[Funland] Cựu đại úy CA Hiền cá sấu thành giang hồ cướp tài sản

Shadow381

Xe điện
Trò gí bill này em cũng dính 1 lần ở Paris hoa lệ năm 2007.
Hồi đó sinh viên mới sang học đc 1 năm ở tỉnh. Năm đấy cô chú em và các đồng nghiệp sang công tác rồi đi chơi châu Âu có hẹn vs em ở Paris.
Em đặt phòng cho cả đoàn ở gần đồi Monmarte, khu phố có quán Moulin Rouge nổi tiếng, dọc đấy có nhiều quán sexy.
Tối đấy cả đội rủ nhau đi dạo phố, trc khi đi các bà vợ đã bảo các ông bỏ hết ví vs hộ chiếu ở nhà bọn tôi trông, cầm ít xèng đi thôi.
Đi 1 vòng thì ghé vào 1 quán nó bảo vào xem nhảy sexy, vé vào 30eu kèm 1 bia.
Cả hội vào nó cho 3 con ( 2 nam mỹ vừa béo vừa già, 1 con Pháp tã… ) ra uốn éo múa cột cởi xu chiêng, đang xem thì thằng lễ tân vào bảo chúng mày có muốn mời mỗi em 1 ly champage ko? Ok
15 phút sau 3 con chui vào cánh gà, thằng khác ra kêu hết giờ, đưa bảng thanh toán 400eu/ly vị chi 1200eu. Đứng cạnh nó là 2 thằng vệ sỹ cao to da đen.
Mấy người phải gom nhau may đủ 1200eu vì ví vs tiền để bớt ở ks.
Cay vcđ, đoàn thì kêu là ở Hà Lan xem thoải mái ko lừa đảo đhs sang đây lại bị lừa.
Lên mạng search thì đúng khu đấy chuyên lừa trò đó, có gọi cảnh sát đến nó cũng chỉ bảo tại ko hỏi giá trc :))
Em bị 1 lần tương tự nhưng ở Hàn Quốc năm 2004, được 1 “doanh nhân thành đạt trong nước” (vì từ lúc gặp toàn thấy khoe tiền nhiều) mời, dù muốn đi ngủ nhưng doanh nhân tha thiết quá nể lắm tặc lưỡi kéo nhau (5 ông) xuống bar tầng hầm KS uống rượu hát karaoke. Ngồi uống hết 2 chai, có mấy em gái lau mặt cho, lúc thanh toán hết 1 triệu tám Uôn! Ngó “Doanh nhân thành đạt” thấy mặt vàng khè em thương tình vận động anh em góp trả hỗ trợ. Từ hôm sau không thấy doanh nhân khoe tiền nữa!
Vụ thứ 2 là em bị “bóp” tại Toronto, rủ ông bạn đi xem thoát y, vào một chỗ khu trung tâm, xem chán chê em và bạn mặc cả với 2 vũ công xinh đẹp giá thì được báo 20$ cho 10p múa phục vụ riêng, rẻ hơn khu khác rồi! Em vào buồng với vũ công, cũng hiểu mẹo của họ là cứ 5-6p khi mình đang thích nhất họ sẽ báo hết giờ để mình đồng ý thêm giờ, cứ thế... chẳng mấy lúc em nhẩm tính tiêu hết 100$ nên thôi. Ra thanh toán bị báo 200$, em cự thì được giải thích 20$ cho mỗi 10p múa và 20$ nữa cho nhạc phục vụ! ĐM nó mở nhạc cho cả quán chứ riêng gì em! Nhìn thằng vệ sĩ cao 2m đang đứng gần đó nhìn nên em đành móc ví trả đủ 200: ra ông bạn cũng nhăn nhó “biết thế đi mịa ks 200$ nó bao phòng còn hơn”!

lacettiGG

Xe điện
Em vào hóng kinh nghiệm "gí bill" của các cụ =))

