[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ cứ giả vờ tin đi, nếu là sự thật thì cụ nghĩ sao ạ 😅. Em thấy phụ nữ thời nay ngoại tình khéo cực chứ không dại dột sống chết bỏ chồng bỏ con theo giai đâu. Nàng nào nàng đó úp ảnh gia đình hạnh phúc lên mạng ầm ầm trong khi vẫn ngoại tình. Giống như đàn ông, nhiều cô càng có bồ càng yêu chồng con hơn í :)
Chuẩn rồi mợ. Trước giờ em chỉ thấy đàn ông nhiều khi cắm đầu nuôi con hộ thằng khác mà không biết chứ phụ nữ thì chưa thấy như thế bao giờ. Nói chung về khoản tình ái này, trình của chị em nó cao lắm :))

just for fun

Xe lăn
Chuẩn rồi mợ. Trước giờ em chỉ thấy đàn ông nhiều khi cắm đầu nuôi con hộ thằng khác mà không biết chứ phụ nữ thì chưa thấy như thế bao giờ. Nói chung về khoản tình ái này, trình của chị em nó cao lắm :))
1 là nuôi hộ con thằng khác, 2 là để con mình bắt thằng khác nuôi.

Nắng nhạt

Xe điện
Ôi, thế chắc thời thế đổi thay pn thành đàn ông đến nơi rôuf.😄
Em sống thực tế, nhìn thực tế. Cụ sống theo định kiến từ trước nên không thấy mọi thứ thay đổi từng ngày. Thời nay cứ ngoại tình là bỏ nhau thì e rằng tỷ lệ ly hôn đạt 99% mất 🤭

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Em sống thực tế, nhìn thực tế. Cụ sống theo định kiến từ trước nên không thấy mọi thứ thay đổi từng ngày. Thời nay cứ ngoại tình là bỏ nhau thì e rằng tỷ lệ ly hôn đạt 99% mất 🤭
Em là em ủng hộ chuyện ngoại tình, cặp bồ vì nhu cầu sinh lý...

Đàn ông sinh ra để duy trì nòi giống, chúng ta ko thể làm trái tự nhiên được...

Tuy nhiên để làm được thì phải xem bản lĩnh các cụ tới đâu ...

Nắng nhạt

Xe điện
Em là em ủng hộ chuyện ngoại tình, cặp bồ vì nhu cầu sinh lý...

Đàn ông sinh ra để duy trì nòi giống, chúng ta ko thể làm trái tự nhiên được...

Tuy nhiên để làm được thì phải xem bản lĩnh các cụ tới đâu ...
Em không ủng hộ. Em phản đối... nhưng mà xã hội nó cứ thế thì biết làm sao 😰😰😰

Binhyennoiay

Xe điện
Mợ nói đúng quá!

Tuy nhiên sau 1 thời gian dài, mọi thứ không còn mới lạ nữa - với cả 2 phía. Những cái hôn tai hôn cổ cũng không làm còn các mợ nổi da gà lên, môi không còn run, người không còn oằn tà là vằn như hồi đầu tiên. Cả 2 đều biết chỗ nào đối phương thích (hoặc đen thì không biết từ ngày đầu đến nay), tiếng thở gấp cũng quen thuộc ko còn kích thích như ngày đầu. Cùng với đó là tâm lý chinh phục xong của đàn ông, cơm áo gạo tiền, sự thay đổi sinh lý của phụ nữ sau sinh và ty tỷ vấn đề "nhỏ nhỏ" khác sau hôn nhân khiến TD với nhiều người không còn là 1 niềm vui nữa mà là sự giải tỏa, sinh lý như ăn uống và tắm. Quá buồn!
Em thấy là cần nỗ lực từ cả 2 phía để duy trì đời sống TD hạnh phúc. Ai ko cần nỗ lực mà vẫn hạnh phúc thì sướng quá (mà như thế thường chỉ mỗi người ko nỗ lực nghĩ là cả 2 đang hp còn đối tác chắc gì)

Đoạn này e đọc thấy hay, chụp lại trang tiêuđề

View attachment 8257628
Em thấy đoạn này viết quá đúng này. Em vẫn phục các cụ nhà ta ngày trước ở cách cư xử theo đúng câu " Tương kính như tân". Dù ở vs nhau gần như cả đời mà vẫn tôn trọng nhau, trong sinh hoạt hàng ngày có một khoảng cách nhất định nhưng vẫn quan tâm, ko hề suồng sã như lớp trẻ trung niên chúng ta.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Em không ủng hộ. Em phản đối... nhưng mà xã hội nó cứ thế thì biết làm sao 😰😰😰
Quy luật tự nhiên mà cụ ... và có phải cụ nào cũng có bản lĩnh để làm được đâu ... nó cũng là trạng thái chọn lọc tự nhiên ...

