[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

Thành Thị 1

Xe điện
Ngày xưa khi yêu hoặc đi với bồ có bao giờ ăn xong ko đánh răng, đêm ko tắm rửa, quần áo ko thay mà cc đòi xx luôn ko?
Ngày xưa khi đang tình cảm mặn nồng, lúc đi ăn cc có kéo ghế, lau thìa đũa cho đối phương ko?
Ngày xưa khi đang mặn nồng, lỡ đối phương có làm sai gì đó, uhm thì giận, thì ko hài lòng nhưng cc có gào lên hoặc chửi bới ko? Có chia sẻ những điều nhỏ nhặt cùng đối phương ko?
Ngày xưa lúc bắt đầu xx, cc có nhẹ nhàng vuốt tóc, hôn tai hôn cổ, hôn miệng 1 cách tình cảm và say đắm hay ko?
Hay những điều này chỉ là ngày xưa, chỉ là dĩ vẵng?
Ng ta nói rằng hôn nhân là nấm mồ của ty. Rõ ràng khi cưới rồi, như thể là vật sở hữu của mình rồi, có ng sẽ nghĩ chẳng cần mài dũa, nâng niu, quan tâm vì dẫu sao sẽ vẫn luôn là của mình.
Nhiều ng trở nên thô tục, xuề xòa khi ở bên cạnh ng bạn đời của mình.
Nhiều ng dịu dàng với cả thế gian trừ vk mình...và có nhiều ng thấy chị em gái khác vặn nắp chai nước, bê thùng nước, bê tài liệu, dắt xe...thì hí hửng chạy ra là để a giúp, nhưng vk mình thì lại bảo: ôi dời, muỗi, nó sẽ làm dc hoặc có cái gì đâu, làm cho quen đi...
Hoặc các dịp lễ, đau đầu nghĩ quà cáp, chỗ ăn chơi cho hội chị em cùng cty còn vk thì bỏ bẵng. Hoặc nghĩ kiểu nghĩa vụ, chẳng vui vẻ thoải mái gì khi tặng quà vk...( Riêng em khoản quà cáp em ko bao giờ đòi, ko tặng em cũng kbh trách nhưng chắc chắn là em có tủi thân. E chỉ giữ trong lòng thôi, nếu tối 20.10 ko 1 món quà, ko 1 lời chúc mà đi ngủ đòi xx thì em chỉ kiểu miễn cưỡng chiều cho qua. Ko thể có hứng mà nhiệt tình dc)
Em tin là nhiều ng nghĩ như em, e chỉ vd vậy để m.ng hiểu rõ hơn ạ
ahi hi, chị Đại lắm tâm tư ghê gớm, chứ bọn e h hưu cả rồi, lấy các con ra làm niềm vui thôi, chứ gái gú j tầm này, gái sấn vào e còn đạp ra ý chứ, nhưng bình thường thì gái nó cũng chả sấn vào làm j, vì mình có nước mẹ gì đâu....ngoài cái nước lèo.

ah99x6

Xe điện
Cụ mua nấm ngọc cẩu về xào cho cả 2 vc ăn đảm bảo nội tiết vk cụ tăng ngay :D

MuathuHN252

Xe cút kít
ahi hi, chị Đại lắm tâm tư ghê gớm, chứ bọn e h hưu cả rồi, lấy các con ra làm niềm vui thôi, chứ gái gú j tầm này, gái sấn vào e còn đạp ra ý chứ, nhưng bình thường thì gái nó cũng chả sấn vào làm j, vì mình có nước mẹ gì đâu....ngoài cái nước lèo.
Có tâm tư gì đâu. E nói tâm lý chung thôi, chứ e cũng ko có nhu cầu mong mỏi gì từ sói nhà đâu

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em đọc oy mợ ơi, cc đem lại cảm giác yêu cho mợ mà đc đôi lần/ngày thì chắc mợ loại đc cơ số cc trong này rồi đới. :))
Haha, cụ phải bẩu tầm này yêu đương gì

(thế nghĩa là lấy đâu ra đôi lần/ngày mà chém :)))

Ớt xanh

Xe điện
Em mới nhõn 49 mà lưng đau và chân tê rồi, vợ em bằng tuổi ơn giời nhu cầu cũng ngang em.
Giờ lo chăm nhau hơn ngày trẻ chỉ lo chăm con.
Tối ngủ không ôm nhưng lúc nào cũng gác chân, tuần trốn con xem phim 1 lần xong về ăn đêm còn cùng làm chén cay cay.
Thi thoảng hứng lên là chén không có lịch cố định.

