[Funland] Cựu cục phó qltt ra toà.

BMW X11

Xe điện
chết thật, cả đời ông Hùng không biết khui ra vụ sách giả nào. Vụ kia là do NXB Giáo dục tự theo dõi và tố lên Tổng cục. Tổng cục chuyển cho Hà Nội và cử Tê hát làm đại diện phối hợp với Cục QLTT Hà Nội xử vụ này.
Ồ, hoá ra đồng chí Hùng, theo bác, đã là người có thẩm quyền rất chi là cao trong vụ này, phải không bác?

cogang

Xe tăng
Cá nhân e thấy chứng cứ luận tội thiếu & yếu, xử cho xong chứ nếu làm ra ngô ra khoai thì còn lâu

tlgod

Xe buýt
chết thật, cả đời ông Hùng không biết khui ra vụ sách giả nào. Vụ kia là do NXB Giáo dục tự theo dõi và tố lên Tổng cục. Tổng cục chuyển cho Hà Nội và cử Tê hát làm đại diện phối hợp với Cục QLTT Hà Nội xử vụ này.
đây cụ, vnexpress

tlgod

Xe buýt
đây nữa cụ:

Hự.

Xe điện
Em đọc báo viết thì có phải ông Hùng kia nói ngụ ý là Phương nhận lệnh của Cục trưởng chứ ko phải ông Hùng đúng ko nhì. Rồi đoạn ông Hùng nói sau khi biết việc chỉ xử lý hành chính nhẹ nhàng thì alo cục trưởng thắc mắc, thì toà yêu cầu dừng lại, ko nói các việc ko liên quan. Là ý làm sao nhỉ?

KVH

Xe buýt
Cá nhân e thấy chứng cứ luận tội thiếu & yếu, xử cho xong chứ nếu làm ra ngô ra khoai thì còn lâu
Game show mới thay thế gặp nhau cuối tuần với gặp nhau cuối năm.

Chính ra đưa công khai quá trình xét xử của tất cả các vụ án (che mặt các cá nhân tham gia, hoặc chỉ để tiếng) sẽ giúp người dân biết được hệ thống điều tra xét xử đang hoạt động như thế nào.

cairong_2011

Xe container
Nói thẳng ra là TH làm một vài anh ngứa mắt (hình như có đoạn anh trên bộ C.A của Thuận gọi, nhưng TH ko đồng ý thì phải). TH sạch hay không sạch, có lẽ mình TH rõ, còn ở cái hoàn cảnh này, theo các cụ, TH lên chức đó, có phải đi "quà" cho ai không? hay tự năng lực sạch sẽ đi lên, cấp trên tự nhiên đề bạt? Hay như đi làm chỗ A, chỗ B mà kéo theo báo chí? thì có phải mục đích Đập chết Đối tượng để cho đối thủ của đối tượng chiếm lĩnh thị trường? Có thể vụ này oan, nhưng tổng thế có "oan" không? Và giả sử Oan đi, thì tại sao bị cáo PHƯƠNG và bị cáo HẢI lại đổ tội cho TH?
Theo em vụ nào xét vụ đó. Nếu cứ kéo dắt dây nhau từ các mối quan hệ ..... thì tất cả đều vào lò tất, chẳng chừa 1 ai

BMW X11

Xe điện
Em đọc báo viết thì có phải ông Hùng kia nói ngụ ý là Phương nhận lệnh của Cục trưởng chứ ko phải ông Hùng đúng ko nhì. Rồi đoạn ông Hùng nói sau khi biết việc chỉ xử lý hành chính nhẹ nhàng thì alo cục trưởng thắc mắc, thì toà yêu cầu dừng lại, ko nói các việc ko liên quan. Là ý làm sao nhỉ?
Không phải bác ạ.
Theo chỉ đạo của bác .Bo My thì "Tổng cục chuyển cho Hà Nội và cử Tê hát làm đại diện phối hợp với Cục QLTT Hà Nội xử vụ này. ".
Thế nên, anh Hát gọi điện khiển trách cậu Cục chưởng là hoàn toàn đúng quy trình.
Tui đại diện Tổng to đấy, Cục là cái gì.
Phải vậy không bác .Bo My ???

