[Funland] Cuối tuần, mưa, rét. Cười chút cho vui về một thời mới lái

Big Bang

Xe điện
Ông bác bên ngoại em lái Trường Sơn, sau về lái Bộ tư lệnh Lăng rồi nghỉ mua xe tải chạy hàng. Già như thế các loại xe rồi mà đến giờ lùi xe là vẫn mở cửa ngoái lại nhìn. =))=)) ổng bảo như vậy chính xác 100%, lùi gương như chúng mày tao ko làm được. =))=))
Ông già vợ và anh vợ cậu bạn cháu lái xe tải vài chục năm. Vậy mà cả hai ông làm con Altis của cậu bạn cháu móp đầu và đít. Không nói hay được

Anh.Em

Xe buýt
Em thì không hạ phanh tay, cứ đều ga chạy từ công trường về tới nhà gần 10Km :D

biển xanh06

Xe điện
Bạn em ngày xưa chui vào ngõ rồi ko thể ra được, đã ra quán nước nhờ mấy a ra khiêng đầu xe, kỷ niệm đáng nhớ.

haipvg

Xe tăng
Lái xe nó cũng phải có năng khiếu, nhiều người có dạy cả đời cũng ko thể lái xe tốt. Chẳng qua ở mình đường xá thì nhỏ lại đi lẫn lộn xe máy nên mới có nhiều va chạm. Nước khác ko có nên lái xe yếu nó ko thể hiện rõ.
Em có đứa em, lái xe cực yếu, cho đi xe mãy cũng chẳng ra hồn, thế mà sang Mỹ lái ô tô thoải mái.

LuckyCar

Xe container
Trước em học hành vớ vẩn, ăn may thi đỗ, mấy năm sau thỉnh thoảng thuê xe đi, em toàn lựa đi tiến, mãi sau này mới tự học lùi. Ngày đấy mà cho lùi tình huống trong clip thì cũng giống cụ ấy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

745Lii

Xe điện
Ông già vợ và anh vợ cậu bạn cháu lái xe tải vài chục năm. Vậy mà cả hai ông làm con Altis của cậu bạn cháu móp đầu và đít. Không nói hay được
Cụ quất nhầm còm em à? Trong clip cụ tài kia thò đầu ra nhìn làm em nhớ đến ông bác nên kể vậy thôi, có nói hay dở gì ở đây đâu?

TVPL

Xe container
Mới lái em chạy HN phố ổn luôn... bây giờ sau hơn chục năm lại thấy lắm lúc ẩu với cẩu thả hơn lúc mới :(

CarlVinson

Xe tải
Lx nâng nhiều , lùi như tiến :))
Lên ato nó lại dễ quá .
Kinh nghiệm cá nhân em :D

xedaprach

Xe điện
Lái xe cũng 1 dạng năng khiếu… nên có người lái tốt người lái bt. Người lái bt mà thêm cái cẩn thận nữa thì cũng khá là chậm
Em đúng là kiểu bt mà thêm cẩn thận đây, quan điểm của em là lái xe phải điềm đạm, xe máy còn phải cố lạng lách vượt lên cho đỡ nóng đỡ bụi chứ m đi 4 b rồi cứ đàng hoàng mà đi.

xukthal.

Xe lăn
Cẩn thận thì để 2 khúc gỗ trong cốp nữa, đỗ xong xuống chèn bánh cho yên tâm :))
Chuẩn nhất là làm 1 kiêu gạch trong cốp, đỗ lấy 2 viên chèn bánh sau, ra lấy xe nổ máy đi thẳng đỡ phải xuống cất gạch mất công vì gạch nó rẻ =))
Hết kiêu gạch lại mua đợt mới ...luân hồi =))

meodenminh

Xe điện
Lùi ngắn vậy cứ bài tiến bám lưu lùi bám bụng mà lái.
Còn làm sao để "bám" mời các cụ OF chém thêm kinh nghiệm ạ😀

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Hơn chục năm trước em học lái ở c500, 5 người 1 xe "bọ hung", 9 buổi học xa hình, 2 buổi đi đường trường (HN - Lạng Sơn). Em thấy việc học lx không khó.
Em mới học được 5 buổi sa hình (tất nhiên là đi từ c500 đến sân tập khoảng hơn 15 km cũng được tập lx thực tế trên đường hỗn hợp khi lái xe đi và về), chưa được học lùi vào chuồng. Em đã "điếc không sợ súng" - do chưa học luật - vào cổng HVCS thuê con xe Hyundai Gest chở mấy ae nữa về quê ăn cỗ cưới (cung đường 130 km, lại còn qua một cái đò ngang). Ăn cỗ, uống rượu xong hát vài bài rồi ngủ giấc, dậy lái xe lên HN. Vào thuê xe họ không hỏi bằng, xe đỗ chỗ hiểm, thấy lùi xe ra được thì họ cho thuê.
Lúc gần thi mới học ôn lý thuyết, luật mới hú vía, may trong chuyến đi không sảy ra điều gì. Đúng là "điếc không sợ súng".
Sau buổi đấy lx tự tin hơn hẳn, thầy còn tưởng em đã biết lx từ trước rồi.
Lái xe nó cũng 1 phần do năng khiếu, e nghĩ cụ cũ có năng khiếu lái sẵn, e cũng thuộc loại có năng khiếu và tý liều y như cụ, năm 2006 lần đầu tiên e học lái xe chỉ qua 1 buổi ông a rể dậy ở sân bóng đá ở quê, sau buổi học đó thì chiều ra HN e lái ra HN luôn, đến chân cầu Chương Dương thì trả lái cho ông anh rể vì chưa quen đề ba lên dốc, sau đó cứ đi đâu lại nhờ ông a rể thuê xe cho vì chưa có bằng, 6 tháng sau mới đi thi bằng lái. Nghĩ lại thấy mình ngày đó liều và hơi dại.

Hồi mới lái thì em bị chửi 1 lần te tua vì đỗ xe không đánh thẳng lái. Đường thì tối, ông đi xe máy cứ yên chí áp sát xe em đang đỗ để đi. Để chân xe máy vướng mẹ vào cái bánh xe chìa ra, ông ấy ngã, may không sao, xong em cũng bị ăn chửi te tua :D
Bài học nhớ đời, sau này đỗ xe xuống bao giờ cũng phải nhìn lại bánh xe, vì nhiều lúc mình đỗ cũng ẩu - nếu chưa thẳng em lại lên oánh lại cho thẳng :))
Cụ để xe thế nào mà xì lốp rồi :))

buicongchuc

Xe ba gác
Lái xe nó cũng 1 phần do năng khiếu, e nghĩ cụ cũ có năng khiếu lái sẵn, e cũng thuộc loại có năng khiếu và tý liều y như cụ, năm 2006 lần đầu tiên e học lái xe chỉ qua 1 buổi ông a rể dậy ở sân bóng đá ở quê, sau buổi học đó thì chiều ra HN e lái ra HN luôn, đến chân cầu Chương Dương thì trả lái cho ông anh rể vì chưa quen đề ba lên dốc, sau đó cứ đi đâu lại nhờ ông a rể thuê xe cho vì chưa có bằng, 6 tháng sau mới đi thi bằng lái. Nghĩ lại thấy mình ngày đó liều và hơi dại.
Không có bằng mà lx, nó mà sảy ra sự cố gì thì ngoài người lx, cả người giao xe cũng mệt.