[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

TorienT

Xe container
À việc vợ lấy tình dục làm vũ khí thì em cũng đồng ý đó là việc làm ngu xuẩn. Em đang nói ở khía cạnh một gia đình bình thường mà từ chồng lẫn mọi người xung quanh đều nhận diện rằng người cha, người chồng miễn ko chủ động bỏ vợ con, lo đầy đủ vật chất, có trách nhiệm với gia đình là đủ, bước ra khỏi cửa, anh ta có đời sống nam nữ thế nào cũng phải chấp nhận. Kì lạ hơn nữa, bố mẹ anh chị em đằng vợ cũng hay thốt ra câu đó. Họ có xu hướng ko chấp nhận 1 anh chồng bạo lực, nghiện ngập chứ ngoại tình lại đc xếp nhóm gọi là tí tật nhỏ. Ủa vậy trong hôn nhân, cảm xúc, sự tôn trọng nó lại rẻ rúng vậy sao.
Mọi người thì có ý nghĩa gì ạ?! Chỉ duy nhất người vợ có quyền quyết định chuyện đó là bình thường hay không thôi.

Leanh65

Xe container
Em nói đơn giản thôi vì thớt này nói chuyện quan hệ vợ chồng. Người vợ lấy chuyện tình dục làm vũ khí cấm vận người chồng, vậy người chồng để làm người cha tốt thì phải cấm dục đến già sao.
P/s: Ở trên em nói khi vc sau thời gian biến từ "tình yêu" thành "tình thân" nhưng có phải cặp vợ chồng nào cũng thành như vậy đâu. Có thể họ vẫn trong cuộc hôn nhân nhưng họ không phải người thân của nhau con cái làm sao hiểu được, vậy có tư cách gì phán xét. Lại còn gắn chuyện đó vào tư cách người cha nữa thì em không đồng ý rồi. Một người chồng tồi vẫn có thể là một người cha tốt, không nên nẫn nộn :D
Em thì cho rằng khi áp dụng cấm vận dài ngày là pn đã ký vào giấy từ chối quyền và nghĩa vụ làm vợ không chính thức với chồng rồi. Cái này thì chỉ 2vc biết, con cái và người ngoài không biết nên không phán xét được. Khi vk cấm vận bị phản tác dụng, các mụ vợ cảm thấy thiệt thòi, nhưng vì cái tôi không làm lành trước, chồng cũng cố chấp không chịu chiều theo cái tính đỏng đảnh ấy mãi được, khoing làm lành thì các mụ ấy đá thúng đụng nia, con cái đừng có phán xét. Còn giỏi mà cũng đi kiếm pc được thì họ sẽ tung hê hết thôi. Ai gây nên nỗi🤣

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Em thì cho rằng khi áp dụng cấm vận dài ngày là pn đã ký vào giấy từ chối quyền và nghĩa vụ làm vợ không chính thức với chồng rồi. Cái này thì chỉ 2vc biết, con cái và người ngoài không biết nên không phán xét được. Khi vk cấm vận bị phản tác dụng, các mụ vợ cảm thấy thiệt thòi, nhưng vì cái tôi không làm lành trước, chồng cũng cố chấp không chịu chiều theo cái tính đỏng đảnh ấy mãi được, khoing làm lành thì các mụ ấy đá thúng đụng nia, con cái đừng có phán xét. Còn giỏi mà cũng đi kiếm pc được thì họ sẽ tung hê hết thôi. Ai gây nên nỗi🤣
À vâng tất nhiên rồi. Khi nhà cung cấp độc quyền lợi dụng vị thế chèn ép bên mua thì đến lúc chúng ta đi tìm sản phảm thay thế thôi.

just for fun

Xe lăn
À vâng tất nhiên rồi. Khi nhà cung cấp độc quyền lợi dụng vị thế chèn ép bên mua thì đến lúc chúng ta đi tìm sản phảm thay thế thôi.
Nếu vậy thì cứ phải nói chuyện thương thảo đền bù theo điều khoản hợp đồng giữa bên A và bên B xong xuôi rồi đi tìm nhà cung cấp mới. Ko chơi kiểu lén lén lút lút.

