[Funland] Cuộc đời sang trang mới.

Parejo_10

Xe điện
Em có thằng bạn, vợ chống oánh cãi chửi nhau rồi bỏ nhau, cu bạn xách *** vào Nam sống. Hôm trước tết thấy ra thăm con ở ông bà ngoại xong hẹn em uống bia. Đang uống thì thấy đt thoại cu cậu có tin nhắn nguyên văn luôn: " Hai đứa vừa nhắn em anh ko ăn cơm trưa với chúng nó lại đi uống bia? em lại rảnh rồi, em ra ks tối qua chờ nhé."
buồn cười vãi cả đái.
Cụ hay quá. Oánh cãi nhau là ở chân tay .... chứ cái ấy nó có bao giờ cãi nhau đâu cụ :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em không có ý định lòng vòng với cụ. Vì em không thấy cần phải làm thế. Đàn ông làm sai : Chấp nhận biết sai. Và tự sửa. Được nhắc nhở còn tỏ vẻ thì không có gì nói thêm.
- Mấy lời nhận xét trên của cụ, thì có lẽ cụ đọc lại cả Thread cũng có khi.
- Em đọc nhiều còm của cụ, trong nhiều Thread, về nhiều đề tài...và em hiểu lí do. Cho nên em kính nhi viễn chi (không có ngoặc kép).
--> Vấn đề không chỉ 2 mặt. Và bỏ 1 phía thì coi như...
** Cụ hiểu. Em cũng dư hiểu. Mọi người tất nhiên không yên tâm rồi.
Đúng là "Nhìn người ta sung sướng" là có thật.
Bỏ qua thôi cụ. Mọi dự đoán đã có câu trả lời từ mợ kia :))

frankQ

Xe hơi
vk ck là duyên nợ, qua nhiều biến cố em thấy càng lúc càng yêu vợ em hơn. Mong bác sớm tìm được niềm an yên trong cuộc sống.

Giodong2

Xe buýt
Bỏ qua thôi cụ. Mọi dự đoán đã có câu trả lời từ mợ kia :))
Em để ý nhiều cmt cụ thật sự em chẳng hiểu gì. Có vẻ bênh vực cánh đàn ông & đang châm biếm em?
Về quá trình thì em cũng nhịn nhiều, tự nhận thấy pn vất vả hơn nhiều. Chồng nhìn lành, hơi cục tính. Em hoạt bát, xông xáo, "nice" đúng nghĩa với tất cả mọi người (tức là giúp ai được gì là em giúp), trong cộng đồng nào mn cũng thích em.
Thực ra chuyện của em vì buột miệng với chủ top nên dần lên đây. Nhưng em chợt nghĩ nếu có cách nhìn đa chiều của các cụ/mợ, trên này cũng nhiều chuyên gia lớn tuổi, .. có thể giúp em hoàn thiện gia đình & cuộc sống mình tốt hơn.
Nên cụ nào giúp được thì tốt ạ. Còn "ko yêu xin đừng nói lời cay đắng" cứ nhẹ nhàng em lắng nghe hết ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em để ý nhiều cmt cụ thật sự em chẳng hiểu gì. Có vẻ bênh vực cánh đàn ông & đang châm biếm em?
Về quá trình thì em cũng nhịn nhiều, tự nhận thấy pn vất vả hơn nhiều. Chồng nhìn lành, hơi cục tính. Em hoạt bát, xông xáo, "nice" đúng nghĩa với tất cả mọi người (tức là giúp ai được gì là em giúp), trong cộng đồng nào mn cũng thích em.
Thực ra chuyện của em vì buột miệng với chủ top nên dần lên đây. Nhưng em chợt nghĩ nếu có cách nhìn đa chiều của các cụ/mợ, trên này cũng nhiều chuyên gia lớn tuổi, .. có thể giúp em hoàn thiện gia đình & cuộc sống mình tốt hơn.
Nên cụ nào giúp được thì tốt ạ. Còn "ko yêu xin đừng nói lời cay đắng" cứ nhẹ nhàng em lắng nghe hết ạ.
Mợ quan tâm đến còm em chém với người khác làm gì trong khi lại bỏ qua còm em trả lời cho mợ? Nhạy cảm quá không tốt đâu mợ :))

Giodong2

Xe buýt
Mợ quan tâm đến còm em chém với người khác làm gì trong khi lại bỏ qua còm em trả lời cho mợ? Nhạy cảm quá không tốt đâu mợ :))
Dạ vậy cứ "yêu em" mà nhẹ tay thôi cụ nhé. Cụ cứ cười ha hả làm em chột dạ cứ phải xem lại mình.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dạ vậy cứ "yêu em" mà nhẹ tay thôi cụ nhé. Cụ cứ cười ha hả làm em chột dạ cứ phải xem lại mình.
Cái này thì mợ lại thiếu nhạy cảm, hầu như còm nào em cũng dùng icon :)) nhưng có còm trả lời nghiêm túc cho mợ là không có :))