datinh

Xe container
Không phải bác ạ.
Theo chỉ đạo của bác .Bo My thì "Tổng cục chuyển cho Hà Nội và cử Tê hát làm đại diện phối hợp với Cục QLTT Hà Nội xử vụ này. ".
Thế nên, anh Hát gọi điện khiển trách cậu Cục chưởng là hoàn toàn đúng quy trình.
thồi. bác điện cho các cậu ấy thả cu hùng lày về ăn tết đê.

trungthu2020

Xe tăng
Không phải bác ạ.
Cụ có câu trả lời về cột sóng chưa mà đã hỏi câu mới thế?

Chỉnh sửa cuối:

phohien035

Xe buýt
Game show mới thay thế gặp nhau cuối tuần với gặp nhau cuối năm.

Chính ra đưa công khai quá trình xét xử của tất cả các vụ án (che mặt các cá nhân tham gia, hoặc chỉ để tiếng) sẽ giúp người dân biết được hệ thống điều tra xét xử đang hoạt động như thế nào.
Thế thì lộ hết các "lỗi" ra hả cụ. Không được, tòa luôn nghiêm minh, công bằng

Linh Net

Xe buýt
Vụ này căn cứ buộc tội ông Hùng kg rõ ràng, án 9 năm cho 300tr. là quá nặng nề.
Chắc chỉ có tình tiết hay bằng chứng mới mới có thể cứu được ông ấy.

Ông Hùng có thực sự ngay thẳng không thì chắc chỉ có những người làm việc với ông ấy một thời gian dài mới biết được.

Không biết ai đã từng tiếp xúc, làm việc với ông ấy cho vài lời nhận xét.
Nói luôn nhé.
Ngay thẳng thì làm giáo viên.
Chứ vào QLTT thì muốn ngay cũng khó lắm cụ ạ.

Giống em gái đoan trang, nết na nhưng em lại làm Dancer trên bar… chỉ vì em yêu nghệ thuật!!!
Vụ này có bóng dáng của tranh ghế hoặc đòn thù.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em thấy có đoạn LS đưa chứng cứ cột sóng hay phết
Giống vụ clip valy rượu vang của cựu ĐTV
Giờ chơi công nghệ 4.0 với tòa hay
Mà sao nhà mạng cho truy cập thông tin đó nhờ
Mất bao tiền thì đc

Marble Trans

Xe tăng
Theo em vụ nào xét vụ đó. Nếu cứ kéo dắt dây nhau từ các mối quan hệ ..... thì tất cả đều vào lò tất, chẳng chừa 1 ai
Cụ TH chắc nắm được thóp ai đó nên mới kêu oan liên tục như này. Nhưng liệu có ai nghe không ý ?.

cairong_2011

Xe container
Cụ TH chắc nắm được thóp ai đó nên mới kêu oan liên tục như này. Nhưng liệu có ai nghe không ý ?.
Cụ suy đoán nhưng sao tòa không suy đoán nhỉ ? Cứ theo lời khai 1 bên mà kết tội thì chắc chết, khỏi xử mất thời gian

