[Funland] Cựu cục phó qltt ra toà.

le_petit

Xe tăng
Thời xưa, chúng tôi được nghe câu: Muốn tìm người tài thì vào tù và trường đại học.
Đại học giờ phổ cập nên tinh túy bị pha loãng và có vẻ bên nhà tù chất lượng tăng nhanh,

poiuy

Xe ba gác
Chuẩn. Bác này vốn là dân an ninh, nhưng xuất ngũ. Nhà ko có gì ngoài tiền. Nên vụ nhận 300 này em thấy chưa phù hợp lắm.
Biết đâu nhận 1 tỷ nhung bên đưa chỉ khai 300 vì chứng minh được và cũng đỡ tội thì sao?

BMW X10

Xe điện
Lại chứng cứ là dựa vào lời khai à các cụ =))
Chứng cứ dựa vào Bản ghi định vị điện thoại cá nhân của khổ chủ bác ạ.
Anh Mark xoăn bẩu, cái đó có trong Hồ sơ của bên điều tra và đã gửi chính thức cho bên Luật sư, khi thực hiện nghĩa vụ của họ.

Tức là, khổ chủ có đầy đủ Bản định vị điện thoại tại nhiều thời điểm nhạy cảm, do các cậu sao vạch Áo xanh cung cấp.

BMW X10

Xe điện
Vụ này em có nghe nói vào ngày mà bên điều tra kết luận ông Hùng nhận hối lộ thì về sau người nhà tìm được ra lại là đúng là ngày giỗ ông nội của ông ấy, thời điểm nhận hối lộ thì ông ấy còn say bia nằm ở nhà, có ảnh chụp và đăng facebook tại thời điểm đó thì phải, định vị điện thoại cũng không có ở cơ quan (mà bị quy là để điện thoại ở nhà). Đây cũng là một vụ việc có lẽ cũng sẽ đi vào lịch sử tư pháp.
Bác nghe nói chuẫn đấy ạ.
Tôi cũng nghe đồn tương tự.

Mytv

Xe điện
Vụ này em có nghe nói vào ngày mà bên điều tra kết luận ông Hùng nhận hối lộ thì về sau người nhà tìm được ra lại là đúng là ngày giỗ ông nội của ông ấy, thời điểm nhận hối lộ thì ông ấy còn say bia nằm ở nhà, có ảnh chụp và đăng facebook tại thời điểm đó thì phải, định vị điện thoại cũng không có ở cơ quan (mà bị quy là để điện thoại ở nhà). Đây cũng là một vụ việc có lẽ cũng sẽ đi vào lịch sử tư pháp.
Bác nghe nói chuẫn đấy ạ.
Tôi cũng nghe đồn tương tự.
Đồn choá j hả 2 cụ ơi. Cái ngày đó tay này ăn uống tưng bừng cả ngày ở nhà. Rắt nhiều ngừoi xác định đc việc này. Cả chỗ a xoăn cũng cũng xác nhận.

Hnay nhìn quả ảnh on air của H mà e phì cười. Để xem a chống cả hệ thống thế nào?

minhhai985

Xe lăn
Tù tội nó tàn phá nhan sắc kinh quá.

longphúc

Xe tăng
Đồn choá j hả 2 cụ ơi. Cái ngày đó tay này ăn uống tưng bừng cả ngày ở nhà. Rắt nhiều ngừoi xác định đc việc này. Cả chỗ a xoăn cũng cũng xác nhận.

Hnay nhìn quả ảnh on air của H mà e phì cười. Để xem a chống cả hệ thống thế nào?
Có ý cả đấy cụ,Victory

longphúc

Xe tăng
Tự tin thế là tốt nhưng e e hậu quả khôn lường đó. Tay này cứng từ đầu. Tạm giam gần 2 năm rồi thì cơ hội victory nó khó như vietlott
Thì thông điệp lão ý gửi là vậy mà,em lại hóng thôi

onghabeo

Xe tăng
Vụ này có truyền trực tiếp như vụ giải cứu không các cụ , xem trực tiếp vụ Giải Cứu mà buồn cho đội công tố , nói năng lắp bắp , chứng cớ bị bẻ liên tục , ls thì không đọc hồ sơ , làm bao nhiêu người quay xe ủng hộ Hưng

petit jardin

Xe hơi
Chứng cứ trước giờ vẫn dựa vào lời khai đó thôi, thế cụ bảo khi chưa có thiết bị ghi âm ghi hình thì chứng cứ dựa vào gì ạ?
Tố tụng hình sự Việt Nam trọng chứng hơn trọng cung đó cụ. Nếu CQĐT hay VKS ko thu thập và củng cố chứng cứ thuyết phục thì buộc tội bị can rất khó. Nên cơ quan tố tụng thường hay cho đối chất giữa các bị can để khai thác thêm tình tiết, có cơ sở thu thập chứng cứ.

zoro1970

Xe container
Vụ này cũng hay ho phết. Các cụ dự tay H này đi bao nhiêu niên ạ?
E ko học luật nhưng tham khảo Bộ luật HS 2015 thấy tội như báo nêu nhận hối lộ 300tr có thể áp khoản 2 điều 354. Tuy nhiên do vụ này là in SGK giả nên phải căn cứ sách gì, là SGK nên ảnh hưởng đến tổn hại ko đo đếm được bằng tiền...vậy nên có thể áp thêm điều 360 : Tội gây ra hậu quả nghiêm trọng . ( Nếu ko đúng các cụ bỏ qua )
Còn bao niên thì em chịu ( Nãy đọc báo có vụ chị gì ở QB nhận hối lộ 9 tr VND nhận 3 niên theo khoản 2 điều 354)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
300 tr bọ chả bõ nhỉ
Em nghĩ cụ này chưa chắc đã phạm tội. Vì em thấy có cụ nào phát biểu là 300 triệu đối với cụ ấy quá bé không bõ ăn.
Vụ này liệu có giống đc Hưng cựu điều tra viên ko??? Ko có bằng chứng trực tiếp chỉ dựa vào lời khai???
Tòa Hà Nội mới xây, to đẹp nên cũng đông khách thậc. Hoạt động hết công suất :-?,

basi

Xe máy
Quan trọng là thu hồi về cho NS + án nặng đủ răn đe; còn ko thì người lên thay chắc gì đã khá hơn

Mytv

Xe điện
Em nghĩ cụ này chưa chắc đã phạm tội. Vì em thấy có cụ nào phát biểu là 300 triệu đối với cụ ấy quá bé không bõ ăn.
300 hay 30 vẫn là tiền cả cụ ơi. Chả có mấy ai chê tiền đâu.

Nhưng lạ cái là hầu như tất cả ai thân quen hay làm việc nhiều với tay TH này đều có quan điểm về vụ này là: ảnh hổng có nhận xèng:)) .

BMW X10

Xe điện
Chứng cứ trước giờ vẫn dựa vào lời khai đó thôi, thế cụ bảo khi chưa có thiết bị ghi âm ghi hình thì chứng cứ dựa vào gì ạ?
Ô hay, cái bản chất huyền thoại của vụ việc, bác bỏ đi đâu?
Tìm được cái đấy mới khó.

Phải cỡ cậu bạn tôi mới tìm được, cậu Tập ấy.