[Funland] Cựu cục phó qltt ra toà.

BMW X11

Xe điện
Trước phiên tòa, qua bàn luận của 1 số cụ trên này và thông tin Facebook, em thấy hơi có ý cho rằng bác Trần Hùng này bị oan. Tuy nhiên sau khi xem video này thì thấy ngoài bị cáo Hải, còn có ít nhất là 4 cán bộ QLTT phủ nhận lời khai của anh Hùng, cụ thể:
- Anh Hùng bảo sau khi bắt quả tang vụ in sách lậu anh ấy bàn giao lại cho Cục QLTT HN và đi về, trong khi có 2 cán bộ QLTT khác khai anh ấy vẫn ở đó lúc lập biên bản. Em nghĩ 2 cán bộ này có ăn gan hùm cũng không dám khai láo vì lúc đó có rất nhiều người, có cả báo đài, phóng viên.
- Anh Hùng bảo Hải mang tiền đến hối lộ, có cả anh Kim, anh Nghiệp ở đó. Anh Hùng đuổi Hải về và không nhận tiền. Tuy nhiên cả Hải, cả anh Nghiệp đều khai là anh Hùng bảo anh Nghiệp, anh Kim mời Hải đi ăn cơm, không có chuyện đuổi Hùng về.
- Phương cũng khai là anh Hùng bảo xử lý ngoài quy định cho chủ sách lậu. Tòa hỏi chi tiết thì Phương khai các cuộc gọi mà Trần Hùng nói đúng luật thì Hùng ghi lại, các cuộc ghi sai luật thì Trần Hùng không ghi. Nhưng nguyên chuyện Trần Hùng gọi cho Phương hơn 20 cuộc trong chuyện này cũng là bằng chứng Trần Hùng can thiệp. Vì trước đó 2 người không thân thiết gì mà trao đổi điện thoại nhiều như vậy.
Khả năng cả 4 cán bộ đều vào hùa, bịa đặt để gán tội cho anh Hùng em cho là khó. Chú ý là trong đó 3 nhân chứng chứ không phải bị cáo. Dù có thù ghét anh Hùng lắm, cũng khó có chuyện họ cùng nhau dựng chuyện vu cáo anh Hùng. Chẳng may sơ hở bị phát hiện thì tự nhiên lại đi tù
"- Anh Hùng bảo Hải mang tiền đến hối lộ, có cả anh Kim, anh Nghiệp ở đó. Anh Hùng đuổi Hải về và không nhận tiền. Tuy nhiên cả Hải, cả anh Nghiệp đều khai là anh Hùng bảo anh Nghiệp, anh Kim mời Hải đi ăn cơm, không có chuyện đuổi Hùng về.": Có cậu khai, khi 3 chú đã ra ngoài rồi, ông Hùng còn gọi lại, yêu cầu đồng chí Hải không được quên cái cặp catap hay cái túi đen huyền thoại mà bác.

Còn vụ ông Hùng trưng ra cái tờ A4 nào đó, viết là "đồng chí Hải không đưa hối lộ", đành là không phù hợp vì không có xác nhận.
Nhưng chí ít, đấy cũng là từ 1 bên thứ ba được cho là khách quan, không liên quan đến vụ này. Và các đồng chí nớ lại không xác minh, cho nó kín kẽ.
Trong khi, cái đồng chí Kiên kia, đang ngồi ngay trong cái trại nào đó, alo 1 phát là xong.
Và, nếu sự thật không phải thế, thì đồng chí Hải chỉ cần lạnh lùng tuyên bố: "Hôm rồi tau không bẩu vậy; mà kể cả tau có bẩu vậy thì hôm nay tau bẩu lại, thế là xong chứ gì?".
Hoặc, anh thẩm muốn xác nhận, trong túi là 300 củ, nhưng có độc đồng chí Hải xác nhận vậy; có khi, trong lời khai thứ 08, trong đó chỉ có 3 chai riệu vang không biết chừng??!!
Theo bác thì tại sao đồng chí Hải không thèm thăng đường, dù đã được trân trọng kính mời bằng văn bản?