Leanh65

Xe container
Nếu vậy thì cứ phải nói chuyện thương thảo đền bù theo điều khoản hợp đồng giữa bên A và bên B xong xuôi rồi đi tìm nhà cung cấp mới. Ko chơi kiểu lén lén lút lút.
Em tưởng cái ấy là người chủ động cấm vận, phá hợp đồng phải làm trước chứ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Nắng nhạt

Xe điện
Cho đến già em cũng ko thể tiêu hoá nổi câu nói trên.
Chung chạ vợ chổng với em giống như dủng chung bàn chải đánh răng. Còn thở là còn đánh răng nên em bỏ phiếu chống đến khi còn làm chủ được hành vi của mình.
Chốt nhất trí với mợ. >:D<
Một người bạn em cưới được 6 năm, con 5 tuổi. Từ 3 năm nay anh chồng dở dói nghiện câu cá với đám bạn. Ngày đi làm, chiều về đi câu đến đêm về ngủ. Hôm nào không câu chiều thì chiều về cơm nước chơi với con lúc rồi đi câu đến nửa đêm. Ngày nghỉ thì câu cả đêm hôm trước đến sáng hôm sau về ngủ. Vợ trẻ cần tình cảm, ôm ấp mà cứ bỏ đi như thế, mê câu hơn mê vợ. Vợ nói mãi không được thì chỉ còn cách lựa chọn li hôn hoặc cam chịu. Không muốn li hôn vì ngại phá bỏ, vì muốn con có một gia đình trọn vẹn, và vẫn còn tình cảm với chồng, hy vọng đến lúc nào đó anh chồng chán câu quay về. Và rồi nàng ta gặp người hợp tình hợp ý. Mới đầu cũng giữ gìn lắm, quyết không cho anh kia cơ hội. Giọt nước tràn ly khi chiều chủ nhật con sốt mà anh chồng quyết đi câu giải chứ không ở nhà với vợ con. Đang lúc tủi hờn thì anh kia lại nhắn tin hỏi han chia sẻ. Sau đó chị vợ đã ngoại tình với ý nghĩ anh có đam mê tôi cũng phải tìm đam mê của tôi, chỉ là 2 đam mê khác nhau. Chị vợ kiên định với ý nghĩ khi nào chồng chán câu sẽ chấm dứt mối quan hệ kia chứ nhất định không ly hôn. Cuộc sống gia đình trở nên nhẹ nhàng hơn, không cãi vã cằn nhằn chồng như trước nữa. Anh chồng cũng được thoải mái đi câu với bạn vui tươi hẳn lên. Cô vợ thì trẻ đẹp ra. Vẫn yêu thương chăm sóc chồng con, đối nội, đối ngoại tốt.
Mợ nghĩ sao về câu chuyện này. Em thì không lên án cô bạn, kể ra lựa chọn của cô ấy cũng hay đấy

TorienT

Xe container
Như này là phán xét người chết đói ăn vụng rồi mợ. Còn khi giao ước về tinh thần đã kết thúc 2 bên không coi như người thân thì cần gì quan tâm đến lợi ích hay cảm xúc đối phương nữa, cứ cái gì có lợi nhất cho mình thì làm thôi. Người phụ nữ dùng tình dục làm vũ khí là đã chơi đòn dưới thắt lưng rồi lại hy vọng đối phương đàng hoàng, công chính. Thế khó mợ ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em tưởng cái ấy là người chủ động cấm vận phải làm trước chứ nhỉ.
Nói chung phận đàn ông cơ cực lắm cụ ah. Mình mà không phục vụ đáp ứng yêu cầu của nó thì bị vu ngay “chắc ra ngoài no xôi, chán chè rồi”. Ấy vậy mà khi mình có nhu cầu mà bị từ chối thì phải cắn răng chịu đựng chứ không dám hé răng nửa lời, nếu chẳng may lỗi mồm nói lại câu nó đã từng nói với mình như trên thì xác định cmnl là bão cấp 12 đang đổ bộ vào nhà ngay. Bách nhục :))