Các cụ nuôi vài em 18-20 ở ngoài xem ... khoai phết ... cứ phải thành đạt nhiều tiền đã

Binhyennoiay

Xe điện
E đọc rất kỹ những notes của mợ, vợ chồng em cũng đã mười mấy năm bên nhau và vợ em cũng không nhiệt như vợ cụ chủ thread. Dù vc đến với nhau xuất phát từ tình yêu.
Các notes trên của mợ, em đều giữ nguyên như lúc ban đầu sau mười mấy năm về cùng 1 nhà. Ngoại trừ 2 điểm: kéo ghế (chỉ thỉnh thoảng), tặng quà vào dịp lễ (đúng là em hay tặc lưỡi cho qua, vì thấy cũng hơi khách sáo) - tuy nhiên em hay tặng quà ngẫu nhiên (kiểu như thấy món gì hay hay, phù hợp là mua tặng, không quan trọng là dịp gì).
Cụ duy trì thêm cả tặng quà dịp lễ nữa cụ ơi. Em cũng là phụ nữ em mách cụ nhá. Giờ mạng ảo đầy, ngày nọ ngày kia các bà các cô khoe nhau các kiểu quà của chồng, bồ tặng. Dù bản thân ko đòi hỏi nhưng trong tâm vẫn thích đc chồng quan tâm để ý.

Phụ nữ bọn em phù phiếm nó vậy. Các ông chồng chỉ cần chú tâm hơn tẹo thôi là vui cả nhà. Trc ngày lễ nọ kia, nhắn tin chúc mừng, nói lời yêu thương. Hôm sau cụ về nhà với bó hoa xinh xinh hoặc một thỏi son, cái khăn thôi...ở nhà đã có cơm dẻo canh ngọt, tiệc tưng bừng chờ đón cụ. Đêm đó thì cứ gọi là tưng bừng hoa lá :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ duy trì thêm cả tặng quà dịp lễ nữa cụ ơi. Em cũng là phụ nữ em mách cụ nhá. Giờ mạng ảo đầy, ngày nọ ngày kia các bà các cô khoe nhau các kiểu quà của chồng, bồ tặng. Dù bản thân ko đòi hỏi nhưng trong tâm vẫn thích đc chồng quan tâm để ý.

Phụ nữ bọn em phù phiếm nó vậy. Các ông chồng chỉ cần chú tâm hơn tẹo thôi là vui cả nhà. Trc ngày lễ nọ kia, nhắn tin chúc mừng, nói lời yêu thương. Hôm sau cụ về nhà với bó hoa xinh xinh hoặc một thỏi son, cái khăn thôi...ở nhà đã có cơm dẻo canh ngọt, tiệc tưng bừng chờ đón cụ. Đêm đó thì cứ gọi là tưng bừng hoa lá :D
Thế là vừa mất tiền, vừa mất sức ah ? Thôi chả dại :))

TorienT

Xe container

Thế là có một tẹo thôi ạ. Mà phụ nữ em thấy phù phiếm chọn lọc phết.

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn
Cụ cứ giả vờ tin đi, nếu là sự thật thì cụ nghĩ sao ạ 😅. Em thấy phụ nữ thời nay ngoại tình khéo cực chứ không dại dột sống chết bỏ chồng bỏ con theo giai đâu. Nàng nào nàng đó úp ảnh gia đình hạnh phúc lên mạng ầm ầm trong khi vẫn ngoại tình. Giống như đàn ông, nhiều cô càng có bồ càng yêu chồng con hơn í :)
Em thích kiểu ntn hơn là NT xong cứ sống chết có nhau...xợ nhắm 8-x8-x

Binhyennoiay

Xe điện
Thế là có một tẹo thôi ạ. Mà phụ nữ em thấy phù phiếm chọn lọc phết.
Dấn thêm tý tẹo thui mà cụ. Thay vì cụ ấy tặng quà theo hứng đột xuất thì tặng thêm nhưng ngày của phụ nữ nữa. Chuyện nhỏ với các cụ nhà ta.

TorienT

Xe container
Dấn thêm tý tẹo thui mà cụ. Thay vì cụ ấy tặng quà theo hứng đột xuất thì tặng thêm nhưng ngày của phụ nữ nữa. Chuyện nhỏ với các cụ nhà ta.
Tại phù phiếm em thấy có cả việc sáng dậy pha cho ck một li cafe đúng kiểu, bữa tối có riêng món ngon cho ck nhâm nhi chút đỉnh hay là để yên cho ck có không gian riêng tư không phải hở ra là sai ck quát con. Cũng cố tẹo thôi mà nhắc đến chị e lại chửi ae là sao.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tại phù phiếm em thấy có cả việc sáng dậy pha cho ck một li cafe đúng kiểu, bữa tối có riêng món ngon cho ck nhâm nhi chút đỉnh hay là để yên cho ck có không gian riêng tư không phải hở ra là sai ck quát con. Cũng cố tẹo thôi mà nhắc đến chị e lại chửi ae là sao.
Mơ mộng thế cao sang quá, em chỉ mong hàng ngày nó bớt chởi mắng mình chút thôi đã mãn nguyện rồi. Tiền thì nó thu hết, mua quà về tặng nó lại truy tiền đâu hay có quỹ đen ah thì lại còn nhục nữa :))

TorienT

Xe container
Mơ mộng thế cao sang quá, em chỉ mong hàng ngày nó bớt chởi mắng mình chút thôi đã mãn nguyện rồi. Tiền thì nó thu hết, mua quà về tặng nó lại truy tiền đâu hay có quỹ đen ah thì lại còn nhục nữa :))
Ơ thì chị em cũng cố tí tẹo là được mờ.