[Funland] Cuộc sống 3 năm bên Nhật có gì vui? (kèm ảnh)

thngaylangthang

Xe ngựa

thngaylangthang

Xe ngựa
Thế là cụ hơi nhầm òy. Rất nhiều nàng cứng vía đã bị úp sọt vì kiểu bỗng dưng chú cháu thế này ;))
Á à.. lại dám chê mình ranh con à. Bắt đầu vùng vẫy mà ko biết là bẫy thì càng giãy càng dính :))
Zưng mà cứ zai tài gái sắc là e ưng :D
Cụ nài quach tịnh ;))

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Thế là cụ hơi nhầm òy. Rất nhiều nàng cứng vía đã bị úp sọt vì kiểu bỗng dưng chú cháu thế này ;))
Á à.. lại dám chê mình ranh con à. Bắt đầu vùng vẫy mà ko biết là bẫy thì càng giãy càng dính :))
Zưng mà cứ zai tài gái sắc là e ưng :D
em thấy bác Tien Tung vào OF từ 2006 là cũng 15 năm rồi, nên chắc là Bác và cháu là chuẩn rồi, :))) các bác cứ đa nghi

Hanoi1919

Xe tăng
Thế thì Onsen chỗ cụ không ổn rồi, chỗ em lúc mới ngâm thì nó nở ra sau đó ngâm lâu thì nó mới sun lại cụ ah :))
Nước khoáng nóng 41- 43 độ, ngồi ngâm một lúc thì chỉ có mạch máu với lỗ chân lông là nở ra thôi chứ hàng họ thì không khác gì miếng thịt bò nhúng tái :D

em thấy bác Tien Tung vào OF từ 2006 là cũng 15 năm rồi, nên chắc là Bác và cháu là chuẩn rồi, :))) các bác cứ đa nghi
Bác Túng của mợ có con trai lớn hơn mợ vài tuổi nên xưng bác với mợ cũng hợp lý!

Ây da, vậy tối cháu phải lên bài nội dung mới thôi. :))) may quá vẫn còn chủ đề để chia sẻ, hihi
Sang tuần bác sẽ tư vấn cho một chủ đề, có thể nó không nằm trong chủ đề mà cháu có dự định mở. Nhưng bác tin với những gì cháu đang làm, cháu thừa khả năng làm tốt. Đảm bảo chủ đề này sẽ cực hốt. Cơ hội vượt lên trên là hoàn toàn có thể ;))

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Sang tuần bác sẽ tư vấn cho một chủ đề, có thể nó không nằm trong chủ đề mà cháu có dự định mở. Nhưng bác tin với những gì cháu đang làm, cháu thừa khả năng làm tốt. Đảm bảo chủ đề này sẽ cực hốt. Cơ hội vượt lên trên là hoàn toàn có thể ;))
Chắc lại bikini rồi 😅😅😅😅

berryfun

Xe điện
Em nhớ là năm 2017 em đã từng vào OF 1 lần, nhưng là khi chưa có tài khoản, vào đọc thông tin tìm mua xe máy.
Đợt này có vài thứ cần tham khảo trên OF nên lại mò vào và thấy có mục cafe otofun, thấy vui vui nên cũng vào giao lưu ạ
Mợ cho hỏi bờ rồ đứng cạnh cửa sổ có khỏe không ?

Huong sang

Xe máy
Uh. Bác sang hồi 7.2018 thăm con gái thực tập ngành thời trang sau ĐH bên đó Mợ ạ. Định góp với Mợ mấy tấm hình thôi nhưng đọc những dòng chia sẻ của Mợ, càng về sau càng thấy hiểu và đánh giá cao hơn về nhận thức và ngôn từ, câu chữ. người ta nói " văn là người" nếu thực sự những suy nghĩ, cảm nhận này là của Mợ thì thực lòng - Bác đánh giá mợ là một trong số thuộc cao tầng VH người làm việc bên Japan đấy. Chúc Mợ luôn duyên diáng và thành công.

Cô bé thật là bản lĩnh, chắc cũng tầm tuổi HPML đấy cụ nhỉ. các cháu ở quê nhà hơn đứt lũ " gà công nghiệp" bên này về vốn sống thực tế.

• Vodka
Reactions: FRA

April_

Xe điện
Bác Túng của mợ có con trai lớn hơn mợ vài tuổi nên xưng bác với mợ cũng hợp lý!
Cụ Túng Tiền còn độc thân mà :D

Mợ đang độc thân, có lẽ nói chuyện với cụ Tiến Tùng cũng hợp đấy.
Cụ ấy cũng độc thân, phong độ, mợ nhìn đàn ngựa nhà cụ ấy thì biết cụ ấy có điều kiện cả trong và ngoài diễn đàn :D. Mợ núp bóng cụ ấy thì dọc ngang of ko còn ai comment ko lịch sự với mợ nữa :D.