Leanh65

Xe container
Một người bạn em cưới được 6 năm, con 5 tuổi. Từ 3 năm nay anh chồng dở dói nghiện câu cá với đám bạn. Ngày đi làm, chiều về đi câu đến đêm về ngủ. Hôm nào không câu chiều thì chiều về cơm nước chơi với con lúc rồi đi câu đến nửa đêm. Ngày nghỉ thì câu cả đêm hôm trước đến sáng hôm sau về ngủ. Vợ trẻ cần tình cảm, ôm ấp mà cứ bỏ đi như thế, mê câu hơn mê vợ. Vợ nói mãi không được thì chỉ còn cách lựa chọn li hôn hoặc cam chịu. Không muốn li hôn vì ngại phá bỏ, vì muốn con có một gia đình trọn vẹn, và vẫn còn tình cảm với chồng, hy vọng đến lúc nào đó anh chồng chán câu quay về. Và rồi nàng ta gặp người hợp tình hợp ý. Mới đầu cũng giữ gìn lắm, quyết không cho anh kia cơ hội. Giọt nước tràn ly khi chiều chủ nhật con sốt mà anh chồng quyết đi câu giải chứ không ở nhà với vợ con. Đang lúc tủi hờn thì anh kia lại nhắn tin hỏi han chia sẻ. Sau đó chị vợ đã ngoại tình với ý nghĩ anh có đam mê tôi cũng phải tìm đam mê của tôi, chỉ là 2 đam mê khác nhau. Chị vợ kiên định với ý nghĩ khi nào chồng chán câu sẽ chấm dứt mối quan hệ kia chứ nhất định không ly hôn. Cuộc sống gia đình trở nên nhẹ nhàng hơn, không cãi vã cằn nhằn chồng như trước nữa. Anh chồng cũng được thoải mái đi câu với bạn vui tươi hẳn lên. Cô vợ thì trẻ đẹp ra. Vẫn yêu thương chăm sóc chồng con, đối nội, đối ngoại tốt.
Mợ nghĩ sao về câu chuyện này. Em thì không lên án cô bạn, kể ra lựa chọn của cô ấy cũng hay đấy
Em chả tin pn ngoại tình mà vẫn đối tốt thế kia được đâu.🤣

Leanh65

Xe container
Nói chung phận đàn ông cơ cực lắm cụ ah. Mình mà không phục vụ đáp ứng yêu cầu của nó thì bị vu ngay “chắc ra ngoài no xôi, chán chè rồi”. Ấy vậy mà khi mình có nhu cầu mà bị từ chối thì phải cắn răng chịu đựng chứ không dám hé răng nửa lời, nếu chẳng may lỗi mồm nói lại câu nó đã từng nói với mình như trên thì xác định cmnl là bão cấp 12 đang đổ bộ vào nhà ngay. Bách nhục :))
Cái đấy em biết. Vợ từ chối mình thẳng thừng là bình thường, mình mà không đoán được ý vợ muốn mà bỏ qua là mình có lỗi vô tâm🤣

Chỉnh sửa cuối:

Nắng nhạt

Xe điện
Em chả tin pn ngoại tình mà vẫn đối tốt thế kia được đâu.🤣
Cụ cứ giả vờ tin đi, nếu là sự thật thì cụ nghĩ sao ạ 😅. Em thấy phụ nữ thời nay ngoại tình khéo cực chứ không dại dột sống chết bỏ chồng bỏ con theo giai đâu. Nàng nào nàng đó úp ảnh gia đình hạnh phúc lên mạng ầm ầm trong khi vẫn ngoại tình. Giống như đàn ông, nhiều cô càng có bồ càng yêu chồng con hơn í :)

