[Funland] Cuối năm kể chuyện thả gà ra đuổi...

scorp8x

Xe container
Hôm nay em mới còm vào mấy cái thớt này!
Thực ra gọi là ẩn tình cũng chẳng ẩn lắm.
Thời buổi thông tin cũng khá nhanh và rộng rãi.
Gà trong chuồng mới mua về chưa quen mà nhà không rào thì chẳng ai tự nhiên thả ra cả.
Hồi đầu tiên em cũng có đọc các còm của ông TL, nhưng sau chẳng bao giờ đọc nữa.
8 triệu/tháng trên tổng 300 triệu là mức lãi rất hấp dẫn!!!
Hôm trước đi grab nghe kể thuê người quen 9 củ/tháng, KM mới keng :D nói chung xe ông Sơn cho thuê giá đó tốt chứ ko phải là cao. Còn cái thằng thuê 8 củ xe cũ để cho thuê lại mới hài hước nếu làm ăn tử tế thật, lại còn mất gần chục xe trong 2 năm & vẫn tiếp tục nghề với nổ dự án # ầm ầm thì chắc chỉ có con gâu gâu nhà tớ may ra tin nó méo lừa mình =))

Humishoes

Xe tải
Em là đời thứ 5 sống ở phố cổ HN đây vẫn bị lừa như thường vì lừa đảo nó thường qua các quan hệ thân thiết nên nó mới lừa được .
Như thằng bạn nối khố của em nó giới thiệu họ hàng nhà nó mua hàng của mình.

Cái ngu nhất là mình luôn nghĩ chúng nó éo bao giờ dám lừa mình, chỉ đến lúc nó không trả được mới biết thịt người có lấy về cũng chẳng ăn được .. ....
Cụ bán nhà cho họ,sau đó họ còn thiếu 1 ít thì cụ cho nợ ạ?

oquera

Xe buýt
Lội hết 5 trang học thêm được khối bài học từ các cụ. Em có một nguyên tắc đơn giản, tiền là máu, không tin bố con thằng nào. Khi đã đặt niềm tìn va xuống tiền thì xác định là có thể mất. Nguyên tắc nữa là lợi ích càng cao thì rủi ro càng nhiều. Em cũng từng cho anh em bạn bè vay, đã từng mất bạn mất tiền nên thấm lắm.

Kitcat

Xe container
Hôm trước đi grab nghe kể thuê người quen 9 củ/tháng, KM mới keng :D nói chung xe ông Sơn cho thuê giá đó tốt chứ ko phải là cao. Còn cái thằng thuê 8 củ xe cũ để cho thuê lại mới hài hước nếu làm ăn tử tế thật, lại còn mất gần chục xe trong 2 năm & vẫn tiếp tục nghề với nổ dự án # ầm ầm thì chắc chỉ có con gâu gâu nhà tớ may ra tin nó méo lừa mình =))
Thời giá từ khoảng 6 năm trước mua oto góp cho thuê xe để người ta đi taxi nhận về 10 triệu cụ ạ.
Cho thuê xe để người ta cho thuê lại thì em không biết.

dunglangha

Xe buýt
E thích chuyện cụ nói. Biết rồi mà chúng ta vẫn dễ dính. Cu bạn e cũng vừa thả gà ra 70 củ, xong đi bắt gà lại bị dọa dập vì thằng lừa kia bảo sao ông ngu thế. Chuyện thật 100%

Ontario

Xe hơi
Liên quan đến chuyện xe cộ thì em kể câu chuyện :
Cách đây khoản 4 tháng có một cậu chuyên buôn xe thấy trên mạng rao bán 1 con inova. Sau khi tra cứu thông tin thì được biết chủ xe ở quận TX, để xác minh thông tin thì cậu buôn xe liền cử một chú đệ xuống nhà chủ xe để xác minh. Khi cậu được cử đi xác minh xuống gặp chủ xe vừa hỏi dăm câu ba điều thì chủ xe hô hoán ầm lên, dân chúng xung quanh túm lấy cậu kia lôi lên phường. Khoảng 2 tiếng sau thì CA của TB về phường dẫn chú kia về TB nhốt luôn. Cái cậu buôn xe thì sau khi cử đệ đi thì thấy mất hút không liên lạc được mà khi đi nó lại đi con xe máy cũng hơi nhiều tiền. Hai ngày sau có một người xưng là ĐTV của TB gọi cho cậu buôn xe mời xuống TB làm việc, lúc này cậu buôn xe mới biết thằng đệ của mình đang bị giữ ở TB, xe máy thì ở CAP quận TX. Đồng thời cậu ta cũng biết được cái xe rao bán trên mạng là xe bị đem đi cắm, chủ xe ở TX cho đứa cháu ở TB mượn nó đem đi cắm và bỏ trốn, hiện CA của TB đang thụ lý giải quyết.
Việc này nó cũng tương tự như vụ của cái cụ đang tranh châp với tulai nên cháu thấy cụ ấy hơi ếch khi xe của mình đang cho thuê tự dưng có thằng lò dò đến bảo hoàn thiện giấy tờ mua bán mà không hô hoán túm cổ nó lại. Nếu túm được thì chắc không có chuyện ỳ xèo như hôm nay.
Thế mới vui. Chủ xe không cần biết là hỏi với mục đích gì cứ hô hoán lên túm đã :))
Nói thiệt là e ko hỉu câu chuyện của lắm. Tại sao ng mua xe đến xem xe lại hô hoán và tóm ng ta? Và cuối cùng là đệ của tay buôn xe kia bị bắt vì tội j?