coquay

Xe container
Hầu như ai đến nc bạn chơi ở vùng biển này cũng từng nghe, từng nhìn hoặc từng được doanh nhân duyên hải nc bạn dạy cho trí khôn..đến người trong nc bạn còn ngán vì bị thịt như khách ngoài nc. Em từng đc đi 1 chuyến xích lô hồi sv giá 50 k. Xuống xe bạn bảo 50k / người .
Lần khác trở lại chơi với 1 gia đình . Gia đình này dặn đi dặn lại các vấn đề khi xuống ss ..nhưng cuối cùng vì không an tâm nên bác chủ gọi cậu cháu họ đến sai hộ tống bọn em...he. bác giải thích " ở đó , họ mài dao cả năm để xẻo có mấy tháng "
1 Thanh kiều sống tại hn còn bảo bọn em : anh éo muốn về quê nhiều..vì các vấn đề đó..🤣
Có đợt nghe nói chính quyền ss tuyên bố xử nặng các việc làm thịt khách , chả biết đến đâu. Em luôn né ss khi đi du lịch vì em nghĩ câu " thượng bất minh , hạ tắc loạn.." hạ loạn lại chờ thượng thì ..hì hì
nhớ đến xích lô thì e bị 1 chuyến đi vòng quanh 1 khu phố 20k 1người 3 thằng hết 60k vào hồi đấy là cả bữa ăn sáng rồi, mà đáng ra đi bộ khoảng hơn 20 nhà tầm 5 70m là đến gọi ông xích lô ông đi hướng ngược lại làm 1 vòng nhỏ khi vào ngồi quán chưa biết bị ăn thịt lừa uống xong ra đi bộ về mới biết =)) ăn bị thịt lừa, buổi tối đi qua gặp lại ông xích lô ông còn cười như chưa có gì sảy ra còn gạ đi e đóng gạch nữa cơ =))
cơ bản kinh nghiêm của e du lịch ss là thanh toán tiền nhà nghỉ trước sau là tiền xe khứ hồi về HN, ra quán ăn quen làm việc thanh toán toàn bộ tiền ăn 4 bữa 2 ngày xong mới yên tâm đi thám hiểm vùng đất SS huyền bí đc :D từ đợt 2008 là e ko đi biển ss nữa rồi chả biết sau 14 năm đi qua ở đấy h sao

nowhereland

Xe điện
Quả này khu vực, rồi phường, quận cũng đắng khi điểm kinh doanh ăn cướp từng bị bóc phốt trên mạng mà nằm trên địa bàn hẳn mấy năm chưa biết.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
nhớ đến xích lô thì e bị 1 chuyến đi vòng quanh 1 khu phố 20k 1người 3 thằng hết 60k vào hồi đấy là cả bữa ăn sáng rồi, mà đáng ra đi bộ khoảng hơn 20 nhà tầm 5 70m là đến gọi ông xích lô ông đi hướng ngược lại làm 1 vòng nhỏ khi vào ngồi quán chưa biết bị ăn thịt lừa uống xong ra đi bộ về mới biết =)) ăn bị thịt lừa, buổi tối đi qua gặp lại ông xích lô ông còn cười như chưa có gì sảy ra còn gạ đi e đóng gạch nữa cơ =))
cơ bản kinh nghiêm của e du lịch ss là thanh toán tiền nhà nghỉ trước sau là tiền xe khứ hồi về HN, ra quán ăn quen làm việc thanh toán toàn bộ tiền ăn 4 bữa 2 ngày xong mới yên tâm đi thám hiểm vùng đất SS huyền bí đc :D từ đợt 2008 là e ko đi biển ss nữa rồi chả biết sau 14 năm đi qua ở đấy h sao
Vài năm gần đây thì Sầm Sơn nó đỡ rồi bác.
Vẫn bán đắt, như mọi điểm du lịch biển khác, nhưng không chém kiểu cổ điển nữa.
Tụi tôi đi gần nhất là 2019-2020 gì đó, nói chung ổn. Ăn uống tươi ngon sạch sẽ, giá không rẻ.
Cái FLC hotel của anh Còi cũng được, chí ít là cái bể bơi nước mặn.
Phòng ốc thì chưa đạt chuẩn ảnh tự công bố, được cái view biển thì xuất sắc.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em bị 1 lần tương tự nhưng ở Hàn Quốc năm 2004, được 1 “doanh nhân thành đạt trong nước” (vì từ lúc gặp toàn thấy khoe tiền nhiều) mời, dù muốn đi ngủ nhưng doanh nhân tha thiết quá nể lắm tặc lưỡi kéo nhau (5 ông) xuống bar tầng hầm KS uống rượu hát karaoke. Ngồi uống hết 2 chai, có mấy em gái lau mặt cho, lúc thanh toán hết 1 triệu tám Uôn! Ngó “Doanh nhân thành đạt” thấy mặt vàng khè em thương tình vận động anh em góp trả hỗ trợ. Từ hôm sau không thấy doanh nhân khoe tiền nữa!
Vụ thứ 2 là em bị “bóp” tại Toronto, rủ ông bạn đi xem thoát y, vào một chỗ khu trung tâm, xem chán chê em và bạn mặc cả với 2 vũ công xinh đẹp giá thì được báo 20$ cho 10p múa phục vụ riêng, rẻ hơn khu khác rồi! Em vào buồng với vũ công, cũng hiểu mẹo của họ là cứ 5-6p khi mình đang thích nhất họ sẽ báo hết giờ để mình đồng ý thêm giờ, cứ thế... chẳng mấy lúc em nhẩm tính tiêu hết 100$ nên thôi. Ra thanh toán bị báo 200$, em cự thì được giải thích 20$ cho mỗi 10p múa và 20$ nữa cho nhạc phục vụ! ĐM nó mở nhạc cho cả quán chứ riêng gì em! Nhìn thằng vệ sĩ cao 2m đang đứng gần đó nhìn nên em đành móc ví trả đủ 200: ra ông bạn cũng nhăn nhó “biết thế đi mịa ks 200$ nó bao phòng còn hơn”!
Tôi bị 1 phát tương tự ở Paris, nhưng lâu lẩu lầu lâu rồi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Yêu cầu ra khỏi nghành là tạo điều kiện rồi, chỉ ảnh hưởng 1 đời thôi. Còn tước quân tịch, lột sao đuổi ra thì cả đời con cháu nữa. Nói chung vụ đó làm thế là được rồi, cái chính là bản tính của chị.
Cũng chả ảnh hưởng gì đến con cháu đâu. Giờ mấy ai soi lí lịch 3 đời trừ khi đi xxx, bộ đội hay làm cán bộ to.
Cái chính là lỗi chửi bới ấy chưa nặng đến mức tước quân tịch nên không thể ra quyết định được. Chỉ vận động (yêu cầu) xin ra khỏi ngành. Như thế là giữ lại 1 chút tình với nhau.
Cũng như việc sa thải ở cty thôi. Nhân viên được gợi ý xin nghỉ.