trungthu2020

Xe điện
- Anh Hùng bảo Hải mang tiền đến hối lộ, có cả anh Kim, anh Nghiệp ở đó. Anh Hùng đuổi Hải về và không nhận tiền. Tuy nhiên cả Hải, cả anh Nghiệp đều khai là anh Hùng bảo anh Nghiệp, anh Kim mời Hải đi ăn cơm, không có chuyện đuổi Hùng về.
Không hiểu cụ ko đọc kỹ hay cố tình viết lệch đi trình tự diễn tiến để vụ việc thành ra 1 chuyện khác
1. Sau khi gặp nhau, TH nói Kim và Nghiệp đi ăn với Hải, TH nhà có việc nên ko đi được.
2. Sau khi ra khỏi phòng TH để đi ăn, Hải để lại cái túi màu đen, TH gọi Nghiệp nói Hải quay lại lấy túi, khi Hải quay lại lấy thì bị TH chửi và đuổi. Lúc đi ăn Nghiệp còn khuyên Hải ko đc làm thế, việc này có Kim làm chứng
Link: https://dantri.com.vn/phap-luat/xu-vu-cuu-cuc-pho-tran-hung-bi-an-chiec-tui-mau-den-tren-ghe-da-20230720143931337.htm

cairong_2011

Xe container
Các quan tòa trong OFF mỗi người trưng ra một chứng cớ khác nhau, hèn chi trên tòa thật kia để xử cho nhanh chỉ dùng 1 thứ thôi để đảm bảo "nhất quán" trước sau như 1. KKK

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
"- Anh Hùng bảo Hải mang tiền đến hối lộ, có cả anh Kim, anh Nghiệp ở đó. Anh Hùng đuổi Hải về và không nhận tiền. Tuy nhiên cả Hải, cả anh Nghiệp đều khai là anh Hùng bảo anh Nghiệp, anh Kim mời Hải đi ăn cơm, không có chuyện đuổi Hùng về.": Có cậu khai, khi 3 chú đã ra ngoài rồi, ông Hùng còn gọi lại, yêu cầu đồng chí Hải không được quên cái cặp catap hay cái túi đen huyền thoại mà bác.
Không hiểu cụ ko đọc kỹ hay cố tình viết lệch đi trình tự diễn tiến để vụ việc thành ra 1 chuyện khác
1. Sau khi gặp nhau, TH nói Kim và Nghiệp đi ăn với Hải, TH nhà có việc nên ko đi được.
2. Sau khi ra khỏi phòng TH để đi ăn, Hải để lại cái túi màu đen, TH gọi Nghiệp nói Hải quay lại lấy túi, khi Hải quay lại lấy thì bị TH chửi và đuổi. Lúc đi ăn Nghiệp còn khuyên Hải ko đc làm thế, việc này có Kim làm chứng
Link: https://dantri.com.vn/phap-luat/xu-vu-cuu-cuc-pho-tran-hung-bi-an-chiec-tui-mau-den-tren-ghe-da-20230720143931337.htm
Mời 2 cụ xem video lời khai trực tiếp của các nhân vật: Trần Hùng, Hải, Kiều Nghiệp, Kim trước tòa, khỏi cần đọc tường thuật gián tiếp làm gì:
Để cho nhanh, các cụ xem từ phút 24:50 đến 26:00.

Trong khi anh Trần Hùng khai là mắng và đuổi Hải về và mời anh Nghiệp về nhà ăn cơm thì cả Hải, Kiều Nghiệp, Kim đều khẳng định là không có chuyện Trần Hùng đuổi Hải về mà ngược lại Trần Hùng còn bảo Kiều Nghiệp và Kim mời Hải đi ăn cơm.
Em chỉ nói về chuyện Hải, Kiều Nghiệp và Kim phản bác lại chuyện anh Trần Hùng đuổi Hải về mà ngược lại bảo mời cơm Hải. Chuyện chiếc túi em không có ý kiến.

Còn chuyện 2 cán bộ QLTT phản bác lại lời khai của anh Hùng về việc sau khi bắt quả tang vụ in sách lậu anh ấy bàn giao lại cho Cục QLTT HN và đi về, trong khi 2 cán bộ QLTT khác khai anh ấy vẫn ở đó lúc lập biên bản. Chi tiết này ở phút 9:55 - 10:46.

