[Funland] Cx5 gửi ở Đại Kim hơn 1 năm ko biết chủ là ai

Altis 2011

Xe điện
Em học cùng em gái chị này. Gia đình mấy chị em đều học giỏi. Còn cơ sự này thì mình không thể hiểu dc.
Đúng là khó hiểu. Cũng là do ảo tưởng giàu nhanh, vay nóng ko trả đc rồi nghĩ quẩn. Hai VC có trình độ mà thống nhất làm với nhau cũng ghê thật.

Binhcoi8x

Xe tăng
Hãi hung vụ này quá các cụ ạ. Nay e cũng hóng trên fb xong.

sansonsan

Xe tăng
Lên mả tròn là sao ạ cụ?
chết thật ! mợ đọc nhiều sách , truyện mà ko biết lên mả tròn là gì à ? ở quê ngày xưa và bây giờ khi có người chết thì đem đi chôn , thường khoảng được 3 năm khi xác chết thối rữa hết thì người ta đào lên, đổ rượu, quế chi hoa hồi,rồi nhặt từng chiếc xương cho vào cái sành rồi đem trôn ở 1 vị trí khác , đã được thầy xem hướng. Tục lệ này còn gọi là ''cải táng'' '' san cát' hay bốc mả ,lên mộ tròn'''mời cụ sang nhà mới..vv và vv.. thường khi đã lên mả tròn rồi thì hầu như không ai dám động vào những mộ đó nữa , người ta quan niệm là động mồ động mả cả họ làm ăn xúi quẩy..lên em liên tưởng có tên tội phạm nào đó mà nó muốn phi tang thì nó đem chôn vào những mộ đó thì chắc chả bao giờ động vào trừ khi có dự án di rời cả nghĩa địa .

Tieububu

Xe tăng
Hay lại vay lãi đen ôm khẩu trang mùa dịch cũng nên😬😬😬
Em lại thấy ngược lại cụ ạ, người dân hạn chế đi khám tối đa, thuốc bán cũng rất chậm, em gái em có cái nhà thuốc mà dặt dẹo từ lúc có dịch đến giờ, cầm cự thôi chứ bán kém xa thời chưa cóa dịch

Qualcomaptx

Xe tăng
Em lại thấy ngược lại cụ ạ, người dân hạn chế đi khám tối đa, thuốc bán cũng rất chậm, em gái em có cái nhà thuốc mà dặt dẹo từ lúc có dịch đến giờ, cầm cự thôi chứ bán kém xa thời chưa cóa dịch
:-o:-o

Nick ca do

[Tịch thu bằng lái]
Càng có học tội giết người càng man rợ các cụ thấy thế đúng ko ạ? Vợ chông nhà này và tay Đức Nghĩa

Oto fan

Xe hơi
Các cụ đi đòi nợ thì đi ít nhất 2 người. 1 người trong nhà, 1 người ngoài ngõ. Có biến gì thì còn hô lên. Ở trong nhà hết có khi nó giết cả 2.

Altis 2011

Xe điện
Quả tình là tiếc cho đôi VC nhà này. 40 tuổi rồi, cũng có trình độ, giờ thế này tiếng mấy đời ko rửa được.

Nick ca do

[Tịch thu bằng lái]
Chơ dung nhan 2 vơ chồng nào, quả này thật con cái sau này chó lấy

duytrong

Xe lăn
Các cụ có ai nghe vụ Xe CX5 bỏ quên ở Đại Kim hơn 1 năm không ai đến nhận
Tình cờ có người up lên facebook , xxx điều tra nghe nói có dính vụ án mạng nào đó , các cụ ai biết tt ko ạ ?
Bài tìm xe em có thấy trên face , giờ lại nghe có án mạng ly kỳ

- note : Chi tiết sự việc ở #89 trang 5 của 1 cụ trong thớt

Thảo nào em xem báo thấy bảo mấy hôn nay xxx rất đông đang làm việc tại nhà đó.

duytrong

Xe lăn
Bọn này đầu đất à mà dám làm chuyện kinh khủng như thế mà khong no bị lộ à,
Công nhận máu lạnh thật.

Hoàng Trang

Xe ngựa
chết thật ! mợ đọc nhiều sách , truyện mà ko biết lên mả tròn là gì à ? ở quê ngày xưa và bây giờ khi có người chết thì đem đi chôn , thường khoảng được 3 năm khi xác chết thối rữa hết thì người ta đào lên, đổ rượu, quế chi hoa hồi,rồi nhặt từng chiếc xương cho vào cái sành rồi đem trôn ở 1 vị trí khác , đã được thầy xem hướng. Tục lệ này còn gọi là ''cải táng'' '' san cát' hay bốc mả ,lên mộ tròn'''mời cụ sang nhà mới..vv và vv.. thường khi đã lên mả tròn rồi thì hầu như không ai dám động vào những mộ đó nữa , người ta quan niệm là động mồ động mả cả họ làm ăn xúi quẩy..lên em liên tưởng có tên tội phạm nào đó mà nó muốn phi tang thì nó đem chôn vào những mộ đó thì chắc chả bao giờ động vào trừ khi có dự án di rời cả nghĩa địa .
Cải táng thì em biết nhưng "lên mộ tròn" thì lần đầu em nghe ạ. Hị hị

Hiencamau

Xe đạp
em thấy trên face bảo hình 2 vc

Dzon

Xe điện
Hay lại vay lãi đen ôm khẩu trang mùa dịch cũng nên😬😬😬
Nhà em làm ăn nho nhỏ ở tỉnh lẻ, cũng ko cần vay vốn. Em gái em nó thật thà, tốt tính nên kể cả khi sốt khẩu trang nó vẫn bán đúng giá, lúc lên 200k/hộp nó vẫn bán 30k như trước cho đến khi hết lô hàng đã nhập, kệ mọi người thôi, giá cao quá thì ko nhập nữa chứ ko làm ăn thất đức, làm tiền bằng trục lợi.
Nhiều người suy nghĩ, tư duy đơn giản, cứ tưởng thế mà ko phải thế. Dịch bệnh tràn lan, các bệnh viện kêu gọi hạn chế đi khám nếu ko thật cần thiết, các phòng khám tư cũng bị nhà nước hạn chế hoạt động. Bạn em làm bác sĩ khối bệnh viện công kêu nhàn tênh, bệnh nhân ít hẳn. Cùng với đó thu nhập người dân giảm, thắt chặt chi tiêu đối với các loại dược phẩm, thực phẩm chức năng không thật cần thiết, các dịch vụ phẫu thuật thẩm mỹ cũng ít đi, bác sĩ cũng vãn việc

nguyentoan.uct

Xe điện
Chắc cụ nhầm sao ấy chứ, đoạn đầu thì đúng, nhưng cháu hiểu thì mà tròn là cái trường hợp khác, kiểu như mả kết. Tức là như chuyện xác ướp, nhiều trường hợp do điều kiện tự nhiên hay nhân tạo mà thi thể của người mất không bị phân huỷ, có thể do lúc bốc mộ thì phát hiện ra hoặc có trường hợp thầy phán thế; trong những trường hợp như thế thì người thân sẽ ko bốc sang mả mới mà xây lại mộ mới ngay đó luôn và thường là sẽ xây tròn như cái giếng