CB4OO

Xe hơi
Vodka mợ nhé.Nói chung phải có những chia sẻ từ phía các mợ thì đội các Cụ mới nắm đc tâm lý chị em. Em cũng không nhận ra là lâu lắm rồi k mua hoa,hay quà tặng vợ, dịp gì cũng toàn đưa tiền không.

Bebon

Xe tăng
Áp lực cuộc sống cơm áo gạo tiền + tuổi tác + sự xuống cấp về nhan sắc của đối tác làm cho mất hết hứng thú. Giờ phải thích ứng cho phù hợp với hoàn cảnh thui, sang năm em cũng lên đầu 5 rồi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ngày xưa khi yêu hoặc đi với bồ có bao giờ ăn xong ko đánh răng, đêm ko tắm rửa, quần áo ko thay mà cc đòi xx luôn ko?
Ngày xưa khi đang tình cảm mặn nồng, lúc đi ăn cc có kéo ghế, lau thìa đũa cho đối phương ko?
Ngày xưa khi đang mặn nồng, lỡ đối phương có làm sai gì đó, uhm thì giận, thì ko hài lòng nhưng cc có gào lên hoặc chửi bới ko? Có chia sẻ những điều nhỏ nhặt cùng đối phương ko?
Ngày xưa lúc bắt đầu xx, cc có nhẹ nhàng vuốt tóc, hôn tai hôn cổ, hôn miệng 1 cách tình cảm và say đắm hay ko?
Hay những điều này chỉ là ngày xưa, chỉ là dĩ vẵng?
Ng ta nói rằng hôn nhân là nấm mồ của ty. Rõ ràng khi cưới rồi, như thể là vật sở hữu của mình rồi, có ng sẽ nghĩ chẳng cần mài dũa, nâng niu, quan tâm vì dẫu sao sẽ vẫn luôn là của mình.
Nhiều ng trở nên thô tục, xuề xòa khi ở bên cạnh ng bạn đời của mình.
Nhiều ng dịu dàng với cả thế gian trừ vk mình...và có nhiều ng thấy chị em gái khác vặn nắp chai nước, bê thùng nước, bê tài liệu, dắt xe...thì hí hửng chạy ra là để a giúp, nhưng vk mình thì lại bảo: ôi dời, muỗi, nó sẽ làm dc hoặc có cái gì đâu, làm cho quen đi...
Hoặc các dịp lễ, đau đầu nghĩ quà cáp, chỗ ăn chơi cho hội chị em cùng cty còn vk thì bỏ bẵng. Hoặc nghĩ kiểu nghĩa vụ, chẳng vui vẻ thoải mái gì khi tặng quà vk...( Riêng em khoản quà cáp em ko bao giờ đòi, ko tặng em cũng kbh trách nhưng chắc chắn là em có tủi thân. E chỉ giữ trong lòng thôi, nếu tối 20.10 ko 1 món quà, ko 1 lời chúc mà đi ngủ đòi xx thì em chỉ kiểu miễn cưỡng chiều cho qua. Ko thể có hứng mà nhiệt tình dc)
Em tin là nhiều ng nghĩ như em, e chỉ vd vậy để m.ng hiểu rõ hơn ạ
Các mợ thu hết tiền các kụ xong lại yêu cầu Sói tặng quà. Mún tặng lắm nhưng lại lợn lòi ra cái quỹ đen thời phải nàm thao đơi...

