều tra và kết quả là chị dược sỹ không dính dáng gì, thậm chí cả 2 vợ chồng không dính dáng đến vụ án mạng này thì các cụ rủa 2 vợ chồng ở trên chắc chỉ bập bập mồm?
Đã có lần, vụ bắt cóc trẻ em ở Bắc Ninh hay Bắc Giang gì đó, các cụ tế cả họ anh bạn trai lên rồi.

berryfun

Xe điện
Em đã xem người ta mổ 1 cái xác khoảng 10 ngày. Rượu át đc mùi tử khí. Nó thành 1 cái mùi nhờ nhờ...
Chỉ có mùi của dịch dạ dày là rượu ko át nổi. Nhưng với xác khoảng 3 ngày thì mới còn dịch dạ dày.

Nhà này nó có thừa time mà cụ ơi. Nó học dược thì cũng sẽ biết cách tự điều chế h2so4. Nếu ngại mua thẳng thì mua lẻ nguyên liệu về điều chế. Về hn mua thì cũng ko ai biết lần ra đc.
Nhưng cái quần trọng là xoá hiện trường thì nó ko làm.
Cụ nói phét nghe sướng thật =))=))=))=))=))
Mấy ô trẻ vào đâu mà học xoá án nhá ahihihi

trêu cụ tý thôi

Quê cháu có vụ trốn án 31 năm, vào đắc nông đổi họ thay tên lấy vợ sinh 3 người con mà ko thoát nổi. Cụ trốn nã hiền lành đi chăn trâu chăn bò bị bắt nạt. Hôm sau thủ con dao găm, bị thằng bắt nạt đánh thế là xiên thằng bắt nạt phát trúng tim thì là xu phăng teo. Trốn đến năm 49 tuổi lò dò về thăm nhà. trinh sát hình sự đến tóm sống, xử 12 năm tù. Sau vì là con cháu bác hồ nên cán bộ thương đi 6 năm thì ra. Chứ h thì chắc bét cũng phải 9 năm.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em đã xem người ta mổ 1 cái xác khoảng 10 ngày. Rượu át đc mùi tử khí. Nó thành 1 cái mùi nhờ nhờ...
Chỉ có mùi của dịch dạ dày là rượu ko át nổi. Nhưng với xác khoảng 3 ngày thì mới còn dịch dạ dày.

Nhà này nó có thừa time mà cụ ơi. Nó học dược thì cũng sẽ biết cách tự điều chế h2so4. Nếu ngại mua thẳng thì mua lẻ nguyên liệu về điều chế. Về hn mua thì cũng ko ai biết lần ra đc.
Nhưng cái quần trọng là xoá hiện trường thì nó ko làm.
Đốt lên, mùi tử khí lại đc giải phóng, rượu kg át đc hết với xác chết sau 10 ngày đâu.

Nhà thuê lại bán hàng nên phải đưa gấp xác ra khỏi hiện trường cùng với tẩu tán con xe. CX5 lù lù một đống trước cửa, khác nào lạy ông tôi ở bụi này.

ydhhvn

Xe tải
Rượu cụ ạ. Mùi rượu át được mùi tử khí.
Vk ck nhà này ko biết học dược kiểu gì??? Hay chất lượng đào tạo có vấn đề??? Thừa time để làm một thùng axit h2so4, ngâm vào đấy thì chẳng còn cái gì nữa.
Căn nhà làm vụ hoả hoạn là sạch tinh ko còn 1 dấu vệt máu. Nó học dược thì thừa hiểu biết về các chất công an sẽ dùng khi khám nghiệm hiện trường.

Xác mất, hiện trường ko còn. Ko có đủ bằng chứng để kết luận vk ck nhà này giết người.

Đề nghị cụ nào đang có âm mưu giết người ko làm theo nhá. Quả báo là có thật.
Ghê quá cụ ah!
Em thì ko mê tín, nhưng em thấy các vụ giết người thì hầu như đều tìm ra được hung thủ hết, có lẽ nào là người chết linh thiêng nên dẫn lối cho cán bộ điều tra tìm ra kẻ giết mình để đền tội?
Nhiều vụ án lâu rất lâu vẫn tìm ra được hung thủ...

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Xác từ 10 ngày trở lên kg rượu nào át hết nổi dù mạnh đến đâu cụ ạ. Cụ xem bốc mộ sau 3 năm thì biết. Axit càng làm xác chết bốc mùi kinh khiếp trong quá trình phân hủy. Khách hàng lui tới tiệm thuốc và khu dân cư chắc chắn ngửi thấy.
Mùi thối chủ yếu do hợp chất lưu huỳnh gây ra. Cho acid vào nó càng thối tợn vì đẩy hết họ hợp chất này thành H2S.
Theo em chỉ đốt ( hết thối chắc luôn) hoặc đổ beton còn nếu muốn khử mùi sau khi đổ beton thì nên dùng muối sắt hai pha vào cho nó kết tủa hết S đi đỡ thối.

Vụ điều chế acid H2SO4 khéo thằng chế chết trc khi chế dc 1 lít acid. Hoặc ca tìm tới khi chưa xong mẻ đầu, khí SO2 nó ko làm nguyên xóm loạn mới lạ đấy!

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Quá dã man. Đọc mà thấy ghê rợn.

CuTiVoDich

Xe điện
Trên Võ Chí Công đoạn gần Đội Phòng cháy Chữa cháy có con Vitara của cụ nào hội Vịt cũng để phải đến 3 năm rồi, hix

long46lh

Xe hơi
ác hơn thú, bài bản gớm

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Ghê quá cụ ah!
Em thì ko mê tín, nhưng em thấy các vụ giết người thì hầu như đều tìm ra được hung thủ hết, có lẽ nào là người chết linh thiêng nên dẫn lối cho cán bộ điều tra tìm ra kẻ giết mình để đền tội?
Nhiều vụ án lâu rất lâu vẫn tìm ra được hung thủ...
Linh thiêng gì đâu.
Mỗi vụ điều tra giết người là 1 cuộc đấu giữa 1 bên là kẻ giết người thường không có kinh nghiệm, không được đào tạo, thực hiện hành vi trong trạng thái kích động với 1 bên là các điều tra viên được huấn luyện đào tạo bài bản, có hàng chục năm kinh nghiệm, được hỗ trợ bởi các phương tiện thiết bị hiện đại cùng các chuyên gia giỏi nhiều ngành liên quan (viễn thông, hoá học, sinh học, vật lý...). Nếu hôm nay các điều tra viên thất bại thì mai họ thử lại, cứ thế hàng chục năm cho đến khi nào tìm ra kẻ giết người. Ngược lại, kẻ giết người chỉ cần 1 lần sơ hở là đủ. Một cuộc chiến như thế mà tỷ lệ thắng của điều tra viên không lên tới trên 90% mới là lạ.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lậm phim ít thôi. Làm như đi học dược thì ai cũng biết chế đá như breaking bad không bằng. Lại còn tự điều chế H2So4 nữa.
Breaking bad cũng điêu lắm cụ, acid đổ có một chai nấu trong phòng kín mới kinh chứ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, đội kia nó định phế k ra tay cũng k được cụ ạ.
Gài đâu, tranh giành địa bàn giết lẫn nhau thôi. Đội kia lúc đầu cũng kg báo án, chỉ định xử lý nội bộ các băng nhóm.

Thuantrung

Xe tăng
Khiếp, nghe các cụ bình luận cứ như không nghe khiếp quá, cứ như đang diễn tập ấy.