[Funland] Cựu đại úy CA Hiền cá sấu thành giang hồ cướp tài sản

PenII

Xe buýt
Đây chỉ là ngội đầu , thay quần áo thôi . Bản chất là giao dịch dân sự , người trước bị lừa lần sau vẫn có người tiếp tục như vậy, có ai thông kê bao nhiêu vụ CA làm được nghe sướng lỗ tai ntn không ạ ,

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]

DonaldTrump79

Xe tăng
Luật hoa quả cũng tới nhanh gớm các cụ nhỉ :D

pooka

Xe container
Mời cụ tham khảo

Ps: cụ đừng ồ à quote lại còm này nhé.
Thấy trích dẫn rồi nhưng không ồ.

"Ồ, chính tả của báo chí giờ viết sai nhiều quá. Nhất là những từ phát âm gần giống nhau nhưng viết khác nhau.
Tất nhiên rồi, vô tình hay cố ý viết sai chính tả thì là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề chính tả và ngữ pháp tiếng Việt nên các bác ko nhất thiết phải viết đúng chính tả như chã yêu cầu, còn tôi vẫn tôn trọng cách viết chính tả theo ý các bác như thường.
Vì đó là tôi mà, phải ko nào? ".

pooka

Xe container
Đây chỉ là ngội đầu , thay quần áo thôi . Bản chất là giao dịch dân sự , người trước bị lừa lần sau vẫn có người tiếp tục như vậy, có ai thông kê bao nhiêu vụ CA làm được nghe sướng lỗ tai ntn không ạ ,
Bị lừa rồi nhưng xấu hổ nên không dám khai với ai, lại ngại trả thù vì số tiền không phải quá lớn đến mức phải giết người, nên vẫn có cá chui vào rọ tiếp. Bọn gí Bill này nó nắm rõ tâm lý khách hàng phết.

pooka

Xe container
Chuẩn cụ, nữ đại uý này nổi đình đám vì vụ chửi bới ở sân bay năm 2018. Giờ nhắc lại mọi người mới nhớ.

DonaldTrump79

Xe tăng
Loại này sinh ra nó đã bẩn và ngông rồi, đàn bà nó đã tướng cướp thì ko ai khuyên đc. Nên AE ngành lạ gì, và loại này nó ko biết nhục là gì Cụ nhé
Chính ra gu của chồng em này nó cũng mặn với nặng mùi quá cụ nhỉ :D
Chứ nếu giả sử mà bị ép cưới thì đúng là quá tội cho ông ck, lấy phải con vk thế này khổ còn hơn đi tù.

Chỉnh sửa cuối:

OxIT

Xe buýt
Xem qua thông tin thì với thời gian hoạt động mấy năm như thế , mỗi ngày vài bill đã lên đến 400bill hay hàng nghìn bill chứ 4 bill thế nào. Nếu điều tra ra dí có 4 bill là quá nâng đỡ đồng nghiệp. Sao không kêu gọi nạn nhân ra trình báo mà kết luận ngay 4 bill. Quá bằng bắt sới bạc thu được 4 triệu.

coquay

Xe container
Cụ chắc vấp quả này ấn tượng thời trai trẻ nên nhớ kỹ thật, mà các món cụ tả không sai chút nào, em cũng nhớ được gần hết những gì cụ nói :))
Vậy cụ giống e ạ :)) mà hầu như ông thanh niên nào mới lớn đi tắm biển ss mà chả dính
700k hồi đấy to lắm tầm hơn 1 tháng lương rồi
với 700k là có chuyến du lịch chọn gói rồi, oto khứ hồi là 100k, nhà nghỉ 120k/d ăn thì 50k bữa còn thừa tiền ra để tẩm quất hàng ngày có khi thêm suất đóng gạch 80k