Rô-Ron

Xe điện
Vodka mợ nhé.Nói chung phải có những chia sẻ từ phía các mợ thì đội các Cụ mới nắm đc tâm lý chị em. Em cũng không nhận ra là lâu lắm rồi k mua hoa,hay quà tặng vợ, dịp gì cũng toàn đưa tiền không.
Cụ mà tự nhiên thay đổi thì cũng phải khéo khéo nhá chứ phụ nữ là giống loài hay suy luận vô căn cứ! Đang tự nhiên cụ mua hoa về tặng vợ nhỡ chị ấy lại thắc mắc ko hiểu ông này lỗi lầm gì ở đâu nay lại dở chứng mua hoa chuộc tội. Đầu nghĩ thế sẽ tỏ thái độ ko như cụ mong chờ, thế là tự nhiên lại thành chuyện.
Em cảnh báo cụ trước cho cụ chuẩn bị cho kỹ lưỡng hahaa.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ mà tự nhiên thay đổi thì cũng phải khéo khéo nhá chứ phụ nữ là giống loài hay suy luận vô căn cứ! Đang tự nhiên cụ mua hoa về tặng vợ nhỡ chị ấy lại thắc mắc ko hiểu ông này lỗi lầm gì ở đâu nay lại dở chứng mua hoa chuộc tội. Đầu nghĩ thế sẽ tỏ thái độ ko như cụ mong chờ, thế là tự nhiên lại thành chuyện.
Em cảnh báo cụ trước cho cụ chuẩn bị cho kỹ lưỡng hahaa.
Ờ hén!

Supercub_90

Xe điện
Thớt có tí xx các cụ chồng tầng nhanh thế. :D
Cụ thớt 15 năm đầu ấp tay gối mà vẫn e thẹn thế, chuyện này không nói với vợ thì còn nói với ai nữa.

MuathuHN252

Xe cút kít
Tặng hoa, quà hay ko và ntn cũng fai xem tính vk cụ ntn. Có những ng rất thực tế, mặc dù thâm tâm cũng thích dc tặng quà nhưng tặng hoa, 1 bó to vật xong kiểu đoán max tiền thì có thể họ xót. Quà thì nên tặng thứ thực dụng với vk, vd để ý xem son vk có gần hết ko, giày dép quần áo lâu rồi vk có mua đồ mới ko, mình có thể gợi ý kiểu vd là: "hôm nay a dc thưởng..., anh thấy lâu rồi em chưa có đồ...mới, anh đưa em đi mua nhé". Tránh tình trạng mua về vk ko ưng hoặc vk lại nghĩ khéo mua tặng bồ nó ko nhận rồi đem về cho mình. Hoặc thi thoảng dịp gì đó, tự dưng phi qua cty đón vk 2vk ck cùng đi ăn mà ko có con. Có những điều tuy bé, ko tốn kém đầu tư mấy đâu nhưng hiệu quả nhiều đấy. Ko phải cứ ném tiền, nhiều tiền là đc đâu ạ

Rô-Ron

Xe điện
Khéo khối mợ U40-U60 vào thớt này học hỏi thêm đc nhiều điều mợ nhỉ?
Khó lắm cụ! Phạm trù hoàn thiện bản thân này người ta chỉ có thể tiếp nhận khi bản thân người ta muốn và chủ động đi tìm kiến thức với mong muốn thay đổi. Còn không thì dù có đọc được họ cũng chỉ lướt qua và chỉ NGHĨ là những thứ này tôi đã BIẾT nhưng chỉ dừng lại ở đó! Hoàn toàn ko có việc áp dụng vào cuộc sống của họ vì để vượt qua cái tôi cũ kỹ là việc ko dễ làm.

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Mềnh giống nhau đến thế. Anh mà cứ mợ nào bảo, thôi bỏ cày cuốc đi về đây em nưôi thì ngày phục vụ 2 chứ đến 4 lần anh cũng chiều tuốt =))
Cụ chiều bằng ngón tay kkkkk=))

Nhimtiu

Xe container
Khó lắm cụ! Phạm trù hoàn thiện bản thân này người ta chỉ có thể tiếp nhận khi bản thân người ta muốn và chủ động đi tìm kiến thức với mong muốn thay đổi. Còn không thì dù có đọc được họ cũng chỉ lướt qua và chỉ NGHĨ là những thứ này tôi đã BIẾT nhưng chỉ dừng lại ở đó! Hoàn toàn ko có việc áp dụng vào cuộc sống của họ vì để vượt qua cái tôi cũ kỹ là việc ko dễ làm.
Vâng khi quen nhau thì có khi nghĩ sau này về sống ck mình sẽ thay đổi nhưng nhiều khi nó thuộc về bản chất hay tính cách thì thay đổi cũng k dễ. Em lấy vd cụ nào lười hay ở dơ thì thay đổi cũng k đơn giản mợ nhể.

just for fun

Xe lăn
Đàn này nó lạ lắm, phải tùy nghệ sỹ nó mới bật ra cung âm thánh thót dc, ko là dễ đập vỡ chiếc đàn lắm!!!
Thế giờ người đánh đàn ko dạo phím đàn, lên dây cho đúng nốt mà cứ lao vào đánh phừng phừng thì đàn nào cũng ko thánh thót được đâu.