Phuco2007

Xe lăn
E gọi là thả vịt giời ra đuổi mới đúng;));))

FZ25492

Xe tải
Lội hết 5 trang học thêm được khối bài học từ các cụ. Em có một nguyên tắc đơn giản, tiền là máu, không tin bố con thằng nào. Khi đã đặt niềm tìn va xuống tiền thì xác định là có thể mất. Nguyên tắc nữa là lợi ích càng cao thì rủi ro càng nhiều. Em cũng từng cho anh em bạn bè vay, đã từng mất bạn mất tiền nên thấm lắm.
không cho bạn vay tiền thì mất bạn, cho bạn vay tiền thì mất cả bạn lẫn tiền cụ nhỉ

lum..zzz

Xe điện
Nhiều chủ lô đề chạy toé khói rồi :)) quê em Khâm Thiên nhoé
Hôm nào a em giao lưu khâm thiên đê. E cống Trắng nhưng bên khu B42 toàn đi ô tô ngõ 360 xã đàn
Em là đời thứ 5 sống ở phố cổ HN đây vẫn bị lừa như thường vì lừa đảo nó thường qua các quan hệ thân thiết nên nó mới lừa được .
Như thằng bạn nối khố của em nó giới thiệu họ hàng nhà nó mua hàng của mình.

Cái ngu nhất là mình luôn nghĩ chúng nó éo bao giờ dám lừa mình, chỉ đến lúc nó không trả được mới biết thịt người có lấy về cũng chẳng ăn được .. ....
E thì còn éo có quê, nguyên bản Hn. Năm nay 40 tuổi mà còn bị thằng bạn thân cấp 2 bạn gần 30 năm phệt cho 1 phát 1 tỷ. Đến nhà, bỏ vợ nuôi con, bố mẹ có khả năng trả vì có nhà cho thuê nhưng éo muốn trả. Gà dc 4 năm rồi

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Hôm nào a em giao lưu khâm thiên đê. E cống Trắng nhưng bên khu B42 toàn đi ô tô ngõ 360 xã đàn
Quê em thôi chứ giờ làm dân sài gòn gần chục năm roài ợ :D ko biết giờ còn tiếng reo vui ... chết cả đây 18h30 hàng ngày ko

echnikj

Xe container
Rút ra bài học là ếu tin bố con thằng nào cả, có tiền thích kinh doanh thì 1 mình làm và tự chịu. Không có tiền thì đi làm thuê. Có vốn nhàn rỗi thì quoảng vào ngân hàng năm lấy 7-7,5% rồi kê cao gối mà ngủ
Ko có kiến thức thì vẫn chết, gửi ngân hàng vẫn bị mất trắng như thường nếu nhẹ dạ tin lời giao dịch viên, hơn nữa trượt giá, lạm phát thì bản chất tiền đó cũng chả lời được đâu.

Phucyenxanh

Xe điện
Cụ nào dính phoót Hương Đông - Phúc yên tgì cùng bóng bàn đê, đau vãi

Humishoes

Xe tải
Quê em thôi chứ giờ làm dân sài gòn gần chục năm roài ợ :D ko biết giờ còn tiếng reo vui ... chết cả đây 18h30 hàng ngày ko
Món này bây giờ có TH trực tiếp nên ko còn tiếng rao đấy cũng phải 7-8 năm nay rồi cụ ạ! Bây giờ những quán hàng nước hay bia cỏ vỉa hè nơi tập trung các con nghiền số má vẫn có cái tivi cho mn xem trực tiếp kết quả luôn.

coolpix8700

Xe ngựa
Mức ấy khá muỗi so với bên iem, nhá.
Bên iem trả mức lãi 8 triệu/tuần, vẫn chưa được coi là hấp dẫn.
Cao thì mạo hiểm cao,
Lãi suất ngân hàng là mức chuẩn,
vượt càng xa thì chỉ chấp nhuận mạo hiểm càng cao!

inovavgj

Xe container
em biết có ông đại gia , nhà xe xịn chuyên đi huy động vốn làm ăn

lúc nào cũng chém tung trời cơ mà nợ cực nhiều , các con nợ vẫn phải ngậm bồ hòn , làm căng lên thì nó són cho tý rồi lại chày bửa mà vẫn ko làm gì đc

suhao8

Xe tải
cháu đọc đc ở đâu đó có nói câu "chân lí là tiền của mình mà đưa cho người khác rồi thì nguy ko còn của mình nữa là cực kì cao", cho nên bản thân cháu luôn cân nhắc mỗi khi giao tiền rằng mình có chấp nhận cho tiền này một đi ko trở lại hay ko.

duytrong

Xe lăn
Rút ra bài học là ếu tin bố con thằng nào cả, có tiền thích kinh doanh thì 1 mình làm và tự chịu. Không có tiền thì đi làm thuê. Có vốn nhàn rỗi thì quoảng vào ngân hàng năm lấy 7-7,5% rồi kê cao gối mà ngủ
Em cũng đã rút ra được kinh nghiệm,sau khi mất một mớ tuy không nhiều lắm,nay cũng thực hiện như ý cụ,em cũng hay cho anh em trong nhà,bên mình và bên vợ vay nếu cần,cho vay không lấy lãi.còn bên ngoài thì không bao giờ,kể cả lãi cao bao nhiêu.

Aziz Nesin

Xe tăng
Ô có phải cụ tulai24h là cụ trước có vụ bán cao Cao phong không nhể?

AT76

Xe điện
Cách đây 10 năm, em cho bạn vay gần 30 củ, có văn bản đàng hoàng luôn. Sau đó thì mất hút giờ cũng chẳng biết ở đâu mà đòi nữa. Mà có đòi chắc cũng không được.