[Funland] Cuối năm kể chuyện thả gà ra đuổi...

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Civic to Merc.

Xe container
không cho bạn vay tiền thì mất bạn, cho bạn vay tiền thì mất cả bạn lẫn tiền cụ nhỉ
Các cụ có bạn bè chán quá...bạn bè e cầm của nhau cả mớ, cả đống tiền tiền ko giấy tờ chữ ký nào mà ko bao h tranh chấp cả. Dân mua bán vàng, usd cũng lưu chuyển ầm ầm mỗi ngày nhiều chục tr usd cũng chỉ qua mấy cuộc thoại và tin nhắn là trôi. Các cụ hình như ko phải trong nghề tài chính nên mới cảnh giác cao thế :P

Civic to Merc.

Xe container
Cụ nào dính phoót Hương Đông - Phúc yên tgì cùng bóng bàn đê, đau vãi
Vụ này cũng same same vụ tranh chấp trên of này. Khốn cái là vc này ẵm tiền của vô số ông bà già về hưu là bạn bè hxom bên nhà vợ nó rất nhiều. Cũng kiểu vay và nhận nợ rồi kêu khó và trả nhỏ giọt. Bọn này đầu tư đất đai lúc ko thanh khoản chết ở đó nên bể nợ. Khó là cái cớ để nó ko thanh toán sòng phẳng cho chủ nợ, còn vc con cái nó vẫn vung vinh và vẫn kd như thường đó thôi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Các cụ chắc chưa từng bắt gà bao giờ hầy :))
Kinh doanh không danh cho những tay mơ. Tốt nhất là cứ đi làm thuê, làm công ăn lương, làm theo đúng khả năng của mình cho nó lành.
Dcm. Gà em thả gần chục năm đuổi đc đé ó đâu, bây h con gà í có khi nó thành cụ tổ gà r
Có bắt được méo đâu mà thịt mới chả luộc! :))
Tất cả bắt nguồn từ chữ THAM... :D

thichlexus

Xe điện
Bản chất tulai24h đúng như cụ chủ nói mà, lên OF suốt ngày khoe các kiểu làm ăn rồi mơi góp vốn, cụ nào thực thà là dính ngay.

C180K

Xe buýt
Em là đời thứ 5 sống ở phố cổ HN đây vẫn bị lừa như thường vì lừa đảo nó thường qua các quan hệ thân thiết nên nó mới lừa được .
Như thằng bạn nối khố của em nó giới thiệu họ hàng nhà nó mua hàng của mình.

Cái ngu nhất là mình luôn nghĩ chúng nó éo bao giờ dám lừa mình, chỉ đến lúc nó không trả được mới biết thịt người có lấy về cũng chẳng ăn được .. ....
Em cũng tin bạn thân giống cụ. Cách đây 18 năm, em với thằng bạn qua vài ba lần mua bán xe ô tô có ăn. Đến 1 lần ôm con acord đời 92, tiếng là 2 thằng chung con xe này nhưng tiền em 100%, nhưng nghĩ bạn bè vẫn ok, bán đc tính sau. Thế qué nào con xe vía nó cao vãi mứt, mãi ko trôi. Tự dưng ông bạn bảo em giao xe cho 1 ông khác( ông này em hơi quen) để ông ấy bán hộ. Đuỵt, qua hơn tuần ko thấy xe và tiền đâu. Hỏi nó nói dối quanh, đến lúc quay ra hỏi ông mà em giao xe thì bảo bạn mày nó nợ anh, nó bảo xe đấy của nó nên anh thu nợ. Ngày trước mua bán có công chứng sang tên mẹ gì đâu. Đòi ông bạn thì họ hứa và khất đến lúc đang gõ phím chém với các cụ này luôn. Giờ cũng ko biết ông bạn đểu đó trốn ở đâu nữa rồi, nó bỏ xứ, vợ, con đi lâu lắm rồi. Đầu óc em chán thật, giờ lúc nào cũng cảnh giác nhưng chửa biết khi nào lại bị lừa tiếp

ssss

Xe tải
Các cụ có bạn bè chán quá...bạn bè e cầm của nhau cả mớ, cả đống tiền tiền ko giấy tờ chữ ký nào mà ko bao h tranh chấp cả. Dân mua bán vàng, usd cũng lưu chuyển ầm ầm mỗi ngày nhiều chục tr usd cũng chỉ qua mấy cuộc thoại và tin nhắn là trôi. Các cụ hình như ko phải trong nghề tài chính nên mới cảnh giác cao thế :P
với đội chuyên nghiệp thì so làm sao đc cụ. động vào đó chỉ có máu và nước mắt

