[Funland] Cựu giám đốc sở khđt tỉnh Việt Thanh trong phim “Sinh tử”

Chauthanh11

Xe điện
Em thấy cụ này mâu thuẫn bỏ mịa ra.
Trên kêu giữ nguyên truyền thống cấm thêm bớt gia giảm, dưới lại luộc gà xong nhét ngăn mát tủ lạnh. Chả hiểu ông cha ta ngày xưa lấy đâu ra tủ lạnh :P
Cứ giữ nguyên truyền thống thì lấy đâu ra các món sau này như phở , nem , sốt vang , cà ri vv cụ nhỉ ?

Em thuộc dạng dễ tính nên cũng nghĩ ẩm thực nó là giao thoa , học hỏi thêm bớt những cái hay tinh túy chứ sao lại cứ phải bảo thủ giữ nguyên bản gốc làm gì ?

xukthal.

Xe lăn
Thế thì cụ chưa hiểu hết về mâm cỗ truyền thống Hà Nội rồi, cụ nghĩ nấu 1 mâm cỗ không mất thời gian và nhiều công đoạn hay sao?
Mất nhiều nhưng mỗi món 1 ít, còn món "Phở" thì 1 món nhưng công đoạn chuẩn bị mất nhiều hơn các món kia :D

xukthal.

Xe lăn
Cỗ làng ở đâu em ko biết chứ mạn Hà Nam, Thái Bình thì em ăn ko vào, chỉ gẩy miếng giò rồi làm góc bánh chưng cho xong bữa
Làng ở HN với BN thôi, các tỉnh khác thì làm cỗ truyền thống ko đủ món và kiểu cách như thế được đâu :D

Lam__Phương

Xe điện
Ăn uống mất tiền là phải ngon miệng, phải vui tươi chứ vào quán bé như cái lỗ mũi lại còn dòm ngó ông chủ khó tính thì thồi ông bán khứa quen chứ khứa lạ người ta thiếu gì chọn lựa :))
Chuẩn cụ anh tính e có ngon đến mấy mà chật chội lại còn nhìn mặt chủ quán nữa thì bế vào e cũng k thèm ;))

xukthal.

Xe lăn
dưới lại luộc gà xong nhét ngăn mát tủ lạnh. Chả hiểu ông cha ta ngày xưa lấy đâu ra tủ lạnh :P
Ngày xưa cho vào túi nilon bộc vào ném xuống giếng khơi cụ nhá \m/

Phỡn

Xe tăng
Cứ giữ nguyên truyền thống thì lấy đâu ra các món sau này như phở , nem , sốt vang , cà ri vv cụ nhỉ ?

Em thuộc dạng dễ tính nên cũng nghĩ ẩm thực nó là giao thoa , học hỏi thêm bớt những cái hay tinh túy chứ sao lại cứ phải bảo thủ giữ nguyên bản gốc làm gì ?
Bởi vậy em mới nói ổng mâu thuẫn tự nói tự vả miệng mình, quan trọng hoá vấn đề.
Ổng bảo quán ổng theo vị "thanh" còn nghe được, chứ bảo nghìn năm trước có thế nào giữ nguyên thế mới chuẩn nghe chuối bỏ mịa. Cổ hủ và bảo thủ.

Lam__Phương

Xe điện
Em thấy cụ này mâu thuẫn bỏ mịa ra.
Trên kêu giữ nguyên truyền thống cấm thêm bớt gia giảm, dưới lại luộc gà xong nhét ngăn mát tủ lạnh. Chả hiểu ông cha ta ngày xưa lấy đâu ra tủ lạnh :P
Chắc chém quá đà quên tị thôi ;))

xukthal.

Xe lăn

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]

Lam__Phương

Xe điện

Nói là truyền thống chứ theo e là thời xưa do hạn chế chỉ có mấy món đó thôi và nấu có dở đến mấy rồi cũng ngon thôi rồi được mấy ông ra vẻ thì cũng phải gật gù mới là tệp khách hàng của nhà hàng chứ cụ ;))

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
đã khó tính còn thuê viết bài quảng cáo chi vậy, hữu xạ tự nhiên hương đi chứ :D

Bài PR này e thường báo giá 30 củ, chiết khấu các thứ sẽ xuống còn 25 củ :D
Các cụ không biết thì đừng nói phong long. Bác này không hề thuê viết bài gì sất nhé! Cô phóng viên điện thoại mấy lượt năn nỉ đứt lưỡi bác í mới đồng ý cho phỏng vấn, với điều kiện là phải cho xem bài trước.

xukthal.

Xe lăn
Cụ không biết thì đừng nói phong long. Bác này không hề thuê viết bài gì sất nhé! Cô phóng viên điện thoại mấy lượt năn nỉ đứt lưỡi bác í mới đồng ý cho phỏng vấn, với điều kiện là phải cho xem bài trước.
Cài này là cụ nghe nói ...pk? #:-s

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Em ăn cỗ tết Hà Nội ngót 40 năm do bà ngoại và các bác gái em nấu thì bóng là thứ luôn hết đầu tiên trong bát canh bóng bì truyền thống đó. Còn để nấu ngon được như thế hay không thì lại là chuyện khác.
mợ chuẩn ạ.Em ăn cỗ cũng xơi món canh bóng đầu tiên.

Chỉnh sửa cuối:

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]