coquay

Xe container
Chắc là chiến tại chỗ rồi cũ cứ giấu làm gì. Toàn anh em ofer cả =))=))=)) 700k vẫn rẻ mà.
Ko nhé cụ bọn phòng hát bẩn kiểu này khá phố biến ở ss, còn chiến ngay hồi đó dân ở ss hay gọi là đóng gạch mà có đi ngay thì lại giá chuẩn luôn 80k chứ
20 năm trc e nhớ lương tháng cơ bản đâu đó tầm 4 500k thôi, nó có cả ê kíp làm bài bản lắm cả quá trình nhận khách đến tính tiền lâu nhất 20p là chúng lật mặt luôn

coquay

Xe container
Du lịch nước ngoài tốn kém phải hơn trong nc chứ cụ 🤣
E có nhiều kỷ niệm với đất ss lắm :))
Ở trong đấy nhiều trò, ra biển ngồi có lần gọi nước dừa ko hỏi giá thì 50k cốc bình thường chỉ 10 15k là nhiều
Lần khác hỏi giá nước 15k thì nó tính tiền ghế 25k
Sau nhiều lần có kinh nghiệm rồi trc khi ngồi hỏi cốc nước cả ghế chỉ có 15k, khi mang đồ ra thì nó mang cả quả ra sau tính 50k quả cốc chỉ 15k mà đổ từ qua chỉ đủ cho 1 cốc :)

Xe nội lước

Xe container
E có nhiều kỷ niệm với đất ss lắm :))
Ở trong đấy nhiều trò, ra biển ngồi có lần gọi nước dừa ko hỏi giá thì 50k cốc bình thường chỉ 10 15k là nhiều
Lần khác hỏi giá nước 15k thì nó tính tiền ghế 25k
Sau nhiều lần có kinh nghiệm rồi trc khi ngồi hỏi cốc nước cả ghế chỉ có 15k, khi mang đồ ra thì nó mang cả quả ra sau tính 50k quả cốc chỉ 15k mà đổ từ qua chỉ đủ cho 1 cốc :)
Hầu như ai đến nc bạn chơi ở vùng biển này cũng từng nghe, từng nhìn hoặc từng được doanh nhân duyên hải nc bạn dạy cho trí khôn..đến người trong nc bạn còn ngán vì bị thịt như khách ngoài nc. Em từng đc đi 1 chuyến xích lô hồi sv giá 50 k. Xuống xe bạn bảo 50k / người .
Lần khác trở lại chơi với 1 gia đình . Gia đình này dặn đi dặn lại các vấn đề khi xuống ss ..nhưng cuối cùng vì không an tâm nên bác chủ gọi cậu cháu họ đến sai hộ tống bọn em...he. bác giải thích " ở đó , họ mài dao cả năm để xẻo có mấy tháng "
1 Thanh kiều sống tại hn còn bảo bọn em : anh éo muốn về quê nhiều..vì các vấn đề đó..🤣
Có đợt nghe nói chính quyền ss tuyên bố xử nặng các việc làm thịt khách , chả biết đến đâu. Em luôn né ss khi đi du lịch vì em nghĩ câu " thượng bất minh , hạ tắc loạn.." hạ loạn lại chờ thượng thì ..hì hì

Chỉnh sửa cuối:

kaku223223

Xe tăng
Hầu như ai đến nc bạn chơi ở vùng biển này cũng từng nghe, từng nhìn hoặc từng được doanh nhân duyên hải nc bạn dạy cho trí khôn..đến người trong nc bạn còn ngán vì bị thịt như khách ngoài nc. Em từng đc đi 1 chuyến xích lô hồi sv giá 50 k. Xuống xe bạn bảo 50k / người .
Lần khác trở lại chơi với 1 gia đình . Gia đình này dặn đi dặn lại các vấn đề khi xuống ss ..nhưng cuối cùng vì không an tâm nên bác chủ gọi cậu cháu họ đến sai hộ tống bọn em...he. bác giải thích " ở đó , họ mài dao cả năm để xẻo có mấy tháng "
1 Thanh kiều sống tại hn còn bảo bọn em : anh éo muốn về quê nhiều..vì các vấn đề đó..🤣
Có đợt nghe nói chính quyền ss tuyên bố xử nặng các việc làm thịt khách , chả biết đến đâu. Em luôn né ss khi đi du lịch vì em nghĩ câu " thượng bất minh , hạ tắc loạn.." hạ loạn lại chờ thượng thì ..hì hì