coquay

Xe container
Vài năm gần đây thì Sầm Sơn nó đỡ rồi bác.
Vẫn bán đắt, như mọi điểm du lịch biển khác, nhưng không chém kiểu cổ điển nữa.
Tụi tôi đi gần nhất là 2019-2020 gì đó, nói chung ổn. Ăn uống tươi ngon sạch sẽ, giá không rẻ.
Cái FLC hotel của anh Còi cũng được, chí ít là cái bể bơi nước mặn.
Phòng ốc thì chưa đạt chuẩn ảnh tự công bố, được cái view biển thì xuất sắc.
Biển miền bắc hơn chục năm lại đây e chỉ đi qua ngó nghiêng thôi chứ ko nghỉ lại, toàn đi vào ĐN tắm cho sướng nghỉ xa vé máy bay đắt tí nhưng ăn uống ngủ nghỉ thì sướng, lần đầu vào ĐN em ấn tượng mãi khi cả nhà nghỉ chơi ở bãi biển cả chiều mà ko thấy ăn xin, hay bán hàng dong mời chào ngồi ở biển yên ả thoải mái vô cùng

DonaldTrump79

Xe tăng
Hoa quả gì. Con thịt lợn này nó về đúng bản chất. Ăn bẩn có gia phả thì việc bị phang vào…. chỉ là sớm muộn thôi :)) nhìn cái mặt con này e đã thấy buồn nôn rồi…
Công nhận là nhìn mặt con này nó hãm thật, như còn trên em đã nói :))
"Chính ra gu của chồng em này nó cũng mặn với nặng mùi quá cụ nhỉ :D
Chứ nếu giả sử mà bị ép cưới thì đúng là quá tội cho ông ck, lấy phải con vk thế này khổ còn hơn đi tù."

DonaldTrump79

Xe tăng
E có nhiều kỷ niệm với đất ss lắm :))
Ở trong đấy nhiều trò, ra biển ngồi có lần gọi nước dừa ko hỏi giá thì 50k cốc bình thường chỉ 10 15k là nhiều
Lần khác hỏi giá nước 15k thì nó tính tiền ghế 25k
Sau nhiều lần có kinh nghiệm rồi trc khi ngồi hỏi cốc nước cả ghế chỉ có 15k, khi mang đồ ra thì nó mang cả quả ra sau tính 50k quả cốc chỉ 15k mà đổ từ qua chỉ đủ cho 1 cốc :)
Em chưa đi SS bao giờ nhưng người quen của em đi về rồi nói lại cũng đã thấy nó tởm rồi cộng với các chia sẻ của các cụ nữa bảo sao cái mảnh đất chữ S này nói là đi nhiều thì không đúng nhưng em đi cũng gần hết rồi nhưng chưa bao giờ trong đầu em nó nghĩ đến SS bao giờ cả :D
P/S : ah chỉ có đi ô tô với ngồi máy bay đi qua địa phận thì em đi rồi nhé, phải công nhận là nó dài thật :))