Chỉnh sửa cuối:

Huong sang

Xe máy
em đi diện lao động nên sáng đi làm, tối về.
Việc công ty em thường sẽ là 6 tháng ít việc thì được nghỉ T7 và CN, 6 tháng cao điểm là làm full các ngày,
Bạn người Nhật thì em có, đa số toàn các mợ ở công ty, :))))
Em không quay lại Nhật vì em muốn phát triển sự nghiệp ở Việt Nam!, và em cũng muốn có thể phụ giúp được mẹ em phần nào. Nếu bác đọc thớt trước của em thì sẽ biết, bố em đã mất. Mẹ em chỉ có tài sản lớn nhất là 3 đứa con, nếu em có thể thành công được ở Việt Nam! thì em sẽ cố gắng ở quê nhà, nếu nhiều tiền mà sau này phải ngồi hối hận vì không được ở bên mẹ nhiều thì cũng thật là một điều đáng tiếc.
Nghe những điều cháu chia sẻ ở phần cuối thất là mát ruột , đúng là " Đẻ con khôn mát lòng rời rợi...đẻ con dại thảm hại cái hoa .! " cá cụ dạy đúng
Chúc mừng cháu.

tkcserver

Xe tải
Thằng bạn thân của e ở bên nhựt 2 chục năm lấy mấy cô vợ hờ nhựt giờ đã có quốc tịch. Nó bảo sang mấy lần mà e già rồi nên ko ham hố jav

thngaylangthang

Xe ngựa

Cụ ấy cũng độc thân, phong độ, mợ nhìn đàn ngựa nhà cụ ấy thì biết cụ ấy có điều kiện cả trong và ngoài diễn đàn :D. Mợ núp bóng cụ ấy thì dọc ngang of ko còn ai comment ko lịch sự với mợ nữa :D.
Tư cứ box cụ ấy thế chứ nị hị hị

Độc thân nhưng nhận 2 tạ thóc lâu rồi.
À mà Tư cũng độc toàn thân nhỉ

hunggal

Xe tăng
Em chưa hiểu câu hỏi của bác lắm 😀
Đứng cạnh cửa sổ là nick của một idol nổi tiếng thú vị trên OF một thời. Lâu rồi nick đó không sinh hoạt nữa làm nhiều người rất nhớ. Nhưng DCCS và mợ phong cách rất khác nhau, còn độ thú vị thì chưa biết thế nào. Xem ra có vẻ cũng ngang ngửa :;

honglong1

Xe điện
Đúng là ảnh đầu trông như con chuột nhỉ :) dễ thương. Vùng mợ ở có vẻ như làng quê. Mợ share thêm ảnh cho mọi người ngắm nơi này và kể thêm về cuộc sống mỗi ngày của những người đi xklđ/tu nghiệp sinh thế nào được không? thời gian làm việc, nơi ở, giao tiếp và các quan hệ xã hội,...

Người Nhật họ luôn biết giữ hình ảnh với người nước ngoài. Có những quán rượu hay karaoke họ còn treo biển Japan only thì cụ mong làm sao mà tìm được mấy cái kia nếu không biết cách. Nhiều cụ bảo người Nhật giả tạo và sống xã giao nhưng thực ra không phải thế, họ cũng rất chân thành và tỉ mỉ, có trách nhiệm, nhưng với người nước ngoài thì họ luôn tạo cho mình đẹp, mà cũng dễ hiểu thôi, nếu là em thì em cũng làm thế.
Có thể, nhưng họ rất hiếu khách kể cả không hiểu tiếng, có lần em vào quán rươu ở Osaka mà phục vụ ở đó rất nhiệt tình còn chụp ảnh chung trong khi họ phục vụ vất vả vì toàn ra hiệu chọn món.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Có thể, nhưng họ rất hiếu khách kể cả không hiểu tiếng, có lần em vào quán rươu ở Osaka mà phục vụ ở đó rất nhiệt tình còn chụp ảnh chung trong khi họ phục vụ vất vả vì toàn ra hiệu chọn món.
Bên này cứ vô quán thì cụ là thượng đế nếu quán đó chấp nhận người nước ngoài.công ty e làm dịch vụ khi khách vào là vâng dạ tươi cười tận tình.nhưng khi về nhà những con người đó trả treo với bố mẹ

FRA

Xe tải
Cô bé thật là bản lĩnh, chắc cũng tầm tuổi HPML đấy cụ nhỉ. các cháu ở quê nhà hơn đứt lũ " gà công nghiệp" bên này về vốn sống thực tế.
Nghe những điều cháu chia sẻ ở phần cuối thất là mát ruột , đúng là " Đẻ con khôn mát lòng rời rợi...đẻ con dại thảm hại cái hoa .! " cá cụ dạy đúng
Chúc mừng cháu.
Cũng chưa nói lên điều gì. Không phải ngẫu nhiên Nhà văn Lỗ Tấn lại rất nổi tiếng ở VN bởi có một số đông người Việt mình cũng tôn thờ cách lập luận của AQ. Mà trên Diễn đàn hoặc mạng XH là nơi dễ bày tỏ và thể hiện sự nóng giận hay mềm mỏng hơn. Quan trọng là ở ngoài thực tế, hi vọng phẩm chất , bản lĩnh sự bình tĩnh, từng trải được đúng như vậy. Cháu nó cũng vẫn là cháu nó ở đây. ⏳ Mợ!