[Funland] Cuộc đời sang trang mới.

Giodong2

Xe buýt
Mợ đừng như vk em. Đàn ông nói chung làm bạn với vk em thì hợp chứ chung sống thì không hợp phần lớn đâu ạ.
Em gần giống vợ cụ. K phải vì k có nhu cầu mà chán k thèm nhu cầu. Em cần 1 người hiểu mình đồng hành cùng mình hơn.
Và em ước giá mà ly hôn được chia tài sản con cái & phụ cấp như cụ. Nhà em mà ly hôn chia con xong chắc chồng đưa chưa đến 2tr.
Em cũng gần bờ vực.

LX_060616

Xe buýt
Em gần giống vợ cụ. K phải vì k có nhu cầu mà chán k thèm nhu cầu. Em cần 1 người hiểu mình đồng hành cùng mình hơn.
Và em ước giá mà ly hôn được chia tài sản con cái & phụ cấp như cụ. Nhà em mà ly hôn chia con xong chắc chồng đưa chưa đến 2tr.
Em cũng gần bờ vực.
Mỗi nhà mỗi cảnh, em động viên mợ vậy thôi

Mercedes.com

Xe buýt
Em cũng gần bờ vực.
Con là trách nhiệm chung. Mợ phải nói với chồng cũ của mợ chia sẻ công bằng vấn đề tài chính.

Em sắp được tự do rồi các cụ à. Sau 1 năm em đã cố gắng nhưng không có thêm kết quả. Em ra đi cho thoải mái.
Tài sản có nhà đất đứng tên vợ em cả. Em đứng tên cái xe, đứng tên 1 cơ sở nhỏ kinh doanh chất xám do em làm chủ và chịu trách nhiệm trả nốt cả cục nợ làm ăn trong ngân hàng. 2 con ở với mẹ và ông bà ngoại ở cùng nhà em luôn để tiện trông cháu vì giờ còn mỗi vợ em ở gần ông bà, mỗi tháng em chu cấp 10 triệu cho 2 con. Cuối tuần vẫn qua đưa con về bên nhà ông bà nội của tụi nhỏ.
Em lên đây chia sẻ cho nhẹ lòng, mong các cụ mợ đầu năm mới nhẹ tay.
Hai nhóc rồi mà vẫn ko giải quyết được à cụ.

BacQuePhuong

Xe tải
thế mới nói ngày xưa các cụ trươc khi cưới có giai đoạn gọi là tìm hiểu để nắm được tính nết, ưu nhược điểm, để thấy có chấp nhận đc nhau không rồi lấy, lấy về thì mỗi người phải bớt cái tôi đi để có cái chung, 2 viên gạch phải mài vào nhau để gọt rũa những chỗ chưa phù hợp rồi mới khít được
Em thấy thế hệ bây giờ kinh tế độc lập, cái tôi được hình thành từ quá trình giáo dục và tiếp thu văn hóa bên ngoài cũng lớn, vì thế nên sống cùng nhau trước khi kết hôn, kể cả sống cùng nhau đôi ba năm, nếu hợp thì cưới ko thì giải tán

chaytim

Xe điện
Em cũng gần bờ vực.
Chia sẻ với mợ!

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa ly hôn. Nhưng hục hặc cũng vài tháng nay.
Nói chắc chẳng ai tin. Hơn 10 năm nay chồng đưa em tiền ăn tháng chưa quá 5tr, (trước đây 4tr, nhiều tháng thất nghiệp k đưa). Con cái (2 đứa) đau ốm học hành, mua sắm đồ đạc, nội ngoại 2 bên ... em lo, dù em cũng đi làm vất vả lương èo ọt. Bao năm lao tâm riết rồi em nghĩ em chẳng cần chồng. Khác nào osin cả ngày, rồi ban đêm lại về phục vụ miễn phí.
Nên em sinh lãnh cảm luôn rồi. Xác định nay mai thôi.
Avt mợ xinh thế mà lại số phận hẩm hiu ah

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói chắc chẳng ai tin. Hơn 10 năm nay chồng đưa em tiền ăn tháng chưa quá 5tr, (trước đây 4tr, nhiều tháng thất nghiệp k đưa). Con cái (2 đứa) đau ốm học hành, mua sắm đồ đạc, nội ngoại 2 bên ... em lo, dù em cũng đi làm vất vả lương èo ọt. Bao năm lao tâm riết rồi em nghĩ em chẳng cần chồng. Khác nào osin cả ngày, rồi ban đêm lại về phục vụ miễn phí.
Có gì đâu không tin hả mợ? Em thấy đầy, nhiều ông ck làm cu ly thu nhập nếu làm suốt có 6tr nên đưa vk 5tr thì cũng chẳng còn đồng nào nhưng họ vẫn sống và nhìn bề ngoài thì HP (đồng ý là khổ nhưng không phải số ít và cũng chưa là ... tận cùng). Vấn đề là nồi và vung ntn, có hợp không? Nếu hợp rồi mà xem việc kia là phục vụ miễn phí thì trước sau gì cũng toang là thật (phải hiểu là cùng khổ cùng ... sướng thì mới bền :)) )

Giodong2

Xe buýt
Có gì đâu không tin hả mợ? Em thấy đầy, nhiều ông ck làm cu ly thu nhập nếu làm suốt có 6tr nên đưa vk 5tr thì cũng chẳng còn đồng nào nhưng họ vẫn sống và nhìn bề ngoài thì HP (đồng ý là khổ nhưng không phải số ít và cũng chưa là ... tận cùng). Vấn đề là nồi và vung ntn, có hợp không? Nếu hợp rồi mà xem việc kia là phục vụ miễn phí thì trước sau gì cũng toang là thật (phải hiểu là cùng khổ cùng ... sướng thì mới bền :)) )
Vậy theo ý cụ, đàn ông làm tốt khoản ấy thì phụ nữ hi sinh chiều hết được ạ? Em cứ tưởng ngược lại.

Nhìn cái avt là biết hình thật rùi, xinh vậy mà sao lại vất vả thế mợ :D
Dạ vậy em nên làm gì ạ?

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo ý cụ, đàn ông làm tốt khoản ấy thì phụ nữ hi sinh chiều hết được ạ? Em cứ tưởng ngược lại.

Dạ vậy em nên làm gì ạ?
E thấy ck mợ chắc đang giai đoạn khủng hoảng tài chính , vợ chồng nên động viên nhau vượt khó. Ko biết bt chồng mợ đi làm thu nhập thế nào mà đóng 4tr/tháng

SimsSam

Xe điện
Đọc xong cảm thấy nghẹn đắng, Nhưng mỗi nhà mỗi cảnh khó mà hiểu hết được, Không thể tiếp tục thì dừng lại ngay thôi. ở đời chỉ có 2 thứ đáng để hy sinh đó là người mình sinh ra và người sinh ra mình, Còn các thứ khác cũng không quá phải vì, phả phục vụ!

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
E mới về quê thấy nhiều cặp mới cưới nhau đc 1-2 năm cũng bỏ nhau nhiều quá, gần chục đứa rồi. Giờ con cái li tan chắc ông bà các cháu sẽ vất vả thêm rồi