6997

Xe container
Cụ hay quá. Oánh cãi nhau là ở chân tay .... chứ cái ấy nó có bao giờ cãi nhau đâu cụ :D
Cái mồm chửi tao... bỏ ra
Cái tay đánh tao... bỏ ra
Cái chân đạp tao... bỏ ra
Cái này....
À, không làm gì tao... bỏ vào đây

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Trên cơ sở còm này, em xin phân tích về anh xã của mợ (em xin nhấn mạnh chữ "của" nhé ;;) :
Em đã nói chuyện.
Chồng đưa em 3 cái chốt gạch đầu dòng:
1. Chồng cần ra ngoài làm ăn, tập trung cho công việc. Ko nhúng tay vào việc nhà cửa, con cái.
2. Vợ kiếm tiền hỗ trợ được thì kiếm. Nhưng phải đảm bảo cơm nước nhà cửa con cái (tức là cơm nước chén bát sẵn sàng, hôm trước ông đón con về chưa dọn đồ ra hét ầm lên). Nghĩa vụ người vợ cần phải làm tròn (chăm chồng, chăm con , xxx )
3. Chồng cần vốn để làm tự do, bán nhà cửa để làm. Ko đồng ý bán thì li dị chia tài sản để làm ăn.
Ko được 3 cái đó thì ra toà.

Em có phân tích lại nhưng chồng cũng chẳng bỏ lọt tai. Mặt hằm hằm nhăn nhó tay cứ ngồi lướt bấm đt. Em nói 1 hồi ông bảo "chốt 3 ý đó rồi".
Tất cả những đóng góp, công lao tài chính nhà cửa hay chuyện chồng đối xử với em, khi em nói ra chồng chỉ đáp 1 câu: "mặt này thì tôi công nhận (vợ làm tốt). Xin lỗi & Cảm ơn". Việc mắng con, ầm ĩ nhà cửa ông đồng ý cải thiện.
Em bảo muốn li hôn thì trước hết hãy li thân, ăn uống ông cứ ra ngoài, ông bảo muốn ăn cơm nhà.
Về vốn liếng, em kí giấy thế chấp tài sản cho ông đứng tên vay (vốn lãi ông trả).
Sáng nay ông hỏi em thủ tục làm việc với NH, gửi em hỏi ý kiến chọn mẫu bảng hiệu nào cho cty.
Nói chung thấy kiểu gia trưởng nhưng thôi em coi như gdoan stress của ông, em cố thêm 1 thời gian cho ông hoàn thành tâm nguyện của ông nữa vậy.
Em chờ ý kiến các cụ mợ.
1, Gia trưởng thái quá: Ai cũng cần ra ngoài làm ăn, còn việc tập trung làm ăn là đúng. Tuy nhiên, nếu không xa nhà thì ngoài việc làm ăn anh ấy cũng phải có trách nhiệm với công việc gia đình và con cái. Đặc biệt là việc hướng dẫn, dạy dỗ con cái thì kể cả là đi làm xa. Không thể đổ hết cho vợ được ạ.
Lời khuyên cho mợ: đề nghị anh ấy như trên, nhất là trách nhiệm với con cái, nội ngoại. Mợ cứ nói luôn là 1 mình mợ không cáng đáng được mà đúng là như vậy đấy. 1 mình mợ kg thể làm tất cả những việc ấy 1 mình được đâu (ở nhiều khía cạnh khác nhau)
2, Đương nhiên là vợ đang, sẽ vẫn đi làm để cùng nhau xây dựng gđ & phát triển bản thân. Cơm nước, chăm con cái OK, nhưng trách nhiệm dạy dỗ con cái chồng là chính (vợ chỉ lo sinh hoạt hàng ngày, quần áo sách vở mà em cũng thấy mợ nói là anh ấy đón con về đấy thôi, cũng có trách nhiệm đấy chứ nhỉ). Chăm chồng, OK nếu chồng cũng chăm vợ (hê hê, thế mới hợp nhẽ nhỉ). Lần sau nếu anh ấy đón con về mà mợ kg phải là đang "cầm đt chém gió" thì nhờ lão tự bê mâm cơm lên :))
3, Xã hội hiện nay đang rất khó khăn ra làm sẽ cực kỳ vất vả, dễ thấy là thất bại cao. Nếu không có đề án khả thi thì nên từ từ, cứ làm ăn "cò con" như hiện tại chờ qua hết dịch (~2-4 năm nữa). Nói vậy là lão hiểu mợ chưa tin đề án thành công.
Ngoài 3 ý theo 3 gạch đầu dòng thì ở phần cuối em thấy:
Khi mợ trao đổi thẳng thắn thì anh ấy không đến nỗi nào đâu mà. Cụ thể: công nhận công lao của vợ, Cám ơn & Xin lỗi. Nhận ra sai sót: mắng vợ con, làm ầm ĩ nhà cửa và hứa sửa chữa. Có dấu hiệu tôn trọng vợ: hỏi ý kiến... >>> vẫn muốn đồng hành cùng mợ: "muốn ăn cơm nhà" :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Cho em hỏi "nồi vung" ý cụ là sao ạ?
Ý cụ chê em như nào để em cải thiện. Chứ chuyện nhà em đưa lên đây là ý muốn góp ý của các cụ mợ lắm rồi.
Thật như này là tốt nhất mợ ơi.
Ở đây nhiều người giỏi, chỉ mỗi tội là hay "đá đểu" nên chả biết thế nào mà lần ợ :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Zời ạ. Đúng bản chất phụ nữ đây rồi. Thôi thì đành phải chấp nhận là phụ nữ và đàn ông khác nhau.
Mà đã "có khác biệt sẽ sinh hằn thù" vậy >>> không thể có bình đẳng! :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Em có thằng bạn, vợ chống oánh cãi chửi nhau rồi bỏ nhau, cu bạn xách *** vào Nam sống. Hôm trước tết thấy ra thăm con ở ông bà ngoại xong hẹn em uống bia. Đang uống thì thấy đt thoại cu cậu có tin nhắn nguyên văn luôn: " Hai đứa vừa nhắn em anh ko ăn cơm trưa với chúng nó lại đi uống bia? em lại rảnh rồi, em ra ks tối qua chờ nhé."
buồn cười vãi cả đái.
Chuyện cụ hay & hợp với thớt đáo để. Cụ cho phép em "vãi đái" ra với nhé :))=))