Em nêu các ý này vì em thấy lời khai chống lại anh Hùng không chỉ có 2 bị cáo Hải và Phương. Còn có 1 bạn gái QLTT Hà Nội và 2 đồng chí cấp dưới của Trần Hùng là Kiều Nghiệp và Kim phản bác lời khai của anh Hùng. Như vậy tòa kết tội anh Hùng không chỉ dựa trên lời khai một phía của Hải và Phương như một số cụ ở đây và trên Facebook nói.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X11

Xe điện
Mời 2 cụ xem video lời khai trực tiếp của các nhân vật: Trần Hùng, Hải, Kiều Nghiệp, Kim trước tòa, khỏi cần đọc tường thuật gián tiếp làm gì:

Trong khi anh Trần Hùng khai là mắng và đuổi Hải về và mời anh Nghiệp về nhà ăn cơm thì cả Hải, Kiều Nghiệp, Kim đều khẳng định là không có chuyện Trần Hùng đuổi Hải về mà ngược lại Trần Hùng còn bảo Kiều Nghiệp và Kim mời Hải đi ăn cơm.
Em chỉ nói về chuyện Hải, Kiều Nghiệp và Kim phản bác lại chuyện anh Trần Hùng đuổi Hải về mà ngược lại bảo mời cơm Hải. Chuyện chiếc túi em không có ý kiến.

Còn chuyện 2 cán bộ QLTT phản bác lại lời khai của anh Hùng về việc sau khi bắt quả tang vụ in sách lậu anh ấy bàn giao lại cho Cục QLTT HN và đi về, trong khi 2 cán bộ QLTT khác khai anh ấy vẫn ở đó lúc lập biên bản. Chi tiết này ở phút 9:55 - 10:46.

Em nêu các ý này vì em thấy lời khai chống lại anh Hùng không chỉ có 2 bị cáo Hải và Phương. Còn có 1 bạn gái QLTT Hà Nội và 2 đồng chí cấp dưới của Trần Hùng là Kiều Nghiệp và Kim phản bác lời khai của anh Hùng. Như vậy tòa kết tội anh Hùng không chỉ dựa trên lời khai một phía của Hải và Phương như một số cụ ở đây và trên Facebook nói.
Nó liên quan đến cặp tiền, bác ạ.
Cặp tiền thì theo thứ tự của Cáo trạng là từ các đồng chí Thuận >> Hải >> Hùng.
Và khi liên quan đến cặp tiền (hoặc cặp rượu) thì lại liên quan đến Thời điểm.
Thời điểm thì lại cần hỏi các anh Mobiphone.

Các anh ni bẩu:
+ Thời điểm 2 cái phone này cạnh nhau: Nhất định là 2 đồng chí chủ ngồi cạnh nhau chia tiền và rượu.
+ Thời điểm 2 cái phone này xa nhau: Chẳng có gì đảm bảo 2 cậu chủ máy ngồi cách xa nhau tương ứng.
Phải không ạ?

cuadong

Xe buýt
dài quá e từ tự lội

trungthu2020

Xe điện

Video này theo em biết là video cuối cùng danviet được quay và đăng full diễn biến tòa xử, sau đó chỉ được tường thuật gián tiếp, Từ còm này các cụ of nhà mình đã rất tinh nên bóng gió nói rồi
Đã nói rồi, tớ đâu ở Ban tuyên giáo đâu mà dám chỉ đạo ai, chờ mấy bạn đó up lên thôi :))
và khoảng thời gian cụ đưa như đoạn 1 em đã nói là TH nói Nghiệp và Kim đưa Hải đi ăn (TH nói ko mời, Nghiệp bảo có, em theo lời Nghiệp)
Sau đó còn 1 lời khai của Kim tại phiên buổi sau, bắt đầu danviet ko đưa video full lên, và em đành phải trích tường thuật gián tiếp, lần này cũng của danviet cho khách quan cụ nhé
Theo ông Kim, khi vừa ra khỏi phòng, ông nghe thấy tiếng gọi với của ông Trần Hùng gọi ông Nghiệp. "Khi anh Nghiệp quay lại phòng anh Hùng, tôi thấy anh Nghiệp nói với Hải không được làm thế. Đến quán, tôi thấy Hải tay cầm điện thoại gọi điện, tay kia kẹp nách chiếc túi màu đen”, ông Kim nhớ lại.
Link; https://danviet.vn/xu-vu-cuu-pho-cuc-truong-tran-hung-neu-khong-noi-dung-su-that-con-toi-se-mang-nghiep-2023072020320088.htm