Ken 17 cm

Xe hơi
Chào các bác, e lập cái nick này để xin tư vấn từ các bác chuyện đời sống hôn nhân gia đình.
Nhà em về kinh tế thì cơ bản, không giàu nhưng sống thoải mái ở tp TW, tài sản có đủ nhà, xe, tích lũy dạng cơ bản, em là kinh tế chính trong nhà.
Lập gia đình được 15 năm, con cái đủ nếp tẻ, đang là học sinh.
Công việc của em là làm kinh doanh, làm thuê thôi nhưng khá tự do nhưng trong khuôn khổ, giờ giấc thoải mái, không phải tiếp khách nhậu nhẹt gì. Vợ em thì làm tư cho cty NN, công việc cũng không áp lực gì quá ghê gớm, môi trường làm việc rất ổn so với mặt bằng chung ở VN.
Gia đình hạnh phúc, yêu thương nhau, nội ngoại đầy đủ, ở gần nên thăm nom nhau hàng tuần. Nói chung là rất bình thường.

Chỉ có 1 vấn đề, vợ chồng em sát sát tuổi nhau. Nhưng từ khi sau sinh bé thứ 2 (sang năm học lớp 1) thì nhu cầu tình dục của vợ em giảm mạnh. Trong khi nhu cầu của em thì vẫn bình thường. Có khi cả tháng 2 vợ chồng chỉ quan hệ 2 - 3 lần.
Em thì tính chất công việc, nhiều khi giờ giấc sinh hoạt nó không chuẩn chỉ, vợ con có khi ngủ trước còn em thức làm đến 1,2h sáng là bình thường nên hơi lệch múi giờ nhau.
Em khẳng định luôn là vợ chồng em không có vấn đề về ngoại tình gì hết, chỉ là nhu cầu 2 vợ chồng không giống nhau.
Nhiều lúc rất khổ tâm vì không nói ra được chuyện này với vợ, hoặc khi có nhu cầu mà không được đáp ứng thì chỉ còn biết vào wc tự giải quyết.
Có bác nào ở hoàn cảnh tương tự như em không, cho em xin vài lời tư vấn với.
Hoà thuận hạnh phúc là tốt lắm rồi cụ ơi.Lúc nào khó chịu thì nghĩ việc ra làm cho quên đi. Nghĩ nhiều làm gì. Còn cụ thấy 2 vc chia sẻ được thì tâm sự với vợ. Cụ không nói ra thì mợ ấy cũng đâu có biết.

Kiên Khùng

Xe điện
Hình như bậc phổ thông không có giáo dục về hôn nhân-gia đình cho học sinh cuối cấp nhỉ?
Giáo dân được dạy đàng hoàng trước khi lấy vơ-chồng...

Leanh65

Xe container
Cụ cứ giả vờ tin đi, nếu là sự thật thì cụ nghĩ sao ạ 😅. Em thấy phụ nữ thời nay ngoại tình khéo cực chứ không dại dột sống chết bỏ chồng bỏ con theo giai đâu. Nàng nào nàng đó úp ảnh gia đình hạnh phúc lên mạng ầm ầm trong khi vẫn ngoại tình. Giống như đàn ông, nhiều cô càng có bồ càng yêu chồng con hơn í :)
Ôi, thế chắc thời thế đổi thay pn thành đàn ông đến nơi rôuf.😄

TorienT

Xe container
Ngồi chứ sao lại ko, thực tế thì đàn ông chính ra hay trốn tránh hơn phụ nữ ấy ạ
Phụ nữ Việt Nam có khả năng lí trí, công chính, logic ngồi xuống nói chuyện đàng hoàng về các vấn đề tiền bạc, con cái, hậu li hôn không nhiều đâu mợ.
P/s: Mà ai chả là thánh nhân trong câu chuyện của mình nhỉ, chủ đề này 2 giới bàn có vẻ vô ích.