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Có hết chứ, vì đã bàn bạc, lên kế hoạch, là đồng phạm. Các em gái chịu trách nhiệm lên mạng dụ trai đến hang ổ của em Hiền, rồi tìm cách bỏ trốn để trai trả tiền, sẽ bị truy tố tội lừa đảo. Còn e Hiền và các "cổ đông" sẽ lãnh án tội cướp tài sản.
Em hy vọng là mấy em gái đấy sẽ phải chịu trách nhiệm, đi vài niên để nếm trải cuộc sống.
Chẳng thà ko có tiền thì cứ đi làm gái, chứ cái kiểu lừa đảo chỉ muốn ăn của thiên hạ thế này em thấy nó cứ hèn hèn.
Mà mấy trò chăn dắt này thì cũng có từ lâu lắm rồi, ngày xưa thì hay có kiểu mồi chài vào mấy quán lẩu. Cụ nào tỉnh thì chỉ cần nói chuyện với chúng nó vài ba câu là nhận ra ngay.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào trước đi kara tay vịn gái nó hay có cái trò gọi bia bọt ra bật lung tung, lúc thanh toán vỡ mồm tiền bia :)))

Gí bill là như nào ạ? Cụ nào giải ngố cho e với.
Gái làm quen zai qua mạng, rồi gạ đến quán bar gặp nhau. Lúc đến thì gái nó order đầy bàn rượu với đồ nhậu, rồi nó té mẹ mất. Tý đứng lên quản lý ra gí bill vào mặt ông trai dại kia bắt trả tiền chứ sao.
Em đoán là "dúi hóa đơn" giá trên trời vào tay, phải thanh toán, không bít có đúng không?

HI_CLASS

Xe điện
Chứ nếu giả sử mà bị ép cưới thì đúng là quá tội cho ông ck, lấy phải con vk thế này khổ còn hơn đi tù."
Cứ bảo nhìn cá xấu nhưng nhìn kỹ, nhất là hôm đại náo sân bay thì ko hề cá xấu chút nào, giống hà mã hơn, nhất là cái mồm. Nghe nói ko có ck mà.

Nadi 18

Xe hơi
Cựu đại úy, trở thành chị đại, rồi giờ trở thành nữ tù nhân, đáng đời

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
1 là nó gọi đại ca, đại ca nhà nó lại là quản lý địa bàn chẳng hạn.
2 là méo có tiền, cứ như em có chặt cả tay lẫn chân vẫn ko lòi ra được 40tr, 3tr trong quần có lấy thì lấy thôi.
Trên báo có ghi rõ là con Hiền này sau khi xử lý xong thì còn phải dặn đám nhân viên là lần sau né những bọn có quan hệ ra mà. Nên khả năng cao là thằng em này quen biết ai đó, hoặc chim mồi vào để thu thập thêm chứng cứ.
Chứ ko có tiền thì nó giam lỏng cụ bao giờ lòi tiền ra thì thôi.

Xe nội lước

Xe container
🤣

kaku223223

Xe tăng
Em hy vọng là mấy em gái đấy sẽ phải chịu trách nhiệm, đi vài niên để nếm trải cuộc sống.
Chẳng thà ko có tiền thì cứ đi làm gái, chứ cái kiểu lừa đảo chỉ muốn ăn của thiên hạ thế này em thấy nó cứ hèn hèn.
Mà mấy trò chăn dắt này thì cũng có từ lâu lắm rồi, ngày xưa thì hay có kiểu mồi chài vào mấy quán lẩu. Cụ nào tỉnh thì chỉ cần nói chuyện với chúng nó vài ba câu là nhận ra ngay.

Đi tù thì ko biết, nhưng chắc chắn CA quay cho ra bã rồi cụ.
Mấy con bạc chơi online vụ rikvip mà giờ CA còn lần theo danh sách về từng nhà được.

thì mấy em này tội gì ko quay.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Biển miền bắc hơn chục năm lại đây e chỉ đi qua ngó nghiêng thôi chứ ko nghỉ lại, toàn đi vào ĐN tắm cho sướng nghỉ xa vé máy bay đắt tí nhưng ăn uống ngủ nghỉ thì sướng, lần đầu vào ĐN em ấn tượng mãi khi cả nhà nghỉ chơi ở bãi biển cả chiều mà ko thấy ăn xin, hay bán hàng dong mời chào ngồi ở biển yên ả thoải mái vô cùng
Đi ngắn hạn, kiểu weekend, thì đi miền Bắc ổn bác ạ, đến Cửa Lò cũng được.
Chưa kể lên núi, kiểu Serena resort gì đó.

lequynh91

Xe tải

Cụ cứ chê e nó làm gì đến nỗi nào đâu , ông trời ko lấy ko của ai cái gì đâu nhỡ đâu kĩ năng bù lại

Sonduong.BMV

Xe container
Không biết có mở rộng điều tra món 31 tr hàng tháng đưa đi đâu không. Nếu không chứng minh được đã đưa / nhận coi như "biển thủ công quỹ" thì có thêm tội gì không các cụ?