SS giờ về em thấy như bao nơi khác rồi. Chắc là xã hội văn minh, báo đài, mạng xã hội cập nhật.
FLC về quy hoạch quy củ, đuổi hết làm ăn manh mún đi, nên giờ không còn chặt chém.

polizia

Xe container
Trò gí bill này em cũng dính 1 lần ở Paris hoa lệ năm 2007.
Hồi đó sinh viên mới sang học đc 1 năm ở tỉnh. Năm đấy cô chú em và các đồng nghiệp sang công tác rồi đi chơi châu Âu có hẹn vs em ở Paris.
Em đặt phòng cho cả đoàn ở gần đồi Monmarte, khu phố có quán Moulin Rouge nổi tiếng, dọc đấy có nhiều quán sexy.
Tối đấy cả đội rủ nhau đi dạo phố, trc khi đi các bà vợ đã bảo các ông bỏ hết ví vs hộ chiếu ở nhà bọn tôi trông, cầm ít xèng đi thôi.
Đi 1 vòng thì ghé vào 1 quán nó bảo vào xem nhảy sexy, vé vào 30eu kèm 1 bia.
Cả hội vào nó cho 3 con ( 2 nam mỹ vừa béo vừa già, 1 con Pháp tã… ) ra uốn éo múa cột cởi xu chiêng, đang xem thì thằng lễ tân vào bảo chúng mày có muốn mời mỗi em 1 ly champage ko? Ok
15 phút sau 3 con chui vào cánh gà, thằng khác ra kêu hết giờ, đưa bảng thanh toán 400eu/ly vị chi 1200eu. Đứng cạnh nó là 2 thằng vệ sỹ cao to da đen.
Mấy người phải gom nhau may đủ 1200eu vì ví vs tiền để bớt ở ks.
Cay vcđ, đoàn thì kêu là ở Hà Lan xem thoải mái ko lừa đảo đhs sang đây lại bị lừa.
Lên mạng search thì đúng khu đấy chuyên lừa trò đó, có gọi cảnh sát đến nó cũng chỉ bảo tại ko hỏi giá trc :))

polizia

Xe container
Con này lúc còn làm CA chắc cũng khiếp lắm các cụ nhỉ.
Làm công an quận vét đĩa nhất là bị đẩy về 113 rồi. Con này chắc trc cũng dính kỷ luật hay phốt gì đó mới bị đẩy về 113 chứ nữ ít khi ở đây lắm.

Chelski

Xe điện
chưa va cứ nghĩ oánh nhau vì rượu nhưng hóa ra là vì dí bill :)), mà ca ở đấy chắc chỉ để làm cảnh nhiều vụ khách bị oánh cho vỡ đầu ca ra còn bảo ăn chơi hát hò xong rồi thì thanh toán đi còn gì
Cty bạn em đi nghỉ mát SS những năm đó còn oánh nhau loạm lên vì vụ gí bill nhà hàng kiểu này ! Đến lúc cả đoàn về HN bị quây chặt, phải nhờ CA nước bạn áp tải xe ô tô của Cty ra khỏi thành phố hơn chục cây mới về được tới nhà 😁

windy1

Xe điện
Không biết, người biết luật, lại phạm luật có bị phán tội nặng hơn hay không nhỉ

domino_js

Xe tăng
Luật hoa quả cũng tới nhanh gớm các cụ nhỉ :D
Hoa quả gì. Con thịt lợn này nó về đúng bản chất. Ăn bẩn có gia phả thì việc bị phang vào…. chỉ là sớm muộn thôi :)) nhìn cái mặt con này e đã thấy buồn nôn rồi…