VuongPQ

Xe buýt
với đội chuyên nghiệp thì so làm sao đc cụ. động vào đó chỉ có máu và nước mắt
H em buôn bán e cho khách nợ 20-30 tới 500tr chả giấy tờ gì mà 02 năm nay ko ai thiếu 1 xu :))
Đau thương nhiều nên h mình nhạy cảm cao và sống đàng hoàng ko ai nỡ thịt mình.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Hôm nay em mới còm vào mấy cái thớt này!
Thực ra gọi là ẩn tình cũng chẳng ẩn lắm.
Thời buổi thông tin cũng khá nhanh và rộng rãi.
Gà trong chuồng mới mua về chưa quen mà nhà không rào thì chẳng ai tự nhiên thả ra cả.
Hồi đầu tiên em cũng có đọc các còm của ông TL, nhưng sau chẳng bao giờ đọc nữa.
8 triệu/tháng trên tổng 300 triệu là mức lãi rất hấp dẫn!!!
Gấp 4 lần lãi ngân hàng thảo nào cụ blackpaint dính thính cụ nhỉ :P

AMATAX

Xe điện
Em cũng nghĩ đây là vở kịch dựng lên để chiếm đoạt tài sản. Người vẻ mặt tỉnh bơ chứng tỏ đã dàn dựng trước và biết trước diễn biến tiếp theo

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Hôm nào a em giao lưu khâm thiên đê. E cống Trắng nhưng bên khu B42 toàn đi ô tô ngõ 360 xã đàn

E thì còn éo có quê, nguyên bản Hn. Năm nay 40 tuổi mà còn bị thằng bạn thân cấp 2 bạn gần 30 năm phệt cho 1 phát 1 tỷ. Đến nhà, bỏ vợ nuôi con, bố mẹ có khả năng trả vì có nhà cho thuê nhưng éo muốn trả. Gà dc 4 năm rồi
Em ở chợ thổ quan thông ra xã đàn giao lưu đc hem :P

Phucyenxanh

Xe điện
Vụ này cũng same same vụ tranh chấp trên of này. Khốn cái là vc này ẵm tiền của vô số ông bà già về hưu là bạn bè hxom bên nhà vợ nó rất nhiều.
Cũng kiểu vay và nhận nợ rồi kêu khó và trả nhỏ giọt. Bọn này đầu tư đất đai lúc ko thanh khoản chết ở đó nên bể nợ. Khó là cái cớ để nó ko thanh toán sòng phẳng cho chủ nợ, còn vc con cái nó vẫn vung vinh và vẫn kd như thường đó thôi.
đúng thế cụ, nó vẫn đế vương mờ éo trả mk mới ...đau ạ

cuongscb

Xe tăng
Chả biết các cụ thế nào chứ tính em không tham, và cũng thuộc dạng cẩn thận đa nghi, nên những vụ như này em hay suy luận theo kiểu :
Cái xe mình góp vốn vào có 3-4 trăm, nó trả mình tới 8-10 triệu/tháng, sao nó không ra luôn Ngân hàng vay thế chấp xe, cái xe 400 trả lãi Ngân hàng chưa đến 4 tr/tháng, có phải ngon không, nếu nó chắc chắn rằng nó khai thác tốt cái xe.
Em cũng nhận được khá nhiều lời mời hợp tác kiểu anh em góp xe rồi cho thuê tự lái, hoặc góp tiền mặt cho vay lãi thu về 1k/1tr/1 ngày. Nhưng em từ chối hết.
Em cứ ăn chắc mặc bền, tối đặt lưng ngủ cho ngon.
Bỏ cái xe mấy trăm triệu ra, tháng thu về vài triệu, chả biết xe mình đang ở đâu, hỏng những gì.Chưa nói đến lừa đảo, chỉ cần nó không chú tâm, xe hết nước mát, khô dầu hỏng máy, nó trả mình cười trừ bảo xe anh cũ quá, khách chê. Thế đã đủ chết rồi ấy chứ.

ghét ô tô

Xe tải
Thành thật là iem cũng chạ hiểu tại sao ông Chủ xe (trên giấy) lại túm cổ 1 ông lò dò đến hỏi về Thông tin xe.
Và các đồng chí XXX TB cũng chả hiểu sao lại túm??!!
Vì chắc phải có độ 100 "cậu chuyên buôn xe" ở Hà Lội cử độ 10 chú "lò dò" đến xác minh thông tin.

Từ mai chắc chả dám ra đường, vì lúc nào cũng có thể bị Công an TB túm vì tội Hiếp dâm (dụng cụ gây án vưỡn lủng lẳng bên người đấy thây)
Em như cụ.
Xxx thiên đường nó mà công tâm tích cực em đi mịa đầu xuống đất