Oteconde

Xe buýt
Vâng, Tòa tuyên án rồi mà.
Ý em ở đây, là thử lật bàn cờ lại hỏi thử ngược lại thôi mà. Ví dụ Trần Hùng oan thì sao? mà đúng tội thì sao? Đúng thì không nói làm gì, giả sử oan đi.
Hùng qua 60 năm cuộc đời rồi, sao ko tự vắt tay lên trán hỏi xem tại sao 2 thằng "đệ" hoặc "bạn" của Hùng là Phương và Hải nó lại tố mình? là tự khắc có phương án tối ưu? Nếu Hùng sạch, mà 2 đệ nó tố, thì xem lại ăn ở, nếu mà mình ăn ở tốt với 2 đứa nó, mà nó vẫn tố, vậy thì chắc có "ai đó" tác động 2 đứa nó, và có lẽ do mình ăn ở với "ai đó" chưa đạt.
Hùng kiên trung, kêu oan sai, ăn có 9 năm thôi.
Hùng hiểu chuyện, thì thành khẩn nhận tội, khắc phục hậu quả, có khi án treo, được đón Tết cùng gia đình. (để sau này ra ngoài, Hùng có thể tìm hiểu kỹ hơn, kể cả là ủ mưu phục thù, hoặc là an nhiên cuộc sống...)

Nó là bài học cho chúng ta, tất nhiên là tùy quan điểm thiệt hơn của mỗi người, nhưng cứng rắn, kiên trung, đôi khi không bằng mềm mỏng, nhẫn nhịn, kể cả là nhịn nhục.

chimcus

Xe hơi
Haiz. 300 củ án 9năm. Trong khi mấy chục tỏi thì chỉ chục năm. À mà thằng đội phó 310 củ thì lại án treo. :)) Thật vi diệu
Chưa kể bằng chứng bên mobiphone vks, toà bác cái 1. Càng nhìn vào vụ này càng...
E tiếp xúc làm việc với a TH mấy lần hồi còn làm nn. Ko nghĩ là a ấy cầm 300 củ khoai
[/QUOTE
Cụ TH này trong giới liên quan được tiếng tốt. Làm trong nhà nước mà tốt với cứng thì lại bị cho là gàn dở. XH giai đoạn nhiễu nhương!

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có đoạn LS đưa chứng cứ cột sóng hay phết
Giống vụ clip valy rượu vang của cựu ĐTV
Giờ chơi công nghệ 4.0 với tòa hay
Mà sao nhà mạng cho truy cập thông tin đó nhờ
Mất bao tiền thì đc
Vụ này lạ lắm... Các cụ mà rảnh thì nghe ông này phân tích.

My Hao

Xe điện
Vâng, Tòa tuyên án rồi mà.
Ý em ở đây, là thử lật bàn cờ lại hỏi thử ngược lại thôi mà. Ví dụ Trần Hùng oan thì sao? mà đúng tội thì sao? Đúng thì không nói làm gì, giả sử oan đi.
Hùng qua 60 năm cuộc đời rồi, sao ko tự vắt tay lên trán hỏi xem tại sao 2 thằng "đệ" hoặc "bạn" của Hùng là Phương và Hải nó lại tố mình? là tự khắc có phương án tối ưu? Nếu Hùng sạch, mà 2 đệ nó tố, thì xem lại ăn ở, nếu mà mình ăn ở tốt với 2 đứa nó, mà nó vẫn tố, vậy thì chắc có "ai đó" tác động 2 đứa nó, và có lẽ do mình ăn ở với "ai đó" chưa đạt.
Hùng kiên trung, kêu oan sai, ăn có 9 năm thôi.
Hùng hiểu chuyện, thì thành khẩn nhận tội, khắc phục hậu quả, có khi án treo, được đón Tết cùng gia đình. (để sau này ra ngoài, Hùng có thể tìm hiểu kỹ hơn, kể cả là ủ mưu phục thù, hoặc là an nhiên cuộc sống...)

Nó là bài học cho chúng ta, tất nhiên là tùy quan điểm thiệt hơn của mỗi người, nhưng cứng rắn, kiên trung, đôi khi không bằng mềm mỏng, nhẫn nhịn, kể cả là nhịn nhục.
Phương và Hải có phải đệ của TH đâu, mới quen trước khi vụ án xảy ra. TH là tổ trưởng tổ công tác 304, cũng không phải cấp trên của Phương.