trungthu2020

Xe điện
Trước phiên tòa, qua bàn luận của 1 số cụ trên này và thông tin Facebook, em thấy hơi có ý cho rằng bác Trần Hùng này bị oan. Tuy nhiên sau khi xem video này thì thấy ngoài bị cáo Hải, còn có ít nhất là 4 cán bộ QLTT phủ nhận lời khai của anh Hùng, cụ thể:
- Anh Hùng bảo sau khi bắt quả tang vụ in sách lậu anh ấy bàn giao lại cho Cục QLTT HN và đi về, trong khi có 2 cán bộ QLTT khác khai anh ấy vẫn ở đó lúc lập biên bản. Em nghĩ 2 cán bộ này có ăn gan hùm cũng không dám khai láo vì lúc đó có rất nhiều người, có cả báo đài, phóng viên.
- Phương cũng khai là anh Hùng bảo xử lý ngoài quy định cho chủ sách lậu. Tòa hỏi chi tiết thì Phương khai các cuộc gọi mà Trần Hùng nói đúng luật thì Hùng ghi lại, các cuộc ghi sai luật thì Trần Hùng không ghi. Nhưng nguyên chuyện Trần Hùng gọi cho Phương hơn 20 cuộc trong chuyện này cũng là bằng chứng Trần Hùng can thiệp. Vì trước đó 2 người không thân thiết gì mà trao đổi điện thoại nhiều như vậy.
Khả năng cả 4 cán bộ đều vào hùa, bịa đặt để gán tội cho anh Hùng em cho là khó. Chú ý là trong đó 3 nhân chứng chứ không phải bị cáo. Dù có thù ghét anh Hùng lắm, cũng khó có chuyện họ cùng nhau dựng chuyện vu cáo anh Hùng. Chẳng may sơ hở bị phát hiện thì tự nhiên lại đi tù
Và hình như cụ copy lại còm cũ của chính cụ cách đây 6 tháng chứ cũng có cái gì mới đâu nhỉ?

Trước phiên tòa, qua bàn luận của 1 số cụ trên này và thông tin Facebook, em thấy hơi có ý cho rằng bác Trần Hùng này bị oan. Tuy nhiên sau khi xem video này thì thấy ngoài bị cáo Hải, còn có ít nhất là 3 cán bộ QLTT phủ nhận lời khai của anh Hùng, cụ thể:
Khả năng cả 3 cán bộ đều vào hùa, bịa đặt để gán tội cho anh Hùng em cho là khó. Chú ý là đây là 3 nhân chứng chứ không phải bị cáo. Dù có thù ghét anh Hùng lắm, cũng khó có chuyện họ cùng nhau dựng chuyện vu cáo anh Hùng. Chẳng may sơ hở bị phát hiện thì tự nhiên lại đi tù 😢

berryfun

Xe điện
cái mục bôi đỏ nếu đúng như cụ nói thì cựu cb an n inh này hỏng chứ cũng ko tử tế gì. Lật bất thành văn cấm dùng biện pháp n ghiệp vụ để chống lại đồng đội

BMW X11

Xe điện
cái mục bôi đỏ nếu đúng như cụ nói thì cựu cb an n inh này hỏng chứ cũng ko tử tế gì. Lật bất thành văn cấm dùng biện pháp n ghiệp vụ để chống lại đồng đội
Hắn khoe là GHI ÂM MỌI CUỘC GỌI, bác ạ.
Và giao file ghi âm áy cho đội Áo xanh.

wildcat74

Xe điện
Cơ quan tố tụng nó đánh giá sự việc dựa vào cả 1 hệ thống chứng cứ thu thập được, từ việc con mẹ Thuận bị bắt in lậu, xử lý việc in lậu, lời khai của 6-7 bị cáo và người có liên quan, … chứ ko riền gì chứng cứ về cái cột sóng điện thoại. Thi thoảng em vẫn vứt đt ở VP xong đi ăn trưa 1-2 tiếng mới về, như vậy nếu có chuyện gì thì cũng bảo em ko ra ngoài vì điện thoại vẫn ở VP ah?. Vụ giải cứu và vụ anh Hùng, cả đtv Hưng và anh Hùng đều cho là ko bắt được quả tang thì ko kết tội được tôi; như vậy là ko hiểu biết thấu đáo về chứng cứ và chứng minh trong tố tụng!