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Vưng cụ, vấn đề là em hỏi nó bao giờ về ở với nhau thì nó bảo đang rảnh trym như này, việc *** bị nhốt lại. Bỏ nhau như vợ chồng cu bạn em này thì người vợ thiệt đủ đường.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Nói chung vứt đi ngay và luôn.
Ra toà chia tài sản cho nhanh.
Việc làm ăn do ông ck làm nên ông ấy tự đi mà trả nợ.
Xin lỗi, mợ đã lấy phải thằng chồng rất không ra gì.
Cụ chủ thớt bình tĩnh, bớt nóng. Sự việc nhà mợ Giodong2 khác hoàn toàn bản chất việc nhà cụ ạ.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Vưng cụ, vấn đề là em hỏi nó bao giờ về ở với nhau thì nó bảo đang rảnh trym như này, việc *** bị nhốt lại. Bỏ nhau như vợ chồng cu bạn em này thì người vợ thiệt đủ đường.
Vâng cám ơn chia sẻ của cụ. Rất hay rất đời thực và có tính cảnh báo rất cao. Hy vọng "không có phụ nữ kém chỉ có phụ nữ chưa giỏi" mà thôi :-o.
Sao cho ít cảnh chia ly
Nhiều hơn những cảnh ấm no, sum vầy.
Cám ơn cụ 1 lần nữa!

thanhvinhckgtcc

Xe điện
E k bênh đàn ông gia trưởng.nhưng mợ cũng nên xem lại cách cư xử của mình. E thật.đàn bà bướng cũng được nhưng phải tuỳ lúc.mềm nắn rắn buông.mợ có thể hoà đồng tốt trong mắt mọi người k có nghĩa mợ là một người vợ tốt.đàn bà hay đàn ông đều có áp lực riêng mợ ạ. Đàn ông người ta sâu sắc lắm.gánh đủ thứ trên vai.mà nhiều thứ k chia sẻ được.tóm lại chuyện mợ chỉ mợ mới giải quyết được.trên này cũng chỉ tham khảo thôi.chứ chuyện nhà thì chỉ vc mợ mới rành mới thấu hiểu và tìm cách giải quyết được.mong gia đình mợ sớm hoà thuận

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Em chờ ý kiến các cụ mợ.
Em trả còm mợ nhé :))
Chiều nay mợ cơm nước sớm, cho các cháu ngủ sớm (đang học online mà). Xong xuôi rồi thì tắm gội gọn gàng, vừa tắm vừa hát (rủ được lão ấy vào cùng thì tốt không thì gọi lão ấy vào kỳ lưng :))). Nếu lão ấy bận đi đâu thì chờ lão ấy về. Nhất định phải làm cả cú lẫn sơn ca (đúp) nhé để giúp đỡ lão ấy vượt qua stress như mợ mong muốn ở đây:
gdoan stress của ông, em cố thêm 1 thời gian

Mợ mà làm được liên tục 3 lần/tuần/11 tháng thì em đảm bảo.... anh xã nhà mợ hết cả gia trưởng với ảo tưởng làm ăn ở giai đoạn hiện nay :))=))