Rô-Ron

Xe điện
Vâng khi quen nhau thì có khi nghĩ sau này về sống ck mình sẽ thay đổi nhưng nhiều khi nó thuộc về bản chất hay tính cách thì thay đổi cũng k dễ. Em lấy vd cụ nào lười hay ở dơ thì thay đổi cũng k đơn giản mợ nhể.
Bàn cái chuyện này nó hơi xa 1 tý, nếu thấy ông ý ở dơ từ đầu mà ko chịu được thì loại luôn khỏi lấy. Chứ biết ông ý ở dơ vẫn lấy xong lại mong lấy về ông ý sẽ thay đổi tức là đã đi ngược với quy luật vận hành rồi! Hôn nhân mà người này muốn thay đổi người kia mệt mỏi cụ ơi!
Hôn nhân tốt đẹp là cả 2 tự thân vững vàng, sẵn sàng làm chỗ dựa cho người kia khi có biến chứ ko phải mong cầu người kia làm chỗ dựa cho mình.
Em nói thế này chắc cũng ko nhiều người hiểu 🤣🤣🤣

Min Autumn

Xe tải
Chào các bác, e lập cái nick này để xin tư vấn từ các bác chuyện đời sống hôn nhân gia đình.
Nhà em về kinh tế thì cơ bản, không giàu nhưng sống thoải mái ở tp TW, tài sản có đủ nhà, xe, tích lũy dạng cơ bản, em là kinh tế chính trong nhà.
Lập gia đình được 15 năm, con cái đủ nếp tẻ, đang là học sinh.
Công việc của em là làm kinh doanh, làm thuê thôi nhưng khá tự do nhưng trong khuôn khổ, giờ giấc thoải mái, không phải tiếp khách nhậu nhẹt gì. Vợ em thì làm tư cho cty NN, công việc cũng không áp lực gì quá ghê gớm, môi trường làm việc rất ổn so với mặt bằng chung ở VN.
Gia đình hạnh phúc, yêu thương nhau, nội ngoại đầy đủ, ở gần nên thăm nom nhau hàng tuần. Nói chung là rất bình thường.

Chỉ có 1 vấn đề, vợ chồng em sát sát tuổi nhau. Nhưng từ khi sau sinh bé thứ 2 (sang năm học lớp 1) thì nhu cầu tình dục của vợ em giảm mạnh. Trong khi nhu cầu của em thì vẫn bình thường. Có khi cả tháng 2 vợ chồng chỉ quan hệ 2 - 3 lần.
Em thì tính chất công việc, nhiều khi giờ giấc sinh hoạt nó không chuẩn chỉ, vợ con có khi ngủ trước còn em thức làm đến 1,2h sáng là bình thường nên hơi lệch múi giờ nhau.
Em khẳng định luôn là vợ chồng em không có vấn đề về ngoại tình gì hết, chỉ là nhu cầu 2 vợ chồng không giống nhau.
Nhiều lúc rất khổ tâm vì không nói ra được chuyện này với vợ, hoặc khi có nhu cầu mà không được đáp ứng thì chỉ còn biết vào wc tự giải quyết.
Có bác nào ở hoàn cảnh tương tự như em không, cho em xin vài lời tư vấn với.
Đơn giản nhất là cụ chủ cứ làm tẹo nước hoa xịn xịn ý rồi tút tát thơm tho sáng láng một chút, sau đó lượn qua lượn lại quanh mợ nhà thi thoảng chạm một cái thì có mà mợ nhà cụ ngất trên cành quất luôn ý. Làm gì cụ phải lo nghĩ nhiều quá thế ạ. :))

Lý thuyết ko bằng cứ thực tế mà thử cụ ơi. Muốn có hoa thơm thì phải có đầu tư nhé cụ. :D

Chỉnh sửa cuối: