[Funland] Cựu cục phó qltt ra toà.

.Bo My

Xe lăn
Nhà xa hơn thế nhiều lần, bác ạ.
Đủ xa để cột sóng điện thoại không thể gây nhầm lẫn.
Cụ kia biết 1 km tức là biết rất rõ, cụ lại cãi nước sôi à, hay cụ là bạn của Tê hát? Sóng điện thoại thì Mobifone bảo hàng faked mà cụ cứ coi như đúng rồi. Cột điện thoại thì nó tùy theo mật độ dân cư và trong TP thì gần hơn 1 km rất nhiều, các cụ cứ đi rảo xem khoảng cách các cột là biết.

Tê hát đi vào giai thoại với câu của nhân viên dưới quyền: Tê hát ăn một mình hết rồi! (lời anh Kim hỏi Hải về việc 100 triệu còn lại chừng nào đưa)

Chỉnh sửa cuối:
Vụ này ai đúng ai sai, oan hay không oan em chịu không dám bàn.
Nhưng lý thuyết "nhà anh/chị ấy có hàng trăm tỷ nên cần gì cái x trăm triệu ấy" nghe buồn cười.

BMW X10

Xe điện
Cụ kia biết 1 km tức là biết rất rõ, cụ lại cãi nước sôi à, hay cụ là bạn của Tê hát? Sóng điện thoại thì Mobifone bảo hàng faked mà cụ cứ coi như đúng rồi. Cột điện thoại thì nó tùy theo mật độ dân cư và trong TP thì gần hơn 1 km rất nhiều, các cụ cứ đi rảo xem khoảng cách các cột là biết.

Tê hát đi vào giai thoại với câu của nhân viên dưới quyền: Tê hát ăn một mình hết rồi!
Bác thử hỏi lại xem "Cụ kia biết 1 km tức là biết rất rõ," là biết rõ thật?
Cụ kia bẩu "Trung tiện thơm lắm", tức là bác cũng tin thế là thật, vì "Cụ kia ...tức là biết rất rõ,"?
Nhỉ??

Hay, "bạn của Tê hát", tức là cụ kia không biết rõ nữa??

Tôi hỏi là bác lại lảng, nhỉ?

căngthẳng

Xe tăng
gái đĩ ra đường tuy ko hành nghề tai chỗ nhưng vẫn là đĩ, động đến nó là sẽ bù lù bù loa nên có câu ”gái đĩ già mồm”
các cụ yên tâm toà xử sẽ ko oan đâu,

Nhưng lý thuyết "nhà anh/chị ấy có hàng trăm tỷ nên cần gì cái x trăm triệu ấy" nghe buồn cười.

gái đĩ ra đường tuy ko hành nghề tai chỗ nhưng vẫn là đĩ, động đến nó là sẽ bù lù bù loa nên có câu ”gái đĩ già mồm”
các cụ yên tâm toà xử sẽ ko oan đâu,
Kể cả anh Hùng và a Hưng em nghĩ đều không oan, nhưng chứng cứ yếu.
Tòa phải xử để răn đe, chứ giờ hối lộ toàn gặp nhau 1-1, tiền tươi, ra tòa người bảo có- kẻ bảo không thì hòa cả làng à? Xong các cụ xúm vào chửi xã hội nát.

.Bo My

Xe lăn
Kể cả anh Hùng và a Hưng em nghĩ đều không oan, nhưng chứng cứ yếu.
Tòa phải xử để răn đe, chứ giờ hối lộ toàn gặp nhau 1-1, tiền tươi, ra tòa người bảo có- kẻ bảo không thì hòa cả làng à? Xong các cụ xúm vào chửi xã hội nát.
yếu gì nữa, có clip nhận cặp khóa số rồi các quan còn đòi phải có clip trong cặp có gì.

Anh Tê hát thì muốn chứng tỏ mình làm điều tốt giúp giám đốc chạy án mà không cần tiền thù lao. Cả vụ sách giả không ông QLTT nào bắt được mà phải nhờ NXB Giáo dục chỉ điểm tận tay cho các anh, yêu cầu các anh đến kiểm tra thì các anh mới chịu làm.

Thoát án thì khó nhưng không hiểu sao VKS lại "chốt giờ" giao tiền là khoảng 13h-13h15, trong cáo trạng không chốt như thế, giống như là tự ràng buộc mình để chờ đối phương đưa chứng cứ ngoại phạm giờ đó. Bản thân anh TH thì là tép riu, mấy năm chả được nhưng sẽ có người vui mừng hô BCA ép oan ông quan Tê hát, biết đâu BCA cũng sẽ ép oan mấy ông quan Giải cứu. Bên Giải cứu mới to, đến hiệp 2 có thể dẫn đến cao nữa nên rất cần giải cứu.

Ngay cả việc đưa clip TH nói trước Tòa thì tự nhiên có báo Dân Việt (hội nông dân) được Tòa ưu ái cho quay và đưa và kèm theo cái tít kêu oan.

yếu gì nữa, có clip nhận cặp khóa số rồi các quan còn đòi phải có clip trong cặp có gì.

Anh Tê hát thì muốn chứng tỏ mình làm điều tốt giúp giám đốc chạy án mà không cần tiền thù lao. Cả vụ sách giả không ông QLTT nào bắt được mà phải nhờ NXB Giáo dục chỉ điểm tận tay cho các anh, yêu cầu các anh đến kiểm tra thì các anh mới chịu làm.

Thoát án thì khó nhưng không hiểu sao VKS lại "chốt giờ" giao tiền là khoảng 13h-13h15, trong cáo trạng không chốt như thế, giống như là tự ràng buộc mình để chờ đối phương đưa chứng cứ ngoại phạm giờ đó. Bản thân anh TH thì là tép riu, mấy năm chả được nhưng sẽ có người vui mừng hô BCA ép oan ông quan Tê hát, biết đâu BCA cũng sẽ ép oan mấy ông quan Giải cứu. Bên Giải cứu mới to, đến hiệp 2 có thể dẫn đến cao nữa nên rất cần giải cứu.

Ngay cả việc đưa clip TH nói trước Tòa thì tự nhiên có báo Dân Việt (hội nông dân) được Tòa ưu ái cho quay và đưa và kèm theo cái tít kêu oan.
Nxb Gd mới là nơi "nối " dài đằng đẵng...
Cái nồi thạch sanh đó cụ!

Cái cặp đấy chắc gì đựng tiền cụ?

Bomva

Xe điện
Cụ chuẩn đấy, TH làm không phải vì kinh tế. Ông ấy nổi tiếng vì cái tính cương trực và chết cũng vì cái tính đấy. Anh ấy nên làm nhạc sỹ hoặc sâu bít thì hợp hơn.

Dân miền núi TM

Xe điện
thế mà lúc đầu anh ấy chối không nhận cặp, đưa clip mới thừa nhận. Cái cặp khóa số giá khoảng 3 triệu, làm giấy gói 4 chai rượu thì hơi phí.
Rượu rất hay là nhiều cái ko tính dc giá trị. Cụ chưa dc mời rượu quý bao giờ rồi! :))

.Bo My

Xe lăn
Nói thêm về định vị điện thoại, qua giải thích của Mobifone thì có vẻ đây không phải là định vị chính xác như khi ta mở điện thoại mà chỉ là cây cột sóng ở đâu nhận tín hiệu, 1 cây cột sóng ở rìa Ba Đình cũng có thể nhận tín hiệu của điện thoại ở quận kế sát bên. Khoảng cách giữa cột sóng và điện thoại có thể lên 500-700 mét trong thành phố.

tamchenlenxe

Xe buýt
Nói thêm về định vị điện thoại, qua giải thích của Mobifone thì có vẻ đây không phải là định vị chính xác như khi ta mở điện thoại mà chỉ là cây cột sóng ở đâu nhận tín hiệu, 1 cây cột sóng ở rìa Ba Đình cũng có thể nhận tín hiệu của điện thoại ở quận kế sát bên. Khoảng cách giữa cột sóng và điện thoại có thể lên 500-700 mét trong thành phố.
Định vị qua BTS của nhà cc thì đương nhiên là như vậy rồi cụ. Bán kính phủ 1 trạm BTS e ko nhớ là bao nhiêu tùy địa hình địa vật , nhưng độ chính xác để xác định địa điểm khá cao. 5-700m trong đk đô thị khó đấy vì độ che khuất của các tòa nhà bê tông , chắc độ chính xác sẽ cao hơn. Việc cái nhau tình/lý e ko biết gì đâu nhé bởi bản chất e ko care vụ này , mất thời gian lắm :))

tunglam2806

Xe tăng
Ơ sao e xem trên phim thấy định vị chính xác đc từng mét cơ mà:))

thanhgamo

Xe container
Các cột sóng được sắp xếp để tránh các điểm chết về sóng vì vậy tại điểm rìa có thể có tín hiệu của nhiều cột sóng do đó rất dễ xác định điện thoại ở vị trí nào.
Nên học thêm về công nghệ rồi hãy chém.

con dơi 141

Xe điện
Các cột sóng được sắp xếp để tránh các điểm chết về sóng vì vậy tại điểm rìa có thể có tín hiệu của nhiều cột sóng do đó rất dễ xác định điện thoại ở vị trí nào.
Nên học thêm về công nghệ rồi hãy chém.
Trong phố trong nhà thì 500m cũng khoai. Nên vị trí ko sai lệch cả km đc
giadungnhaviet_GSM-cell-based-location-Mobile-device-applying-the-triangulation-method-from-th...jpg