BMW X11

Xe điện
Cơ quan tố tụng nó đánh giá sự việc dựa vào cả 1 hệ thống chứng cứ thu thập được, từ việc con mẹ Thuận bị bắt in lậu, xử lý việc in lậu, lời khai của 6-7 bị cáo và người có liên quan, … chứ ko riền gì chứng cứ về cái cột sóng điện thoại. Thi thoảng em vẫn vứt đt ở VP xong đi ăn trưa 1-2 tiếng mới về, như vậy nếu có chuyện gì thì cũng bảo em ko ra ngoài vì điện thoại vẫn ở VP ah?. Vụ giải cứu và vụ anh Hùng, cả đtv Hưng và anh Hùng đều cho là ko bắt được quả tang thì ko kết tội được tôi; như vậy là ko hiểu biết thấu đáo về chứng cứ và chứng minh trong tố tụng!
Bác chuẩn. Vô tình, khi phone cạnh nhau thì nhất định điện thoại phải gắn ở mông khổ chủ. Và 2 chú cứ thế chia tiền.

Còn khi điện thoại xa nhau thì các khổ chủ chắc chắn "vứt đt ở VP xong đi ăn trưa 1-2 tiếng mới về", phải không ạ.

trungthu2020

Xe điện
Bác chuẩn. Vô tình, khi phone cạnh nhau thì nhất định điện thoại phải gắn ở mông khổ chủ. Và 2 chú cứ thế chia tiền.

Còn khi điện thoại xa nhau thì các khổ chủ chắc chắn "vứt đt ở VP xong đi ăn trưa 1-2 tiếng mới về", phải không ạ.
Thế thì theo nguyên tắc suy đoán có tội à anh mười một?
Anh hỏi khoai quá nên cậu bi bô ngày rằm cũng ko hiển linh luôn
Hề hề

BMW X11

Xe điện
Vụ này lạ lắm... Các cụ mà rảnh thì nghe ông này phân tích.
Tôi nghe 1 đoạn thôi.
Thấy ổng bẩu: "Kết thúc toà thì bị cáo phải tâm phục khẩu phục, mới được gọi là thành công."
Chuyện chẳng bao giờ xảy ra.

Ngoài ra, khá khó chịu khi lâu lâu đồng chí lại bỏ ra đi tè hoặc gì đó giống thế.

jodec

[Tịch thu bằng lái]

Cụ trần hùng chết vì to mồm, giống a kiên bạc thôi. Cả bọn lấm bùn mà tự cho mình là trong veo, phải chết
Đầy bọn ăn gấp trăm lần mà không sao

BMW X11

Xe điện
Cụ trần hùng chết vì to mồm, giống a kiên bạc thôi. Cả bọn lấm bùn mà tự cho mình là trong veo, phải chết
Đầy bọn ăn gấp trăm lần mà không sao
Có lẽ thế thật.
Đến bây giờ tôi vẫn không rõ, đồng chí Kiên bạc bị tội gì?

Dù sao, ở đây các bác chém nhiều hơn về Cách điều tra phá án và Cách xét xử của đội Áo xanh và Áo đỏ bác ạ.
Cái bản chất vụ án thì nó thành huyền thoại rồi.

BMW X11

Xe điện
Idol của cụ vào tù nhiều thế! Phải xem lại cái gì đây? Error ở đâu?!
Tôi đang xem lại + cơ cấu lại để xoá error hệ thống bên Mobiphone, trước khi xem lại hệ thống bên Tổng cục quản lý thị trường.

Tôi biết bác bận bịu lắm, nhưng vẫn nhờ bác giúp đỡ được không?
Tôi hết sức đội ơn!!

Hay lại, tau không rảnh?